(MS93/TT) CSTT cùng cả nước hướng về khúc ruột Miền Trung

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
2,080
0
0
Ðề: Cả nước hướng về khúc ruột miền trung

Thế là bắt đầu CSTT sẽ đến chia sẻ với đồng bào miền Trung nhé các mẹ ơi :x

Hạnh Nguyễn ơi Huế chắc phải nhờ thêm bạn em trong đó.

Chị có một trường hợp đang muốn đến khảo sát, nhờ ớt rồi thì bỗng dưng bão đến. Đang lo lắm cơ vì

Chuyện một chiếc xích lô đặc biệt

Một buôi sáng cách đây mấy ngày, tôi nhìn thấy một chiếc xe xích lô lạ lùng đi qua cổng nhà mình, trên xe lại có tiếng trẻ con khóc inh ỏi. Khi xe dừng lại để chị đạp xe mời mua vé số, tôi hỏi chuyện mới biết được hoàn cảnh bất hạnh của chị
Chồng chị chết để lại cho chị 5 đứa con dại: 3 gái đầu và út là 2 cháu trai sinh đôi và một chiếc xích lô. Khi chồng còn sống, chị đi lượm rác ( gia đình chị ở Vạn đò Gia Hội ), đến khi chồng chết , việc lượm rác không đủ nuôi 5 đứa con, chị lại không thể đạp xích lô đưa rước khách. vả lại, nếu đạp xích lô được, thì ai sẽ giữ 2 cháu sinh đôi con nhỏ .? Cuối cùng, chị nảy ra sáng kiến thêm 1 miếng ván đặt lên ghế xe, rồi rào xung quanh, đặt 2 đúa con sinh đôi vào đó, rồi chị đạp đi bán vé số. Lại có thêm 1 cái xô để đựng nước uống và cháo cho 2 cháu.Nhìn khuôn mặt khắc khổ của chị và hai cháu nheo nhóc trong xe, ai cũng thương. Mong tiền lời của những tấm vé số giúp chị vượt qua được những khó khăn, nuôi 5 cháu nên người.

Và đây nữa :

Chiếc xích lô " làm ăn" của chị Liễu để trên bờ sông. Trời mưa nên đất trơn trợt, chúng tôi cẩn thận bước rất chậm xuống đò ( nhà ) của chị Liễu, trong khi con gái chị chạy thoăn thoắt., hôm nay 2 cháu gái lớn đi học nên chí có 4 mẹ con ở đò.Nhìn vào đò thấy thật nghèo nàn tội nghiệp.Tôi cũng hỏi dự định tương lai của chị. Chị Liễu cho biết Vạn đò ở đây sẽ giải tỏa..

Bão lũ thế này mấy mẹ con ra sao đây
Chiều nay em cố gắng đến chỗ này, đường đến điểm này giờ đang ngập bùn non, bùn của lũ lụt Con đường Huỳnh Thúc Kháng dài thế ,rộng thế , nằm ngay cạnh con Sông Bạch Đằng năm nào cũng đầy bùn non sau lũ lụt, có năm bùn non lên tới 1m phải thuê xe đến mới hốt đc hết . Chiều nay em đi thám thính nếu đường có thể gửi xe đi bộ em sẽ cố gắng đi . Còn nếu đường vẫn trơn chắc em phải đợi ít ngày nữa (..... hy vọng chị hiểu tình hình của em). Chắc chắn là họ đang gặp nhiều khó khăn lắm lắm .

780
0
0

memynhi

Ðề: CSTT cùng cả nước hướng về khúc ruột Miền Trung

Sáng nay đọc báo thấy cảnh đồng bào ở kontum phải ăn sắn sống cho đỡ đói không cầm được nước mắt các mẹ ạ. CSTT mình cùng chung tay chia sẻ nhé, muathu ơi em sẽ giúp chị 1 tay lo việc ở đầu cầu mình, có gì cần thì giao cho em nhé.

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Chiều nay em cố gắng đến chỗ này, đường đến điểm này giờ đang ngập bùn non, bùn của lũ lụt Con đường Huỳnh Thúc Kháng dài thế ,rộng thế , nằm ngay cạnh con Sông Bạch Đằng năm nào cũng đầy bùn non sau lũ lụt, có năm bùn non lên tới 1m phải thuê xe đến mới hốt đc hết . Chiều nay em đi thám thính nếu đường có thể gửi xe đi bộ em sẽ cố gắng đi . Còn nếu đường vẫn trơn chắc em phải đợi ít ngày nữa (..... hy vọng chị hiểu tình hình của em). Chắc chắn là họ đang gặp nhiều khó khăn lắm lắm .
Ớt ơi chi ko cho em đi đâu nhé. Cấm đấy ...Em cần giữ gìn hơn bao giờ hết, giữ hơn bất cứ ai em nhé :x
Chị nhờ đc Hạnh Nguyễn có ng quen ở trong đó sẽ cố gắng đi rồi. :x

