(MS109.2/CN) 03.2009 - Huế: Tiếp tục giúp bé sơ sinh bị bỏ rơi - Bé Thiên Ân SN 2008

1,904
0
36

291179

Active Member
Trái ớt dễ thương (24/09/2008):
Hôm qua cô bé cùng phòng kể chuyện có 1 em bé sơ sinh bị bỏ rơi ngay xóm em ấy ở, bé bị bỏ rơi lúc tầm 2,3h sáng. Đến khi mọi người nghe tiếng khóc chạy ra luc đấy cũng chừng 5,6h sáng, lúc ra nhìn thương lắm. Mặt bé bị kiến cắn sưng cả lên, dây rốn còn dài lòng thòng, chưa cắt,hình như vừa mới sinh xong là vứt luôn, trên người cũng không có 1 mảnh vải . thương lắm , Một bé gái 3kg, nhìn đáng yêu lắm . Nhưng mà không biết có phải do lúc sinh ở đường có bị rơi không mà đầu em bé bị sưng 1 cục,gia đình đã đưa đến trạm xá cắt rốn, vệ sinh và kiểm tra đầu, BS bảo không sao , chỉ bị sưng nhẹ, nhưng phải cần theo dõi. Bé bị mẹ vứt ở góc đường trước một ngôi nhà, nhà ấy nhận nuôi bé luôn . Mẹ nuôi của bé là em Hạnh nhà ở tại 36/28 đường Ngự Bình - Huế-em ấy bị tật nguyền, không lấy chồng, sinh con nên nhận bé gái sơ sinh ấy làm con nuôi. Hoành cảnh gia đình em ấy cũng không khá giả gì , nay thêm em bé nữa nên cũng gặp khó khăn.
Hiện tại gia đình quyết định đặt tên cho con là Thiên Ân.Cho đến hôm nay bé mới được 2 ngày tuổi.
Chúng mình cùng giúp Con nhé các mẹ . Hình em nợ ít hôm nữa sẽ chụp hình bé bù sau nhé.
Cảm ơn mọi người
--------------------------
ALnML:
Trái ớt ơi Hội quán mình trích quỹ trợ giúp hàng tháng cho bé nhé em. Trước tiên trong 6 tháng đầu em mua sữa mang đến cho bé. Chắc nên chọn những loại sữa phù hợp với hoàn cảnh của gia đình em ạ.
Có cần gì cứ ới chị nhé. Cảm ơn em nhiều.

