(MS111/CN) 30.9.2008 - Miền Trung: Bé Nguyễn Thanh Phi cần hỗ trợ để đặt máy tạo nhịp tim vĩnh viễn

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
510
0
0

CSTT_VTNA

(Copy lại từ trang web nơi trước đây CSTT hoạt động online).
********************________________________________________
muathu
30/09/2008, 03:52 PM
Các mẹ ơi muathu được biết một trường hợp bé bị Tim đang điều trị ở BV Đà Nẵng, bé tên Nguyễn Thanh Phi con anh Nguyễn Thanh Bá và chị Nguyễn Thị Sen, bé năm nay 11 tuổi đang học lớp 6. Hoàn cảnh gia đình rất khó khăn ba mẹ bé làm nông gia đình có 3 con quê ở Xã Tam Đại, huyện Phú Ninh tỉnh Quảng Nam.

Khi lên lớp 6 thấy sức khỏe bé yếu, hay bị giật mình và ngất ba bé đưa xuống bệnh viện Nhi Quảng Nam khám thì được chuyển ra Đà Nẵng, ra đến Đà Nẵng BV yêu cầu mổ gấp đặt máy tạo nhịp tim vì nhịp tim của bé chỉ có 30 lần/phút, gần 1 tháng nay bé nằm ở BV Đà Nẵng với máy tạo nhịp tim, bé cần đặt máy tạo nhịp tim vĩnh viễn trị giá 25 triệu nhưng số tiền quá lớn gia đình không lo được hàng ngày anh chị Bá được các BS bệnh viện Đà Nẵng giới thiệu những người có lòng hảo tâm giúp đỡ cũng chỉ đủ trang trải ăn ở viện phí bé vẫn phải nằm chờ để có tiền đặt máy vì nếu không có máy tính mạng bé sẽ bị nguy hiểm. Anh đã chạy vạy khắp nơi nhưng nơi nào cũng nhận hồ sơ và đợi xét gia cảnh ngày càng khó khăn hơn.

Bệnh viện Đà Nẵng trợ giúp cho bé 5 triệu còn 20 triệu nữa, các mẹ xem hội quán có thể giúp đỡ cho bé Thanh Phi để bé có thể được đến trường như các bạn không ạ cảm ơn các mẹ trước nhé. Muathu sẽ post ảnh bé sớm sáng nay muathu không mang theo máy ảnh.
30/09/2008, 04:00 PM
huhu thương quá :Crying: Cho mình ủng hộ bé Phi với. Chuyển tiền vào đâu các mẹ thông báo với mình nhé. Tks.
30/09/2008, 04:58 PM
Muathu ơi như đã trao đổi với em sáng nay. Hội quán nhất trí giúp đỡ đế bé sớm có máy tạo nhịp tim. Theo như em nói thì gia đình đã đợi rất lâu rồi. Mình sớm lo để con về theo học kịp các bạn nhé.
Miền Bắc luôn sẵn sàng hỗ trợ miền Trung.

@heo pink : Cảm ơn sự quan tâm của bạn. Bạn chuyển khoản vao TK của muathu. Chuyển xong xin nhắn tin cho mua thu check.
* Ở Đà Nẵng xin chuyển khoản cho:
Ngân hàng Vietcombank Đà nẵng
Tên tài khoản: Nguyễn Thị Lý
Số tài khoản: 004.1.00.0178993
Hoặc liên lạc trực tiếp với chị Nguyễn Thị Lý, ID muathu, Mobile phone: 0913469789
01/10/2008, 12:19 PM
Tội cho bé quá, chị cố gắng post ảnh bé lên chị nhé.
KHi nào đi thăm bé được, chị ới em với nghe.
01/10/2008, 12:33 PM
Cùng là đồng hương mình xin chuyển ủng hộ bé 200K, từ TK ....7155... NTT Nga nhé
01/10/2008, 12:59 PM
muathu ơi, đầu cầu miền Nam cũng xin trích quỹ giúp bé :LoveStruc:
01/10/2008, 02:16 PM
Các mẹ ơi muathu được biết một trường hợp bé bị Tim đang điều trị ở BV Đà Nẵng, bé tên Nguyễn Thanh Phi con anh Nguyễn Thanh Bá và chị Nguyễn Thị Sen, bé năm nay 11 tuổi đang học lớp 6. Hoàn cảnh gia đình rất khó khăn ba mẹ bé làm nông gia đình có 3 con quê ở Xã Tam Đại, huyện Phú Ninh tỉnh Quảng Nam.