1,122
0
0

SCP

Ớt ơi chi ko cho em đi đâu nhé. Cấm đấy ...Em cần giữ gìn hơn bao giờ hết, giữ hơn bất cứ ai em nhé :x
Chị nhờ đc Hạnh Nguyễn có ng quen ở trong đó sẽ cố gắng đi rồi. :x
Em đông ý với chị . Nhà mình cần giữ gìn nhé :cstt08:mad:};-@};-

9
0
0

vietnovo

Việt Nam có thể đối mặt với siêu bão mới

Với sức gió mạnh cấp 15-16, sau khi đi qua Philippines, bão Parma có thể đi vào biển Đông và hướng về Việt Nam, trong khi miền Trung đang phải khắc phục hậu quả của bão số 9.
> Chính phủ hỗ trợ khẩn cấp miền Trung 460 tỷ đồng

Bão Parma chụp từ vệ tinh hồi 23h30 ngày 1/10. Ảnh: NEA, Singapore.

Sáng nay, theo cơ quan khí tượng của Philippines, siêu bão Parma có sức gió cấp 15-16 di chuyển với vận tốc 20 km một giờ đang chỉ còn cách đảo Catanduanes của nước này 270 km. Ngày 4/10, sau khi đổ bộ vào phía bắc Philippines, siêu bão Parma có thể đi vào biển Đông.

Đài Hải quân Mỹ dự báo, ngày 3/10, sau khi đi qua đảo Palaui (Philippines), siêu bão Parma đổi hướng, đi vào biển Đông và hướng thẳng về phía Việt Nam. Dù đã giảm năng lượng sau khi đi vào đất liền nhưng ngày 6/10, Parma vẫn có sức gió 154-177 km một giờ, mạnh hơn bão số 9 vừa đi vào miền Trung.

Dự báo này cũng trùng với thông tin được một số cơ quan khí tượng của Nhật Bản, Đài Loan, ĐH Hawaii... đưa ra sáng nay.

Đài Hải quân Mỹ dự báo đường đi của bão Parma. Ảnh: JTWC.

Ở ngoài khơi Thái Bình Dương, cách siêu bão Parma chừng 2.000 km là con bão Melor có sức gió mạnh cấp 13-14. Tuy nhiên, Melor đang hướng về Nhật Bản.

Sau khi đi qua Philipines làm 300 người dân nước này thiệt mạng, bão Ketsana (bão số 9) lại tiếp tục đổ bộ vào Việt Nam, cướp đi sinh mạng của gần 100 người, gây thiệt hàng nghìn tỷ đồng. Tiếp sau bão là lũ lịch sử đang đe dọa mạng sống của người dân miền Trung, Tây Nguyên.

Chiều 1/10, Thủ tướng Nguyễn Tấn Dũng đã thị sát vùng bão lũ và quyết định hỗ trợ khẩn cấp 10.000 tấn gạo, 460 tỷ đồng cho các tỉnh miền Trung

Bão này chưa qua bão kia đã tới không biết nó có đổ bộ vào VN hay ko nhưng giờ nghe thấy bão là em đã sợ rồi. Cũng phải nói tội nghiệp cho Philipin hứng chịu 2 đợt bão này chắc thảm cảnh lắm. Mong sao mưa thuận gió hòa cho người dân bớt khổ@};-@};-

1
0
0

Cocanh

Xem tivi thấy tình hình cơn bão này kinh khủng quá, bao nhiêu nhà cửa hoa màu của bà con bị phá hủy hết cả:( Cũng chẳng biết các cháu bé sau cơn bão này có nơi để đi học nữa hay k? Ở thủ đô qua trận lụt năm ngoái em cũng đã thấy khiếp vía lắm rồi, nay thấy người dân miền Trung khổ như vậy thấy thương quá. Em xin có chút ít đóng góp (500k) nhờ các mẹ chuyển giúp đến đồng bào vùng lũ kèm lời chúc bình an. Nhờ OMM làm cầu nối giúp em, tks @};-

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Ngày 01.10 nhận từ TK số tiền 500K của Ongchua

6,216
0
36

susu1811

Active Member

vậy là mong ước của em cũng thành rồi. Cám ơn cả nhà, Cám ơn tất cả tình thương yêu hướng về Miền Trung.
@ Ớt Pm cho em địa chỉ tại Huế, em cũng có thể nhờ người được, bạn em ngoài đó. Hi vọng gần khu vực sẻ tiện hơn. @};-

12
0
0

Me cu Đức

Chị Loan ơi, sáng mai cho em gửi 1000k từ tk ...3672, chị ktra giúp em nhé :x

2,080
0
0

vậy là mong ước của em cũng thành rồi. Cám ơn cả nhà, Cám ơn tất cả tình thương yêu hướng về Miền Trung.
@ Ớt Pm cho em địa chỉ tại Huế, em cũng có thể nhờ người được, bạn em ngoài đó. Hi vọng gần khu vực sẻ tiện hơn. @};-
Chị chỉ đường cho em nhé, vì chỗ này kg có địa chỉ . Em bảo bạn em đi thẳng đường Huỳnh Thúc Kháng đến cầu ThanhLong đi qua 1 cái cống đến Đình Đệ Nhị nhìn chếch sang bên phải có xóm vạn đò Gia Hội, đến xóm vạn đò đó hỏi chị Liễu có 5 con , chồng chết . Chị Liễu đạp xích lô bán vé số ấy . Ai cũng biết nhé . Có tin gì báo chị với . Trời Huế lại đang mưa phùn phùn, kiểu này chẳng biết khi nào bùn mới khô đâu . Đường sẽ hơi trơn đó , bảo bạn em đi dép nhựa nhé . Cảm ơn em .

