(MS102/TT) 10.4.2010 - CSTT đến thăm cơ sở Thiện Giao, Hải Phòng

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Ấp ủ từ những ngày Tết Nguyên đán, vậy mà đến tận hôm nay, CSTT Hải Phòng mới có thể thu xếp để tổ chức một bữa trưa cho các cháu tàn tật tại Thiện Giao - cơ sở nuôi và dạy nghề cho những nạn nhân chất độc da cam. Nhưng cũng vì bận rộn phải lùi kế hoạch đến mấy lần mà buổi giao lưu hôm nay lại thêm phần ý nghĩa vì chỉ còn đúng 1 tuần nữa là ngày Người Khuyết tật Việt Nam 18/04/2010.

Nhớ lắm tâm sự của cô Hương - chủ cơ sở, mẹ của 23 đứa con tật nguyền - "mẹ con chị vẫn tự nuôi nhau được mà chưa cần bất kỳ sự trợ giúp nào của nhà nước cũng như các tổ chức cá nhân. Nhưng vật chất nhiều khi không quan trọng bằng tinh thần. Có khi, chị phải vào làng, nhờ 1 ông đàn ông nào đó vào ăn cơm với các cháu. Nhờ họ vào, xoa đầu bọn trẻ, nói rằng bác là bạn của mẹ Hương đến ăn cơm đây. Thế thôi, là các cháu vui cả nửa tháng. Có người đến thăm, ấy không phải để cho tiền, cho gạo, mà đã cho các con cả tâm hồn."

Vâng, chúng mình cũng hiểu, một bữa cơm hoàn toàn không quan trọng, càng không quan trọng với những đứa trẻ không phân biệt đâu là cơm bình dân, đâu là sơn hào hải vị, thậm chí có đứa trẻ chỉ biết bẻ bánh mì vất xuống đất làm trò chơi. Nhưng với những ai có mặt tại Thiện Giao ngày hôm nay, bữa cơm trưa thực sự đã là một bản nhạc của lòng nhân ái. Cảm ơn các mẹ Aslan, Minh Minh, Mèo già đã vất vả chuẩn bị các món ăn. Cảm ơn các mẹ Su Su, mecuahaianh, Hathu, Rainy, Huyenlinh, Lancuccu, Ngân Hà, Hamy, Mẹ Tít, mẹ Hải Tâm, June... đã chung tay ủng hộ. Cảm ơn 2 bác tài Thuanplt và bố CTB vất vả đường xa. Cảm ơn Bừa đã kịp gửi đặc sản có một không hai về cho các cháu và cho chị em HP.

Đặc biệt cảm ơn Letuanninh đã không quản đường xa về với Thiện Giao và đã góp phần làm nóng bầu không khí giao lưu bằng tài nghệ dẫn chương trình tuyệt vời của mình.

@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Ðề: 10/04/2010 Chia sẻ tình thương thăm cơ sở Thiện Giao

Trưa nay CSTT HP lên đường sang thăm THiện Giao - nơi nuôi dưỡng, chăm sóc và dạy nghề cho những người khuyết tật. Mấy hôm nay mưa quá, may sao hôm nay trời hửng nắng@};-@};-@};-

Khi chúng tôi sang đến nơi, Cô Hương và các bạn các em vẫn đang làm việc

Thức ăn cho các bạn các cháu đã được Mẹ Minh Minh, Aslan và các mẹ chuẩn bị

Và cả Bánh răng bừa nữa nhé!!!!!

Bắt quả tang Mẹ CTB nếm thử;););):

@};-@};-@};-

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Cùng ăn với chúng tôi hôm nay có Bạn Lê Tuấn Ninh đã không quản đường xa xuống, có 2 bạn ở Công ty Phú Lâm và.... tôi biết còn có tình cảm của những người khác nữa mà vì bất khả kháng mà không tham dự được @};-@};-@};-:):):)

Chúng tôi thật sự vui :-*:-*:-*

Và đây các mẹ CSTT HP đang vào bếp:cstt09:

Ánh mắt đứa bé này sao mà đáng thương thế!!! Ước gì tôi là anh Bảo hoặc chị Cam nhất định tôi đã có những tấm ảnh đẹp về em bé này rùi!!!

