(MS216/CN) 22.5.2010 Bé Phương Lan sn 2007 thôn Ngọc Quang II, Xuân Tân, Thọ Xuân, Thanh Hóa - tim bẩm sinh (Fallot 4)

10,154
29
48

ALnML

Super Moderator
Đang đau đầu không biết làm sao giúp được bé Phương Lan thì tự nhiên BS Hiếu gọi báo có người sẽ tài trợ cho 100 tr cho BN tim với điều kiện lịch mổ càng sớm càng tốt và mổ tại HN.

Phù may quá đúng là hết tiền tiên cứu.
Quỹ của chúng ta tạm thời đang dành cho 3 ca mổ tim trong SG khoảng 48tr (đã hứa với gia đình bệnh nhân ) + hoạt động 29.05 tại chùa Hương Lan + Hoạt động ngày 29.05 của Đà Nẵng + bé Thành mổ tim trong VĐ (chi phí dự tính 20 hoặc hơntr, đã nộp 10tr ) + cậu bé Long Thanh Hoá + và cuối cùng bé Đức nhưng với sự ủng hộ của cộng đồng tạm thời chúng ta sẽ chưa phải trích quỹ.

Dự kiến sắp tới : Hoạt động lớn của MBắc đầu năm học 2010 (Nếu quỹ ko còn hoặc còn ít thì chắc ko dám tổ chức đâu)
Khi quỹ eo hẹp đầu cầu CSTT thực ko dám nhận giúp ai vì ko thể kêu gọi kịp mà hứa rồi thất vọng. Thế mới thấy giá trị to lớn của quỹ chung.

Điểm sơ qua tình hình vậy thôi, mình dài dòng quá .
Xin phép các mẹ kể vể gia đình Thanh Hoá chúng mình đang xin giúp nhé.

Bé Nguyễn Thị Phương Lan sinh ngày 06.09.2007 bị tim bẩm sinh Fallot4. Bé là con thứ nhất của chị Nguyễn Thị Tuyết sn 1987 làm nghề nông và anh Nguyễn Đức Hoà sn 1983 phụ hồ, thợ nề..... sau Phương Lan còn em bé Đoan Trang mới 10 tháng tuổi
Địa chỉ : Thôn Ngọc Quang II, xã Xuân Tân, huyện Thọ Xuân, tỉnh Thanh Hoá.
Điện thoại : 0376519433 / 01657684313.
Bé Lan bị F4 nhưng không có tiền để mổ sửa toàn bộ, bé mới chỉ được mổ tạm thời tháng 08 năm 2008 và lịch hẹn mổ tháng 8 năm 2009 nhưng không có tiền để mổ. Bệnh cần phải mổ càng sớm, càng tốt trước khi đi học mẫu giáo nếu không sẽ là quá muộn.

BS Hiếu đang chia phần cho mình và Huyền, hai chị em sướng quá vì sẽ có hai bệnh nhi được cứu. Đang nói với Huyền ko biết mình có bị leo cây ko đây :)
Đã gọi về gia đình Hoà chuẩn bị mọi thủ tục, vay tiền chi phí những ngày ở viện và chi phí phát sinh nếu có. Tuần sau lên ngay bệnh viện Nhi để xin các bs xếp lịch mổ cho Phương Lan (việc này nhờ sự trợ giúp của bạn chi Hoa BS thì mới chớp được thời cơ)

Cảm ơn ông trời chứ hai tuần nay đau hết cả đầu ko nghĩ ra làm thế nào giúp được Phương Lan, bằng tuổi Bống nhà mình đấy.

10,154
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: Xin được tiền mổ tim cho bé Phương Lan sn 2007 thôn Ngọc Quang II, xã Xuân Tân, huyện Thọ Xuân, tỉnh Thanh Hoá bị Fallot4

Thật tiếc từ thứ hai lên BV lăn lộn mãi cuối cùng trc khi mổ bé PLan phải thông tim mà BV NHi ko đủ dụng cụ nên phải chuyển sang viện Tim HN. Vừa mừng vừa lo vì rất tin tưởng ở BV Tim HN, lo lắng vì có thể vượt quá số xin vào Viện Tim HN chi phí có thể cao hơn 50tr, có nói gia đình chuẩn bị , ko hứa nhưng suy nghĩ rằng có thể giúp thêm cho PLan. Chiều nay hai bố con vẫn ở viện nhi và sớm mai sang sớm. Bố bé rất giỏi một mình chăm con lo hết cho con.
Mong việc chuyển viện này thuận lợi và bé sớm có lịch mổ luôn để việc xin trót lọt.

