(MS212/CN) 11.5.2010 Bé Trần Trung Thành sn 2005 nặng 13kg ở thôn Tân Hội, Trần Phú, Chương Mỹ, Hà Nội - tim bẩm sinh

10,148
29
48

ALnML

Super Moderator
Chiều hôm qua cậu bé Trần Trung Thành sinh ngày 21.11.2005 đã được các bác sĩ BV Tim Bạch Mai mổ nội soi nhưng vẫn ko được. Để tiếp tục ca mổ cần phải chuyển gấp con sang BV Tim HN để mổ phanh vì chỉ bên đó mới đủ dụng cụ và điều kiện mổ cho con.
Bé Trần Trung Thành phát hiện tim bẩm sinh từ khi mới đẻ. Khi được một tuổi gia đình đưa con ra viện nhi khám chữa bệnh. Bác sĩ nói con bé quá muốn mổ phải vào Sài Gòn với chi phí trên trăm triệu. Hai vợ chồng đều đi làm thuê ko có nhà để ở phải ở nhà vợ Thôn Tân Hội xã Trần Phú Chương Mỹ Hà Tây. Cả gia đình làm nghề nông mấy triệu còn khó nữa là hơn trăm triệu với thời điểm đó.
Sau được nghe mọi người mách năm 2007 khi Thành được 2 tuổi đưa con ra Tim Bạch Mai. May mắn gặp được bác sĩ Hiếu điều trị và theo dõi. Vì áp lực động mạch phổi quá cao nên vẫn ko mổ được mà chỉ uống thuốc, thuốc đắt tiền mà các bệnh nhi tim vẫn uống các mẹ ạ. Đã mấy lần đinh lên bàn mổ nhưng cuối cùng vẫn ko đc vì áp lực ĐMP cao.
Cho đến đợt vừa rồi cảm thấy ko thể để lâu các bác sĩ hội chẩn và quyết định mổ cho Thành.
Ngày 6.5 nhập viện và chiều qua các bác sĩ đã mổ. Thật buồn là ko thể được như đã nói ở trên cần phải mổ phanh.
Trần Trung Thành 5 tuổi nhưng con cân nặng chỉ có 13kg mà thôi. Bố con tên Trần Quang Trung sn 1978 , mẹ Trần Thị Liễu sn 1978 hai vợ chồng đi làm thuê.
Ca mổ hôm qua theo lời các bác sĩ chi phí trên trăm triệu, tuy nhiên do trường hợp nghèo nên các bác đã xin tài trợ cho con. Gia đình hiện tại mới ký quỹ ở Bạch Mai đợt này là 5tr mà thôi.
Giờ sang Tim HN , bs Hiếu có gọi chúng mình nhờ giúp đỡ. Gia đình có nói chuyện với mình đã vay mượn được 20tr, họ ko có khả năng vay hơn nữa.
Có một điều là bé Trần Trung Thành 5 tuổi bị down thể nhẹ, vẫn đi lại chơi đùa như bình thường nghe hiểu nhưng nói hơi ít chỉ đc vài từ.
Suy nghĩ thế nào sao đây các mẹ ???Gấp quá
Số đt của bố bé 0902294723

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member
Ðề: Gấp : Trần Trung Thành sinh năm 2005 nặng 13kg ở thôn Tân Hội xã Trần Phú Chương Mỹ Hà Tây cần mổ gấp vào ngày mai 12.05

làm như mọi lần...:cstt04:

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Ðề: Gấp : Trần Trung Thành sinh năm 2005 nặng 13kg ở thôn Tân Hội xã Trần Phú Chương Mỹ Hà Tây cần mổ gấp vào ngày mai 12.05

Gấp lắm rồi, không thể chần chừ được, LG ơi, tới luôn đi@};- trộm vía trộm vía, chúc con may mắn

10,148
29
48

ALnML

Super Moderator

Thành đã đc chuyển cấp cứu sang bv Việt Đức (ko phải sang bv tim hn)

184
0
0

tomiu

Chị ơi, chúng ta lại chung tay giúp đỡ bé chị nhé? Chị cho em gửi 200K cho con (của em còn 1.8)). Chúc con thật nhiều may mắn.

294
0
0

mehazim

Chị Loan ơi, em chuyển 200K để giúp đỡ Thành từ TK ...3152 chị nhé!
Mong bé sớm khỏe!
:cstt03:

10,148
29
48

ALnML

Super Moderator

Chị Loan ơi, em chuyển 200K để giúp đỡ Thành từ TK ...3152 chị nhé!
Mong bé sớm khỏe!
:cstt03:
Ngày 12.05 nhận từ TK...52 số tiền 200K của mehazim
Ngày 12.05 nhận từ TK ...số tiền 200K của tomiu (1.8)

Sang Việt Đức phải làm một số thủ tục xét nghiệm nên vẫn chưa được mổ. Bố bé đang chạy từ Bạch Mai rồi Viết Đức để hoàn tất hồ sơ thủ tục.
Bố bé cứ nói thằng cò nhà em ...thé nọ thế kia. Chị ơi thằng cò nhà em yếu lăm mà phải xét nghiệm lại rồi vvv. Biết làm sao được thủ tục BV mà.

142
0
0

TA0875

ứng quỹ ra thôi bạn ạ.

5,621
9
38

metyruoi

Active Member
Ðề: Trần Trung Thành sinh năm 2005 nặng 13kg ở thôn Tân Hội xã Trần Phú Chương Mỹ Hà Tây cần mổ tim

Thành đã siêu âm và chụp xquang xong, sáng nay lấy máu xét nghiệm nhưng chưa có kết quả. Trộm vía bé rất ngoan, không sợ người lạ, hỏi chuyện cứ cười toe toét

Tay quấn bông băng nhưng vẫn ngồi ngoan ngoãn trên ghế để chụp ảnh

Mẹ người gầy gò, nhỏ thó. Từ lúc sinh con ra, hai mẹ con ở bệnh viện nhiều hơn ở nhà. Mà họ cũng không có nhà, đang ở nhờ nhà ông bà ngoại.

Phải đợi có kết quả xét nghiệm máu thì các bác sĩ mới kết luận mổ như thế nào, bao giờ mổ và kinh phí bao nhiêu. Cầu mong mọi việc thuận lợi!

1,416
0
36

MomMi

Active Member
Ðề: Trần Trung Thành sinh năm 2005 nặng 13kg ở thôn Tân Hội xã Trần Phú Chương Mỹ Hà Tây cần mổ tim

Tiếc thật, em lại không ở nhà để được phụ với các chị.
chúc con mọi điều tốt đẹp.

10,148
29
48

ALnML

Super Moderator

Ngày ...nhận từ anh Tuấn Anh số tiền 1000K

@Mommi yên tâm công tác nhé khi nào về bọn chị nghỉ phép còn em làm việc@};-

74
0
6

mth

Member

em ck 300k tặng bé. Chúc bé nhanh lành bệnh. Chị Loan check tk giùm em, cảm ơn chị

10,148
29
48

ALnML

Super Moderator

Ngày ...nhận từ anh Tuấn Anh số tiền 1000K

@Mommi yên tâm công tác nhé khi nào về bọn chị nghỉ phép còn em làm việc@};-
Ngày 13.05 nhần từ TK số tiền 300 k cua mth
Hôm nay bs Hiếu gọi sang VD để xin mổ ngay mổ sớm cho con. Tuy nhiên vẫn còn nhiều vấn đề, nhập gia tùy tục hic. Hỏi sao ko sang Tim Hn bs nói VD chi phí nhẹ hơn đỡ cho gia đình. BS đang cố gắng

5,621
9
38

metyruoi

Active Member

Chiều qua khi bác sĩ Hiếu điện thoại nhờ mổ sớm, sáng nay bố Thành nhận được biên lai đóng viện phí, số tiền là 22 triệu đồng (cả tiền mổ và thuốc thang). Gia đình có khoảng 25 triệu, thì đã thanh toán các chi phí bít dù ở BV Bạch Mai là 5 triệu đồng, chuyển sang Việt Đức tạm ứng nhập viện 5 triệu đồng, làm các xét nghiệm, chụp chiếu, ăn ở, đi lại (cả 2 bệnh viện) hết 3 triệu, còn lại 12 triệu.

Em thay mặt CSTT đã đưa cho bố Thành 10 triệu đồng để nộp viện phí cho con (có biên lai nhưng em chụp ảnh không lên:(?). Hi vọng con sớm có lịch mổ. Cảm ơn cả nhà mình@};-!

5,621
9
38

metyruoi

Active Member

Bé Thành yếu quá, không chịu ăn uống gì, da vàng ệch, tiểu ra máu nhiều, chiều nay chuyển xuống phòng cấp cứu, sáng mai mổ sớm.

Ôi trời ơi:(:(!!! Từ giờ đến sáng mai thời gian dài lắm!!!

2,501
0
0

Haidang02

Bé Thành yếu quá, không chịu ăn uống gì, da vàng ệch, tiểu ra máu nhiều, chiều nay chuyển xuống phòng cấp cứu, sáng mai mổ sớm.

Ôi trời ơi:(:(!!! Từ giờ đến sáng mai thời gian dài lắm!!!
Mong cho mọi sự tốt lành @};-

1,416
0
36

MomMi

Active Member

Mong cho trời mau sáng để Thành được mổ ca đầu tiên. Đã không chịu ăn gì, lại nhịn thêm 10 tiếng thì lấy sức đâu sau mổ đây. Khổ quá.

142
0
0

TA0875

Không biết cháu bé mổ thế nào nhỉ

5,621
9
38

metyruoi

Active Member

Thành vừa vào phòng mổ rồi ạ! Cầu mong mọi sự tốt lành!

14
0
0

sakura270416

Cầu mong mọi sự tốt lành sẽ đến với Thành.