Gửi người đang “quậy” trong Đấu giá

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member
Trước hết tôi xin chỉ ra cách bạn đang “đùa” trong Đấu giá : bạn tạo khá nhiều ID và tham gia đấu giá. Bạn thường trả bước giá cao và rất nhanh để khiến các thành viên khác hoặc thấy bạn nhiệt tình nên nhường hoặc thấy giá quá cao nên bỏ cuộc. Thậm chí có topic đấu giá, bạn dùng vài ID để tung hứng và trở thành người thứ 1-2 trúng đấu giá. Nhưng cuối cùng, không bao giờ bạn trả tiền cho món hàng bạn trúng.

Tôi muốn thẳng thắn gửi bạn lời nhắn sau :

1- Nếu bạn có hiềm khích cá nhân gì với tôi - người hiện đang phụ trách ĐG hoặc với thành viên có hàng đưa lên ĐG, tôi sẵn sàng và đề nghị gặp bạn để trao đổi trực tiếp cho rõ vấn đề.

2- Nếu bạn ghét CSTT vì 1 lý do nào đó nên làm như vậy thì theo tôi đơn giản bạn chỉ cần không tham gia vào diễn đàn. Không ai bắt buộc bạn phải tham gia đấu giá với những câu nói nhiệt tình, liên tục đưa biểu tượng :cstt01: khi thực chất bạn không thích nó. Hãy sống đúng là mình bạn ạ.
Chúng ta không có cùng quan điểm, cùng hướng đi thì tốt nhất không nên song hành cùng nhau. Bạn hãy để diễn đàn này cho tôi và những người khác yêu quí nó làm việc của mình, bạn tìm diễn đàn khác phù hợp với bạn để mà đóng góp. Đừng phung phí thời gian của mình và của cả chúng tôi chỉ để thu được những ấn tượng rất xấu về bạn.

Tôi hy vọng bạn sẽ suy nghĩ lại và thay đổi.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,850
0
0

Mẹ Cáo

Ðề: Gửi người đang “quậy” trong Đấu giá

Ui, lại có vụ này nữa à?
:-O:-O:-O

1,849
0
0

BB&C

Có trò đùa vui như vậy thật à, ai mà vui tính vậy nhỉ? Họ làm vậy được lợi lộc gì hay mang quả báo lại cho bản thân và gia đình vì làm những trò vô đạo đức như vậy. Mọi người tham gia diễn đàn là để góp phần nhỏ sức lực của mình để cứu giúp những mảnh đời bất hạnh, những cháu bé cận kề cái chết, vậy mà có con người nào lại làm được trò xấu xa bỉ ổi như vậy nhỉ?

741
0
16

ồ bây giờ em mới biết có vụ này! Đúng là giở trò bạc bịp ở chỗ này chả hợp tý nào chị nhỉ! Chị nêu luôn mấy cái nick ra cho bà con xem. Kiểu như là đăng ảnh những kẻ ăn cắp tiền trong đĩa cúng ở chùa ý hihi!

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Dạo này CSTT nhiều vi rút quá.
Buồn vì nhiều người không có tâm
Vui vì BQT đã quyết định đúng.
@};-

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

Là 1 người từng tham gia đấu giá nhiều lần trên WTT trước kia và CSTT bây giờ tôi từng bỏ tất cả công việc lại ngồi lỳ trước máy tính để chờ đến giờ G, để nhảy cẫng lên vì mình chiến thắng. Chiến thắng trong Đấu giá TT nó khác xa với các chiến thắng kiểu trên Ebay, người mua vui vì mình mua đựoc món quà ưng ý, người tặng đồ mừng vì món đồ của mình đóng góp mang lại niềm vui cho những mảnh đời bất hạnh dang cần giúp đỡ.
Nhưng trong lần đấu giá này tôi cảm thấy buồn cho bạn hay các bạn SongXanh, ThienThanMoiCong, HaNgocAnh. Vì ngay từ đầu khi nhìn thấy acc toàn mới đăng kí hoặc số bài post dưới 10 bài toàn ở mấy cái muc linh tinh, trả giá ầm ầm... tôi biết các bạn là acc ảo. Không ai muốn đấu giá thật mua thật mà làm như vậy. Tôi hoãn 1 cuộc họp khá quan trọng chiều nay, ngồi trước laptop để xem các bạn làm gì. Và đúng như dự đoán tôi lại thua. Thua vì tôi chỉ có 1 chiếc máy tính, còn các bạn có lẽ hơn 2.
Nếu là 1 người mới vào CSTT thua 1 cách không quang minh như vậy họ sẽ chán, thất vọng với CSTT==>> mục đích của các bạn đã hoàn thành. Nhưng với những người hiểu CSTT như chị CTB, như tôi việc làm này vô nghĩa nó chỉ cho mọi người thấy rằng các bạn đang hành động hơi trẻ con. Lần sau, xin các bạn hãy suy nghĩ 1 chút trước khi làm những việc như vậy nhé.
@Admin: Admin nên quy định thành viên tham gia đấu giá phải có tối thiểu bao nhiêu bài, có tối thiểu bao nhiêu tv cũ giới thiệu, hoặc để lại số đt cho admin biết.... để việc đấu giá của chúng ta hiệu quả hơn.
Chúc mọi người 1 tuần mới mạnh khỏe,vui vẻ và hiệu quả :cstt07:

631
0
0

Aslan

Có trò đùa vui như vậy thật à, ai mà vui tính vậy nhỉ? Họ làm vậy được lợi lộc gì hay mang quả báo lại cho bản thân và gia đình vì làm những trò vô đạo đức như vậy. Mọi người tham gia diễn đàn là để góp phần nhỏ sức lực của mình để cứu giúp những mảnh đời bất hạnh, những cháu bé cận kề cái chết, vậy mà có con người nào lại làm được trò xấu xa bỉ ổi như vậy nhỉ?
Thực ra họ không vui tính đâu bạn à, cũng không đùa tý nào đâu, họ cố tình quậy phá đấy thôi.
@Người đang "quậy" trong ĐG: Nếu bạn rảnh đến thế, mong một lần bạn lướt qua những hoàn cảnh khó khăn được các TV CSTT quan tâm post lên diễn đàn, mong 1 lần bạn ghé thăm các bé phải chịu đau đớn vì bệnh tật, mong một lần bạn cùng những thành viên CSTT chạy ngược xuôi lo cho những hoàn cảnh CSTT bảo trợ.. chỉ một lần thôi, bạn sẽ hiểu CSTT đã phải vất vả thế nào, phải cố gắng biết bao nhiêu... Cái trò bạn đang làm, dù với mục đích gì, cũng đáng để bạn tự xấu hổ khi bạn nhìn thấy tận mắt những việc ấy. Tôi không mong bạn đủ nhân cách để lên đây xin lỗi, nhưng mong bạn hãy nhìn lại những việc mình đã làm và dừng lại đi...

2,501
0
0

Haidang02

Các bạn ấy đùa thế này là đùa trên nỗi đau của người khác, có bao nhiêu ca mổ tim đang chờ, bao nhiêu gia đình cần giúp đỡ ...
Đùa thế này, nói nhẹ thì là vô tâm, nặng thì phải là nhẫn tâm.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

Chiều nay em cũng định có ý kiến như anh ĐN là đưa ra quy định phải có bao nhiêu bài viết đóng góp thì mới được tham gia đấu giá nhưng em vấn thấy băn khoăn, ví dụ như trường hợp chị Thủy yingtiti trong lần đấu giá Túi da Guess. Dù trong CSTT nhiều người biết đến chị, vì lý do nào đó mà thời gian chị tham gia online rất ít nhưng đóng góp của chị là rất lớn.
Còn mấy bạn có thừa thời gian để tập trung làm cái việc phá đám nên tự tôn trọng bản thân mình nhé. Trên đời này chẳng ai dám vỗ ngực tuyên bố: "cả đời tôi sẽ chẳng cần người khác giúp đỡ bao giờ" đâu mà đi phá đám như vậy.

