(MS207/CN) 16.3.2010 - Sài Gòn: Giúp bé Võ Phan Ngọc Hiển sn 2004 ngụ tại 822/1, ấp Kinh Ngây, Đại Hải, Kế Sách, Sóc Trăng - tim bẩm sinh (CODM)

1,528
0
0

saomai

Bé Võ Phan Ngọc Hiển sinh ngày 08/01/2004 con anh Võ Sáng Minh ngụ tại 822/1, ấp Kinh Ngây, xã Đại Hải, huyện Kế Sách, tỉnh Sóc Trăng. Từ khi sinh đến nay bé thường xuyên ra vào bệnh viện do sức khỏe yếu, bác sĩ chuẩn đoán bé bị tim bẩm sinh.
Hoàn cảnh gia đình khó khăn, bố làm công nhân, mẹ làm thuê, thời gian gần đây được sự giúp đỡ của mọi người xung quanh nên anh chị đưa bé lên thành phố khám tại bệnh viện Tâm Đức. Tại đây các bác sĩ kết luận về bệnh của bé như sau:
-Tồn tại ống Động mạch.
-Chỉ định mổ: + Cắt ống động mạch
+ Hoặc đóng ống động mạch bằng dụng cụ
-Chi phí phẫu thuật: 15.200.000đồng
-Ngày nhập viện 18/03/2010
Một số tiền rất lớn đối với gia đình bé Hiển, rất mong thêm một lần tấm lòng của cả gia đình CSTT mở ra đón nhận và giúp đỡ bé vượt qua ca mổ để bé có được trái tim khỏe mạnh vui khỏe đến trường cùng bạn bè đồng trang lứa.
Xin cảm ơn cả nhà.@};-:love:

Saomai sẽ gửi ảnh của bé đến mọi người khi bé lên đến viện, hiện nay có ảnh nhưng không chụp lại qua ảnh, cả nhà thông cảm.@};-:love:

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: Sài Gòn: Giúp bé Võ Phan Ngọc Hiển sinh năm 2004 ở Sóc Trăng phẫu thuật tịm

- Thu – Chi = 3,700k.

- Tiền thu thừa của các thành viên tham gia chuyến đi là 750k. Sau khi trừ tiền mua hoa quả, bánh sinh nhật, nước uống, chi phí cho trò chơi còn lại 750k – 520k = 230k ủng hộ chuyến đi .

- Ngoài ra, các tiết mục đàn & hát do chị CTB & em Kukumalu chủ trì đã thu hoạch ngoài mong đợi với số tiền 1,000k.

Vậy tổng tiền UH còn lại là 3,700k + 230k + 1,000k = 4,930k

Số tiền này sẽ được ủng hộ cho 1 TH nhập viện mổ tim tại SG đúng ngày SN CSTT 18.03 với lời cầu chúc ca mổ sẽ thành công tốt đẹp @};-

Xin cảm ơn cả nhà mình :x:x:x:x:cstt08:
Ngày 16.03 nhận số tiền từ chuyến đi Thịnh Đại và Ninh An là 4930K

Như vậy đây là trường hợp CSTT sẽ trợ giúp để kỷ niệm 1 năm thành lập ngôi nhà CSTT của chúng mình. Mong rằng trái tim bé Võ Phan Ngọc Hiển sẽ sớm bình phục và tháng 9.2010 con sẽ được cùng các bạn đến trường.
Số tiền giúp bé sẽ được trích quỹ CSTT.
Cảm ơn Saomai và các bạn SG.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
163
0
16

Muaxuannho

Member

Như vậy đây là trường hợp CSTT sẽ trợ giúp để kỷ niệm 1 năm thành lập ngôi nhà CSTT của chúng mình. Mong rằng trái tim bé Võ Phan Ngọc Hiển sẽ sớm bình phục và tháng 9.2010 con sẽ được cùng các bạn đến trường.
Số tiền giúp bé sẽ được trích quỹ CSTT.
Cảm ơn Saomai và các bạn SG.
Chị Loan ơi, trích giúp em 400K bồi dưỡng thêm cho bé sau ca mổ với ạ
Cầu mong con qua ca mổ tốt đẹp
Mừng sinh nhật CStt :)

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Chị Loan ơi, trích giúp em 400K bồi dưỡng thêm cho bé sau ca mổ với ạ
Cầu mong con qua ca mổ tốt đẹp
Mừng sinh nhật CStt :)
Ngày 17.03 nhận từ Muaxuannho số tiền 400K

1,528
0
0

saomai

Ðề: Sài Gòn: Giúp bé Võ Phan Ngọc Hiển sinh năm 2004 ngụ tại 822/1, ấp Kinh Ngây, xã Đại Hải, huyện Kế Sách, tỉnh Sóc Trăng phẫu thuật tim

Ngày 17/03
-Nhận của Shortee2009 tặng bé 1000k:love:

2,204
1
0

Nikki

Ðề: Sài Gòn: Giúp bé Võ Phan Ngọc Hiển sinh năm 2004 ngụ tại 822/1, ấp Kinh Ngây, xã Đại Hải, huyện Kế Sách, tỉnh Sóc Trăng phẫu thuật tim

Bác ơi...em xin góp 200k ạ và sẽ cùng bác góp chút sức để giúp bé :cstt01:

1,528
0
0

saomai

Bé Hiển đã nhập viện Tâm Đức sáng nay, hiện bác sĩ đang cho làm một số xét nghiệm và xếp lịch mổ.
Hình ảnh của bé sẽ được bạn Nikki gửi đến cả nhà.
Chị Blanch ơi, mọi việc gửi vào tay chị nhé@};-:love:

