(21.05.2012 – 21.06.2012) Hàng xách tay Nauy: Omega 3, Omega 3 dành riêng cho trẻ em, Vitamin Bjørner, - 100% lãi ủng hộ quỹ chung

303
0
0

mama2vit

Ðề: (21.05.2012 – 21.06.2012) Hàng xách tay Nauy: Omega 3, Omega 3 dành riêng cho trẻ em , Vitamin Bjørner, - 100% lãi ủng hộ quỹ chung

Các chị cho em hỏi đang bầu bì thì có dùng OMG3 được không ạ ? Em sinh bé xong trí nhớ bị giảm nhiều có cách gì cải thiện không các chị nhỉ
Hi hi món này thì em phải sang bên hàng Pháp kêu mẹ Luti giải đáp cho chứ bọn chị thì chỉ biết bổ sung làng nhàng thôi, mà em đang bầu bí thì dùng thuốc gì cũng phải có sự chỉ dẫn của bác sỹ nhé đừng tự ý chị thấy ko tốt đâu, chẳng gì bằng ăn uống đủ chất em ạ.

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member
Ðề: (21.05.2012 – 21.06.2012) Hàng xách tay Nauy: Omega 3, Omega 3 dành riêng cho trẻ em , Vitamin Bjørner, - 100% lãi ủng hộ quỹ chung

Topic hòm hòm rồi, em xin phép tổng kết ah:

1. OMG trẻ em, 12 hộp, tiền gốc: 4.080K + tiền lãi 720K = total 4.800K - ủng hộ cả gốc và lãi cho Quỹ chung.
2. OMG người lớn, 10 hộp, tiền gốc: 2.400K + tiền lãi 800K = total 3.200K
3. Vitamin Bjørner, 2 hộp, tiền gốc: 500K + tiền lãi 140K = total 640K
Mục 2 & 3 ủng hộ cả gốc và lãi cho Lớp học Tình thương chùa Hương Lan, thôn Đông Cựu, xã Đông Sơn, huyện Chương Mỹ, Hà Nội = 3.840K

Em đã ck số tiền 4.800K vào Quỹ chung.

Số tiền 3.840K em đang tạm giữ, Mầm Nắng cho chị xin ý kiến ... chỉ đạo tiếp theo nhé hihi, nếu em còn ở HN lâu lâu thì chị em mình bố trí vào thăm thầy thăm Chùa, xem lớp cần gì để mình sử dụng số tiền này cho hợp lý. Hè chắc các con nghỉ học rồi nhưng đầu năm học chắc cần nhiều khoản chi đây.

Cảm ơn em Mầm Nắng :-* (lat dat nhỉ hihi), cảm ơn mẹ Ruồi, mecunlinh, bichngoc1312 nhiều thật nhiều ạ :x:x:x !
Mầm Nắng ơi chị vừa nói chuyện với cô Hòa về lớp học Tình thương trong chùa; Cô kể thày quyên được 72tr., hiện đang xây lại 2 phòng học trong chùa cho bọn trẻ, tại lớp cũ dột nát tối tăm quá. Thày giỏi nhỉ! Lớp học đang học hè rồi, trên giấy tờ là 58 cháu tất cả nhưng chỉ có 32 cháu là thường xuyên đến lớp thôi, trong đó có 3 cháu gia cảnh đặc biệt khó khăn, số còn lại chỉ những dịp lễ Tết mới đến lớp chơi và nhận quà. Mấy tuần trước có 1 anh tên Vinh ở HN xuống ủng hộ các cháu sách và vở. Cô bảo bọn trẻ đang cần áo và cặp sách, nếu có người giúp được thì tốt quá. Nên chị tính số tiền này mình đặt cho mỗi cháu 1 áo khoác (32 cháu), và 3 cháu đb khó khăn thì thêm 1 cặp sách và bộ đồ dùng học tập. Chị vừa hỏi HG - thủ lĩnh :p các vụ đi tập thể của CSTT, thì giá áo khoác tầm 100K/c, cặp tầm 50K, 3.200K + 150K = 3.350K; Số tiền còn lại mua bánh kẹo về làm lễ khai giảng cho tụi nhỏ, năm ngoái chúng ko đc khai giảng nên "kiện" Thày ghê lắm :D , năm nay Thày hứa sẽ làm và định ngày 7 hoặc 8 tháng 9. Mình về tầm đó trao quà luôn. Em thấy có được ko? Nếu ok thì để chị nhờ HG :-* đặt áo hộ.

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Mầm Nắng ơi cô Hòa mới báo chị là CN này tầm 8.30am thày sẽ làm lễ khai giảng năm học mới cho tụi nhỏ, áo đồng phục HG cũng đã may xong rồi, mấy thứ còn lại chị sẽ nhờ Xề mua giùm, CN bọn chị sẽ hành quân vào đó, sẽ chụp nhiều nhiều ảnh bọn trẻ cho em "thèm" từ xa nhé :x .

1,517
0
0

Mehuungo

Mẹ Mèo ơi, CN này đi bằng phương tiện gì đấy, xem chị có bám càng được ko?

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Mẹ Mèo ơi, CN này đi bằng phương tiện gì đấy, xem chị có bám càng được ko?
Chị ơi đi bằng xe nhà anh Nam và Virgo, hiện đã có vc anh Nam - Tú, em, TR, mấy già kia thì dập dòm, chị dieuhuong. Mình sẽ đi từ HN tầm 7h sáng. Em nghĩ bọn mình hẹn nhau ở Pico Ngã Tư Sở nhỉ. Để e chốt lại với Tú rồi nhắn chị nhé.