Bạn có thể chuyển vào đây. Trái ớt là đầu cầu của Hội quán tai Huế
* Ở Huế xin chuyển khoản cho:
Ngân hàng Vietcombank Huế
Tên tài khoản: Nguyễn Thị Cẩm Hương
Số tài khoản: 0161.000.25.02.48
hoặc Ngân hàng Đầu tư và phát triển - Chi nhánh Thừa Thiên Huế
Tên tài khoản: Nguyễn Thị Cẩm Hương
Số tài khoản : 7311.7207A
Hoặc liên lạc trực tiếp với chị Nguyễn Thị Cẩm Hương, ID Trái ớt dễ thương, Mobile phone: 0905584843
Trái ớt dễ thương:(02/10/2008)
Chiều qua em đã mua sữa đến thăm bé, một bé gái xinh xắn, mũi cao, lông mày có đường có nét. Con đã được 9 ngày, 9 ngày rồi toàn bú sữa bình ở ngoài bú hết 1 hộp 400gr. Chỉ tội mấy ngày nay bé toàn là ngày thức đêm ngủ, báo hại cho mẹ Hạnh và bà ngoại phải thay nhau thức cả đêm.Thương lắm, em nhìn mà ứa nước mắt.Khi em đến bé ngủ mặc cho em nói chuyện sờ mó bé vẫn ngủ. Chỉ có điều cái cục u mà theo chẩn đoán của BS là nó sưng do bị rơi xuống đất ấy , nó vẫn chưa tan, 1 cục to lắm ạ . Hôm qua em sờ vào thấy mềm mềm không cứng. Chắc là còn non ngày nó chưa tan nhỉ? Vì hôm nhặt được bé được BS khám và siêu âm ktra kỹ lắm rồi ạ.
Thêm nữa mấy vết kiến cắn trên mặt cũng đã đỡ rồi, cũng đang tan dần.
Em sẽ cập nhật tiếp vào các lần thăm sau nhé.
chi phí mua sữa : 1 hộp sữa CGHL1 900gr : 106k
2 bình sữa : 18k
Tổng cộng hết : 124k
Cảm ơn các mẹ đã giúp đỡ và quan tâm.
@Mesony: thanks chị
Hôm nay em cũng mới biết trường hợp bé này. Vậy là bé này ở gần nhà em, cách nhau một đường thôi à, nhà em ở Hồ Đắc Di. Em đi làm ở cty du lịch nhưng lương thử việc thấp chưa đc 1tr nên cũng không thể gửi tiền giúp đỡ bé Thiên Ân thường xuyên, em sẽ về soạn một số quần áo và một số đồ dùng của cún nhà em để cho bé, thỉnh thoảng ghé thăm bé coi thế nào. Chị Hương cùng các mẹ khác lúc nào đi thì nhắn cho em với nghe.
Trái ớt dễ thương(25/01/2009)
Trưa nay em ghé thăm Thiên ÂN, con lớn lắm rồi, 4 tháng mà 6kg, bụ bẫm xinh xắn lắm cơ, trộm vía ngàn lần. Con cứng cáp em bồng nói chuyện con cứ cười hoài. Con toàn bú sữa ngoài vì mẹ Hạnh làm gì có sữa cho con bú, thế là em cho con bú hiii con bú không ngại ngùng gì hết, thương ghê cơ. Con đã lớn nên ăn nhiều lắm . Uống sữa gì cũng kg hợp, CGHlan, Neslet cũng kg hợp uống vào là ỉa chảy cả tuần. Cuối cùng chỉ hợp với Ànfa thôi. Con đã ăn dặm, 1 hộp ăn dặm thế con ăn chỉ 4, 5 ngày là hết . Cái cục u trên đầu cũng đã hết, giấy khai sinh đã làm xong. Nói chuyện giấy khai sinh từ hôm sinh cho đến giờ gần 4 tháng mới làm xong cái giấy khai sinh. Mà vì em Hạnh bị tật cho nên Phường kg cho em ấy đứng tên ,nên đành để bố mẹ Hạnh đứng tên làm khai sinh cho Thiên Ân. Thôi thế cũng được vì về mặt pháp lý giờ Thiên Ân đã là con là cháu trong nhà rôì. Con được cái ngoan nhưng mà chừng đấy tháng đã biết ghê lắm . Mẹ bé kể không phải ai cũng bế bé được đâu. Chỉ có người trong nhà mới bế được thôi. Thế mà em đến bế con cứ ngồi yên trong lòng thế, nói là cười, yêu lắm cơ .

Chi 250k tiền sữa tháng 1, 100k tiền quà tết BrianThien tặng ( Bột ăn dặm )
-----------------------
Trái ớt dễ thương (03/03/2009)
28/2/2009 Gửi 500k tiền sữa tháng 2+3 cho con.

“Thông tin này được trích dẫn từ Webtretho”.

6
0
0

CLB bé 11/2007

CLB bé 11/07 đã bàn bạc và quyết định xin nhận hỗ trợ tiền mua sữa cho bé 300k/tháng có được ko ạ? Nếu được thì CLB sẽ gửi tiền vào tk của HQ miền Trung để nhờ các bạn gửi cho gia đình của bé.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,080
0
0
CLB bé 11/07 đã bàn bạc và quyết định xin nhận hỗ trợ tiền mua sữa cho bé 300k/tháng có được ko ạ? Nếu được thì CLB sẽ gửi tiền vào tk của HQ miền Trung để nhờ các bạn gửi cho gia đình của bé.
Thay mặt CSTT xin cảm ơn tấm lòng của CLB heo vàng tháng 11/2007:rose::rose::love::love: . Thay mặt Thiên Ân cảm ơn các bố mẹ . Các bạn cứ chuyển vào Tk của mình nhé, khi chuyển nhớ nhắn tin cho mình nha . Mình sẽ là cầu nối chuyển đến cho bé .:rose::love:

594
0
0

meyeuTomTom

Cám ơn tấm lòng của các mẹ nhé!