Ăn xong, chúng tôi nghe các e hát và nhảy múa. Cám ơn Anh Lê tuấn Ninh đã làm nên buổi giao lưu hôm nay:-*@};-@};-@};-

Nhảy thi nhé!

LTN thấm những giọt mồ hôi cho 1 bạn đao đã hết mình cho ca khúc:cstt09:

Lại lên hát nữa nhé:):):)

Có những niềm vui cười ra nước mắt khi nghe cô Hương kể về các em, khi chúng tôi đang nghe hát lại nghe những tiếng bốp bốp của em bé cứ liên tục tự tát vào mặt , rồi lát đây khi chúng tôi ra về các em lại khóc vì được vui cùng chúng tôi.

Cuộc sống vẫn phải tiếp tục!!!! Hãy cùng nhau để cuộc đời bớt đau thương hơn nhé! Cám ơn tất cả mọi người:cstt09::cstt09::cstt09:

:cstt01::cstt01::cstt01:

0
0
0
B

Bừa

Guest

Có những niềm vui cười ra nước mắt khi nghe cô Hương kể về các em, khi chúng tôi đang nghe hát lại nghe những tiếng bốp bốp của em bé cứ liên tục tự tát vào mặt , rồi lát đây khi chúng tôi ra về các em lại khóc vì được vui cùng chúng tôi.

Cuộc sống vẫn phải tiếp tục!!!! Hãy cùng nhau để cuộc đời bớt đau thương hơn nhé! Cám ơn tất cả mọi người:cstt09::cstt09::cstt09:
Bức ảnh đẹp quá, nhìn bức ảnh mà như đang nghe thấy cả những ẩm hưởng câu hát của em.

Rất tiếc vì em đã không xuống để đi cùng mọi người được. Nhưng nhất định khi nào xuống HP em sẽ qua thăm Thiện Giao

[FLASH]http://www.nhaccuatui.com/m/tg6m6CebWx[/FLASH]

Gửi tặng các chị Hải Phòng yêu mến @};-​

199
0
0

huyenlinh

Em quay được tiết mục múa và hát của các bạn Thiện Giao mà không biết up thế nào. Bác nào chỉ cho em với :-*:-*:-*

431
0
0

letuanninh

Em quay được tiết mục múa và hát của các bạn Thiện Giao mà không biết up thế nào. Bác nào chỉ cho em với :-*:-*:-*
em ơi có thể e giữ cho riêng mình đi....!@};-@};-@};-@};-@};-@};-

535
0
0

MeoGiaHp

hic, em ko đến đc, nghe chị CTB kể đã tiếc lắm rồi, giờ lại tiếc hơn :-*:-*:-*

431
0
0

letuanninh

Ðề: 10.04.2010 Chia sẻ tình thương thăm cơ sở Thiện Giao

Hôm nay ngồi ăn cơm ....!có món nấm xào thịt bò ngon ơi là ngon....!
Nhưng vừ ăn vừa nhớ bữa ăn ở Thiện Giao.....!
ước gì có thể Thiện Giao trồng nhiều nấm để mình mua hay các bạn cstt cũng có thể mua để thưởng thức...!
@ Chị Tâm ơi lúc nào Thiện Giao vào mùa thu hoạch nấm chị báo e nhé ....! em sẽ mua thật nhiều và còn mua làm quà cho các thanh viên
cstt cùng thưởng thức nhé..!@};-@};-@};-@};-@};-

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Ðề: 10.04.2010 Chia sẻ tình thương thăm cơ sở Thiện Giao

CTB tổng kết lại tài chính hôm đi Thiện Giao nhé :

- Ủng hộ:

1. Huyenlinh : 200
2. Lancuccu : 200
3. Ngân hà : 500
4. Mẹ Su Su : 500