Khi lên lớp 6 thấy sức khỏe bé yếu, hay bị giật mình và ngất ba bé đưa xuống bệnh viện Nhi Quảng Nam khám thì được chuyển ra Đà Nẵng, ra đến Đà Nẵng BV yêu cầu mổ gấp đặt máy tạo nhịp tim vì nhịp tim của bé chỉ có 30 lần/phút, gần 1 tháng nay bé nằm ở BV Đà Nẵng với máy tạo nhịp tim, bé cần đặt máy tạo nhịp tim vĩnh viễn trị giá 25 triệu nhưng số tiền quá lớn gia đình không lo được hàng ngày anh chị Bá được các BS bệnh viện Đà Nẵng giới thiệu những người có lòng hảo tâm giúp đỡ cũng chỉ đủ trang trải ăn ở viện phí bé vẫn phải nằm chờ để có tiền đặt máy vì nếu không có máy tính mạng bé sẽ bị nguy hiểm. Anh đã chạy vạy khắp nơi nhưng nơi nào cũng nhận hồ sơ và đợi xét gia cảnh ngày càng khó khăn hơn.

Bệnh viện Đà Nẵng trợ giúp cho bé 5 triệu còn 20 triệu nữa, các mẹ xem hội quán có thể giúp đỡ cho bé Thanh Phi để bé có thể được đến trường như các bạn không ạ cảm ơn các mẹ trước nhé. Muathu sẽ post ảnh bé sớm sáng nay muathu không mang theo máy ảnh.
em ủng hộ 100k chị nhé.:LoveStruc::Rose:
01/10/2008, 04:20 PM
Cảm ơn các mẹ đã ủng hộ, Muội Ngoan ơi chị gửi link photobucket em post hình lên hộ chị, Mẹ Gôn khi nào đi thăm bé chị lại ới nhé
01/10/2008, 05:09 PM
Các mẹ vẫn giơ tay ủng hộ. Các mẹ HQ cứ nhắc chị gọi em để giúp đỡ bé.
Chờ tin tiếp của em
01/10/2008, 05:12 PM
Hình của bé Phi đây ah, bé nằm gần 1 tháng nay rồi không lúc nào có thể ngồi dậy được. Tình hình cụ thể thì chị muathu sẽ post lên sau.
http://i102.photobucket.com/albums/m98/muoingoan/offline wtt/thDSC04566.jpg
http://i102.photobucket.com/albums/m98/muoingoan/offline wtt/thDSC04571.jpg
http://i102.photobucket.com/albums/m98/muoingoan/offline wtt/thDSC04568.jpg
01/10/2008, 07:30 PM
@ muội ngoan: ảnh nhỏ quá nên khó xem (thông cảm mắt chị bị cân nặng mà :Smiling:), em cho to lên được ko?
02/10/2008, 04:36 AM
Chị muathu ơi, khi nào chị đi thăm bé thì cứ ới em nhé!
02/10/2008, 07:40 AM
@ muội ngoan: ảnh nhỏ quá nên khó xem (thông cảm mắt chị bị cân nặng mà :Smiling:), em cho to lên được ko?

Chi ơi, hình chị muathu gởi cho em kích thước có chừng đó àh, em cũng ko biêt cách phóng to lên nơi :Laughing::Laughing:, coi tạm chị nhé :):)
02/10/2008, 08:32 AM
http://img.photobucket.com/albums/v416/lyqnm/Be Thanh Phi/DSC04571.jpg?t=1222910810

http://img.photobucket.com/albums/v416/lyqnm/Be Thanh Phi/DSC04566.jpg?t=1222910941

http://img.photobucket.com/albums/v416/lyqnm/Be Thanh Phi/DSC04568.jpg?t=1222911003
02/10/2008, 08:57 AM
Hehe, cũng là chị muathu rất dễ thương, tks chị :LoveStruc::LoveStruc:
Nhìn con khôi ngô tuấn tú ghê, thật tội con quá, hy vọng HQ mình sẽ giúp được nhiều để con nhanh đi học lại với bạn bè

À, em icarus có post 2 trường hợp ở BV Hải Châu và BV Đà Nẵng bên nhà mình, chị xem mình có giúp gì được ko ạ?

@ All các mẹ: hôm qua em được mẹ Chip nhờ lên BVĐK để hỏi 2 TH của bé Nguyễn Phước Tính và Đặng Thùy Trang bị bệnh não nhưng do lên nhầm BV Hải Châu nên em đã có thêm 1 thông tin của:
- Bé Nguyễn Thị Trà My 3 tuổi bị liệt não và tim bẩm sinh, bé đã được ra Huế khám nhưng ko đủ tiền để mổ nên GĐ đưa bé về. Hiện bé đang ở tại nhà ông nội tại P. thuận Phước
Sau đó em lên BVĐK được tin là bé Thùy Trang đã mất, còn bé Tính thì đã được chuyển qua khoa não thần kinh điều trị. ( do gấp nên em chưa lên hỏi được ) Nhưng các BS nói là lên lâu rồi chắc là đã ra viện. Với lại lúc đó các BS có đưa 1 TH em Hồ Văn Giàu 11 tuổi, em bị bệnh ung thư máu đang nằm ở phòng nhi hồi sức, là người dân tộc M'Nông. Nhà em rất nghèo nên em và ba em thường xuyên nhịn ăn mặc dù em đang phải nằm viện. Vậy mong các mẹ xem xét xem thế nào vì em vẫn chưa liên lạc được với mẹ Chip.
02/10/2008, 09:11 AM
Các mẹ ơi hôm qua Muathu và Muội Ngoan có gặp BS điều trị cho bé, bác sĩ nói bé phẫu thuật càng sớm càng tốt, nếu nộp tiền vào bệnh viện sẽ phẫu thuật đặt máy ngay ạ, có thể là ngày thứ 6 này, bé đã nằm ở BV từ ngày 08/09 đến nay gần 1 tháng rồi các BS cũng đang rất lo lắng cho bé và tìm kiếm giúp gia đình bé những nơi có thể xin được kinh phí mà vẫn chưa được.

Em có ý kiến thế này, quỹ Đà Nẵng được sự hỗ trợ từ các thành viên WTT và CSTT Hà Nội và Sài Gòn đã ủng hộ tiền cho bé Bích Sen ở Tam Thạnh - Núi Thành để mổ Tim, sau đó có chính sách bé dưới 6 tuổi được thanh toán hoàn toàn viện phí nên muathu đã nhận lại số tiền từ bảo hiểm Quảng Nam và xin ý kiến các mẹ cho lại gia đình bé Bích Sen 5 triệu để trang trải nợ nần vay mượn chạy chữa cho bé, số tiền còn lại là 16 triệu, hôm nay muathu xin ý kiến các mẹ chuyển số tiền này sang cho bé Thanh Phi, vì con cần mổ gấp để hồi phục hồi sức khỏe và đến trường giống như các bạn, bé nói con muốn được về nhà đi học lắm, các mẹ xem như vậy được không nhé, nếu có thể muathu sẽ nộp viện phí ngay để bé được mổ sớm, cảm ơn sự quan tâm của tất cả các mẹ :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
02/10/2008, 09:38 AM
Các mẹ ơi hôm qua Muathu và Muội Ngoan có gặp BS điều trị cho bé, bác sĩ nói bé phẫu thuật càng sớm càng tốt, nếu nộp tiền vào bệnh viện sẽ phẫu thuật đặt máy ngay ạ, có thể là ngày thứ 6 này, bé đã nằm ở BV từ ngày 08/09 đến nay gần 1 tháng rồi các BS cũng đang rất lo lắng cho bé và tìm kiếm giúp gia đình bé những nơi có thể xin được kinh phí mà vẫn chưa được.