2,080
0
0
*Ngày 7/4 nhận được 700k từ tk ...63080 của các mẹ CLB bé tháng 11/2007 trong đó có 300k tiền sữa tháng 4 của Thiên ân và 400k của bé mổ tim Đà Nẵng ( em sẽ chuyển cho chị Mùa Thu ) . Cảm ơn tấm lòng của CLB bé tháng 11/2007 nhé.

* Ngày 7/4 nhận được 500k của mẹ_ Bé _Bean WTT , cảm ơn bạn rất nhiều .

2,080
0
0
Ðề: Giúp bé sơ sinh bị bỏ rơi-Bé Thiên Ân

Em đã chuyển 300k của hội CLB bé 11/2007 cho bé Thiên ân.
Cả nhà ạ, con càng ngày càg kháu khỉnh, trộm vía lớn lắm, ăn được lắm ,ngoan ngoãn nữa . Chả bù cho con em lười ăn vô tận, sang nhìn TA mà thèm luôn. Đúng là ân đức của trời cho. Em sẽ post hình con sau nhé, lần này kg chụp hình, để tháng tới em chụp post luôn thể nha .

À em nhận được 200k của chị T mẹ của Chip Tom Bi

2,080
0
0

ngày 1/5 Nhận đc 600k tiền sữa tháng 5,6 từ tk .....363080 của các mẹ CLB bé tháng 11/2007 .:love::love::kiss::kiss:

2,080
0
0

Ngày 18/4 nhận 150k của mẹ Elevator từ tk ....3142 . Cảm ơn bạn rất nhiều :love:

2,080
0
0

Ngày 8/5 gửi 600k tiền ăn 2 tháng 5+6 của CLB bé tháng 11/2007 cho bé TA . Trộm vía con , con mập ú, thích lắm, trắng trẻo nữa , nhìn đã quá trời luôn. Con 8 tháng gần 9 kg, ăn uống không trừ 1 tý nào, ăn được lắm cơ . Bà ngoại bảo đợt này con ăn cháo, bà nấu đủ loại, cháo cá, thịt...vvv cái gì bé cũng ăn, mà ăn không có bỏ mứa đâu . Bé đã ngồi được, hôm qua em đến đúng đợt bé mọc răng, nên hơi khó chịu, hơi sốt . Nhưng vẫn đáng yêu lắm ạ. Thêm nữa ai chọc 1 cái là cười, cười tít mắt ý .
Bà ngoại bé vẫn băn khoăn vì người ngoài cứ nói là sợ sau này mẹ đẻ con đến bắt con về. Nhưng em cũng động viên bà, giờ trên giấy tờ TA là cháu bà, mình thương con, yêu con thì con cũng sẽ yêu mến mình thôi. Bé được cả nhà cưng lắm . Tiếc là hôm qua đa chụp 1 loạt ảnh, về nhà em táy máy tay chân thế là xóa hết ảnh, mà xóa cả ảnh Bối và ảnh tất cả trong thẻ nhớ luôn huuu. Có ai biết làm thế nào khôi phục thì giúp em với nhé .
NGoài ra em đã nhờ người ít hôm nữa sẽ chụp lại bù cho các mẹ nhé .
Giấy biên nhận tý nữa em scan lên cho mọi người cùng xem nha .

