(MS201/CN) 23.02.2010 - Gia đình Bé Thảo - Bình Sơn - Quảng Ngãi bị tai nạn cần giúp đỡ thương tâm

1,018
0
0

mymy

Gia đình anh Võ Văn Quang 47 tuổi và chị Nguyễn thị Kim Phượng 41tuổi ở Bình Chánh, Bình Sơn, Quảng Ngãi có 3 người con, bé lớn nhất là Nguyễn thị Thu (Thanh) Thảo – đang học lớp 5 trường Tiểu học Bình Chánh, bé thứ 2 là Võ Văn Nguyên – học lớp 4 cùng trường và bé Võ thị Viên – đang học mẫu giáo.

Vào sáng mồng 2 tết vừa qua, anh Quang chở 3 con về nhà ngoại thắp nhang trên đường đi về khoảng 9-9h30 sáng lúc băng qua đường gần cây xăng Dốc Sỏi – Quảng Ngãi thì bị xe khách tuyến Hà Nội – Sài Gòn tránh xe máy tông vào xe của 4 cha con. Hậu quả là bé Nguyên tử vong tại chỗ, còn anh Quang, bé Thảo và bé Viên đã được bệnh viện Quảng Ngãi chuyển ra Đà Nẵng.

Anh Quang hiện đã qua cơn nguy hiểm, anh bị chấn thương vùng ngực, tháo khớp 1 ngón chân trỏ, gãy xương sườn và gãy xương bàn chân. Không biết bao giờ mới có thể lao động lại được.

Bé Viên may mắn hơn mặc dù cũng bị xây xát toàn thân nhưng không ảnh hưởng hưởng đến xương chỉ bị phần mềm, con còn nhỏ quá nhớ mẹ, vết thương khó chịu khóc quấy nên gia đình đã xin cho con về nhà với mẹ để có người dỗ dành chăm sóc và điều trị vết thương phần mềm.

Nặng nhất hiện nay là bé Thảo, con đang nằm ở phòng hồi sức đặc biệt gia đình cũng không được vào thăm, cần gì thì bác sỹ gọi vào rồi lại ra chứ không được ở lại lâu. Sáng nay em có nhờ người quen vào phòng đặc biệt thăm bé thì được biết bé hiện vẫn đang còn hôn mê, đã chụp citi 3 lần chẩn đoán chấn thương sọ não, máu tụ…tình hình rất nặng và cũng chưa thể phẫu thuật được. Gia đình ở ngoài cũng không biết được tin tức gì hơn.

Gia đình anh Quang thuộc diện hộ nghèo, được ông bà cho 1 sào đất, ngoài ra ai thuê đâu làm đấy nên thu nhập cũng chẳng có bao nhiêu, gia đình đang ở nhờ nhà bà nội nhưng cơn bão vừa rồi cũng cuốn bay nhà mất rồi.

Trưa em gặp ông ngoại và cậu của bé nên có những thông tin về thu nhập cũng như bảo hiểm thì người nhà cũng không biết cụ thể thế nào vì bảo mấy năm trước thì bé Thảo được bảo hiểm hay hỗ trợ gì đó của Đông Tây hội ngộ, nhưng năm này không có nên cả gia đình bị tai nạn hình như chẳng ai có bảo hiểm gì hết, giờ gia đình phải tự trang trải. Chủ xe gây ra tai nạn có đưa cho gia đình 20triệu và bữa đến chừ không thấy tới lui gì nữa. Còn lại anh em cô bác trong gia đình ai có bò, heo, gà gì cũng bán để hỗ trợ thêm chi phí chữa trị cho 3 cha con và đám tang cho bé Nguyên.

Anh Quang cũng không biết là bé Nguyên đã mất và bé Thảo đang trong tình trạng nguy kịch, cứ bảo người nhà nhớ mua cháo và sữa cho các cháu. Cũng không biết vợ anh ở nhà như điên như dại vì tai nạn

Em nợ hình của trường hợp này cả nhà nhé, vì bé Thảo thì không vào được còn anh Quang thì gia đình đang cố giấu chuyện nên em không gặp trực tiếp sợ anh suy đoán lung tung là chắc có chuyện chẳng lành nên có người lạ đến thăm.

Cả nhà mình chung tay giúp gia đình bé với ah. (Thực sự là từ lúc ở bệnh viện về đến giờ em cũng không biết phải làm như thế nào nữa).

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,801
0
0

muathu

Ðề: Gia đình Bé Thảo - Bình Sơn - Quảng Ngãi bị tai nạn cần giúp đỡthương tâm

Trưa em gặp ông ngoại và cậu của bé nên có những thông tin về thu nhập cũng như bảo hiểm thì người nhà cũng không biết cụ thể thế nào vì bảo mấy năm trước thì bé Thảo được bảo hiểm hay hỗ trợ gì đó của Đông Tây hội ngộ, nhưng năm này không có nên cả gia đình bị tai nạn hình như chẳng ai có bảo hiểm gì hết, giờ gia đình phải tự trang trải. Chủ xe gây ra tai nạn có đưa cho gia đình 20triệu và bữa đến chừ không thấy tới lui gì nữa. Còn lại anh em cô bác trong gia đình ai có bò, heo, gà gì cũng bán để hỗ trợ thêm chi phí chữa trị cho 3 cha con và đám tang cho bé Nguyên.
Muathu vừa gọi cho cậu em làm ở Đông Tây Hội Ngộ, bé Thảo được Đông Tây hội ngộ hỗ trợ đi học được 3 năm chứ không phải bảo hiểm của Đông tây như ông ngoại Thảo nói, vì trường hợp này cậu ấy là người làm trực tiếp nên biết gia đình bé rất khổ, khố lắm lắm nên Thảo mới nhận được trợ cấp đi học của tổ chức này :(

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Đầu năm nghe chuyện nhà Anh Quang cùng các con mà không biết nói gì.
Mong sao gia đình Anh sớm qua thử thách này. @};-

Mong con trai sớm siêu thoát. Linh ứng phù hộ cho ba , chị gái cùng em gái. :whileflower03

Em gửi gia đình Anh Quang 200k mong giúp gia đình chút ít .