Em có ý kiến thế này, quỹ Đà Nẵng được sự hỗ trợ từ các thành viên WTT và CSTT Hà Nội và Sài Gòn đã ủng hộ tiền cho bé Bích Sen ở Tam Thạnh - Núi Thành để mổ Tim, sau đó có chính sách bé dưới 6 tuổi được thanh toán hoàn toàn viện phí nên muathu đã nhận lại số tiền từ bảo hiểm Quảng Nam và xin ý kiến các mẹ cho lại gia đình bé Bích Sen 5 triệu để trang trải nợ nần vay mượn chạy chữa cho bé, số tiền còn lại là 16 triệu, hôm nay muathu xin ý kiến các mẹ chuyển số tiền này sang cho bé Thanh Phi, vì con cần mổ gấp để hồi phục hồi sức khỏe và đến trường giống như các bạn, bé nói con muốn được về nhà đi học lắm, các mẹ xem như vậy được không nhé, nếu có thể muathu sẽ nộp viện phí ngay để bé được mổ sớm, cảm ơn sự quan tâm của tất cả các mẹ :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

Mong là các chị ở HN và SG ủng hộ theo cách này, như vậy chỉ còn 4 triệu nữa là đủ, hy vọng bé sẽ được phẩu thuật sớm để còn kịp về đi học chứ nghỉ cả tháng rồi.

Em ủng hộ bé 500k chị nhé, em sẽ cố chuyển sớm vào TK cho chị
02/10/2008, 12:38 PM
Giống như MG, em cũng ủng hộ 500K chị ạ.
Ngày mai em sẽ ck cho chị nhé!
02/10/2008, 03:34 PM

Mình ủng hộ ý kiến muathu, vậy mình sẽ dùng tiền bé Bích Sen chuyển cho bé Thanh Phi :LoveStruc:
02/10/2008, 04:25 PM

Muathu ơi, chị kiểm tra TK chị nhé, em vừa chuyển 500k đấy ạ, từ TK ...792500
03/10/2008, 09:37 AM
Cùng là đồng hương mình xin chuyển ủng hộ bé 200K, từ TK ....7155... NTT Nga nhé

Nhìn mặt bé thông minh quá, Mùathu oi, mình cũng chuyển 200K rồi nhé
03/10/2008, 09:47 AM
Muathu đang định hỏi thì mumy-baby trả lời rồi, bé dễ thương lắm, nhìn hình vậy chứ ở ngoài bé xíu không được như trong hình đâu thương lắm.

Ngày 02/10 nhận 200K từ mẹ mumy-baby :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
Ngày 02/10 nhận 500K từ mẹ Gôn :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
03/10/2008, 01:25 PM
Hoi minh se chuyen khoan cho chi Ly 400k de ho tro be Thanh Phi tu so tk .....363080. Chi check dum nhe. Chuc be mau binh phuc.
03/10/2008, 04:02 PM
chị mùa thu oi 7285 là em
04/10/2008, 05:00 AM
Em đã ck cho chị rồi, chị check lại nhé.
04/10/2008, 06:36 AM
Mong là các chị ở HN và SG ủng hộ theo cách này, như vậy chỉ còn 4 triệu nữa là đủ, hy vọng bé sẽ được phẩu thuật sớm để còn kịp về đi học chứ nghỉ cả tháng rồi.

