(MS163/CN) 06.08.2009 - Bé Trần Thị Hà - Hà Tĩnh bị tim bẩm sinh cần giúp đỡ

1,849
0
0

BB&C

Ðề: Bé Trần Thị Hà - Hà Tĩnh bị tim bẩm sinh cần giúp đỡ

Vậy là con đang trên đường về quê mẹ rồi, về nơi con đã được sinh ra và lớn lên trong tiếng ru của mẹ. Ngủ ngon con nhé.

Con đi quá đột ngột, mình vẫn nhớ rõ nụ cười của con khi mình đến thăm lần đầu tiên. Con ngây thơ cười đùa với các bạn mà không hề vướng bận gì đến bệnh tật của mình. Nhìn nét ngây thơ của con, sự hôn nhiên của con, mình mơ đến một ngày khi con được đến trường khỏe mạnh, chạy nhảy vui đùa cùng các bạn. Không còn cảnh mẹ chở đến trường, con nằm dài trên ghế nhìn các bạn chơi, không còn cảnh vừa được mẹ đưa đến trường, mẹ vừa về chưa đến nhà cô giáo đã gọi đến đón con về vì con tím tái không thở được.

Nhưng ước mơ của chúng mình đã không thành. Công lao nuôi dưỡng 9 năm trời của bố mẹ đã mất. Nhìn cảnh anh chị khóc ngất mình không nín lòng nổi.

Mỗi khi một trường hợp nào được quỹ hỗ trợ được khỏe mạnh trở lại, gia đình mừng vui hạnh phúc 10 lần thì chúng mình cũng vui mừng hạnh phúc đến chín lần rưỡi. Khi một trường hợp nào không qua khỏi, gia đình đau đớn trăm lần thì lòng chúng mình cũng nát tan không kém.

Vẫn tự an ủi mình rằng phải cố gắng để tiếp tục nhưng sao thấy yếu đuối thế này?

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Biết tin từ chiều mà chẳng dám vào nói gì cả. Đau lòng quá. Lại thêm một bé nữa ra đi. Cầu mong cho con được siêu thoát. Đến nơi bình yên, không con đau đớn con nhé. :((

Chị Loan, chị BB&C ơi, cố lên các chị nhé. Chỉ biết cùng nắm tay nhau để thêm sức mạnh, để xua đi những phút cảm thấy lạnh giá và yếu đuối thôi. Mong các chị luôn vững vàng để đi tiếp con đường phía trước :x

1,904
0
36

291179

Active Member

Em chẳng biết nói gì :(

2,080
0
0

Cái gì vậy, chuyện gì vậy, hôm qua đọc bài của Chị BBC bảo bé đang nằm ở phòng hồi sức, chị Ánh còn đang vào mua thuốc mà . Sao lại vậy được. Em kg tin đâu .

798
0
0

cifmoon

Nghe tin mà bàng hoàng, cầu mong con sẽ gặp được nhiều may mắn ở thế giới bên kia @};-

1,018
0
0

mymy

Sao lại thế này hả trời :(

275
0
0

minhnhat

Ôi! :(( Đau lòng quá con gái bé nhỏ ơi , con sớm lên thiên đường con nhé.
Mong gia đình con vượt qua nỗi đau này.

610
0
0

MinhMinh

Vậy là con đang trên đường về quê mẹ rồi, về nơi con đã được sinh ra và lớn lên trong tiếng ru của mẹ. Ngủ ngon con nhé.

Con đi quá đột ngột, mình vẫn nhớ rõ nụ cười của con khi mình đến thăm lần đầu tiên. Con ngây thơ cười đùa với các bạn mà không hề vướng bận gì đến bệnh tật của mình. Nhìn nét ngây thơ của con, sự hôn nhiên của con, mình mơ đến một ngày khi con được đến trường khỏe mạnh, chạy nhảy vui đùa cùng các bạn. Không còn cảnh mẹ chở đến trường, con nằm dài trên ghế nhìn các bạn chơi, không còn cảnh vừa được mẹ đưa đến trường, mẹ vừa về chưa đến nhà cô giáo đã gọi đến đón con về vì con tím tái không thở được.

Nhưng ước mơ của chúng mình đã không thành. Công lao nuôi dưỡng 9 năm trời của bố mẹ đã mất. Nhìn cảnh anh chị khóc ngất mình không nín lòng nổi.

Mỗi khi một trường hợp nào được quỹ hỗ trợ được khỏe mạnh trở lại, gia đình mừng vui hạnh phúc 10 lần thì chúng mình cũng vui mừng hạnh phúc đến chín lần rưỡi. Khi một trường hợp nào không qua khỏi, gia đình đau đớn trăm lần thì lòng chúng mình cũng nát tan không kém.

Vẫn tự an ủi mình rằng phải cố gắng để tiếp tục nhưng sao thấy yếu đuối thế này?
MÌnh cảm nhận được nỗi đau của các bạn, thương bé, thương gia đình bé, thương cả các bạn nữa. Các bạn ơi! Mong các bạn chóng bình tâm nhé!
Cầu mong con sớm siêu thoát!

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Chị cũng buồn quá L ơi. Chị không cứng rắn như em nghĩ đâu.

420
0
0

Sông Cấm

Trời ơi hôm qua còn vừa nhận được tin con đã mổ xong thở phào nhẹ nhõm, thế mà chiều nay lại có tin này, buồn quá các mẹ ơi, còn chưa kịp vào thăm con. Thôi tiễn đưa con về quê về nơi yên nghỉ cuối cùng. Con đã kịp gặp mẹ BB&C, được có duyên phận với các mẹ CSTT, chỉ tại số con thiếu may mắn thôi. Hãy ngủ ngon con nhé. Hoa hồng và tình yêu tặng cho con.

780
0
0

memynhi

Con đã trở thành thiên thần bay lên trời cao, vui đùa trong cuộc sống mới với hạnh phúc vĩnh hằng, không âu lo các mẹ ơi. Các mẹ vẫn còn nhiều trọng trách, khỏe lên và vững tin lên nhé :cstt09:

67
0
0

childlike mother

:(:(
Mỗi lần vào, lại thấy buồn....
Chúc bé ngoan ngủ ngon....:x:x

251
0
0

Me Mickey

Lâu nay em bận quá không về nhà được, nhưng em không tin là lại nhận được những tin buồn thế này đâu. Buồn quá, cầu chúc cho con được siêu thoát.

535
0
0

MeoGiaHp

Ôi, mấy hôm nay nhiều việc, em chỉ vào nhà được tầm đầu giờ hoặc cuối giờ, giờ vào đọc tiếp thông tin về bé thì ......
Hà ơi, cầu chúc cho con được siêu thoát

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Thu
Ngày 06.08 nhận từ TK số tiền 500K của bebihva
Ngày 09.08 nhận từ mẹ Hiếu và Việt Anh số tiền 300K.
Ngày 11.08 nhận từ TK...3820 số tiền 200k của minhnhat
Tổng thu 1000K

Chi
Ngày 11.08 chi mua hộp sữa Pediasure (BBC) 400K
Ngày 11.08 trợ giúp gia đình tiền xe đưa con về quê 2000K (T&G)
Tổng chi 2400K

Trích quỹ chung số tiền là
2400K - 1000K = 1400K

Không biết nói gì hơn xin phép được khép topic này tại đây và chuyển sang phần đã thực hiện.