+ Trả Lời Ðề Tài
Trang 4 trong 5 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 Cuối cùngCuối cùng
kết quả từ 31 tới 40 trên 48

Ðề tài: Bento ngộ nghĩnh cho con yêu

Trái tim hồng AnKhanh is on a distinguished road
    Gia nhập
    Apr 2010
    Thanks
    16

Mặc định Facebook share Ðề: Bento ngộ ngĩnh cho con yêu

Ôi, nhìn dễ thương quá. Con trai ngắm mãi không muốn ăn cũng phải.

Trái tim hồng ABCK is on a distinguished road
    Gia nhập
    Aug 2010
    Thanks
    26

Mặc định Facebook share Ðề: Bento ngộ ngĩnh cho con yêu

[QUOTE=ivanizzac;91327]

Mê cái hộp nhiều khay này quá ......

Trái tim hồng melincum is on a distinguished road
    Gia nhập
    Mar 2009
    Thanks
    31

Mặc định Facebook share Ðề: Bento ngộ nghĩnh cho con yêu

E vừa mới mua hết gần 1tr dụng cụ bento, mà ko biết có làm nên cơm cháo gì không đây, nhưng e qua Hachi và Daiso mà ko thấy cái dụng cụ cắt rong biển nhỉ? Cả cái nặn cơm hình chú heo nữa? Cả nhà ơi gây quỹ đi thôi
    Ngày nào không vào CSTT cũng thấy thiếu thiếu, nhớ nhớ. Thế chắc là yêu mất rồi!

Nhân ái Mít và Nem is on a distinguished road Avatar của Mít và Nem
    Gia nhập
    Mar 2009
    Thanks
    6,026

Trích dẫn Nguyên văn bởi melincum Xem Bài Gởi
    E vừa mới mua hết gần 1tr dụng cụ bento, mà ko biết có làm nên cơm cháo gì không đây, nhưng e qua Hachi và Daiso mà ko thấy cái dụng cụ cắt rong biển nhỉ? Cả cái nặn cơm hình chú heo nữa? Cả nhà ơi gây quỹ đi thôi
    melincum mua những gì mà hết gần 1tr thế? Sâu lên cho bà con xem với nào@};

Hôm qua em vào Daiso ngó nghiêng mua mấy cái hộp xinh xinh làm bento cho con thì ngó thấy một loại hộp mà bên shop Nhất bán dững 85k, còn Daiso có 35k thôi hí hí (loại có khay ở trong để luộc ngô trong lò vi sóng ý ạ).
    Em quen một em bán hàng gần cơ quan em nhận giúp việc nhà theo giờ, 30k/ giờ dọn nhà, mẹ nào có nhu cầu quanh khu vực Hai Bà Trưng thì nhắn em cho số nhé vì em ý bán hàng và ở gần khu vực này.

Trái tim hồng melincum is on a distinguished road
    Gia nhập
    Mar 2009
    Thanks
    31

E mua tùm lum thứ hết í ạ, trưa nay mới rửa để tối về e chụp hình đã, nhưng e đi cả Daiso và Hachi mà ko thấy khuôn tạo hình nắm cơm, toàn khuôn silicon đựng đồ thôi, e chưa biết tạo nắm cơm bằng cái gì đây ạ. Chắc cứ vo tròn lại nhỉ? Đang lọ mọ và blog nhà ivan để "chôm chỉa" ý tưởng, hà hà....
    Ngày nào không vào CSTT cũng thấy thiếu thiếu, nhớ nhớ. Thế chắc là yêu mất rồi!

Trái tim hồng ivanizzac is on a distinguished road
    Gia nhập
    Sep 2009
    Thanks
    4

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mít và Nem Xem Bài Gởi
    melincum mua những gì mà hết gần 1tr thế? Sâu lên cho bà con xem với nào@};

Hôm qua em vào Daiso ngó nghiêng mua mấy cái hộp xinh xinh làm bento cho con thì ngó thấy một loại hộp mà bên shop Nhất bán dững 85k, còn Daiso có 35k thôi hí hí (loại có khay ở trong để luộc ngô trong lò vi sóng ý ạ).
    Mẹ mít nem ơi chị tìm được daiso ở địa chỉ nào thế.Trước đây ở giảng võ rồi chuyển đi trần quốc toản mà em ko tìm ra.Chỉ em với.
    Em thấy shop nhất bán giá hơi đắt.Nhiều mặt hàng đắt hơn mình mua ở daiso đến vài chục.