Quỹ CSTT MBắc đã kịp thời chuyển số tiền 4tr vào cầu miền Trung để giúp đỡ bé Thanh Phi.
Cảm ơn các mẹ miền Trung:LoveStruc:
04/10/2008, 10:26 AM
Quỹ CSTT MBắc đã kịp thời chuyển số tiền 4tr vào cầu miền Trung để giúp đỡ bé Thanh Phi.
Cảm ơn các mẹ miền Trung:LoveStruc:

Hihi, đúng là CSTT MTrung nhận được rất nhiều sự ưu ái của CSTT MBắc và MNam :Kiss::Kiss::Kiss:

@ muathu: tình hình bé thế nào rồi ạ, hôm qua có đặt máy được cho bé ko chị? Mà chị tìm hiều TH của bé Giàu chưa? em nghe bảo cũng gấp lắm rồi đấy ạ
06/10/2008, 08:11 AM
Mấy hôm cuối tuần bận dọn nhà nên muathu chưa post thông tin được, tình hình là bé Thanh Phi đã được mổ hôm thứ 6, khỏi phải nói gia đình bé vui mừng như thế nào, cả các bác sĩ và y tá của bệnh viện cũng vui lắm vì họ đã cố gắng giúp đỡ gia đình bé, theo các bác sĩ ca mổ thành công, sức khỏe của bé ổn, tuy nhiên ba bé nói vết mổ vẫn còn rất đau, bé đang nằm hồi sức sau mổ, đợi bé khoẻ một chút chúng mình ghé thăm bé các mẹ nhé :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

Muathu xin thay mặt gia đình bé cảm ơn tất cả các mẹ đã ủng hộ, cảm ơn hội quán Miền Bắc, mạng VCB đang bị lỗi muathu chưa check tài khoản được muathu sẽ tổng kết và thông báo đến các mẹ sớm :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
06/10/2008, 08:34 AM
Mừng cho bé quá, mong là con sẽ mau khỏe lại để còn kịp về đi học

Khi nào đi thăm bé được, muathu alo em với nhé
06/10/2008, 03:52 PM
Các mẹ ơi trưa mai muathu dự định ghé thăm bé Thanh Phi, các mẹ sắp xếp được thì ghé thăm bé nhé, nhân tiện mình cũng sẽ thăm bé Giàu luôn các mẹ nhé :Rose::Rose::Rose:

Ngày 03/10 nhận 400K từ CLB bé 11/2007 :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
Ngày 03/10 nhận 200K từ susu1811 :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
Ngày 03/10 nhận 4000K từ hội quán Miền Bắc :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
06/10/2008, 04:16 PM
đi thì chị ới em với nhé
nếu được em sẽ tham gia
06/10/2008, 04:42 PM
Các mẹ ơi trưa mai muathu dự định ghé thăm bé Thanh Phi, các mẹ sắp xếp được thì ghé thăm bé nhé, nhân tiện mình cũng sẽ thăm bé Giàu luôn các mẹ nhé :Rose::Rose::Rose:

Thế mấy giờ vậy ạ? tập trung ở đâu?
07/10/2008, 07:50 AM
Trưa nay 11h20 tập trung ở cổng Quang Trung các mẹ nhé :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
07/10/2008, 02:31 PM
đi về rồi có gì mới k kể đi chị ơi
07/10/2008, 04:06 PM
trưa nay MG với chị muathu đã đến thăm bé Phi, bên ngoài trông bé rất dễ thương, hiền lành nhỏ nhắn chứ ko người lớn như trong hình chị muathu post hôm trước :Smiling:.
Hôm nay bé đã ngồi dậy và tự xúc cơm ăn được, đặc biệt là bé rất hay cười, MG rất thích nụ cười của bé :Smiling:
Một thời gian ngắn nữa là bé có thể về đi học rồi, mong là bé sẽ theo kịp với các bạn.
Chị muathu ơi, post ảnh lên đi chị :Smiling:
07/10/2008, 04:48 PM
cám ơn chị MG và chị Mùa thu nhé. Tiếc quá em k theo được thôi lần sau vậy. Em chờ hình của chị Mùa Thu đây
07/10/2008, 04:55 PM
Trưa nay muathu và mẹ Gôn ghé thăm bé, 2 mẹ ung dung tiến vào phòng hồi sức sau mổ thì bị BS kêu lên "Đi đâu đó, đây ko phải chỗ muốn vô thì vô" hi hi nên quay ra gọi điện định nhờ BS Sơn trưởng khoa dẫn vào vì hôm vào nộp tiền bác sĩ nhiệt tình lắm nhưng hỏi ra mới biết bé đã được chuyển lên phòng Nhi Tim Mạch :Smiling: bé đã khỏe và được BS cho ngồi dậy nên mừng lắm một tháng rồi cu cậu phải nằm với cái máy bênh cạnh, lại được ăn cơm sau 4 ngày ăn cháo nên vui lắm, cu cậu còn mang cả sách ra học nữa, muathu thấy sách của bé cũng là sách photo thương lắm, bé cười suốt nói con không còn đau nữa, con sẽ về cố gắng học để theo kịp các bạn :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc: Nói chuyện một lúc thì muathu và mẹ gôn ra về, hai chị em đi tìm bé Giàu nhưng không được vào nên khó quá Mẹ Gôn đã gọi bạn mẹ ấy nhưng bạn ấy ko có ở BV nên đã nhờ tìm hiểu giúp.

Đây là 1 số ảnh của bé Phi sau khi được phẩu thuật đặt máy tạo nhịp tim vĩnh viễn, con bé xíu chứ không như trong ảnh đâu bẽn lẽn cười suốt dễ thương vô cùng:

http://img.photobucket.com/albums/v416/lyqnm/Be Thanh Phi/DSC04618.jpg?t=1223373109

http://img.photobucket.com/albums/v416/lyqnm/Be Thanh Phi/DSC04619-1.jpg?t=1223373146

http://img.photobucket.com/albums/v416/lyqnm/Be Thanh Phi/DSC04619-1.jpg?t=1223373146
08/10/2008, 08:45 AM
Cám ơn chị Mùa Thu và chị Mẹ Gôn nhé........... Trông bé thấy thương quá, ăn uống như vậy sao đủ sức mà hồi phục.......................
08/10/2008, 11:58 AM
Cám ơn chị Mùa Thu và chị Mẹ Gôn nhé........... Trông bé thấy thương quá, ăn uống như vậy sao đủ sức mà hồi phục.......................

Ở bệnh viện thì như thế thôi, mấy hôm bé ăn cháo cơ, giờ bé thèm cơm quá nên mẹ mua cơm hộp vào cho đấy.

Mà bé có vẻ ko ăn ảnh lắm nhỉ, ở ngoài trông dễ thương hơn nhiều.

@ muathu: trường hợp của bé Giàu, hôm qua bạn em đã gọi rồi, bé bị nặng lắm rồi, rất khó qua khỏi chị ạ, tội cho bé quá
08/10/2008, 02:49 PM
Ở bệnh viện thì như thế thôi, mấy hôm bé ăn cháo cơ, giờ bé thèm cơm quá nên mẹ mua cơm hộp vào cho đấy.

Mà bé có vẻ ko ăn ảnh lắm nhỉ, ở ngoài trông dễ thương hơn nhiều.

@ muathu: trường hợp của bé Giàu, hôm qua bạn em đã gọi rồi, bé bị nặng lắm rồi, rất khó qua khỏi chị ạ, tội cho bé quá
1. Không ăn ảnh, lớn lên con ssẽ sướng hơn bi giờ chị àh,,,,,,,kinh nghiệm nhà quê đó........... Mong con bình an và thành đạt
2. Bé Giàu như vậy theo kinh nghiệm chị Mùa thu xử lý thế nào đi ạh, :LoveStruc::Rose:
09/10/2008, 08:59 AM
Ngày 06/10 nhận 500K từ mẹ Bảo Quân :Rose::Rose::Rose:
Ngày 08/10 nhận 300K từ chị Lê Thu Thủy (Hà Nội), em sẽ gửi tặng tận tay bé, thay mặt bé Thanh Phi và gia đình cảm ơn chị nhé :Rose::Rose::Rose:
09/10/2008, 09:10 AM
Bé Giàu như vậy theo kinh nghiệm chị Mùa thu xử lý thế nào đi ạh, :LoveStruc::Rose:

