(MS161/CN) 01.8.2009 - Bé Đức Mạnh ở tổ 21, Hòa Hiệp Nam, Liên Chiểu, Đà Nẵng bị bệnh u nguyên bào thần kinh cần giúp đỡ để chuyển lên bv tuyến trên

2,801
0
0

muathu

Ðề: Đà Nẵng: Bé Đức Mạnh bị bệnh U nguyên bào thần kinh cần giúp đỡ để đưa lên bệnh viện tuyến trên gấp

Sáng nay Bác sĩ Bv Nhi đồng đã cho gia đình biết kết quả sinh hóa của bé: u sau phúc mạc ác tính.
Bé phải được hóa trị 1 thời gian khoảng từ 6 tháng đến 1 năm sau đó trở lại Nhi đồng phẫu thuật bỏ khối u.
Bs đã tư vấn cho gia đình 2 phương án có thể vào thuốc cho bé tại 2 bv
1/ Chuyển bé sang bv Ung Bướu TP.
2/ Về lại bv Đà Nẵng.

Vì hoàn cảnh gia đình khó khăn và còn 1 em gái của bé Mạnh hiện đang gửi bà nội nên gia đình chọn phương án 2. Như vậy Đà Nẵng cùng nắm tay với con nhé.
Sau khi cùng bàn với chị muathu, SG thay nhà mình gửi tặng gia đình bé cp đi về 1000k
Em gửi tặng bé 200k và sữa.

Gia đình bé gửi lời cảm ơn đến nhà mình @};-
:cstt08:
Saomai ơi gửi em này @};-@};-@};-@};-@};- nhà Đà Nẵng sẽ cùng gia đình giúp con vượt qua kho khăn này.

2,801
0
0

muathu

Ðề: Đà Nẵng: Bé Đức Mạnh bị bệnh U nguyên bào thần kinh cần giúp đỡ để đưa lên bệnh viện tuyến trên gấp

@All: Đức Mạnh đã về và nhập viện Đà Nẵng, các mẹ Đà Nẵng sẽ sắp xếp và vào thăm con sớm.

@Saomai: Chị vừa chuyển đến em số tiền 1000K em đã gửi đến gia đình hôm đưa Đức Mạnh về Đà
Nẵng.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Ngày 20.08 nhận của sweetlily số tiền 200K

780
0
0

memynhi

@muathu: cho em ủng hộ 300K cùng lo cho bé nhé

2,801
0
0

muathu

Ngày 12/09 nhận 300K từ Memynhi giúp bé Đức Mạnh :x:x:x

Con đã vô thuốc lần 2, đáp ứng thuốc tốt và đang về ở nhà chứ không nằm viện.

2,801
0
0

muathu

Muathu cũng tổng kết trường hợp bé Mạnh, dự định nhà mình giúp con nếu con chưa trị ở Sài Gòn, nhưng sau khi khám BS chuyển về Đà Nẵng điều trị, Đà Nẵng con có bảo hiểm y tế nên nhà mình chỉ giúp con chi phí đi về từ Sài Gòn:

Thu:

Nhận từ Songthao 200K @};-
Nhận từ Me Titdng 100K @};-
Nhận từ Memynhi 300K @};-
Nhận từ Sweetly 200K @};-

Tổng thu 800K.

Chi: Sau khi cùng bàn với chị muathu, SG thay nhà mình gửi tặng gia đình bé chi phí đi về Đà Nẵng 1000k

Tồn quỹ: -200K số tiền này sẽ được trích từ quỹ chung. Chị AL&ML nhớ trừ hộ em nhé @};-@};-@};-