(MS133/TT) 12-13.01.2013 CSTT chung tay với SV ĐHKT Đà Nẵng tặng quà cho GĐ khó khăn & hs vượt khó thôn An Trấn 2, Bình Sơn, Hiệp Đức, Quảng Nam

2,801
0
0

muathu

Tháng 05/2012 trong chương trình tặng quà cho các em học sinh tại Nam Trà My, CSTT đã gặp Duy một thành viên năng nổ trong công tác tình nguyện, em rất thích chương trình của các anh chị và mong được cùng các anh chị đi bất kỳ đâu khi có chương trình, cuối năm này đoàn trường Đại Học Kinh Tế tổ chức chương trình giúp đỡ đồng bào thôn An Trấn 2, xã Bình Sơn, Hiệp Đức, Quảng Nam.

Các em còn là sinh viên nên kinh phí rất khó khăn, chương trình làm đường giao thông liên thôn nên cần rất nhiều nhân lực, các em đã tổ chức đêm văn nghệ quyên góp, các thành viên đi xin quần áo cũ, xin tài trợ, xin ve chai bán để lấy quỹ. CSTT Đà Nẵng đã bàn bạc quyết định hỗ trợ các em 20 phần quà cho các hộ dân nghèo và các em học sinh nghèo vượt khó học giỏi danh sách phần quà như sau:

Tổng sổ tiền 5.000.000 VNĐ, muathu đã ứng trước và các em đã chuẩn bị phần quà đầy đủ cho ngày mai. Vì chương trình của các em có giúp đỡ đồng bào làm đường giao thông liên thôn nên các em đi 2 ngày, buổi tối ngày mai 12/01/2012 các em sẽ biểu diễn văn nghệ, giao lưu và phát quà nên các thành viên CSTT khó tham gia. Muathu dự định sẽ đi cùng các em nhưng ngày mai ở quê có chạp mã nên sẽ cố gắng nếu có thể chiều ngày mai muathu sẽ tìm cách lên Hiệp Đức từ Tam Kỳ.

Các thành viên Đà Nẵng nếu có thể đi được nhắn muathu nhé. Poster cho chương trình văn nghệ gây quỹ của các em:

Chương trình này xem như CSTT tiếp sức cùng các em, mong các em nuôi mãi ngọn lửa yêu thương chia sẻ khi CSTT đã già đi :) hình ảnh của chuyến đi sẽ được muathu cập nhật sớm. Cũng rất xin lỗi cả nhà là post chương trình lên muộn vì muathu đi rong ruổi trên đường suốt tuần qua nên giờ mới post được, tuy nhiên muathu cũng đã nói chuyện với CSTT Đà Nẵng về việc các thành viên có thể đi cùng các em được hay không.

Thật hạnh phúc biết bao khi mỗi chúng ta sinh ra đều có một trái tim biết vui, biết buồn, biết yêu thương và hạnh phúc. "Hạnh phúc là sẻ chia, sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình" - với phương châm đó, Đội Tiền Phong đã luôn tiên phong trong công tác xã hội, bằng tình yêu thương với trái tim nhân ái và nhiệt huyết tuổi trẻ, chúng tôi đã đem màu áo xanh tình nguyện đến khắp muôn nơi, giúp đỡ những mảnh đời bất hạnh.
Một mùa đông nữa lại về với những cơn mưa buồn và gió lạnh. Khi chúng ta còn trong chăn ấm đệm êm, thì đâu đó, vẫn còn những tiếng trẻ em khóc vì lạnh, những nhịp thở không đều của những cụ già đang từng giờ chống chọi với cái rét. Chúng tôi đã đến, đã chứng kiến khung cảnh đau lòng ấy tại Tổ 6 – An Trấn 2 – Bình Sơn – Hiệp Đức – Quảng Nam. Nơi đây vẫn còn lại dư âm chiến tranh, với những người tât nguyền vì bom đạn, sống chủ yếu bằng nghề nông nhưng không đủ điều kiện để canh tác. Mặc dù là vùng đồi núi, đường đi đầy sỏi đá, nhưng đến mùa mưa, những vùng trũng lại bị ngập lụt …
Sau những băn khoăn, trăn trở, Đội Tiền Phong đã biến suy nghĩ thành hành động, quyết tâm thực hiện chương trình. Với hi vọng đem lại niềm tin, động lực cho những người nơi đây, khơi dậy sức sống trên vùng đất nghèo khó này. Chúng tôi sẽ tổ chức quyên góp áo quần ấm cho người già và trẻ em, làm những đoạn đường còn dang dở và đặc biệt là trao các phần quà cho những gia đình có hoàn cảnh khó khăn.

Danh sách ủng hộ của thành viên tại Đà Nẵng:

- Mẹ Baoquan: 3.450.000 VNĐ
- Chị Soni: 60.000 VNĐ (Em nợ chị mà chị bảo em cứ sung công quỹ em sung vào đây luôn chị nhé)
................................

2,801
0
0

muathu

Ðề: (MS133/TT) Ngày 12-13.01.2013 CSTT cùng chung tay với các em đoàn trường ĐHKT Đà Nẵng tặng quà cho các gia đình khó khăn và các em học sinh vượt khó thôn An Trấn 2, xã Bình Sơn, Hiệp Đức, Quảng Na

- Mẹ Bảo Quân: 3.450.000 VNĐ @};-
- Chị Soni: 60.000 VNĐ (Em nợ chị mà chị bảo em cứ sung công quỹ em sung vào đây luôn chị nhé) @};-
- Chị Thảo Sông Hoài: 1.500.000 VNĐ @};-

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Ðề: (MS133/TT) Ngày 12-13.01.2013 CSTT cùng chung tay với các em đoàn trường ĐHKT Đà Nẵng tặng quà cho các gia đình khó khăn và các em học sinh vượt khó thôn An Trấn 2, xã Bình Sơn, Hiệp Đức, Quảng Na

- Mẹ Bảo Quân: 3.450.000 VNĐ @};-
- Chị Soni: 60.000 VNĐ (Em nợ chị mà chị bảo em cứ sung công quỹ em sung vào đây luôn chị nhé) @};-
- Chị Thảo Sông Hoài: 1.500.000 VNĐ @};-
cảm ơn muathu và nhà Đà Nẵng. Hôm qua mọi ng vừa nhắc đến vụ off 3 miền tại Đà Nẵn năm kia . Lại thèm lại mong một ngày đc off nữa đây mua thu ơi.

2,801
0
0

muathu

Hình ảnh chuyến đi Hiệp Đức trao quà của các em đoàn trường Kinh Tế, ngoài các gia đình khó khăn đến nhân quà tại ủy ban, các em còn đi xe máy vào các gia đình ở vùng xa, người già neo đơn trao quà đến tận tay các cô các bác.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

post luôn hai cái giấy khen đi chị , Lần đầu tiền CSTT được khen thưởng :cstt01: