(MS142/CN) 05.03.2009 - Cậu bé 1 tháng tuổi đang chữa bệnh trong Viện Nhi

510
0
0

CSTT_VTNA

(Copy lại từ trang web nơi trước đây CSTT hoạt động online).
********************________________________________________
ALnML
05/03/2009, 11:39 AM
Theo http://phununet.com/Tintuc.aspx?Cat_...4&New_ID=66641

Nhiều mẹ gửi link này đến để các mẹ Hội quán đến thăm. Hôm qua thay mặt Hội quán ty ruoi đã đến thăm và có vài dòng tin tức gửi các mẹ. Mình tạm để topic này tại đây nhé.
05/03/2009, 11:44 AM
Thương cho ông bố nghễnh ngãng này quá! Đêm qua thằng bé đau vết mổ, khóc cả đêm, thế là cứ ngồi bế con, không ngủ một tí nào. Mặt mũi gầy gò, mắt trũng sâu.

Mấy chị cùng phòng nói, may mà mẹ nó về, chứ mấy ngày ở đây, không ai dám rời con ra, vì sợ bà ấy bế và bóp cổ. Thằng bé con cũng không được mẹ cho bú vì sợ con bú thì hết sữa. Thỉnh thoảng lại còn vạch áo, túm ngực thằng bé lôi xem ti nó có to không. Người ta cho tiền thì ném ra ngoài cửa sổ.

Cháu bé bị phình đại tràng. Phẫu thuật lần đầu tiên, nếu ổn định thì 1 tuần sau xuất viện. Bố nó cứ chốc chốc lại sờ vào chỗ bác sĩ cắm mũi truyền dịch, lật ra, lật vào cái băng gạc để xem. Bệnh viện chỉ hỗ trợ cho 1 bữa ăn trưa, còn thì tự túc. Mới đóng 500k viện phí, còn một ít để mua cơm.

Em gửi 2 túi bỉm và 1 hộp sữa cho trẻ sơ sinh, dặn dò kĩ lưỡng cách pha sữa cho con uống. Mà không biết có nhớ không nữa!

2 bố con nằm ở A5, tầng 3, phòng 6 nhé. Phòng đó mọi người thân thiện lắm, ai cũng thương 2 bố con.
05/03/2009, 11:50 AM
Thương cho ông bố nghễnh ngãng này quá! Đêm qua thằng bé đau vết mổ, khóc cả đêm, thế là cứ ngồi bế con, không ngủ một tí nào. Mặt mũi gầy gò, mắt trũng sâu.

Mấy chị cùng phòng nói, may mà mẹ nó về, chứ mấy ngày ở đây, không ai dám rời con ra, vì sợ bà ấy bế và bóp cổ. Thằng bé con cũng không được mẹ cho bú vì sợ con bú thì hết sữa. Thỉnh thoảng lại còn vạch áo, túm ngực thằng bé lôi xem ti nó có to không. Người ta cho tiền thì ném ra ngoài cửa sổ.

Cháu bé bị phình đại tràng. Phẫu thuật lần đầu tiên, nếu ổn định thì 1 tuần sau xuất viện. Bố nó cứ chốc chốc lại sờ vào chỗ bác sĩ cắm mũi truyền dịch, lật ra, lật vào cái băng gạc để xem. Bệnh viện chỉ hỗ trợ cho 1 bữa ăn trưa, còn thì tự túc. Mới đóng 500k viện phí, còn một ít để mua cơm.

Em gửi 2 túi bỉm và 1 hộp sữa cho trẻ sơ sinh, dặn dò kĩ lưỡng cách pha sữa cho con uống. Mà không biết có nhớ không nữa!
Chị ơi, chiều em đi qua viện Nhi, chị cho em xin đ/chỉ phòng bé đang nằm nhé!
05/03/2009, 11:50 AM
ôi, không còn gì để nói nữa, hai bố con nhà này rất cần được giúp đỡ, tội quá chi ơi hay HQ mình đứng ra giúp bố con họ đi, vì nếu chăm sóc tốt chỉ 1 tuần là ra viện, chứ để ông bố này một mình chắc ko xoay sở đựoc đâu ạ, lại là đàn ông nữa. pha sữa, rồi chạy đi chạy lại , một mình thì khó lắm ạ.
05/03/2009, 12:26 PM
Rất may cho chúng mình, cũng là may mắn cho ông bố tội nghiệp. Khoa A5 là nơi Thư làm việc, hội quán đã lại nhờ Thư hàng ngày mua cơm cho anh ấy. Ngoài ra, nếu anh ấy cần thêm gì thì Thư sẽ giúp.

Cảm ơn Thư rất rất nhiều:LoveStruc:!
05/03/2009, 12:37 PM
Tội nghiệp bé quá! Mình xin ủng hộ bé 500k!
05/03/2009, 01:38 PM
Theo http://phununet.com/Tintuc.aspx?Cat_...4&New_ID=66641

Nhiều mẹ gửi link này đến để các mẹ Hội quán đến thăm. Hôm qua thay mặt Hội quán ty ruoi đã đến thăm và có vài dòng tin tức gửi các mẹ. Mình tạm để topic này tại đây nhé.

