(MS101/CN) 08.07.2008 - Giúp đỡ bé Yến 9t xã Hùng Lô, Việt Trì - Phú Thọ mổ tim

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
510
0
0

CSTT_VTNA

(Copy lại từ trang web nơi trước đây CSTT hoạt động online).
********************________________________________________
ALnML
08/07/2008, 10:58 AM
Mai Yến mổ rồi mà hôm nay ko có đủ tiền mổ.
Đây là trường hợp mà chúng mình biết cách đây 1 tháng. Mẹ và dì đưa con lên khám , bs bắt phải mổ sớm. Nhưng ko đủ tiền dù chỉ 1tr nên đã khăn gói về. Bs cũng nhờ mình giúp đỡ họ. Về đến nhà mẹ bé (ú ớ ứ ớ lắm) gọi cho mình. Mình nhắn chị hãy thu xếp xem gia đình cố được ntn rồi gọi cho em. Một thời gian gia đình nói thu xếp đc 17tr...Nhưng cuồi cùng cô em hứa vay 5tr mà cũng ko đc...Cuối cùng chỉ mang đc vỏn vẹn 12tr nhập viện cách đây 2 tuần. Hôm nay hết đường gọi cho mình nhờ giúp đỡ.
Ca mổ sẽ mất 27tr...Nhưng các bác sĩ có hứa giúp đỡ ca mổ sẽ khoảng 20tr....
Sunset đang ở trong đó xem tình hình cụ thể ra sao...
Tại mình ko đưa lên sớm :Sad: nay còn ít thời gian quá... các mẹ đồng ý nhé...
08/07/2008, 03:15 PM
Chị ơi, gấp quá như vậy mà thiếu hơn 8 trđ thì chúng mình trích quỹ hội quán ra trước đi. còn tiếp tục kêu gọi mọi người ủng hộ. Đây có phải trường hợp bé Yến nhỏ xíu mà tim bị to đấy không chị.

em sẽ chuyển khoản 200k ủng hộ cháu vào tài khoản của chị.

các mẹ ơi, giúp con đi nào.
08/07/2008, 03:17 PM
Thư của sunset3110

Nguyễn Thị Thu Yến (9 tuổi)

Bố là: Nguyễn Văn Vinh (mới hơn 40 tuổi nhưng gầy ốm, không làm được những việc quá nặng nhọc, vì thế không đi làm thêm gì được, chỉ ở nhà làm ruộng thôi mặc dù ruộng không có nhiều)

Mẹ: Nguyễn Thị Tính.

Địa chỉ: thôn 10 – Hùng Lô - Việt Trì – Phú Thọ

Nhà Yến có 3 chị em gái, Yến là chị thứ 2.

Yến bị bệnh tim bẩm sinh, còn ống động mạch chủ và hở van hai lá. Bé gầy ốm nhưng nhìn xinh xắn lắm.

Khi biết Yến phải mổ, gia đình đã bàn bạc và quyết định cho bé mổ mở vì không có tiền. Nhưng xuống đây bác sĩ bảo phải mổ nội soi cho an toàn, tránh tình trạng mất nhiều máu và biến chứng vết mổ, hơn nữa còn tránh được 1 vết sẹo rất dài từ cổ xuống bụng. Gia đình bé đã cố gắng hết sức cũng chỉ vay được 12 triệu của họ hàng, bạn bè và ngân hàng thì không thể vay được vì nhà bé là hộ nghèo, ai cũng nhìn thấy là họ không có khả năng trả nợ.

Ca mổ sẽ hết 27 triệu, hiện tại gia đình bé đã nộp vào đó 10 triệu, và đặt cọc 1 triệu tiền giường cho bệnh viện, 1 triệu còn lại chi tiêu vào việc đi lại, ăn uống thuôc men cho bé. Nếu ngày mai không có tiền nộp bổ xung cho đủ thì bé sẽ không được mổ. Vì thế mẹ của bé tha thiết xin hội quán giúp đỡ
08/07/2008, 09:47 PM
Lại một bé Yến nữa em à tựu chung các con đều gầy như nhau cả. Mẹ bé chân chất hiền lành đến bực mình hic....
Số tiền phải nộp 10tr nữa. Vì 12 tr đã nộp hôm trc hơn 1 tr rồi ăn uống các thứ vào ...hic chỉ còn 10tr để nộp cho con mổ...và thiếu 10tr
08/07/2008, 11:51 PM
thật khổ quá. em rất mong các mẹ cùng đồng ý trích quỹ hội quán ra nộp viện phí cho bé như các trường hợp khẩn cấp khác mà Hội quán vẫn làm. sau đó sẽ kêu gọi mọi người.

mai em sẽ chuyển khoản tới chị Loan 200k ủng hộ Yến
09/07/2008, 07:57 AM
Em xin góp 300K. Sẽ chuyển khoản cho chị Loan sáng nay.
09/07/2008, 09:20 PM
Thật sự cảm ơn đã nhanh "chân" đồng ý...WTT đang ko ổn nên rất ít người ra vào khiến cho thông tin tắc nghẽn.
Sunset "ôm" sẵn bom chờ hô là xuất kích. Đúng thời điểm đã đóng kịp để chiều nay Yến có thể tham gia ca mổ.
Ca mổ rất tốt gia đình gọi điện cảm ơn mọi người. Mẹ Yến thì chậm chạp đến phát cáu...Viết giấy nhận có mấy dòng mất nửa tiếng (Trích Sunset sao y bản chính)
Nhưng bù lại Yến thì xinh xắn lễ phép.....Thật vui khi giúp được con.
Cảm ơn Sunset3110 đã thay mặt Hội quán chăm lo chia sẻ cho trường hợp này. :LoveStruc: :LoveStruc:

Đây là hóa đơn nộp lần 2 của nhóm. Lần 1 là 10tr gia đình đã nộp

http://i274.photobucket.com/albums/jj263/chiasetinhthuong/Yen-PT.jpg

Giấy này mẹ Yến viết đúng nửa tiếng mới xong..Chắc run quá
http://i274.photobucket.com/albums/jj263/chiasetinhthuong/Yen-PT2.jpg
10/07/2008, 08:00 PM
Ngày 09.07 nhận từ TK..Q số tiền 300K của hanoi_nho_em
Ngày 10.07 nhận từ TK..số tiền 200K của mecunLan
18/07/2008, 12:33 PM
Yến đã mổ rất tốt. Gia đình đã đưa bé xuất viện. Dì của Yến cứ cảm ơn mãi ko ngớt. Mẹ bé thì đúng là nông dân hic chả biết nói gì ngơ ngơ lơ mơ ...
Thôi ko cần quan trọng nhất là con đã khỏi bệnh. Chúc cho con lớn lên trở thành ng có ích cho xã hội, ko phụ tấm lòng của các bố mẹ WTT:LoveStruc:

Chi 10tr
Thu Ngày 09.07 nhận từ TK..Q số tiền 300K của hanoi_nho_em
Ngày 10.07 nhận từ TK..số tiền 200K của mecunLan
Trích quỹ 9500K
Cảm ơn tất cả mọi người. Xin phép khép lại trường hợp này.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.