(24.01.2013 - 24.02.2013) Găng tay, ví da, dây lưng - Lãi ủng hộ Quỹ chung

10,159
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: (24.01.2013 - 24.02.2013) Găng tay, ví da, dây lưng - Lãi ủng hộ Quỹ chung

[h=1]Cách dùng ví hợp phong thủy[/h]
[h=2]Mỗi lần đổi ví bạn có để ý thấy đường tài lộc của mình đổi khác không? Đó là vì bạn đang thay đổi phong thủy của chiếc ví.[/h] Một chiếc ví hợp phong thủy sẽ mang lại tài lộc, tiền tài dồi dào cho chủ nhân của nó; ngược lại bạn có khả năng mất tiền và luôn ở trong tình trạng rỗng ví. Bạn nên chú ý đến những điểm sau khi chọn ví:
Chọn màu sắc
- Màu đen, màu xanh da trời:

Đây là những màu sắc thuộc hành Thủy trong ngũ hành. Nước là đại diện cho dòng chảy liên tục của tiền bạc. Vì thế, chiếc ví màu xanh hay màu đen rất tốt cho mỗi chủ nhân sở hữu nó (và đa phần mọi người sử dụng ví màu này).
- Màu trắng, xám (bạc) hoặc màu vàng ánh kim:

Đây là màu sắc thuộc Kim, đại diện cho tiền bạc, vì thế nó giúp chủ nhân có sự ổn định về tài chính. Đặc biệt, những chiếc ví màu trắng hay xám, nó sẽ mang lại lợi nhuận và thành công gấp bội cho chủ nhân trong các lĩnh vực liên quan đến tiền bạc. Chiếc ví màu vàng ánh kim, không những mang lại tiền tài còn thể hiện sự quý phái của chủ nhân.

- Màu đỏ, hồng, cam, tím:

Là màu thuộc Hỏa, kích hoạt năng lượng và thu hút tiền bạc vào chiếc ví.

- Màu xanh lá cây:

Theo ngũ hành, màu này thuộc Mộc. Người mang ví này luôn gặp thuận lợi và tiến triển trong công việc, sự nghiệp. Điều này sẽ góp phần cải thiện tình hình tài chính theo thuật phong thủy.

- Màu nâu:

Đây là màu sắc mang năng lượng Thổ. Nó sẽ mang lại sự giàu có, tài chính ổn định lâu dài cho chủ nhân.
Theo ngũ hành tương sinh, tương khắc bạn có thể chọn màu ví hợp với bản mệnh để phát huy tối đa tác dụng phong thủy của ví.
Ví dụ: Người mệnh Thủy, nên dùng ví màu đen, xanh da trời (thuộc Thủy, là tương hợp); hoặc dùng ví màu xanh lá (thuộc Mộc- tương sinh); màu trắng (thuộc Kim – tương sinh); không nên dùng màu đỏ, màu nâu vì đều hành Hỏa, Thổ - tương khắc.
Một số lưu ý khi dùng ví
- Không nên để ví rỗng, luôn phải để tiền trong ví để tiền bạc sẽ tiếp tục "chui" vào.
- Không nên để ảnh trong ví, hình ảnh sẽ làm nhiễu loạn trường khí, phân tán, giảm sức hút tiền tài của chiếc ví.
- Nếu ví bị hỏng, nên thay ví mới ngay, nhưng không được cho đi chiếc ví cũ. Nếu bạn cho đi, tiền tài của bạn sẽ giảm sút.
- Ví không nên có hình dáng quá kỳ lạ: thường là hình vuông, chữ nhật, hình bán nguyệt bởi vì đây là các hình dáng thuộc thổ, mộc, kim.

Theo Xzone/TTTĐ

10,159
29
48

ALnML

Super Moderator

- Màu trắng, xám (bạc) hoặc màu vàng ánh kim: Bà bạn già ơi khi nào tìm thấy cái màu này cho tôi xin thêm một cái nhé.

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member
Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: (24.01.2013 - 24.02.2013) Găng tay, ví da, dây lưng - Lãi ủng hộ Quỹ chung

Thế em mệnh hỏa hợp màu gì để em đổi ví :D
Nhất định là màu đỏ, mà chi thấy cái màu đỏ ở trong đây rất đẹp. đợi tý chi cho đọc cái này
màu đỏ hoặc là mộc sinh hỏa là màu green phải không ạ.

Chị bachtue ơi còn cái màu đỏ nào không, em mệnh thổ có ví màu nâu rồi, ở cơ quan không xem được hình bí bách quá :p

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Công nhận đợt trước em dùng con Montblanc nâu hợp lắm nhé, hơi bị nhiều xiền hihi, cách đây mấy tháng nó rách tả tơi ko thể cố đc nữa, em đổi sang 1 em Guess rõ hịn nhưng màu trắng bạc, thấy tiền vào có vẻ giảm dần :)) , giờ em lại quay lại đúng con Montblanc nâu vừa mua của chị bachtue đây hihi.