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

ALnML nói:
Ngày 01.10 nhận từ TK số tiền 500K của Ongchua
Ngày 02.10 nhận 500K của Cocanh (qua OMM)

76
0
0

Smile_Girl

Sáng nay đọc báo thấy cảnh đồng bào ở kontum phải ăn sắn sống cho đỡ đói không cầm được nước mắt các mẹ ạ. CSTT mình cùng chung tay chia sẻ nhé, muathu ơi em sẽ giúp chị 1 tay lo việc ở đầu cầu mình, có gì cần thì giao cho em nhé.
Em nghĩ tình hình hiện nay chúng ta nên liên kết với các nhóm từ thiện với nhau vì tất cả đều chung mục đích là cứu trợ miền Trung, ở đây các bạn SV sẽ lo vận chuyển và đưa hàng đến tận tay những gia đình khó khăn. Mọi người tiếp sức với Bình Sơn nha

http://chiasetinhthuong.org/diendan/showthread.php?t=2470

http://binhson.net/diendan/showthread.php?p=38513#post38513

76
0
0

Smile_Girl

À, mọi người ơi, em đang soạn quần áo cũ để gửi đi thì sực nhớ 1 điều khá quan trọng. Chúng ta nên mua 1 ít đồ lót, BVS, giấy VS để gửi cho các cô, các chị ngoài đó. Tưởng tượng cảnh vừa lụt lội thiếu thốn mà tới ngày đó... lại không có đồ lót thì...

497
0
0

Mẹ Hải Tâm

Chia sẻ tình thương cùng cả nước hướng về Miền Trung
TK và địa chỉ nhận tấm lòng của cả nước. Nào đi từ Bắc vào Nam nhé .

1. TK chung
Ngô Thị Phương Loan - ALnML
Số TK: 0011000871618 Ngân hàng Vietcombank , TW
Tel. 0913569988

2. Hải Phòng
Trần Thị Thi Tâm – Mẹ Chip Tom Bi
TK : 0031000099098 Vietcombank
Tel. 0903219292

3. Huế
Nguyễn Thị Cẩm Hương
Số tài khoản: 0161.000.25.02.48 - Ngân hàng Vietcombank Huế
Tel. 0935949191

4. Đà Nẵng
Nguyễn Thị Lý – Muathu
Số TK: 0041000178993 - Ngân hàng Vietcombank Đà Nẵng
Tel. 0913469789

5. Sài Gòn
Mai Thị Thùy Linh - saomai
TK : 0071004839803 - Vietcombank
Tel. 0903 957 609

Xin cảm ơn tấm lòng và tình cảm của tất cả mọi người.
Cho em xin gửi chút tấm lòng đến đồng bào Miền Trung (200k), vì ở HP nên em chuyển trực tiếp cho chị Tâm( Mẹ chip tom bi)

1,557
0
0

Camellia

Thương quá, em giống 29, mãi mới dám bấm vào đây vì sợ... Nhìn bọn trẻ con trong bão lũ mà phát khóc.
Mai cho em gửi 300K để ủng hộ, chị Loan nhé!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
32
0
0

tuntun_tintin

Chi Loan ơi em vừa chuyển 300k vào Tk của chị, chị check giúp em nhé, cho em chung tay cùng cả nhà mình ủng hộ đồng bào miền trung.:cstt03:

9
0
0

vietnovo

Nhìn bọn nhỏ ở nhà được chơi Trung Thu được rước đèn ông sao được bố mẹ mua cho đồ chơi này đồ chơi nọ em lại chạnh lòng nghĩ về các em ở miền Trung h này chắc vẫn còn phải ăn mì tôm chống đói nghĩ sao mà xót xa quá. Em gửi vào tài khoản chị 200k nhé chị Loan mà chị hướng dẫn em cách gửi với em chưa gửi tài khoản bao h cả :D có cần phải lập tài khoản không vậy?

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Chị Loan ơi, chiều nay em sẽ chuyển khoản 300K tới TK của chị từ ...6146 nhé! (Em ủng hộ 200K, 1 chị đồng nghiệp ủng hộ 100K). Mong là sẽ có nhiều tấm lòng nhân ái tới với bà con miền Trung mình. :x

:cstt02:

734
0
16

rongviet

Member

Chị Loan ơi, em vừa chuyển vào TK của chị 300K ủng hộ đồng bào Miền Trung (...7445), chị kiểm tra giúp em. Em cám ơn.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.