Cần tìm một tổ chức NGO cho một em bé bị nhiễm HIV

741
0
16
Em đang cần tìm một tổ chức NGO uy tín làm về lĩnh vực chữa bệnh hoặc giúp đỡ đào tạo nghề cho một em nhiễm HIV. Em không được phép tiết lộ nhân thân nên tạm đưa thông tin về hoàn cảnh em ấy thế này ạ:
Em này sinh năm 1998 bị nhiễm HIV cách đây 8 năm. Bố mẹ chết vì HIV cách đây 6 năm, em bị lây bệnh qua việc đánh răng chung với mẹ.
Em ấy đã từng bị kỳ thị nhiều năm, nhờ có sự hỗ trợ của ban BVTE nên em đã vượt qua được tổn thương về tâm lý.
Từ ngày bố mẹ mất 3 chị em ấy sống mỗi đứa 1 nơi. Em ấy hiện đang sống cùng ông bà nội đã 70 tuồi còn 2 em ấy không may bị HIV nên 2 bác nuôi 2 đứa, sống cùng ông bà hoàn cảnh nghèo khó, nhà hộ nghèo, mái lá lụp sụp nên ko đủ ăn.
Học hết lớp 9 em ấy đã nghỉ học và đi làm thuê tại HN. Hiện nay đang làm cho 1 quán tại HN. Thu nhập ko đáng là bao vì ăn theo sản phẩm. Hôm nào bán được hàng thì trả còn không bán được thì trả ít thậm chí chỉ nuôi ăn. Thu nhập được khoảng 700 ~ 1 triệu/ tháng tùy thời điểm.
Em ấy đang mang trong người căn bệnh chết người, hàng tháng vẫn lấy thuốc từ trung tâm y tế để chiến đấu với bệnh tật của mình.
Cả nhà có biết tổ chức nào như vậy không thì giới thiệu cho em hoặc cho em địa chỉ liên lạc nhé!

5,624
9
38

metyruoi

Active Member
Ðề: Cần tìm một tổ chức NGO cho một em bé bị nhiễm HIV

Chị ơi, em đã nói qua với bạn em, cậu ấy muốn tìm hiểu kĩ hơn về hoàn cảnh của cô bé. Em sẽ nhắn tin cho chị số điện thoại của cậu ấy, chị trao đổi trực tiếp nhé.

Hi vọng 2 chị em có thể giúp được cho cô bé!

Cảm ơn chị và chúc chị khỏe:x!

741
0
16
Ðề: Cần tìm một tổ chức NGO cho một em bé bị nhiễm HIV

Chị đã nói chuyện với cậu ấy rồi. Hóa ra tìm 1 dự án việc làm cho người nhiễm HIV khó hơn mình tưởng. Một số trung tâm dạy nghề cho trẻ khó khăn ở HN thì từ chối không nhận vì phải tiếp xúc khách hàng hoặc phải ở tập trung với những người khỏe mạnh.