(MS211/CN) 13.4.2010 - Quảng Nam: Bé Nguyễn Thị Phượng sn 1995, trú tại thôn Bàn Sơn, Duy Xuyên, Quảng Nam bị bệnh nặng cần giúp đỡ

2,801
0
0

muathu

Bé Nguyễn Thị Phượng (sinh 10/12/1995), trú tại thôn Bàn Sơn -Duy Phú -Duy Xuyên -Quảng Nam. Phượng đã bị bệnh hơn 3 năm rồi mà gia đình chưa có điều kiện để điều trị, mãi đến tháng 2 vừa rồi bé không thể đi học bằng đôi chân của mình nữa mà phải nhờ bố đưa đến trường, cách đây 1 tháng thì không thể đến trường được vì cơn đau hành hạ, nên gia đình mới chuyển đi viện. Sau nhiều lần chuyển viện đến nay đã chuyển vào bệnh viện chợ Rẫy, hiện Phượng đang nằm ở phòng số 1- 3B1 giường 01 khoa ngoại thần kinh, lầu 3, bệnh viện chợ Rẫy.

Phucuong_pro đã đến thăm nhà bé, gia đình rất ngèo, bố mẹ bé Phượng đã ngoài 50, gia đình đông con, có 2 con rời quê vào làm công nhân may trong thành phố nuôi một em cũng đang học trong TP, còn hai con ở nhà đang còn đi học là một bé lớp 12 và Phượng, thêm một cụ bà 80 tuổi, cuộc sống gia đình trông chờ vào bố mẹ Phượng, giờ con ốm gia đình phải bán bò nuôi để cày ruộng lấy tiền đưa con đi chữa chạy, viện phí đã nộp cũng khá cao, các anh chị đã chạy vạy cũng nhiều.

Saomai đã vào thăm con, BS có nói con bị bệnh tổn thương đốt sống, chèn ép bàng quang…gây liệt chân (Saomai có nhờ muathu ghi chính xác căn bệnh, nhưng do ghi trên tờ giấy ghi chú, và quá nhiều tờ gi chú trên bàn làm việc nên lạc mất sorry cả nhà nhé)

Nhờ Saomai post hình và diễn tiến điều trị của bé Phượng, cả nhà ơi mình giúp Phượng nhé để con có thể tiếp tục đến trường như các bạn nhé, cảm ơn cả nhà mình @};-@};-@};-@};-@};-

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,528
0
0

saomai

Ðề: Quảng Nam: Bé Nguyễn Thị Phượng sinh năm 1995, trú tại thôn Bàn Sơn -Duy Phú -Duy Xuyên -Quang Nam bị bệnh nặng cần giúp đỡ

Trưa nay saomai, Nik cùng 1 người bạn vào thăm bé:
Cách đây 1 tuần bs đã chỉ định phẫu thuật:
1/ lấy tủy sinh thiết để xác định tổn thương,
2/ phẫu thuật để khắc phục mức độ chèn ép bàng quang.
Đến hôm nay tạm thời bé đang tập đi, còn về "tiêu tiểu" vẫn chưa chủ động.
Kết quả sinh thiết 2 tuần nữa mới có.

Như vậy tình hình của bé vẫn còn chờ kết luận của bác sĩ, nhưng cũng rất mong mọi người cùng chung tay giúp vì đoạn đường chữa bệnh cũng bé khá dài.:love:

2,204
1
0

Nikki

Ðề: Quảng Nam: Bé Nguyễn Thị Phượng sinh năm 1995, trú tại thôn Bàn Sơn -Duy Phú -Duy Xuyên -Quang Nam bị bệnh nặng cần giúp đỡ

Hôm qua em và chị SM đã vào Chợ Rẫy thăm Phượng, Phượng xinh lắm cả nhà ạ, cái nét xinh tươi của 1 thiếu nữ :-*...có "người" giới thiệu xong thì quay sang em bảo "Phượng 15t đấy, cao nhỉ em nhỉ?" chưa kịp gật đầu xác nhận thì lại nghe "cao hơn cả em đấy!!!:(", vầng, "nỗi đau" ấy ko cần nói em vẫn biết ạ :((

Em có chụp được hình của Phương và mẹ, nhưng hiện giờ chưa có cable để lấy hình nên em xin nợ đến tối nhé.

P/S: đính chính là gia đình của Phương có tất cả 6 anh chị em - 2 chị đã vào TP vừa học vừa làm (1 chị đã lập gia đình), ở ngoài quê vẫn còn 2 chị, 1 anh đang học lớp 12, và Phượng là út :(

2,204
1
0

Nikki

Hôm qua em và chị SM đã vào Chợ Rẫy thăm Phượng, Phượng xinh lắm cả nhà ạ, cái nét xinh tươi của 1 thiếu nữ :-*...có "người" giới thiệu xong thì quay sang em bảo "Phượng 15t đấy, cao nhỉ em nhỉ?" chưa kịp gật đầu xác nhận thì lại nghe "cao hơn cả em đấy!!!:(", vầng, "nỗi đau" ấy ko cần nói em vẫn biết ạ :((

Em có chụp được hình của Phương và mẹ, nhưng hiện giờ chưa có cable để lấy hình nên em xin nợ đến tối nhé.

P/S: đính chính là gia đình của Phương có tất cả 6 anh chị em - 2 chị đã vào TP vừa học vừa làm (1 chị đã lập gia đình), ở ngoài quê vẫn còn 2 chị, 1 anh đang học lớp 12, và Phượng là út :(

2,801
0
0

muathu

Phượng đã vào lại Sài Gòn xạ trị đợt 2 vào ngày 29/05 nên CSTT không kết hợp thăm em trong dịp này được, lần này lại gửi gắm nhà Sài Gòn @};-@};-@};-

1,528
0
0

saomai

Em gửi đến cả nhà về tình hình của bé Phượng: theo bác sĩ bé bị Lymphoma giai đoạn 1A dòng tế bào B - vùng D12.
Bé cần vào 6 lần thuốc nếu cố gắng vượt qua xem như căn bệnh đã được ngăn chặn, ngày 3/6 vừa qua bé vào thuốc đợt 2.
Sau khi vào thuốc sức khỏe của bé không được tốt, ăn vào đều nôn ra, tóc đã rụng hết.
Phòng trọ chỗ chị gái của Phượng chật hẹp nên không thuận tiện cho mẹ và bé nên 2 mẹ con phải về quê ngay sau ngày vào thuốc, vì hiện nay mọi sinh hoạt cá nhân của bé phải cần có mẹ chăm sóc.

Ngày 9/6 em có nhận được 600k do Câu lạc bộ tháng 11.2007 WTT gửi tặng Phượng.
Khoảng 20-24/6 bé Phượng sẽ vào thuốc đợt 3.
Xin cảm ơn Trái ớt cùng các bạn.@};-

2,801
0
0

muathu

Hôm qua muathu đã gửi 500K số tiền bảo trợ hàng tháng mà me Vung quyết định sẽ giúp cho Phượng trong thời gian chữa bệnh sắp đến để động viên tinh thần và giúp đỡ gia đình bớt khó khăn @};-@};-@};-

Muathu cũng rất vui được gặp bà xã của Phu_Cuong cô giáo dạy văn của Phượng, cô cũng vừa mới lên thăm Phượng khi xạ trị đợt 2 từ Sài Gòn về nói chung tình hình như Sao Mai nói Phượng rất yếu và xanh xao, hy vọng Phượng vượt qua được trong những lần chữa trị sắp đến.

2,801
0
0

muathu

Saomai bận quá không post bài được nên muathu post luôn là Phượng đã vào thuốc đợt 2, bé gầy và xanh lắm, tóc đã bị rụng hết, Saomai có gửi cho bé 600K của câu lạc bộ tháng 11.2007 WTT gửi tặng Phượng.

Ngày hôm qua Phượng đã vào lại Sài Gòn vào thuốc đợt 03, muathu đã gửi 500K tháng 07 của Me Vung, và 500K của chị Thủy (mẹ Baobit WTT) tổng cộng là 1.000K để thêm vào kinh phí đi lại cho Phượng, mong Phượng đủ nghị lực vượt qua căn bệnh hiểm ngèo :cstt04:

223
0
0

me Vung

cau mong con du suc de vuot qua, nha dau cau Sai Gon co ai vao tham Phuong thi cho me Vung goi loi hoi tham va mong con co gang vuot qua nhe.

2,801
0
0

muathu

cau mong con du suc de vuot qua, nha dau cau Sai Gon co ai vao tham Phuong thi cho me Vung goi loi hoi tham va mong con co gang vuot qua nhe.
Gia đình bé Phượng gửi lời cảm ơn đến Me Vừng và các bố mẹ, Phượng đã vào thuốc đợt 4 chứ không phải đợt 3 như muathu đã thông báo trước, lịch vào thuốc của Phượng phải đi lại liên tục nên nhận được sự giúp đỡ của CSTT gia đình rất cảm động, ngày 16/08 Phượng sẽ lại quay vào Sài Gòn vào thuốc đợt 5, theo BS thì Phượng cũng đáp ứng thuốc tốt, gửi cả nhà @};-@};-@};-@};-@};-