Gia nhập
    Sep 2009
    Thanks
    4

Trích dẫn Nguyên văn bởi melincum Xem Bài Gởi
    E mua tùm lum thứ hết í ạ, trưa nay mới rửa để tối về e chụp hình đã, nhưng e đi cả Daiso và Hachi mà ko thấy khuôn tạo hình nắm cơm, toàn khuôn silicon đựng đồ thôi, e chưa biết tạo nắm cơm bằng cái gì đây ạ. Chắc cứ vo tròn lại nhỉ? Đang lọ mọ và blog nhà ivan để "chôm chỉa" ý tưởng, hà hà....
    Cứ chôm chỉa đi rồi làm cho các con vui nhé.Melincum ơi ko tìm được dụng cụ ép cơm thì mẹ nó dùng nilon bọc thức ăn bọc bên ngoài cơm rồi tạo hình nhé.Chúc mẹ thành công

8. The Following User Says Thank You to ivanizzac For This Useful Post:

melincum (16-09-2010)

Gia nhập
    Sep 2009
    Thanks
    4

Hôm nay em lại có chủ đề chim cánh cụt cho bento của hai con.Gửi các mẹ tham khảo

1.Cắt rong biển thành hình vuông
    2.Gập đôi lại và cắt theo hình như vậy
    3.Dùng dụng cụ ép cơm hay nilon tạo hình tròn
    4.Mở miếng rong biển đã cắt và đặt lên nắm cơm
    5.Dính các mép rong biển vào cơm.Cắt tạo hình cho mắt bằng rong biển,mũi từ cà rốt và má đỏ từ cà chua,thanh cua phần đỏ hay chả cá hồng.
    6.Cho cơm ,thức ăn vào hộp và trang trí.

Last edited by ivanizzac; 15-09-2010 at 06:00 PM.

10. The Following 3 Users Say Thank You to ivanizzac For This Useful Post:

chuột đồng (15-09-2010), july137 (25-09-2010), Mít và Nem (15-09-2010)

Nhân ái Mít và Nem is on a distinguished road Avatar của Mít và Nem
    Gia nhập
    Mar 2009
    Thanks
    6,026

Trích dẫn Nguyên văn bởi ivanizzac Xem Bài Gởi
    Mẹ mít nem ơi chị tìm được daiso ở địa chỉ nào thế.Trước đây ở giảng võ rồi chuyển đi trần quốc toản mà em ko tìm ra.Chỉ em với.
    Em thấy shop nhất bán giá hơi đắt.Nhiều mặt hàng đắt hơn mình mua ở daiso đến vài chục.
    Daiso mới chuyển ra Trần Quốc Toản, gần chỗ cắt với Bà Triệu ý. Đúng là shop Nhất bán đắt hơn nhưng đồ nào chỗ khác không có thì đành mua vậy, ví dụ tạo hình cơm bằng nhựa như bạn melincum hỏi đó. Hoặc trong Daiso cũng có một ít cái tạo hình thỏ hình gấu bằng inox, vào thử xem nhé.

Nói chuyện đắt rẻ cũng vô cùng, vì người ta là người kinh doanh, mua hàng về phải nộp thuế, tiền vận chuyển rồi thuế nhập khẩu rồi thuế thu nhập doanh nghiệp đủ thứ nên nếu mà so với xách tay thì cũng khác. Nhưng so giữa Daiso và Shop Nhất thì mình mới thấy có cái hộp này rẻ hơn. Ai biết chỗ nào mua gì rẻ thì chỉ mọi người với nhé
    Em quen một em bán hàng gần cơ quan em nhận giúp việc nhà theo giờ, 30k/ giờ dọn nhà, mẹ nào có nhu cầu quanh khu vực Hai Bà Trưng thì nhắn em cho số nhé vì em ý bán hàng và ở gần khu vực này.

Nhân ái anatomysu is on a distinguished road Avatar của anatomysu
    Gia nhập
    May 2009
    Thanks
    809

Shop Nhất toàn lấy hàng của Hachi trong SG thì phải . Lượn vài lần trong web em thấy thế . Nếu các chị cần cái nào mà ở ngoài ý ko có thì ráng tìm ảnh, nếu lượn hachi có em sẽ gửi ra cho. Hachi bán cũng tùy giá, đa phần 35k, có cái 45k, chứ ko đồng 1 giá như daiso. Nhưng đa phần vẫn là hàng 35

13. The Following 4 Users Say Thank You to anatomysu For This Useful Post:

me Vung (21-09-2010), Mít và Nem (16-09-2010), PhamHD (16-09-2010), songviet09 (16-09-2010)

+ Trả Lời Ðề Tài
Trang 4 trong 5 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 Cuối cùngCuối cùng

Tags cho bài viết này

Bookmarks

Quyền Hạn Của Bạn