2,204
1
0

Nikki

Bé Hiển đã nhập viện tim Tâm Đức từ sáng hôm qua 18/3 với sự giúp đỡ nhiệt tình của mọi người và các bác sĩ, hôm qua chị Saomai đã cùng bé vào viện và sẽ thông báo lịch mổ ngay khi được biết

Bé Hiển dễ thương lắm, rất thông minh, lanh lợi

Hiển và bố

Đây là phiếu thu của bệnh viện

Cận cảnh (em ko biết PTS cho rõ, nên mọi người thông cảm giúp ạ :p)

1,528
0
0

saomai

Bác sĩ vừa cho biết bé Hiển sẽ vào phòng mổ chiều nay, ca thứ 2 nên thời gian chưa xác định vì phụ thuộc vào ca đầu tiên xong vào lúc nào.
Cả nhà mình cùng cầu chúc cho ca mổ thành công nhé.:love:
Mong bé khỏe:love:

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Cầu chúc ca mổ thành công. Mong con trai mạnh mẽ nhé. :x :x :x

295
0
0

MeMilo_Ca Cao

Mong ca mổ thành công tốt đẹp và con trai có một trái tim khỏe mạnh tiếp tục bước vào đời:)

130
0
0

Little pineapple

Chúc ca mổ thành công....Chúc con trai sẽ có 1 trái tim khỏe mạnh@};-

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Ngày 18.03 nhận từ TK số tiền 200 k cua Little pineapple
Chúc ca mổ thành công.

228
0
0

blanch

15:30 hôm qua bé được đưa vào phòng phẫu thuật. 17:30 BL có vào thăm thì vẫn chưa có thông tin gì về bé. Sáng nay bố của bé có cho biết bác sĩ bảo hôm nay sẽ cho bé ra trại. Ơn Trời, như vậy là mọi việc đã ổn. Có thông tin gì mình sẽ post sau.

431
0
0

luongtam

Chúc ca mổ thành công.
Chị ủng hộ 300K. Chuyển khoản cho em sau nhé. Đợt này chị đang bận quá.

228
0
0

blanch

Bé Hiển đã chuyển ra phòng 203. Vừa ngồi dậy được là nhóc đã ra ngoài chơi với các bạn :). Hiện nay Dì của Hiển lên thay cho Cha bé về quê đi làm. Nhóc gởi nụ cười thật tươi đến gia đình CSTT đây ạ.

2
0
0

sminhst

Xin thay mặt gia đình chân thành cảm ơn các Cô, Chú, Bác và các Anh, Chị đã giúp cho con trai em có được trái tim khỏe mạnh. Xin tự giới thiệu, em là ba của bé Ngọc Hiển ở Sóc Trăng. Và hiện đang là thành viên của http://chiasetinhthuong.org. Xin chúc CSTT ngày càng phát triển lớn mạnh. Em sẽ là thành viên tuyên truyền cho ngày càng có nhiều người hơn biết về CSTT và càng có nhiều người trở thành thành viên của http://chiasetinhthuong.org

228
0
0

blanch

Sáng nay Hiển được siêu âm và khám lại. Lẽ ra là bé được xuất viện chiều nay nhưng vì bác Hiệp trong phòng phẫu thuật nên sáng mai bé mới về. BL thay mặt CSTT gửi mẹ con bé 1000k phụ giúp tiền xe về và còn phải lên tái khám vài lần nữa. Mẹ bé xúc động và gửi lời cảm ơn CSTT rất nhiều.
Chúc cả nhà về vui vẻ. Chúc con trai khỏe mạnh, chuẩn bị sắp tới vào năm học đầu đời thật tốt nhé. Học thật giỏi mới có thể làm bác sĩ như con mong ước. Ah, kể lại cho cả nhà nghe con trai nói với cô bác sĩ siêu âm thế này: bác sĩ đã đẹp mà còn làm bác sĩ nữa ! :D

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Xin phép cả nhà mình tổng kết :
Thu : Ngày 16.03 nhận số tiền từ chuyến đi Thịnh Đại và Ninh An là 4930K
Ngày 17/03 Saomai nhận của Shortee2009 tặng bé 1000k
Tổng thu 6530K
Chi
Ngày 18.03 Nộp chi phí phẫu thuật: 15.200.000đồng
Ngày 26.03 : Blach thay mặt CSTT gửi mẹ con bé 1000k phụ giúp tiền xe về và còn phải lên tái khám vài lần nữa. .
Tổng chi 16200K

Trích quỹ chung 16200k - 6530k = 9670K.
Xin cảm ơn các bạn Sài Gòn, cảm ơn các bố các mẹ đã chung tay @};-

Saomai : Chị tạm tổng kết như vậy, chi gọi em ko đc em xem còn phần chi nào thiếu để bổ sung nhé.

1,528
0
0

saomai

Xin phép cả nhà mình tổng kết :
Thu : Ngày 16.03 nhận số tiền từ chuyến đi Thịnh Đại và Ninh An là 4930K
Ngày 17/03 Saomai nhận của Shortee2009 tặng bé 1000k
Tổng thu 6530K
Chi
Ngày 18.03 Nộp chi phí phẫu thuật: 15.200.000đồng
Ngày 26.03 : Blach thay mặt CSTT gửi mẹ con bé 1000k phụ giúp tiền xe về và còn phải lên tái khám vài lần nữa. .
Tổng chi 16200K

Trích quỹ chung 16200k - 6530k = 9670K.
Xin cảm ơn các bạn Sài Gòn, cảm ơn các bố các mẹ đã chung tay @};-

Saomai : Chị tạm tổng kết như vậy, chi gọi em ko đc em xem còn phần chi nào thiếu để bổ sung nhé.
Nhận của Nikki tặng bé 200k:love: