'Măm măm' nem nướng Nha Trang tại Hà Nội

6,216
0
36

susu1811

Active Member
Bạn có thể tìm thấy món nem nướng Nha Trang đúng điệu cùng một tá món ăn đặc sản của miền Nam Bộ, các món dê núi, cơm cháy Ninh Bình hấp dẫn tại Nông Dân hội quán nè.
Quán này là của một bác nghệ nhân tên là Đặng Văn Quyên ở 16A Lãn Ông, Nha Trang chuyên gia làm nem nướng cùng nước chấm bí kíp gia truyền. Bác cẩn thận và chu đáo lắm, nên nguyên liệu món nem phải là sản vật bản địa, được vận chuyển công phu từ tận Nha Trang ra Hà Nội với cách thức bảo quản không mất hương vị quê hương cùng cách chế biến cầu kỳ bí kíp gia truyền.

Đường tới Nông Dân hội quán.

Nem nướng Nha Trang.​

Ngoài món nem nướng Nha Trang, Nông Dân còn cả món bánh xèo. Bánh xèo ở đây là bánh xèo miền Tây, vỏ mềm ăn kèm với lá cải cay khác với bánh xèo miền Trung, vỏ cứng ăn cùng rau sống. Chúng vàng ươm, nóng hổi, hương vị tươi nguyên, ngậy ngậy khoai khoái cùng vị mát mát xe xe cay của lá cải cay đậm chất miền Tây.

Bánh xèo miền Tây.​

Cùng với nem nướng Nha Trang, bánh xèo miền Tây, còn phải nhắc đến đặc sản thịt dê. Ăn rùi mới biết dê Nông Dân là dê núi Ninh Bình ngon tuyệt. Dê núi Ninh Bình được chăn bằng cách thả hoang trên núi, ăn các loại lá cây rừng, lá cây thuốc, leo trèo sườn núi nên thể thao lắm, thịt cũng vì thế mà săn chắc thơm ngậy, da lại giòn nữa. Cùng với cách chế biến của bác đầu bếp, các món dê tái chanh, dê áp chảo, dê xào lăn, dê hấp, dê né ngon tuyệt.

Dê núi Ninh Bình vào quán Nông Dân thành dê áp chảo, hấp, tái chanh.​

Một món khoái khẩu khác được "teen" ưa chuộng ở Nông Dân quán là gỏi cuốn Nam Bộ - đậm chất dân gian. Bạn biết không, khi ăn gỏi cuốn Nam Bộ nghĩa là mình đang thưởng thức món ăn thuộc Top 50 món ngon nhất thế giới do CNN bình chọn đấy. Ở Sài Gòn, món gỏi cuốn có mặt khắp nơi, từ nhà hàng sang trọng, khách sạn 5 sao cho đến gánh hàng rong. Món gỏi cuốn dù xuất hiện ở nơi cao sang hay bình dị hay đều không mất đi nét đặc trưng vốn có: cuốn bánh tráng mỏng, bên trong là rau thơm, bún, tôm, thịt thêm vài cọng hẹ sống xanh nữa. Cùng thưởng thức nha mọi người!

Top 50 món ngon nhất thế giới: Gỏi cuốn Nam Bộ đã có mặt ở Nông Dân quán.​
Quán Nông Dân: Số 5, ngõ 495 đường Nguyễn Trãi, Thanh Xuân, Hà Nội
04-6657.8701; 0912.056.940 - Website: www.quannongdan.vn

em gom được trên mạng, Chị Mecunlinh ơi thử đi chị, em thấy giống Nem lụi Đà nẵng đó

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member
Ðề: 'Măm măm' nem nướng Nha Trang tại Hà Nội

Hihi susu biết món khoái khẩu của chị, đi DN về là phải tha lôi bằng được. Để cuối tuần đi nếm thử rồi về báo cáo nhé. May quá địa chỉ cũng ko xa nhà lắm

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: 'Măm măm' nem nướng Nha Trang tại Hà Nội

ơ chị thử đi rồi em thử với :D

713
0
16

Virgo2007

Member