(MS136/TT) 01.02.2013 CSTT Hải Phòng thăm và tặng quà Tết cho các em trường khiếm thị Hải Phòng

10,153
29
48

ALnML

Super Moderator
Đây là lời kêu gọi của chị cả Tâm Chíp Tôm Bi:

Trường Khiếm Thị Hải Phòng là nơi học tập sinh hoạt của 88 cháu nhỏ khiếm thị. Trừ 1 vài cháu nhà ở nội thành có điều kiện kinh tế ổn định, sáng đến chiều về, còn lại phần lớn các cháu đều sinh trưởng trong các gia đình hết sức nghèo khó ở các huyện ngoại thành. Các cháu ăn ở tại trường, chỉ về nhà vào dịp hè, lễ tết. Thậm chí có cháu bị bỏ quên luôn không có chốn về. Đã 2 năm nay, mỗi dịp Tết về, nhóm Chia sẻ Tình thương của tớ lại đến thăm, giao lưu và tặng quà tết cho các cháu. Các cháu thật sự đáng thương, nhưng cũng vô cùng đáng khâm phục vì sự hồn nhiên trong trẻo và lạc quan trước cuộc sống.

9 giờ sáng thứ 6 ngày 1 tháng 2 năm 2013, chúng tớ sẽ đến thăm và tặng quà (năm nay không có thời gian để giao lưu vì 11 giờ trưa trường đã bố trí xe đưa các cháu về). Dự kiến chúng tớ sẽ chuẩn bị phần quà gồm bánh trưng, giò, bánh kẹo cho các cháu và 1 chút quà hỗ trợ cho các thầy cô.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Ðề: (MS 136/TT) 01.02.2013 CSTT Hải Phòng thăm và tặng quà Tết cho các em trường khiếm thị Hải Phòng

Cảm ơn Loan không già. Ai bẩu L già thì bẩu, chị nhất quyết không tin.Làm việc rứt chi là nhanh chóng, đâu ra đấy ;;)

Vì số lượng các cháu không đông lắm nên tuần trước nhà HP đã họp bàn và quyết định chịu trách nhiệm đóng góp và kêu gọi bạn bè để lo toàn bộ chi phí cho chuyến đi, nhằm "giảm tải" cho quỹ chung đang nặng gánh với nhiều chương trình cuối năm khác. Hiện tại tớ đã nhận được 9.100K tiền ủng hộ. Dự kiến mỗi phần quà Tết cho các cháu khoảng từ 200K đến 250K tùy theo số tiền thu về và chuẩn bị thêm 1 phần quà nhỏ cho 33 thầy cô giáo trong trường. Cụ thể tớ sẽ thông báo sau.

10,153
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: (MS 136/TT) 01.02.2013 CSTT Hải Phòng thăm và tặng quà Tết cho các em trường khiếm thị Hải Phòng

Ngày 28.01 nhận từ Bill Nghé số tiền 400K (qua BB&C)
Em sẽ chuyển cho chị Tâm CTB

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
10,153
29
48

ALnML

Super Moderator

Ngày 28.01 nhận từ Bill Nghé số tiền 400K (qua BB&C)
Em sẽ chuyển cho chị Tâm CTB
Em đã chuyển chị nhé.
Bạn Nguyễn Bích Hiền bạn của Rùa Rùa và Đồng Nát , là đồng hương HP gửi tấm lòng của bạn qua Đồng Nát, nhờ chị Tâm vf nhà HP chuyển giùm.

chị Tâm vừa ở nhà MInh Minh về, hôm nay nhà HP chia quà. Mai là ngày thường , các bạn phải đi làm nên chắc ít ng tham gia. Chị Hoa BS ( một trong những thành viên đầu tiên của CSTT ) muốn nhờ HP chụp ảnh và viết tin để đăng trên VOV. Cảm ơn chị nhiều.

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Toàn cảnh chia quà đây của nhà Hải Phòng mình đây ạh! Ít người nên công việc chia quà phải thực hiện tới tận khuya. :x

Ngày mai, những phần quà này cùng với tình cảm yêu thương của những thành viên CSTT sẽ được trao cho các em ở trường khiếm thị Hải Phòng:

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Ra đường chả thấy Tết mà cứ vào CSTT là thấy hương Tết, vị Tết đến sát gần rồi :cstt04: .

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Sau cả buổi tối sắp sắp đặt đặt, quà của các con được xếp ngay ngắn như thế này:

Và sáng nay những phần quà được mọi người sắp xếp vào xe:

Chị cả nhà HP kiểm tra lần cuối trước khi lên đường:

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Chương trình đến thăm, giao lưu và tặng quà tết cho các em trường khiếm thị Hải Phòng đã thành công tốt đẹp. Đây là toàn cảnh chương trình hôm nay:

Khi các thành viên CSTT Hải Phòng đến nơi, các em học sinh đã ngồi theo hàng lối ngay ngắn ở hội trường:

Chương trình giao lưu bắt đầu. Các em lên biểu diễn văn nghệ chào mừng các cô CSTT:

Các em đàn giỏi, hát hay và múa rất khéo:

Các cô chăm chú xem các con biểu diễn:

Mama tổng quản nhà Hải Phòng giao lưu với các con:

Sau đó tới mục trao quà cho các em. Những phần quà đã được sắp xếp ngay ngắn ở góc hội trường:

Từng phần quà được trao tận tay các em:

Chị cả CTB trao phần quà nhỏ tới các thầy cô giáo:

Các em học sinh đều rất vui trước sự quan tâm của CSTT chúng mình. :x

Em bé nhà ai mà yêu thế này nhỉ??? :x

Mong các em đón Tết Quý Tỵ 2013 thật vui vẻ!!!

Ảnh Bonus: Mama tổng quản 2 tay 2 túi quà làm dáng, sanh đỏ rực rỡ ghê cơ. :-*

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
10,153
29
48

ALnML

Super Moderator

[h=1]Chị Hoa Bubu&Shi khi biết có hoạt động này đã đề nghị đặt hàng "phóng viên " Tâm Trần lấy tin và ảnh. Cảm ơn hai chị nhiều.

Tặng quà Tết cho học sinh khiếm thị ở Hải Phòng[/h]

(VOV) - Trường Khiếm thị Hải Phòng hiện có 88 học sinh khiếm thị. Hầu hết các em có hoàn cảnh gia đình khó khăn

Ngày 1/2/2013, các thành viên nhóm thiện nguyện Chia sẻ tình thương đã tới thăm và tặng quà Tết cho các em học sinh Trường Khiếm thị Hải Phòng. Mỗi phần quà Tết gồm có bánh trưng, giò, bánh quy và kẹo...

Trường Khiếm thị Hải Phòng là nơi học tập, sinh hoạt của 88 em nhỏ bị khiếm thị. Trừ một vài em nhà ở nội thành có điều kiện kinh tế ổn định, sáng đến chiều về, còn lại phần lớn các em đều sinh hoạt tại trường, chỉ về nhà vào dịp lễ tết. Các em nhỏ ở nội trú này hầu hết đều sinh ra trong các gia đình nghèo khó ở ngoại thành, trong đó có những em hầu như không được gia đình đón về hay thăm nom. Bị khuyết tật, phải chịu nhiều thiệt thòi, nhưng các em vẫn hồn nhiên, trong trẻo và lạc quan trước cuộc sống.

Nhận quà

Thể hiện niềm vui bằng lời ca tiếng hát

Đã 2 năm nay, mỗi dịp Tết về, nhóm Chia sẻ tình thương lại đến thăm, giao lưu và tặng quà Tết cho các em./.

Tin, ảnh: CTV Trần Tâm/VOVonline