83
0
0

mẹ K.O.M

Các bạn ấy đùa thế này là đùa trên nỗi đau của người khác, có bao nhiêu ca mổ tim đang chờ, bao nhiêu gia đình cần giúp đỡ ...
Đùa thế này, nói nhẹ thì là vô tâm, nặng thì phải là nhẫn tâm.
Hải Đăng nói đúng đấy. Đây không thể là đùa, không thể là vô tình được. Đùa không đúng nơi, đúng chỗ thành ra vô duyên & vô tình, nhẫn tâm nữa:(:(

:cstt07::cstt07:

314
0
0

Me DiemNgoc

Em chưa tham gia đấu giá bao giờ nên cũng không biết có mấy vụ này , cảm thấy buồn vì CSTT dạo này nhiều chuyện ko vui quá , dẫu biết rằng rau nào thì cũng có sâu ( rau có sâu là rau sạch các bác nhể ?) . Em mong các ID đã và đang có ý định phá mọi hoạt động của CSTT hãy nhớ 1 điều rằng mình cũng là những người mẹ , người cha . Bạn nên suy nghĩ lại những gì mình đang làm , đừng đùa trên nỗi đau và sự khổ sở của người khác . Con người không có ai hoàn hảo , bạn hay những mem của CSTT cũng vậy ko tránh đc những điều sai xót . Bạn có thù hằn với ai thì đó là chuyện cá nhân của bạn và bạn nên tìm cá nhân người đó mà giải quyết chứ đừng vào CSTT quậy phá , hành động đó không ai có thể chấp nhận được

311
0
0

yingtiti

Chiều nay em cũng định có ý kiến như anh ĐN là đưa ra quy định phải có bao nhiêu bài viết đóng góp thì mới được tham gia đấu giá nhưng em vấn thấy băn khoăn, ví dụ như trường hợp chị Thủy yingtiti trong lần đấu giá Túi da Guess. Dù trong CSTT nhiều người biết đến chị, vì lý do nào đó mà thời gian chị tham gia online rất ít nhưng đóng góp của chị là rất lớn.
Còn mấy bạn có thừa thời gian để tập trung làm cái việc phá đám nên tự tôn trọng bản thân mình nhé. Trên đời này chẳng ai dám vỗ ngực tuyên bố: "cả đời tôi sẽ chẳng cần người khác giúp đỡ bao giờ" đâu mà đi phá đám như vậy.
Rất cám ơn vì bài viết cuả bạn. Nói thật tình là trong thơì gian vưà qua một phần vì công việc công ty lu bù và quan trọng là 2 kids nhà mình đang bị bệnh nên mình có rất it1 thời gian để online trên CSTT, mong mọi người thông cảm.Quan điểm sống cuả mình là trong cuộc sống còn có rất nhiều em nhỏ cần sự giúp đỡ cuả mọi người và đặc biệt là những tấm lòng cuả các ông bố bà mẹ trên CSTT, mình chỉ là một hạt cát trên sa mạc , nếu trong khả năng cho phép cuả mình thì mình sẽ giúp đỡ không hề quản ngaị điều gì.Còn những người người đang và sẽ trở thành những ông bố bà mẹ rảnh rỗi , lãng phí thời gian hoặc thù ghét ai thì haỹ thôi ngay những trò bỉ ổi, đừng đuà giỡn trên nỗi đau cuả những em nhỏ mang trong mình trọng bệnh, thật là vô liêm sỉ!

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Nếu bạn nghĩ mạng ảo mà có thể làm gì cũng được thì bạn nhầm rồi. 1 cái nick trên mạng cũng như cái tên trên khai sinh thôi. Đừng vì ý nghĩ chẳng ai biết mình là ai mà tự làm hoen ố cái tên mình đặt cho mình. Khi bạn làm việc xấu, vẫn có 1 người biết, đó chính là BẢN THÂN bạn. Mình không là bạn, nên thật sự không hiểu được cái niềm vui mà bạn có được khi quậy phá một trang DD từ thiện. Nhưng mình dám chắc 1 điều, với cái tâm trạng thù địch và phá phách như vậy, hẳn bạn lạc lõng lắm khi bước vào 1 ngôi nhà như ngôi nhà CSTT. Mình không tin là bạn không suy nghĩ gì, khi đọc những tâm sự chân thành sâu sắc của Người giấu mặt, những trăn trở đầy nước mắt của ALnML, những hy vọng đau đáu của bao ông bố bà mẹ, hay những rộn ràng hân hoan của bao thành viên.