Bác Sĩ bó tay thì mình cũng chịu em à :Sad: mình chỉ có thể gửi ít quà cho bé và gia đình để động viên thôi, có thể ngày mai chị lại vào thăm bé Phi gửi cho bé hộp sữa để bồi dưỡng và gửi ít quà cho bé Giàu nữa.
09/10/2008, 09:25 AM
Bác Sĩ bó tay thì mình cũng chịu em à :Sad: mình chỉ có thể gửi ít quà cho bé và gia đình để động viên thôi, có thể ngày mai chị lại vào thăm bé Phi gửi cho bé hộp sữa để bồi dưỡng và gửi ít quà cho bé Giàu nữa.
chị àh cho em đi ké với, đi trong giờ được k chị hoặc là chiều, chứ trưa thì em phải về rồi
09/10/2008, 01:11 PM
Tiếc là hôm trước Q ốm nên em không vào thăm được. Lần này em đi chị nhé!
10/10/2008, 04:29 PM
Híc, tiếc là ngay hôm nay bận quá, sáng họp, trưa đám giỗ nhà OBNg chồng, chiều họp ko đi thăm bé Phi với bé Giàu với mọi người được :Sad:. Mọi người ơi, cập nhật tình hình các bé đi, MG sốt ruột ghê
29/10/2008, 10:27 AM
Muathu xin tổng kết thu chi của hội quán giúp đỡ bé Thanh Phi:

Thu:

Me Gôn: 500K
Quỹ bé Sen chuyển sang: 16,760 K
Hội quán miền Bắc: 4,000 K
Hội các bé 11/07: 400 K
susu1811: 200 K
mumy-baby: 200 K
Mẹ Bảo Quân: 500 K
Chị Lê Thu Thủy: 300 K

Tổng thu: 22,860 K

Chi:

Nộp tiền ứng viện phí cho bé: 20,000 K
Mua 1 hộ sữa bột Daisy và 300K tiền mặt tổng 400K

Tổng chi: 20,400 K

Số tiền còn lại: 22,860 K - 20,400 K = 2,460 K

Hôm vào thăm bé Thanh Phi muathu và các mẹ gặp rất nhiều các trường hợp khó khăn, các cháu rất đáng thương và những ánh mắt mong ngóng sự giúp đỡ từ mọi người mà mình không giúp gì được muathu vô cũng áy náy :Sad:

Dưới đây là mấy tấm hình muathu đã ghi lại hôm vào thăm Thanh Phi và bé Giàu, cũng thông tin luôn cho các mẹ hội WTT Đà Nẵng biết bé Giàu đã được ba xin ra viện ko điều trị nữa vì ko còn khả năng chữa được :Sad:

Thanh Phi và nụ cười rất dễ thương:

http://img.photobucket.com/albums/v416/lyqnm/Be Thanh Phi/DSC04634.jpg?t=1225250312

http://img.photobucket.com/albums/v416/lyqnm/Be Thanh Phi/DSC04636.jpg?t=1225250277

Biên lai ứng viện phí:

http://img.photobucket.com/albums/v416/lyqnm/Be Thanh Phi/DSC04574.jpg?t=1225250377

Bé Giàu bị ung thư máu:

http://img.photobucket.com/albums/v416/lyqnm/Be Thanh Phi/DSC04628.jpg?t=1225250770

Susu1811 đang tặng sữa cho các cháu ở khoa Ung bứu

http://img.photobucket.com/albums/v416/lyqnm/Be Thanh Phi/DSC04630.jpg?t=1225250859

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.