Chị Loan ơi em gửi tin nhắn cho chị mà hình như nó không đi hay sao ấy, chắc chị không nhận được phải không?
Trường hợp em bé này đáng thương quá đi mất, bố mẹ đều không bình thường như thế rồi không biết sau này bé sẽ ra sao....
Em gửi cho bé 300K, sẽ chuyển khoản sớm cho chị ạ.
05/03/2009, 03:39 PM
Thực sự từ trước đến giờ mình vào WTT nhưng không mấy khi đọc phần này vì không theo dõi. Mấy hôm nay đọc thấy nhiều hoàn cảnh thương quá cơ. HQ cho mình gửi ủng hộ bé Cu 200k nhé. Chiều nay về mình sẽ chuyển tiền vào TK của chị Loan. Mình thì bận con nhỏ nên không đứng ra chung tay cùng các mẹ được. Mình sẽ ck sớm nhé.
05/03/2009, 05:22 PM
Cả nhà ơi, hôm nay em qua viện Nhi lúc 3h, chưa đến giờ nên không được vào. Xin lỗi vì không update thông tin được. Hôm khác em sẽ qua thăm bé sau vậy.
09/03/2009, 08:41 AM
Chiều thứ 7, lúc 18h30 mình qua viện nhi thăm con. Lúc đến thì con đang nằm ngủ, còn bố thì đi ăn cơm, gửi con cho các bác trong phòng trông hộ. Trộm vía, trông con yêu lắm, cái miệng cứ lèm lèm, chắc thèm ti đây mà, vì mổ xong thì truyền nước 2 ngày liên tục rồi, chẳng được ăn gì cả. Trộm vía, nghe bố và các cô chú, bác ở phòng đó nói con ăn được và rất ngoan, chỉ ăn rồi ngủ thôi, không quấy khóc. Chắc là con biết thân biết phận nên không quấy khóc để bố đỡ vất vả đây mà. Nghe bố nói, có thể trong tuần này bác sĩ sẽ cho ra viện.
Cầu mong cho bé chóng bình phục, cầu cho cả mẹ bé đỡ bệnh để con được sống trong tình yêu thương của mẹ.
09/03/2009, 03:52 PM
2 bố con cháu vừa đi taxi về nhà vì bệnh viện không có xe. Bảo đi xe khách cho tiết kiệm nhưng bố nhất định không nghe vì sợ đường xa, con mệt, hai bố con nhiều đồ lại mang theo tiền, sợ mất:Smiling:. Từ đây về Bắc Kạn khoảng 170km, đường xá thuận tiện chắc đi mất khoảng 4 tiếng. Trộm vía cháu ngoan và tiêu hóa được :Angel:nên bác sĩ cho xuất viện sớm, dặn dò bố về chăm con cần thận, nhưng về nhà, không biết mẹ cháu sẽ chăm sóc như thế nào?? Đây mới thật sự là điều đáng lo:Worried:!!

Cháu được miễn toàn bộ viện phí, chỉ phải nộp tiền nội trú thôi. Bố cháu cũng nhận được hơn 10 triệu tiền ủng hộ của mọi người, khoản tiền tương đối lớn để lo thuốc thang, sữa bỉm cho cháu. Tạm thời như vậy ạ, về đến nhà bố sẽ điện thoại cho em để thông tin về chuyến đi.

Chi phí cho cháu: Sữa, bỉm: 200k.

Cảm ơn các bố, mẹ đã dành nhiều sự quan tâm và tình thương cho cháu:LoveStruc:!
10/03/2009, 08:14 AM
Cầu mong cho con mau bình phục và phát triển khoẻ mạnh. Cầu mong cho mẹ con luôn tỉnh táo để chăm sóc yêu thương con. Cám ơn metyruoi và các mẹ hội quán đã luôn sát bên con những ngày khó khăn nhất.
10/03/2009, 08:46 AM
Xin lỗi các bạn, mấy hôm mình bận quá mà lại không cầm stk của bác Loan về nên chưa ck được. Bây giờ mình mới lên đây để lấy stk của bác Loan. Chiều về mình sẽ ck sớm nhé. Cảm ơn mấy mẹ nhé.
10/03/2009, 09:17 AM
Cảm ơn trời đất , cảm ơn các mẹ WTT , gửi mẹ Tyruoi :LoveStruc:đọc tin này mừng rơi nước mắt, cầu mong mẹ con mau lành bệnh để chăm sóc con tốt hơn, cầu mong bé mau khoẻ, hay ăn chóng lớn
11/03/2009, 08:49 AM
Cảm ơn các mẹ rất nhiều vì đã chăm sóc con chu đáo quá. Con khỏe lên là mừng rồi. Sáng nay mình đã ck số tiền 200k vào tk của chị Loan từ số tk 0491001525087 để ủng hộ em bé. Nhờ chị Loan check lại giúp em nhé. Cảm ơn tấm lòng của các mẹ trong HQ rất nhiều đã rất nỗ lực để giúp đỡ các con đỡ, có thêm nguồn động viên để chiến đấu với khó khăn và bệnh tật.