+ Trả Lời Ðề Tài
Trang 3 trong 42 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 ... Cuối cùngCuối cùng
kết quả từ 21 tới 30 trên 412

Ðề tài: (MS155/CN) 14.06.2009 - Tận cùng sự thống khổ - Bé Hiệp - xã Lê Lợi, huyện Kiến Xương, Thái Bình bị hở hàm ếch và tim bẩm sinh)

Ngọn lửa yêu thương zoe is on a distinguished road
    Gia nhập
    May 2009
    Thanks
    202
    Blog Entries
    1

Mặc định Facebook share Ðề: Tận cùng sự thống khổ

@sweetlily : Cho chị hỏi, có nên đưa bé đi khám bác sĩ dinh dưỡng để biết cách tăng cường sức khỏe thật nhanh không ? Dù sao chế độ ăn từ trên mạng thì không đặc trị lắm (nếu chị ko hiểu nhầm, hay đó chính là chế độ ăn của bác sĩ rồi ?).

Hy vọng sẽ có tổ chức giúp bé mổ tim.
    Last edited by zoe; 18-06-2009 at 04:20 AM.

Nhân ái ALnML is on a distinguished road
    Gia nhập
    Mar 2009
    Nơi cư ngụ
    Hà Nội
    Thanks
    2,512
    Blog Entries
    3

Trích dẫn Nguyên văn bởi zoe Xem Bài Gởi
    @sweetlily : Cho chị hỏi, có nên đưa bé đi khám bác sĩ dinh dưỡng để biết cách tăng cường sức khỏe thật nhanh không ? Dù sao chế độ ăn từ trên mạng thì không đặc trị lắm (nếu chị ko hiểu nhầm, hay đó chính là chế độ ăn của bác sĩ rồi ?).

Zoe ơi ở VN khám dinh dưỡng chán lắm Zoe ạ.

Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui
    Cùng với anh em tìm đến mọi người
    Tôi chọn nơi này cùng nhau ca hát
    Để thấy tiếng cười rộn rã bay.
    (Trịnh Công Sơn)

It online - xin gọi đt 091.356.9988
    Email:
    cstt.org@vnn.vn

Trái tim hồng meoluoi181 is on a distinguished road Avatar của meoluoi181
    Gia nhập
    May 2009
    Thanks
    95

Trích dẫn Nguyên văn bởi fs128 Xem Bài Gởi
    Em nhận được tin này qua email công ty

---------------------------
    helllo,

MOi nguoi coi cai nay va chuyen tin cho nhung gia dinh co con bi suc moi hi. Day la thong tin co thiet, hihi. Ba chi cua Giang lam o trong Clinical cua chinh phu, cho nen co may thong tin nay. Nho ba con AA cua minh neu biet ai thi chuyen tin den hi.
    Thank you very big
    Giang

Neu anh chi co quen ai o VN, xin nho chuyen ban tin nay den gia dinh co con bi sut moi
    hy vong cac em duoc nu cuoi hanh phuc. Cam on anh chi.
    MQ

Hiện nay, danh sách phẩu thuật miễn phí cho các bé từ 01 - 15 tuổi bị sứt môi, hở hàm
    ếch đang được cập nhật.

Chương trình sẽ do các BS đến từ Mỹ
    thực hiện tại TP.HCM vào tháng 09/2009.

Hạn chót đăng ký: 30/07/2009.

Xin vui lòng đăng ký qua e mai l: xuyentamliendk@ yahoo.com .

Toàn bộ chi phí phẫu thuật, ăn ở của
    bệnh nhân sẽ được BTC tài trợ.

Anh chị em vui lòng thông báo giúp người thân và bạn bè để giúp các bé nhé.

Rất m ong tin nhắn này đến được những người đang rất cần cần thông tin quý giá
    này.

Mong các em có một nụ cười trọn vẹn hơn từ những nhà hảo tâm.
    Tức thật em mới nhận được thông tin từ đứa nào cà chớn bảo là thông tin không chính xác và những trường hợp gửi mail qua địa chỉ này nó ko giải quyết, Cứ có vài người phá thì ý tốt sẽ bị người ta nghi ngờ, bây giờ nói ko ai tin buồn ghê các mẹ à!
    Tiền tài danh vọng chung quy hão
    Nhắm mắt xuôi tay giữ được gì?

Trái tim vàng sweetlily is on a distinguished road
    Gia nhập
    Mar 2009
    Thanks
    695

Trích dẫn Nguyên văn bởi zoe Xem Bài Gởi

Cái này em dịch lại trên mạng thôi chị ạ, chung chung cho trẻ em, chứ ko phải đặc trị để tăng cường sức khỏe thật nhanh. Nhưng em nghĩ trước mắt mà mẹ Hiệp cứ làm theo được như vậy cũng là tốt hơn rồi.

Hôm nay nhận được câu trả lời từ Đông Tây Hội Ngộ, sau khi xác minh lại từ bác sĩ điều trị cũ của Hiệp rằng phần trăm thành công nếu phẫu thuật của Hiệp là rất ít, họ đã từ chối giúp Nhưng họ chỉ nghe 1 ý kiến duy nhất rồi kết luận luôn mà ko tìm hiểu thêm các ý kiến bác sĩ khác. Ông Sam google ra 1 bài báo lại nói tỷ lệ phẫu thuật thành công là 97%-100%. Bây giờ mọi người chuyển hướng sang tìm nơi khác viện trợ cho Hiệp. Em đang thu thập và tóm tắt lại các thông tin cần thiết.

5. The Following 3 Users Say Thank You to sweetlily For This Useful Post:

Mít và Nem (18-06-2009), tho2006 (18-06-2009), thuyvuong (18-06-2009)

Trái tim ấm áp belechia is on a distinguished road
    Gia nhập
    Apr 2009
    Thanks
    2

Mặc định Facebook share Ðề: Tận cùng sự thống khổ - Bé Hiệp - Thái Bình (Hở hàm ếch và tim bẩm sinh)

hic thuong Be qua

@ ALnML : chi Loan oi ,cho em xin so TK cua chi nhe . Em xin ung ho Qui CCTT moi thang 200k de them vao hoat dong cua CCTT cho cac Be .Con cac truong hop ma em co dk gap thi se tim cach giup ho truc tiep .
    Sống trong đời sống cần có một tấm lòng...
    Để Gió Cuốn Đi!

belechia@yahoo.com
    0904021984

Ngọn lửa yêu thương zoe is on a distinguished road
    Gia nhập
    May 2009
    Thanks
    202
    Blog Entries
    1

Mặc định Facebook share Ðề: Tận cùng sự thống khổ - Bé Hiệp - Thái Bình (Hở hàm ếch và tim bẩm sinh)

Chị Loan và HD: zoe xin đóng góp 30E cho bé nhé. Tạm nhờ CSTT trích quỹ nếu cần gấp. Chỉ cuối tháng, sẽ có bạn chuyển tiền giúp zoe, bù lại quỹ.

Trái tim hồng Phuc & Chip Bong is on a distinguished road
    Gia nhập
    Mar 2009
    Nơi cư ngụ
    Định Công, HN
    Thanks
    5

Chị Loan ơi, em vừa CK 200K cho trường hợp này, chị kiểm tra giúp em nhé, số TK là ...738, cảm ơn chị.

Nhân ái ALnML is on a distinguished road
    Gia nhập
    Mar 2009
    Nơi cư ngụ
    Hà Nội
    Thanks
    2,512
    Blog Entries
    3

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phuc & Chip Bong Xem Bài Gởi
    Chị Loan ơi, em vừa CK 200K cho trường hợp này, chị kiểm tra giúp em nhé, số TK là ...738, cảm ơn chị.
    Ngày 18.06 nhận từ TK...738 số tiền 200K Phuc & Chip Bong

@ belechia: ở đây nhé
    http://chiasetinhthuong.org/diendan/...read.php?t=190

@ Zoe cứ yên tâm .

Sau khi bàn bạc với chi HD và SW phương hướng tiếp theo là sẽ đưa bé lên HN khám tại Tim HN hoặc Tim BM.
    Sẽ chờ kết luận của bác sĩ xem có mổ đc không, thành công của ca mổ và chi phí mổ tim.
    Xin được chia sẻ với mọi ng rằng để tăng cân cho bé là điều khó. Các bệnh nhi tim bẩm sinh đều khó tăng cân. Lại thêm điều kiện nông thôn ko giống như chúng mình nên khó càng thêm khó. Chỉ riêng chuyện xay thức ăn cho nước vào hay không và liên tục nhấn nhả ko cháy máy là mình đã lo họ ko làm đc rồi. Thôi sữa bù vào vậy còn họ cố đc đến đâu thì cố.
    Túm lại chi HD sẽ đến tận nơi thăm hỏi, trao đổi với gia đình. Chúng mình cùng chờ tin của chị nhé

Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui
    Cùng với anh em tìm đến mọi người
    Tôi chọn nơi này cùng nhau ca hát
    Để thấy tiếng cười rộn rã bay.
    (Trịnh Công Sơn)

It online - xin gọi đt 091.356.9988
    Email:
    cstt.org@vnn.vn

10. The Following User Says Thank You to ALnML For This Useful Post:

Camellia (18-06-2009)

Trái tim hồng Muaxuannho is on a distinguished road
    Gia nhập
    Apr 2009
    Thanks
    15

Chị Loan ơi, chị trích giúp em 300K cho bé Hiệp với ạ.
    Hôm trước em cũng xin gửi 300K cho bé Trang Quảng Nam. Nếu em nhớ đúng thì sau khi trích cho bé Hiệp quỹ còn lại là 1600K-300K =1300K

Nhân tiện em xin hỏi cả nhà có ai biết đại diện của efant du monde ở VN là ai ko ạ. Tụi em ở nước ngoài nếu cho tiền tổ chức này 100 thì được nhà nước hoàn lại 50 dạng giảm thuế. Nếu có thể làm được như vậy với cstt thì những người như em có thể ủng hộ gấp đôi số tiền hiện nay đóng góp cho cstt mà thực chi vấn chỉ như cũ (nhờ được NN trả thuế).

Trái tim hồng Muaxuannho is on a distinguished road
    Gia nhập
    Apr 2009
    Thanks
    15

Em gửi bài rồi lại mất tiêu Chi Loan chuyển giúp em 300K cho bé Hiệp nhá, mong cuộc sống của mẹ con bé có hy vọng
    Em cùng gửi 300K hôm nọ cho bé Trang quảng nam. Nếu em nho dung thì em còn lại 1600-300=1300K chị khẳng định giúp em nhá

+ Trả Lời Ðề Tài
Trang 3 trong 42 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 ... Cuối cùngCuối cùng