Giải đáp các bệnh về ung bướu.

335
0
0

Thảo sông Hoài

Hi cả nhà. Nhà mình có MC làm ở viện K lâu năm. Mình có thể giúp mọi người (nhờ mẹ mình) trả lời các câu hỏi liên quan đến vấn đề này cũng như cách điều trị nhé. Tất nhiên là trong phạm vi có thể. :laughing:

1,849
0
0

BB&C

May qúa, bà ngoại chồng mình năm nay 91 tuổi. Cách đây nửa tháng phát hiện ra có cái gì đó ở miệng (một bên má và dưới cổ). Đầu tuần vừa rồi đi khám ở viện K họ bảo ung thư. Bà già quá rồi, họ bảo không chữa trị nữa, chỉ kê cho ít thuốc (sau khi mình đọc thấy có B6, thuốc giảm đau, zinat). Nhờ bạn hỏi hộ mình liệu sau này bà ngoại chồng mình có đau lắm không và có cách nào để giúp bà kéo dài sự sống không. Và nữa là với căn bệnh của bà thì thực đơn ăn uống sẽ như thế nào. Cám ơn bạn nhiều lắm.

37
0
0

apricot

Hi cả nhà. Nhà mình có MC làm ở viện K lâu năm. Mình có thể giúp mọi người (nhờ mẹ mình) trả lời các câu hỏi liên quan đến vấn đề này cũng như cách điều trị nhé. Tất nhiên là trong phạm vi có thể. :laughing:
Chị ơi, em muốn hỏi 1 chút cũng vì mục đích charity thôi.. Em có tham gia từ thiện tại trang web www.nucuoicuaben.com cho các bé bị K... Nếu chị có các thông tin hay giúp đỡ cho bệnh nhân thì chị có thể chia xẻ được không ạ.
Cảm ơn chị nhiều...
Từ lâu em đã rất cảm động trước nh việc làm của các chị trong hội quán Chia sẻ tình thương..lúc trước em cũng hay gởi đồ bán đấu giá cho hội chợ lắm ..hội chợ từ thiên nào cũng đi mua đồ...bây giờ lại dò lò ghé sang đây chơi..chúc cho diễn đàn từ thiện của mình hoạt động tốt.. giúp đỡ được nhiều bệnh nhân nhe các chị...

125
0
0
Chị ơi, em muốn hỏi 1 chút cũng vì mục đích charity thôi.. Em có tham gia từ thiện tại trang web www.nucuoicuaben.com cho các bé bị K... Nếu chị có các thông tin hay giúp đỡ cho bệnh nhân thì chị có thể chia xẻ được không ạ.
Cảm ơn chị nhiều...
Từ lâu em đã rất cảm động trước nh việc làm của các chị trong hội quán Chia sẻ tình thương..lúc trước em cũng hay gởi đồ bán đấu giá cho hội chợ lắm ..hội chợ từ thiên nào cũng đi mua đồ...bây giờ lại dò lò ghé sang đây chơi..chúc cho diễn đàn từ thiện của mình hoạt động tốt.. giúp đỡ được nhiều bệnh nhân nhe các chị...
Vào nucuoicuaben từ hôm trc, đọc và nước mắt cứ chảy dài. Chị kiên cường thật đấy, chúc chị luôn nhìn thấy nụ cười trên môi các bé bị K nhé

37
0
0

apricot

Vào nucuoicuaben từ hôm trc, đọc và nước mắt cứ chảy dài. Chị kiên cường thật đấy, chúc chị luôn nhìn thấy nụ cười trên môi các bé bị K nhé
Cảm ơn mẹ Nhím nha. Người mà chị muốn nhắn gời đến là chị Thanh Thủy, mẹ của bé Ben phải không ? Em sẽ chuyển lời dùm chị nhé.
Còn em thì chỉ là 1 thành viên bình thường của nhóm bên đó thui chị ...:smiling:

335
0
0

Thảo sông Hoài

May qúa, bà ngoại chồng mình năm nay 91 tuổi. Cách đây nửa tháng phát hiện ra có cái gì đó ở miệng (một bên má và dưới cổ). Đầu tuần vừa rồi đi khám ở viện K họ bảo ung thư. Bà già quá rồi, họ bảo không chữa trị nữa, chỉ kê cho ít thuốc (sau khi mình đọc thấy có B6, thuốc giảm đau, zinat). Nhờ bạn hỏi hộ mình liệu sau này bà ngoại chồng mình có đau lắm không và có cách nào để giúp bà kéo dài sự sống không. Và nữa là với căn bệnh của bà thì thực đơn ăn uống sẽ như thế nào. Cám ơn bạn nhiều lắm.
Ghi llại rồi nhé BB&C. Mẹ tờ đang đi TQ. Về là tớ gọi ngay.

610
0
0

MinhMinh

Cảm ơn mẹ Nhím nha. Người mà chị muốn nhắn gời đến là chị Thanh Thủy, mẹ của bé Ben phải không ? Em sẽ chuyển lời dùm chị nhé.
Còn em thì chỉ là 1 thành viên bình thường của nhóm bên đó thui chị ...:smiling:
Mình đã vào trang Nụ cười của Ben. Đau lòng quá bạn ạ, mình lại nhớ đến hình ảnh của các bé ở BV K Hà Nội, các bé thật xinh xắn dễ thương, các bé không khóc thành tiếng, chỉ có nứơc mắt lăn trên má thôi, thấy lòng mình thắt lại, nhìn các bé khóc đã thương rồi thấy các bé cười lại càng thương... Chúc các mẹ ở BSC luôn mạnh khoẻ, luôn mong các bạn sẽ mang đến cho các bé thật nhiều thật nhiều nụ cười nhé! Cảm phục các bạn!