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

Ðang đọc: 7 (7 thành viên và 0 khách) MinhMinh, Đồng Nát, Bừa, BB&C, Sông xanh, Thiên Thần môi cong
a a có 1 anh hùng núp rồi!
Sau khi tôi đề nghị online thì có 2 bạn hiện lên. Lúc này chị CTB núp. Rõ ràng nhỉ!

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Ðang đọc: 7 (7 thành viên và 0 khách) MinhMinh, Đồng Nát, Bừa, BB&C, Sông xanh, Thiên Thần môi cong
a a có 1 anh hùng núp rồi!
Sau khi tôi đề nghị online thì có 2 bạn hiện lên. Lúc này chị CTB núp. Rõ ràng nhỉ!
Nát ơi Nát oan chị quá. Nói thật còn chưa biết cài đặt thế nào để ẩn nick. Hôm qua đến 4 giờ kém 10 chị mới gọi điện nhờ bạn chị đăng nhập vào DD mà. Chị mà vào DD là đèn cứ sáng choang. Thậm chí đến cơ quan, mở máy ra, vào DD xong, lại chạy ra ngoài cả ngày, nick vẫn sáng. Thế tức là còn 1 Núp nữa không phải chị Nát nhỉ?

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Nát ơi Nát oan chị quá. Nói thật còn chưa biết cài đặt thế nào để ẩn nick. Hôm qua đến 4 giờ kém 10 chị mới gọi điện nhờ bạn chị đăng nhập vào DD mà. Chị mà vào DD là đèn cứ sáng choang. Thậm chí đến cơ quan, mở máy ra, vào DD xong, lại chạy ra ngoài cả ngày, nick vẫn sáng. Thế tức là còn 1 Núp nữa không phải chị Nát nhỉ?
Đúng chị CTB bị oan đới, Cáo mới núp nè Nát ơi:D

64
0
0

Hạnh Nguyễn

Lâu rồi mình không post bài trong CSTT nhưng vẫn theo dõi từng bước đi của người bạn thân thiết. Thế nên mình vẫn cập nhật những sự việc tốt có, xấu có trên CSTT, thật buồn là có cả những điều XẤU ở đây. Và xâu chuỗi lại nhiều sự việc gần đây, mình nghĩ mình biết người/ một số người đang có những hành động không đẹp ở đây.
Thực ra chúng ta biết nhau cả thôi vì nếu ko quen không biết thì ko lý do gì thù oán nhau để vào đây phá phách. Nhưng thật không ngờ lòng dạ mấy người hẹp hòi quá. Hãy đừng vì những lý do cá nhân mà hành động tiểu nhân như vậy. Hãy nhớ đến câu PHÚC ĐỨC TẠI MẪU, chúng ta đều có con cái, gia đình. Hãy suy nghĩ và hành động làm sao để khi ở nhà không hổ thẹn với chồng, với con khi làm những điều chẳng khác nào lũ ăn cướp giấu mặt. Tôi chẳng hiểu mấy người hả hê cái gì khi nỡ làm mất cơ hội được giúp đỡ bao nhiêu em nhỏ chỉ bằng tuổi con mấy người.
Coi chừng quả báo đó !
Thật ko mấy khi phải nặng lời thế này trong một diễn đàn từ thiện.

1,669
0
0

mesubim

Tại sao có những người lại nghĩ ra được những trò đùa như thế này ở đây nhỉ? nói là không có lương tâm thì cũng phải có một chút máu nóng trong người chứ, có thể họ chưa từng một lần biết đến câu ác giả ác báo, gieo nhân nào thì ắt sẽ gặp quả đấy... nhưng cái đáng ghê tởm là họ chọn diễn đàn CSTT để quậy phá thì hết chổ bàn. Có đêm nào Người quậy phá này ngủ ngon giấc không khi đã làm những điều tệ hại thế?

251
0
0

Me Mickey

Em ứ thích những chuyện thế này đâu, mọi người vào ở đây để chia sẻ, giúp đỡ những hoàn cảnh thiệt thòi, chứ đâu phải chợ vỡ. Những người có hành động không cùng mục đích nên tự xấu hổ đi, thật ác độc và vô văn hóa quá.