(MS213/CN) 11.5.2010 Sóc Trăng: Bé Trương Văn Hoàng - Khu 4 xã Lịch Hội Thượng, Long Phú, Sóc Trăng - tim bẩm sinh

1,528
0
0

saomai

Bé Trương Văn Hoàng sinh ngày 31/12/2008 là con út trong gia đình có 4 anh em. Từ khi sinh ra bé đau ốm suốt trong khi đó công việc của bố mẹ không đều, anh Trương Văn Bình (sn 1970) và chị Nguyễn Thị Hằng (sn 1973), cả gia đình 6 người hiện cũng không có chỗ ở ổn định nay đây mai đó nhờ sự giúp đỡ của họ hàng.
Công việc chính của bố mẹ là hái trái sơ ri thuê, những lúc không vào mùa thì đi làm thuê công nhật.
Ngày nhận được giấy báo của bv cho biết bé Hoàng bị : Hẹp van ĐMP, tồn tại ống động mạch, thông liên thất phần cơ bè...và cần phải phẫu thuật với chi phí 55 triệu, anh chị đành gạt nước mắt bế con trở về quê.
Nhờ vào sự giúp đỡ của những tấm lòng nhân ái, bé cũng duy trì được sức khỏe đến hôm nay và Chương trình TTCE đã nhận lời giúp 80% chi phí.
Với 20% còn lại mong được sự giúp đỡ của gia đình CSTT nối dài hy vọng cho bé có được trái tim khỏe mạnh.
Xin cảm ơn cả nhà:love:

1,961
0
0

anatomysu

Ðề: Sóc Trăng: Bé Trương Văn Hoàng - Khu 4 xã Lịch Hội Thượng - Huyện Long Phú - Tỉnh Sóc Trăng

Em up ảnh thay bác saomai

Nhìn mắt to tròn sáng lắm, mà con lại bệnh nặng thế :(

1,122
0
0

SCP

Ðề: Sóc Trăng: Bé Trương Văn Hoàng - Khu 4 xã Lịch Hội Thượng - Huyện Long Phú - Tỉnh Sóc Trăng

Khổ thân con , đôi mắt tròn long lanh

720
0
0

chuột đồng

Không có công ăn việc làm, không có chổ ở mà đẻ cho lắm. Xin lỗi mọi người, những cảnh thế này em gặp hoài, cứ nghèo không lo làm mà chỉ lo đẻ, đẻ rồi chẳng nuôi nổi, trẻ con bệnh tật, ngu dốt. Em chẳng hiểu cái ông dân số kế hoạch hóa đang vi vu nơi nào, những nơi thế này chẳng chịu đến, vậy mà viện nghiên cứu em làm ngày xưa để tuyên truyền kế hoạch :-L

Xin lỗi mod, tự dưng hôm nay em bức xúc quá.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Không có công ăn việc làm, không có chổ ở mà đẻ cho lắm. Xin lỗi mọi người, những cảnh thế này em gặp hoài, cứ nghèo không lo làm mà chỉ lo đẻ, đẻ rồi chẳng nuôi nổi, trẻ con bệnh tật, ngu dốt. Em chẳng hiểu cái ông dân số kế hoạch hóa đang vi vu nơi nào, những nơi thế này chẳng chịu đến, vậy mà viện nghiên cứu em làm ngày xưa để tuyên truyền kế hoạch :-L

Xin lỗi mod, tự dưng hôm nay em bức xúc quá.
Thật bực quá nhỉ. Dân trí thấp ko có gì ăn tối ăn khoai lang bù cơm lại thêm nhà mất điện đi ngủ sớm mắt chong chong tất nhiên là sòn sòn sòn đô sòn rồi.
Vào việc chính, như đã bàn bạc CSTT chúng mình giúp bé nhé. Xin cậy nhờ nhà SG chăm lo nhé.

184
0
0

tomiu

Chị Loan ơi, cho em gửi 200K giúp trường hợp này chị nhé. Cảm ơn chị nhiều.@};- (thế là của em còn 2.0)

1,528
0
0

saomai

Cảm ơn cả nhà giúp con.:cstt08:
Hôm nay nhận được tin đã có công văn từ TTCE chuyển sang bv Tâm Đức và bv đã báo về gia đình ngày 24/05 Bé Hoàng sẽ nhập viện.
Bệnh viện có yêu cầu gia đình đóng thêm 5tr để tạm ứng cho hậu phẫu để phòng sẽ có phát sinh về thuốc ngoài danh mục. (giống trường hợp bé Yến bên Bv DHYD):(

***Mong sao bé Quỳnh cũng có tin vui sớm như vậy nhỉ***

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Chị Loan ơi, cho em gửi 200K giúp trường hợp này chị nhé. Cảm ơn chị nhiều.@};- (thế là của em còn 2.0)
Ngày 12.05 nhận từ TK số tiền 200K của tomiu
Như vậy chúng mình sẽ giúp bé số tiền là 15tr đúng không Sao Mai@};-

1,528
0
0

saomai

Dạ 16tr chị à.@};-

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Ngày ...nhận từ anh Tuấn Anh số tiền 1000K gửi cho bé Hoàng.