@ LG: cái vụ ko nên cho ảnh vào ví giờ em mới biết đấy.

10,159
29
48

ALnML

Super Moderator

Công nhận đợt trước em dùng con Montblanc nâu hợp lắm nhé, hơi bị nhiều xiền hihi, cách đây mấy tháng nó rách tả tơi ko thể cố đc nữa, em đổi sang 1 em Guess rõ hịn nhưng màu trắng bạc, thấy tiền vào có vẻ giảm dần :)) , giờ em lại quay lại đúng con Montblanc nâu vừa mua của chị bachtue đây hihi.

@ LG: cái vụ ko nên cho ảnh vào ví giờ em mới biết đấy.
OG : Chị cũng mới biết he he

- Màu trắng, xám (bạc) hoặc màu vàng ánh kim: M
ụ ơi nhớ nhé

357
0
0

bachtue

Trả lời: (24.01.2013 - 24.02.2013) Găng tay, ví da, dây lưng - Lãi ủng hộ Quỹ chung

Hí hí, giờ bàn sang phong thuỷ rồi hả cả nhà.
Công nhận cái khác như quần áo giầy dép thì tôi cũng không để ý, nhưng ví thì đúng là phải để ý đới.

@bà LG: èo, lấy đâu ra màu ánh kim bi giờ, mầu da thật thường nó không có ánh ánh đâu bà ợ, may ra có màu trắng.

10,159
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: Trả lời: (24.01.2013 - 24.02.2013) Găng tay, ví da, dây lưng - Lãi ủng hộ Quỹ chung

Hí hí, giờ bàn sang phong thuỷ rồi hả cả nhà.
Công nhận cái khác như quần áo giầy dép thì tôi cũng không để ý, nhưng ví thì đúng là phải để ý đới.

@bà LG: èo, lấy đâu ra màu ánh kim bi giờ, mầu da thật thường nó không có ánh ánh đâu bà ợ, may ra có màu trắng.
Ừ thì màu trắng .... tôi sợ gì đâu cơ chứ.

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member
Ðề: Trả lời: (24.01.2013 - 24.02.2013) Găng tay, ví da, dây lưng - Lãi ủng hộ Quỹ chung

Em nào màu trắng cũng đc chị ah, xong em nhờ con Xề nó mua hộ mấy sợi kim tuyến cho bà già :> .

700
0
16

halinhmy

Member

Em mệnh Mộc, hợp màu xanh lục, lam, đen, đỏ. Bác bachtue còn cái Montblanc nào to đựng đc điện thoại, chìa khóa.. thì phần em 1 cái nhé. Em chờ :x

357
0
0

bachtue

Trả lời: Ðề: Trả lời: (24.01.2013 - 24.02.2013) Găng tay, ví da, dây lưng - Lãi ủng hộ Quỹ chung

Em nào màu trắng cũng đc chị ah, xong em nhờ con Xề nó mua hộ mấy sợi kim tuyến cho bà già :> .
Ừ thì màu trắng .... tôi sợ gì đâu cơ chứ.
Quên, giờ mới nhớ để phục vụ bà đây.
Đúng vàng ánh kim còn pha nâu sẫm nữa nhá, bóng bóng nhá, tôi thấy cũng đẹp

Nhưng bên trong nó thế này, không phải ví kéo khoá đâu nhá nên lòng nó không rộng, không để được điện thoại đâu nhưng xiền thì vô tư, hehe.

360k nhé, da thật đới.

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

LG thik cái loại kéo khóa cơ chị ơi, ví này mà cầm đích thực đại za chị nhỉ :p .

357
0
0

bachtue

Trả lời: Ðề: (24.01.2013 - 24.02.2013) Găng tay, ví da, dây lưng - Lãi ủng hộ Quỹ chung

Em đã nhận được ví rồi chị bachtue ơi. Em cũng mới ck thanh toán ạ. Cám ơn chị.
Em ơi, quên mất không bẩu em trừ đi 100k tiền cái váy cam, híc, chị hay quên lắm nên nhớ gì phải làm lun. Em cho chị số tk chị chuyển lại em nhá. Lúc nào có váy hay mua gì thì tính sau em ạ,

357
0
0

bachtue

Trả lời: Ðề: (24.01.2013 - 24.02.2013) Găng tay, ví da, dây lưng - Lãi ủng hộ Quỹ chung

LG thik cái loại kéo khóa cơ chị ơi, ví này mà cầm đích thực đại za chị nhỉ :p .
Ừ chị cũng thấy ví kéo khoá tiện hơn, dùng thích hơn :)

357
0
0

bachtue

Em mệnh Mộc, hợp màu xanh lục, lam, đen, đỏ. Bác bachtue còn cái Montblanc nào to đựng đc điện thoại, chìa khóa.. thì phần em 1 cái nhé. Em chờ :x
Em hợp nhất màu đen đó, có cái này vừa mới về, toa hơn cái Monblant đầu tiên nhé, chỉ có màu đen, đẹp đẹp. 480k.