1,517
0
0

Mehuungo

OK em, có gì báo chị nhé. Nhà chị có xe mà chị chịu ko lái được, giá mà có tay lái lụa nào gần nhà thì tốt quá

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Nhà mình ơi chốt sáng mai 7am ở Pico Nguyễn Trãi, ai đi được cho bọn trẻ đi cùng cho vui, confirm trước với Tú 098.515.7766 nhé.

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Em xin ... báo cáo ;) bằng hình ảnh để em Mầm Nắng và cả nhà biết về hôm khai giảng năm học mới lớp học Tình thương Chùa Hương Lan. Bọn trẻ con rất vui vì có "lễ khai giảng" như các bạn trong trường. Hôm đó ngoài CSTT còn có nhóm các anh chị đang góp gạch xây lớp học mới cho tụi trẻ cũng về, và rất đông các em SV tình nguyện - những em thay nhau dạy lớp cùng các cô giáo, vì lớp rất nhiều lứa tuổi, lại thêm những bé gia cảnh khó khăn, dù được đi học ở trường nhưng ko có tiền học thêm, cũng đến chùa để nhờ các anh chị SV làm gia sư miễn phí cho.

Bọn trẻ ngồi chờ rất ... trịnh trọng và kỷ luật dù hơi lâu :)

Duy có em này là hơi mất trật tự, đây là giây phút hiếm hoi con chịu ngồi yên, dù cô Hòa đã phân công riêng 1 chị quản con. Nhà 3 chị gái rồi, đến con ko may bị tật nguyền, bố mẹ đều đã nhiều tuổi, vậy mà vẫn dự sinh thêm để có ... người chống gâ.y :( :

Thấy cô giơ máy là pose luôn :x :

Bạn này thì bảo mãi cũng hông chịu ngẩng lên cho cô chụp ảnh hihi:

Đây là phần quà của CSTT, áo đồng phục (Mầm Nắng), gạo (HGYT), và bánh trung thu (chị dieuhuong), 1 thùng kẹo (HG) gửi tới các con:

Và rất nhiều bánh kẹo đã chia túi để các con mang về:

Chia và phát quà:

Mùa đông năm nay các con đã ấm hơn rồi :x :

Người mà ai cũng biết là ai :x bị "úp sọt" lên phát biểu thay mặt CSTT:

Sư thày cảm ơn tấm lòng của mọi người dành cho lớp học và các con, thày rất mau nước mắt nhé, lần nào vào cũng thấy thày khóc thôi :(( :x .

Đây là "đội quân" nhà mình:

Bonus thêm vài tấm hình show hàng bọn trẻ con nhà mình. Virgo, Ruồi, halinhmy ơi up thêm ảnh bọn em chụp nhé.

Halinhmy ơi chị cực kết bé con nhà em, nhanh nhẹn biết việc lắm, làm đâu ra đấy cơ, cứ như đi theo mẹ nhiều chuyến Cstt lắm rồi ấy, gửi con gái này :-* :

Tranh thủ chém gió :D:

Ở nhà cu Kiên: (halinhmy hay ai có chụp được cảnh mọi người đi men theo bờ ruộng vào nhà chị Hương ko?)

Sâu đứng chờ cô Tú:

Sâu đứng chờ bác dieuhuong:

Hái hoa về tặng sinh nhật anh Ruồi nào:

Bây giờ đến mục tổng kết xiền nong, Mầm Nắng ơi chị đã chi thế này nhé:
- 32 áo khoác đồng phục 3 lớp mùa đông: (nhờ HG đặt hộ cùng đồng phục chuyến Phiêng Hào) 3.340K
- 3 cặp sách: 180k; 3 bộ hộp bút đồ dùng học tập: 100k; bánh kẹo: 300k (nhờ Xề mua hộ)
Total: 3.920K.

Cám ơn tấm lòng của em rất nhiều :-* :x @};- !

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
100
0
0

Mầm Nắng

Trả lời: Ðề: (21.05.2012 – 21.06.2012) Hàng xách tay Nauy: Omega 3, Omega 3 dành riêng cho trẻ em , Vitamin Bjørner, - 100% lãi ủng hộ quỹ chung

Các chị ơi, đọc những dòng các chị viết và xem hình ảnh lễ khai giảng cho các bé em xúc động quá. Em vô cùng cảm ơn các anh chị đã cùng nhà chùa tổ chức một buổi lễ khai giảng đầy yêu thương cho các bé. Tết này nếu em về em nhất định sẽ thồ omega-3 về nữa nữa, em còn định tự làm ruốc cá hồi ( 1-2 kg) mang về gây quỹ nữa, không biết nhà mình có nhu cầu không ạ? chị nào có nhu cầu gì đặc biệt từ bên này có thể nhắn tin cho em, nếu thồ được em nhất định sẽ thồ về gây quỹ ạ.
Một lần nữa em cảm ơn tất cả các anh chị đã ủng hộ topic, em rất mong một ngày gần đây được gặp các anh chị ạ :)

5,624
9
38

metyruoi

Active Member

Em ơi, thèm món ruốc cá hồi của em lắm đấy! Omega đã uống hết rồi, mắt sáng như đèn pha ô tô. Tết em về bọn mình tiếp vụ đang dang dở nhé. Hihi...

Cảm ơn em rất nhiều!

10,159
29
48

ALnML

Super Moderator

Em ơi, thèm món ruốc cá hồi của em lắm đấy! Omega đã uống hết rồi, mắt sáng như đèn pha ô tô. Tết em về bọn mình tiếp vụ đang dang dở nhé. Hihi...

Cảm ơn em rất nhiều!
Ô con bé này ăn mảnh, chả cho mình xin vài sợi gì cả.
Chị chờ ô ô và ruốc