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

Ngày 8/5 gửi 600k tiền ăn 2 tháng 5+6 của CLB bé tháng 11/2007 cho bé TA . Trộm vía con , con mập ú, thích lắm, trắng trẻo nữa , nhìn đã quá trời luôn. Con 8 tháng gần 9 kg, ăn uống không trừ 1 tý nào, ăn được lắm cơ . Bà ngoại bảo đợt này con ăn cháo, bà nấu đủ loại, cháo cá, thịt...vvv cái gì bé cũng ăn, mà ăn không có bỏ mứa đâu . Bé đã ngồi được, hôm qua em đến đúng đợt bé mọc răng, nên hơi khó chịu, hơi sốt . Nhưng vẫn đáng yêu lắm ạ. Thêm nữa ai chọc 1 cái là cười, cười tít mắt ý .
Bà ngoại bé vẫn băn khoăn vì người ngoài cứ nói là sợ sau này mẹ đẻ con đến bắt con về. Nhưng em cũng động viên bà, giờ trên giấy tờ TA là cháu bà, mình thương con, yêu con thì con cũng sẽ yêu mến mình thôi. Bé được cả nhà cưng lắm . Tiếc là hôm qua đa chụp 1 loạt ảnh, về nhà em táy máy tay chân thế là xóa hết ảnh, mà xóa cả ảnh Bối và ảnh tất cả trong thẻ nhớ luôn huuu. Có ai biết làm thế nào khôi phục thì giúp em với nhé .
NGoài ra em đã nhờ người ít hôm nữa sẽ chụp lại bù cho các mẹ nhé .
Giấy biên nhận tý nữa em scan lên cho mọi người cùng xem nha .
vui nhưng mà tiếc ảnh quá.
theo mình được biết thì chẳng có cách nào khôi phục được ảnh đã xóa trên thẻ nhớ đâu.
Thôi, hẹn dịp sau Ớt ơi!

2,080
0
0

Nhận 200k từ Mẹ _be_Bean WTT chúc mừng con 1/6 vui vẻ . Mình sẽ mua áo ,đầm cho bé theo yêu cầu của Mẹ _be_Bean . Cảm ơn bạn đã và đang luôn dõi theo bước con đi .

2,080
0
0

Hôm trước mẹ bé có gửi cho em lá thư này gửi đến các mẹ CSTT và Các mẹ WTT đã giúp đỡ bé trong thời gian qua. EM post cho mọi người cùng xem .

2,080
0
0

ngày 6/7 nhận 600k từ tk .....3080 của các bạn CLB bé tháng 11/2007 @};-@};-@};-@};-@};-:x:x

2,080
0
0

Ngày 10/7 trao 600k tiền tháng 7,8 của các bạn CLB bé tháng 11/2007 cho bé Thiên Ân
Mua cho bé 2 bộ váy áo hết 58k
Hình và giấy tờ em sẽ up lên sau nhé .@};-

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Ngày 10/7 trao 600k tiền tháng 7,8 của các bạn CLB bé tháng 11/2007 cho bé Thiên Ân
Mua cho bé 2 bộ váy áo hết 58k
Hình và giấy tờ em sẽ up lên sau nhé .@};-
em lại đang chờ người chuyển áo váy cho bé, chị có ai vào ra chi báo em tiếng nghe:x

2,080
0
0

Hình Thiên Ân hiện tại, bây giờ con cũng đã lớn lắm rồi, ú , ủn ỉn thương lắm , con đã ngồi rất vững rồi. Bụ bẫm lắm, ăn uống tự giác lắm, kg bao giờ để dư đồ ăn trong bát hết. Luôn ăn sạch sẽ, trộm vía con .

Đây là biên lai nhận tiền tháng 7+8

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,080
0
0

Ngày 31/8 nhận 600k từ tk.... 3981 của các bạn CLB bé tháng 11/2007 (WTT) . Mình sẽ chuyển đến bé Thiên Ân sớm nhất . Cảm ơn các bạn .@};-@};-@};-

163
0
16

Muaxuannho

Member

Chị Loan giúp em chuyển 400K mua sữa cho bé Thiên Ân với. Chúc bé hay ăn chóng lớn :x