438
0
0

Bánh qui AFC

Bà ngoại của chồng em năm nay 95 tuổi ạ. Vào năm bà 77t cũng phát hiện bị ung thư, đưa tới viện, bác sỹ cũng cho uống thuốc thôi vì bảo là già rồi, chữa trị làm gì, mấy tháng là bà đi thôi. :silly:

Vậy mà giờ cụ vẫn sống đấy ạ. Hôm trước có gặp 1 bs, được kể lại trường hợp của bà ngoại chồng em, ông ấy bảo: người già thì tế bào ung thư (cũng như các tế bào khác trong cơ thể) đều phát triển chậm lại, nếu lúc đó mà xạ trị hay can thiệp phẫu thuật thì người già yếu lắm, không chịu nổi có khi còn "đi" nhanh hơn ấy chứ.

Quan trọng là giúp bà vui vẻ, tinh thần thoải mái, con cái vui vầy (đừng buồn rầu ủ dột gì để cụ phải lo lắng). Ăn uống, sinh hoạt thì cố gắng vẫn giữ chế độ như cũ, còn nếu không thì uống thêm sữa chị ạ.
Chúc gia đình chị vui vẻ :love:

1,849
0
0

BB&C

Bà ngoại của chồng em năm nay 95 tuổi ạ. Vào năm bà 77t cũng phát hiện bị ung thư, đưa tới viện, bác sỹ cũng cho uống thuốc thôi vì bảo là già rồi, chữa trị làm gì, mấy tháng là bà đi thôi. :silly:

Vậy mà giờ cụ vẫn sống đấy ạ. Hôm trước có gặp 1 bs, được kể lại trường hợp của bà ngoại chồng em, ông ấy bảo: người già thì tế bào ung thư (cũng như các tế bào khác trong cơ thể) đều phát triển chậm lại, nếu lúc đó mà xạ trị hay can thiệp phẫu thuật thì người già yếu lắm, không chịu nổi có khi còn "đi" nhanh hơn ấy chứ.

Quan trọng là giúp bà vui vẻ, tinh thần thoải mái, con cái vui vầy (đừng buồn rầu ủ dột gì để cụ phải lo lắng). Ăn uống, sinh hoạt thì cố gắng vẫn giữ chế độ như cũ, còn nếu không thì uống thêm sữa chị ạ.
Chúc gia đình chị vui vẻ :love:

Cám ơn Bánh AFC nhé, cả nhà chồng mình cũng xác định thế rồi. Năm ngoái ông ngoại chồng mình cũng bị nghi là ung thư bàng quang, cũng 90 tuổi thì bị. Bác sỹ cũng bảo không mổ, không xạ, lúc nào tắc không tiểu được thì bác sỹ thông cho, nằm viện 15 ngày thì cho về giờ vẫn khoẻ mạnh chẳng sao cả, may quá.
Nhưng giờ lại đến bà ngoại chồng, bị ung thư hạch, cả nhà đưa đi Hải Dương cho uống thuốc lá ở Cậu Liên, đánh lừa bà là bà bị nấm, uống hết thuốc sẽ khỏi. Tội bà bị cả nhà lừa. Hôm trước bà kêu không thấy đỡ mà thấy nổi nhiều hơn (nó nổi hạch nhanh lắm), cả nhà bảo uống hết mới khỏi được. Chẳng biết lừa bà được đến bao giờ. Hôm trước cho bà lên Lăng Bác chơi, tối lại chở đi nhà hát lớn, lên bờ Hồ, bà vui lắm. Nhưng ở nhà cháu ngoại có 2 tuần thôi, giờ bà về quê rồi. Hôm ra về cứ dặn bà là bà về khoẻ mạnh, tết cháu chắt về chơi với cố. Chẳng biết có đến tết được không??

610
0
0

MinhMinh

Bạn ơi! Mình có kết quả siêu âm và sinh thiết thế này: U tuyến giáp thể đặc, có tế bào quá sản bám thành từng đám... có sao không bạn? Mình XN ở BV ung bướu (ở Thái thịnh ý) BS cho uống thuốc thôi. Mang KQ lên hỏi 1 BS ở khoa đầu cổ bệnh viện K, bác ý sờ sờ cổ mình, bảo nuốt 1 cái, nhìn KQ này (tất tật chắc chỉ 3' thôi) và nói mỗi 1 câu: Mổ đi! Về bàn với gia đình rồi lên làm thủ tục... Mình sợ quá và ngần ngại nữa, chẳng biết như thế nào bạn ạ. Bạn có thể hỏi mẹ giúp mình đc k? Thanks bạn nhé!

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Ðề: Giải đáp các bệnh về ung bướu.

Cảm ơn chị nhiều...
Mình đã vào NucuoicuaBen roi. Thực tình là không dám đọc lâu. Sau đó có mở vài lần, nhưng lần nào cũng vậy, cứ chỉ đọc vài dong trang chủ nước mắt đã chực rơi, lại phải out ra. Vẫn tự nhủ là cố lên, để vào tham gia trang này.