Bên trong đây, chị vứt cái điện thoại vào vẫn rộng thùng thình, có cái ngăn bên trong đựng được chìa khoá kìa

Em giờ tiền đang ít, định kiếm cái ví mới xem có đổi đời không. Màu đen chuẩn màu theo phong thủy của em đấy, nghe lời chị OMM phát, em lấy em này nhé. Nếu dùng em này em giàu lên, chị OMM sẽ có quà :))
Em ơi, có cái ví Monblant chị vừa post bên trên kìa, to hơn cái Enbery, nhưng da mờ không bóng bằng cái Embery, em có đổi sang cái này không?

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

Như vậy Chicchic mệnh thủy đúng không.
Em mệnh mộc chị ạ. Nhưng màu đen là Thủy, mà Thủy sinh Mộc. em nghe dân gian nói rằng, đúng mệnh là tốt nhưng nếu là cái sinh cho mệnh còn tốt nữa. Em chọn cái tốt nứa cho nó chóng giàu :))

357
0
0

bachtue

Chi bachtue oi hang của em nho chi chuyen cho chi Ha ho em nhé.
Em lại nhờ chị Hà chuyển qua Ong giúp em ạ.
Em cảm ơn các chị nhiều.
Ok em nhá.

màu đỏ hoặc là mộc sinh hỏa là màu green phải không ạ.
Chị bachtue ơi còn cái màu đỏ nào không, em mệnh thổ có ví màu nâu rồi, ở cơ quan không xem được hình bí bách quá :p
Màu đỏ có cái Monblant đầu tiên ý em. Hay OMM tả chay đê, hihi.

Em mệnh mộc chị ạ. Nhưng màu đen là Thủy, mà Thủy sinh Mộc. em nghe dân gian nói rằng, đúng mệnh là tốt nhưng nếu là cái sinh cho mệnh còn tốt nữa. Em chọn cái tốt nứa cho nó chóng giàu :))
Chuẫn.

642
0
0

osaka_vietnam

Em ơi, quên mất không bẩu em trừ đi 100k tiền cái váy cam, híc, chị hay quên lắm nên nhớ gì phải làm lun. Em cho chị số tk chị chuyển lại em nhá. Lúc nào có váy hay mua gì thì tính sau em ạ,
Không sao chị ạ, thế giờ em lại order tiếp để trừ tiền :) . Chị cho em đặt mấy món sau nhé:

Ví da thật Enbery kéo khoá, màu đen bóng rất đẹp, dầy hơn ví Monblant ở trên 450k

1. Các màu như hình, bản rộng 3,5cm, 65k. - Cho em lấy em này màu trắng

2. Các màu như hình, bản rộng 3,5cm, 65k. - Cho em lấy 2 em màu da ở trên cùng và màu đỏ ở áp chót

4. Hình kéo dài hơn các hình trên các mẹ nhé, đeo lên rứt đẹp luôn, bản rộng khoảng 3cm. 120k. - Em lấy thêm em này nữa ạ.

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

Chị xem giúp em 2 cái đấy, cái nào đẹp hơn thì em lấy, cái nào cũng để đt được phải không chị? lúc nãy em ck mà chưa đọc bài sau nên mới chuyển 450k, thiếu bao tiền em bổ sung sau nhé. Tks chị.

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member
Ðề: Trả lời: Ðề: (24.01.2013 - 24.02.2013) Găng tay, ví da, dây lưng - Lãi ủng hộ Quỹ chung

Màu đỏ có cái Monblant đầu tiên ý em. Hay OMM tả chay đê, hihi.Chuẫn.
Thuyvuong ơi cái nì ở ngoài cũng nuột nà lắm, nhưng cá nhân chị thik đỏ đun chứ đỏ tươi này chị ko khoái, khó kết hợp đồ, cái nì hợp với con mẹ Xề hihi. Nếu e thik đỏ tươi thì cái này chuẩn đấy.

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member
Ðề: Trả lời: Ðề: (24.01.2013 - 24.02.2013) Găng tay, ví da, dây lưng - Lãi ủng hộ Quỹ chung

Em hợp nhất màu đen đó, có cái này vừa mới về, toa hơn cái Monblant đầu tiên nhé, chỉ có màu đen, đẹp đẹp. 480k.

Bên trong đây, chị vứt cái điện thoại vào vẫn rộng thùng thình, có cái ngăn bên trong đựng được chìa khoá kìa
Răng chị lại đưa 1 em màu đen nữa lên là seo, từ hôm qua em đã mất ngủ vì cái em đen Enbery bóng kia rùi :(( .