228
0
0

blanch

Đọc báo thấy thống kê, gần 300 ca tử vong vì TNGT trong kỳ Tết này !

BL xin góp chút đỉnh 200k nhờ Muathu chuyển giúp (ngày mai sẽ chuyển)

81
0
0

lamngocnguyen

em xin góp số tiền ít ỏi 200k. nhờ bạn susu nhận giúp ạ

780
0
0

memynhi

Em xin góp 500K cùng với mọi người giúp gia đình anh Quang. Mong sớm có tin lành cho Thảo.

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

Mymy ơi cho a gửi 500k cho các cháu.
@Nhà Đà nẵng: các bạn có tk ở vietinbank thì cho mình xin số tk nhé. Mình ko có thẻ của VCB :((

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Một chị bạn làm ở MP Kosé Đà nẵng gửi bé Thảo 50k. Mong con gái sớm khỏe.
cám ơn chị.@};-

31
0
0

congchuanari

Đầu năm nghe chuyện nhà Anh Quang cùng các con mà không biết nói gì.
Mong sao gia đình Anh sớm qua thử thách này. @};-

Mong con trai sớm siêu thoát. Linh ứng phù hộ cho ba , chị gái cùng em gái. :whileflower03

Em gửi gia đình Anh Quang 200k mong giúp gia đình chút ít .
Gon& nari nhờ chị Susu chuyển dùm 200k cho gia đình giúp em với nhé, Gon&Nari cũng cầu chúc cho bé Thảo sớm qua cơn nguy kịch, mong anh Quang và gia đình cố gắng vượt qua nỗi đau lớn này

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

em cũng xin góp 200k gọi là một chút tấm lòng, em nhờ chị Loan chuyển giúp ạ.

311
0
0

yingtiti

Em xin gửi 200k tới gia đình bé.Mong anh và các bé nhanh chóng bình phục và sớm vượt qua nỗi mất mát!CHo em hỏi em sẽ chuyển khoản cho ai ?

2,801
0
0

muathu

Ngày 24/02 nhận 200K từ chị Blanch gửi tặng bé Thảo
Ngày 24/02 nhận 500K từ Shortee2009 tặng bé Thảo
Ngày 24/02 nhận 500K từ Mít và Nem tặng bé Thảo

@};-@};-@};-@};-@};-

1,018
0
0

mymy

Sáng nay em vừa gọi cho gia đình thì được biết:
Anh Quang đã đỡ hơn rồi, mặc dù vẫn chưa ngồi dậy được nhưng do bệnh viện Đà Nẵng quá đông không đủ giường nên bệnh viện đã cho anh chuyển viện về bệnh viện Quảng Ngãi để điều trị vết thương tiếp ah. Nhưng giờ gia đình anh neo người không thể chăm 2 cha con ở 2 tỉnh khác nhau nên gia đình đã xin cho anh qua khu dịch vụ của bệnh viện. Chi phí thuốc điều trị thì như nhau nhưng phải nộp thêm tiền giường là 80K/ngày.

Còn bé Thảo thì vẫn chưa có gì tiến triển hơn, chiều hôm qua gia đình vừa nộp thêm cho bé viện phí là 8,7 triệu nữa :(.Gia đình cũng chỉ biết thế, để chiều nay em nhờ người quen vào thăm và hỏi thêm các bác sỹ về con rồi sẽ báo cho cả nhà ah.

1,018
0
0

mymy

@Dongnat: em không có TK Viettin anh ơi :cstt09::cstt09:

408
0
0

bachan910

bachan xin được gửi tới Gđ bé Thảo 500k. Nhờ chị muathu check tk dùm ạ (.. 2558)! Cảm ơn chị! @};-

2,801
0
0

muathu

Muathu gom vào để đỡ tổng kết sau:

Ngày 24/02 nhận 200K từ chị Blanch gửi tặng gia đình bé Thảo
Ngày 24/02 nhận 500K từ Shortee2009 tặng gia đình bé Thảo
Ngày 24/02 nhận 500K từ Mít và Nem tặng gia đình bé Thảo
Ngày 25/02 nhận 200K từ yingtiti tặng gia đình bé Thảo
Ngày 25/02 nhận 500K từ bachan910 tặng gia đình bé Thảo
Ngày 25/02 nhận 500K từ Memynhi tặng gia đình bé Thảo

@};-@};-@};-@};-@};-

679
0
0

songthao

Muathu ơi, kiểm tra giúp em nhé. Em chuyển 200k ủng hộ gia đình anh Quang. Đuôi TK 239. Thanks Lý Mama.
Hy vọng mọi chuyện sẽ ổn với nhà anh Quang.:whileflower01

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Cho em gửi 200K tới gia đình bé Thảo với ạh. Chiều nay đi làm về em chuyển khoản cho chị Loan từ TK đuôi ... 6146 nhé! Cầu mong cho con sớm tai qua nạn khỏi.