Sớm nay chị ko ngủ lẩm bẩm tính tính toán toán (chồng bảo vợ dở) rồi nghĩ ơ sao mình tính là 15 phải 16 chứ nhỉ. Chiều qua bận quá ko lướt vào top này mà nên ko đọc nhưng cũng nghĩ đúng là 16 rồi hihi.
Còn 10 ngày nữa nhé

2,801
0
0

muathu

Ngày 19/05/2010 Memynhi giúp bé 300K :-*
Ngày 19/05/2010 thành viên mong được dấu tên nói nếu con cần trước muathu cứ chuyển 1000K từ Khánh Hiền sang cho con trước, khi nào Khánh Hiền mổ bạn ấy sẽ giúp cho con sau :-*

Chị AL&ML em chuyển 1.300K này vào tài khoản saomai luôn chị nhé :-*

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Gia đình bé Hoàng đây này

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Sao Mai và cả nhà thân mến tuần sau đến ngày hẹn mổ của Hoàng rồi. Nhờ cả vào các mẹ trong đó nhé.
Hôm qua chi H ng xác minh trường hợp Hoàng ở Sóc Trăng gọi điện thoại nói gia đình cố vay mượn một số tiền để chi tiêu trong những ngày ở bệnh viện. (Chị H nói nhớ các mẹ SG nhà mình lắm đấy )
Gia đình cảm ơn các mẹ nhà mình nhiều nhiều lắm.

Gom lại
Ngày ...nhận từ anh Tuấn Anh số tiền 1000K gửi cho bé Hoàng.
Ngày 19/05/2010 Memynhi giúp bé 300K
Ngày 19/05/2010 thành viên mong được dấu tên nói nếu con cần trước muathu cứ chuyển 1000K từ Khánh Hiền sang cho con trước, khi nào Khánh Hiền mổ bạn ấy sẽ giúp cho con sau
Ngày 20.05 nhận từ mẹ Hiếu và Việt Anh số tiền 500K

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,528
0
0

saomai

Sáng nay bé Hoàng nhập viện, mọi việc nhờ chị Blanch giúp bé:love:

Ngày 23/05/2010: nhận của chị Blanch 200k:love:

993
0
0

Cá Chép

Chị Blanch cho tụi em biết thêm chút tin tức của bé Hoàng nhé :cstt01:

228
0
0

blanch

Sáng nay thay mặt nhà mình đến Tâm Đức đón bé. Trông thằng bé thật tội. Bé gầy rạc so với hình trước đây. Theo chị Hằng mẹ bé kể là gần đây thằng bé hoàn toàn không ngủ tí nào, sữa thì ép lắm uống chút xíu. Thằng bé hiếu động lắm, nói không phải bỏ qua cho, hiếu động theo kiểu bị tự kỷ, không kiểm soát được. Chị Hương cứ dặn đi dặn lại mẹ của bé mai mốt mổ xong phải canh chừng cẩn thận kẻo toạt vết khâu thì khổ, vậy mà chị Hằng cứ trố mắt ngạc nhiên vậy hả vậy hả? Rõ khổ!
Mình đã đóng 20% chi phí là 11tr, up Biên nhận lên đây, vài hôm nữa mình chuyển bản chính cho Sao Mai nhé. Còn 5tr mình cũng tạm thời giữ ở đây, nếu sau mổ có phát sinh chi phí thì mình sẽ thông báo và chờ quyết định của nhà mình sẽ hổ trợ như thế nào nhé.

1,528
0
0

saomai

Chị Blanch ơi, chị cứ giữ phiếu lại vì phòng cho việc phát sinh:love:

228
0
0

blanch

Đến hôm nay Hoàng vẫn chưa được xếp lịch mổ vì thứ Năm vừa rồi người nhà mới lên thử máu, sáng thứ Sáu có kết quả. Vậy là phải chờ qua tuần mới có khả năng được mổ.

1,528
0
0

saomai

Chị Blanch bận họp nên nhờ em báo với cả nhà: Sáng nay bé Hoàng được phẫu thuật vào ca 2 khoảng 10h sáng.
Mong cầu chúc ca mổ thành công, cố lên nhé Hoàng ơi@};- :love:

228
0
0

blanch

Sáng nay mẹ bé Hoàng thút thít vì Bác sĩ bảo rằng ca này hơi mệt do bệnh để lâu ảnh hưởng lên não, chưa thể nói gì được. Tuy vậy, chiều nay vào thăm thì thấy Hoàng đã được chuyển sang thở oxy rồi, như vậy tình hình tiến triển tốt lên phải không ạ. Cầu mong bé chóng hồi phục.