(MS10/CN) 18.4.2005 - Cô bé có trái tim nằm ngoài lồng ngực

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
510
0
0

CSTT_VTNA

(Copy lại từ trang web nơi trước đây CSTT hoạt động online).
28/04/2005, 05:57 PM
Các mẹ ơi, trên báo Điện tử của Báo Khuyến học đăng trường hợp em bé này. Rất tội nghiệp ( các mẹ vào đường dẫn bên dưới để xem ảnh ). Số tiền cần chữa là 50 Triệu đồng, hoan toan có thể có được nếu có nhiều tấm lòng từ thiện phải không các mẹ.

Đồng Tháp: Một cô bé có trái tim nằm ngoài lồng ngực
http://www.dantri.com.vn/Sukien/2005/4/52330.vip

Bé Dương Thị Thùy Trang
Đó là trường hợp của bé Dương Thị Thùy Trang, học sinh lớp 5 trường Tân Phú Trung, xã Long Thắng, huyện Lai Vung, tỉnh Đồng Tháp. Thùy Trang bị bệnh tim bẩm sinh từ khi mới sinh ra. Trái tim của Thùy Trang không nằm an toàn trong lồng ngực mà nằm thoi thóp sau lớp da mỏng.

Từ nhỏ, mặc dù thời gian ở bệnh viện nhiều hơn ở nhà nhưng Thùy Trang vẫn cố gắng đi học và học rất khá môn Tiếng Việt.

Cách đây chừng một năm, bệnh của Thùy Trang đột ngột trở nặng. Bệnh viện tỉnh yêu cầu gia đình đưa Thùy Trang lên Viện tim TPHCM kiểm tra. Các bác sĩ kết luận Thùy Trang bị thông liên thất, hở van hai lá, hở van 3 lá, tim ngoài lồng ngực, một bệnh hiếm gặp tại Việt Nam. Nếu không được phẫu thuật sớm, tính mạng của Thùy Trang sẽ cực kỳ nguy hiểm.

Nghe bác sĩ báo chi phí mổ tim khoảng 3.000 USD (tương đương 50 triệu đồng), anh Dương Văn Hồng, cha của Thùy Trang, bủn rủn cả chân tay.

Theo lời kể của anh Hồng, nhà anh chỉ có một công ruộng làm quanh năm không đủ ăn, cả hai vợ chồng anh đều phải đi làm mướn nhưng cũng chỉ đủ sống qua ngày. Mỗi lần nhìn con lên cơn đau tim, vợ chồng anh thương đứt ruột, nhưng khả năng kinh tế không có nên đành nuốt nước mắt vào trong.
29/04/2005, 09:16 AM
Các mẹ Sài Gòn ơi có thể xem giúp chúng em ngoài này trưòng nợp này đựoc không ? Biết là các mẹ còn đang khó khăn về chuyện Bé Minh . Em nhờ các mẹ có thể sắp xếp thời gian xem bé Thuỳ Trang hiện đang ở đâu và tình hình kinh tế tài chính của gia đình bé thế nào rồi.... ...Mje nào có thể thì giúp chúng em nhé....
Các mẹ đừng giận em vì em đã làm các mẹ rộn hơn nhé :8: :8: Các mẹ tài giỏi lắm mà....... :8: :8: .
29/04/2005, 12:59 PM
Thật sự là nếu muốn giúp theo kiểu giúp bé Minh thì phải tìm ai đó ở Đồng Tháp để nhờ xem xét... còn nếu muốn giúp bé tức thì thì WTT có thể quyên góp nóng và gửi đến tòa soạn báo Khuyến học. Mình nghĩ cách thứ 2 dễ dàng hơn. Các mẹ ơi, còn chần chờ gì nữa... mình chỉ khiêm tốn mở hàng được 50K thôi. Các mẹ ơi, cùng nhau mỗi người một tay đi nào...
29/04/2005, 01:28 PM
Vấn đề là phải chọn phương cách giúp như thế nào? Nếu chọn phương án 2, có vẻ ổn hơn, các mẹ ngoài bắc đang lo nhiều trường hợp, trong Nam đang dốc sức cứu bé MINH, phải cố giúp đến nơi đến chốn, không thì còn khổ hơn.

Do đó, chị prefer phương án 2, là dóng góp và gửi báo cho bé. Các mẹ có đồng ý không vậy?

Tita ơi, góp tiền cho ai đây? Phải có người đứng ra nhận rồi mang đi báo nộp chứ. Em nhận tiền được không em?

Chị Thúy cũng góp 100K cho bé nhe
05/05/2005, 01:56 PM
Chị ơi, mình phải thường xuyên đưa topic này lên đầu trang thì mọi người mới vào đọc được...
Coi như là mình đã có 150K rồi hén...
Các mẹ ơi, giúp bé một chút đi nào...
05/05/2005, 04:43 PM
250K rồi nhé, Me Đan Hà xin góp 100K.

P/S: Chi Loan NP ơi, chiều nay đi làm về hoặc sáng mai em sẽ chuyển tiền giúp bé Trang vào TK của chị nhé!
06/05/2005, 08:11 AM
Mình định xoá phần viết hôm qua, mà không xoá được. confirm là mình không muốn điều mình viết hôm qua nữa!
06/05/2005, 03:20 PM
Mình ủng hộ cho bé Trang 50K. Mai mình sẽ đưa tiền cho chị Loan NP.
09/05/2005, 04:50 PM
Chị ơi, 06/05 Mẹ Đan Hà đã gửi 100k vào tài khoản của chị để giúp "cô bé có trái tim ngoài lồng ngực". Chị check hộ em nhé!
Chị sẽ đặt nó vào trong topic này .. em ạ
Đan Hà 100K
Linhmia 50K

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.