Xe ga nào tiết kiệm xăng nhất ?

2,080
0
0
Xe ga bây giờ rất tốn xăng, em đang muốn đổi xe, cả nhà tư vấn giùm em loại gì tiết kiệm xăng nhất , mà kiểu dáng lại dễ coi .

1,007
0
0

Mường Tè

Ðề: Xe ga nào tiết kiệm xăng nhất ?

Em nghĩ xe ga đương nhiên là không thể tiết kiệm xăng như xe số rồi mặc dù đi mua xe nhân viên bán bg cũng bảo chỉ ăn tầm 2,6 đến 1,7 lít/100km đối với các xe ga như Lead, SCR... Về khoản tiết kiệm xăng với xe ga trung bình, chắc Lead tương đối được, các chú như Attila thì uống nhiều hơn. Đối với loại xe ga còi như Click chắc ăn xăng ít hơn, song chỉ phù hợp với người hạng cân dưới 45 và có bất tiện nữa là cốp nhỏ. Đối với xe to như Liên Xô (LX), Dylan hay SH thì thôi, đã cưỡi rồi thì nên quên chuyện xăng cộ cho nhẹ lòng, hi hi!
Ah quên, có các chú mới ra như Vision của Honda hay Nozza của Yamaha thì chưa đi nên chưa đánh giá được.
Túm lại: tầm 35tr, nên mua Lead
Dưới 1 tí thì mua Vision hay Click
Còn xe to thì xe nào cũng tốn bác nhé.

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Đúng là mấy xe to đùng thì uống xăng như uống bia.
Dòng xe ga có vẻ Spacy ít tốn xăng nhất nhỉ, dưng mờ đắt. Lead thì vừa tầm và thấy nh mẹ đi khen là ổn. Vấn đề là em Ớt định chi tầm bn xiền cho em tay ga này?

42
0
0

ME KEANU

Nhà em có 3 chú, 1 spacy 8 năm rồi và 1 SCR 4 năm, 1 LEAD 3 năm thì tiết kiệm nhất là cái em ít tuổi nhất nhé...Ko khập khiễng đâu nhưng giá cái em 8 năm ấy = 2 em 3 và 4 năm đấy nên chị Ớt cân nhắc In đã rồi hãy tìm out cho match chị ạ....