7
0
0

Annie Tra

Ðề: Xin được tiền mổ tim cho bé Phương Lan sn 2007 thôn Ngọc Quang II, xã Xuân Tân, huyện Thọ Xuân, tỉnh Thanh Hoá bị Fallot4

Chị ơi, em có người bạn làm ở Viện Tim. Không biết có thể giúp gì không ạ?

5,624
9
38

metyruoi

Active Member

Cảm ơn em@};-, hiện tại thì gia đình mới đang làm thủ tục khám nên chưa cần đâu em. Ngoài ra, cũng có một vài khó khăn nho nhỏ về tài chính nên việc sắp xếp lịch mổ sẽ theo sự sắp xếp của bệnh viện.

10,154
29
48

ALnML

Super Moderator

Cảm ơn em@};-, hiện tại thì gia đình mới đang làm thủ tục khám nên chưa cần đâu em. Ngoài ra, cũng có một vài khó khăn nho nhỏ về tài chính nên việc sắp xếp lịch mổ sẽ theo sự sắp xếp của bệnh viện.
Chắc lại không nhỏ rồi:(

10,154
29
48

ALnML

Super Moderator

Chị ơi, em có người bạn làm ở Viện Tim. Không biết có thể giúp gì không ạ?
Có CSTT hay giúp những ca mổ ở BV Tim HN. Em nhắn cho chi số của em. Nhiều khi ko nhờ gì phức tạp đâu mà chỉ đơn giản hỏi thăm tin tức các bé sau ca mổ. Vì sau ca mổ phải tỉnh lại BS mới báo cho gia đình, trong thời gian đó ko chỉ gia đình lo mà thành viên CSTT ai cũng lo lắng.
Em nhắn tin cho chi số đt của em. Cần gì chi nhờ em và bạn em giúp nhé.

7
0
0

Annie Tra

Chào chị em đã nhắn số điện thoại của em cho chị. Khi nào cần chị cứ gọi em nhé.:cstt01:

5,624
9
38

metyruoi

Active Member

Sau mấy ngày khám ở bệnh viện Tim HN. Kết luận khám và siêu âm dài dằng dặc, đọc đến hoa mắt vẫn chưa hết bệnh: Thông liên thất phần quanh màng, sút 2 chiều, động mạch chủ cưỡi ngựa trên vách liên thông 50%, hẹp phít phễu và van động mạch phổi, chênh áp thành phổi động mạch phổi, động mạch phổi 62/36mmhg, nhánh động mạch phổi nhỏ,...Ca mổ hết sức phức tạp vì phải sửa toàn bộ.

Lịch hẹn mổ là ngày 05/10/2010, số tiền phải nộp là 56tr đồng.

Khuôn mặt cháu rất bầu bĩnh nhưng da dẻ, môi và chân tay tím thẫm

Mẹ mới 23 tuổi mà trông như sắp 30

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
10,154
29
48

ALnML

Super Moderator

Do chạy qua nhiều cầu quá, thời gian ko đáp ứng ngay nên họ đã giúp cho 1 bé ở Thanh Hoá khác với số tiền 70tr. Như vậy đã có một em bé được họ giúp rồi và giúp ai cũng thế chúng mình vẫn vui. Họ có nói cứ đưa họ họ sẽ chia sẻ một phần.
Khi Viện Nhi báo ko có khả năng mổ cho PL phải chuyển sang tim HN thì cũng biết rằng ko thể nhanh có lich mổ được vì viện Tim HN quá đông. Vậy việc chia sẻ của họ là ko thể vì thời gian quá xa.
Được biết đợt vừa rồi khi họp 3 bên, V hứa rót số tiền khá lớn và VTV hứa chạy nhiều chương trình hơn để quảng bá nhiều hơn. Đó cũng là tin vui với các bệnh nhi nghèo bệnh tim và gia đình CSTT chúng mình cũng rất vui mừng các mẹ nhỉ.
Việc của bé Phương Lan với thời gian hẹn mổ này chúng mình sẽ cố gắng hết sức giúp gia đình làm hồ sơ xin Trái tim cho em và chung tay hỗ trợ con. Mong mọi việc thành công tốt đẹp.
Thành thật xin lỗi vì đã làm các bạn mừng hụt.

8
0
0

Tomminh

Ðề: Bé Phương Lan sn 2007 thôn Ngọc Quang II, xã Xuân Tân, huyện Thọ Xuân, tỉnh Thanh Hoá bị Fallot4

Các chị ơi sao lịch mổ lại đến mãi 05/10/2010 cơ ạ?

5,624
9
38

metyruoi

Active Member
Ðề: Bé Phương Lan sn 2007 thôn Ngọc Quang II, xã Xuân Tân, huyện Thọ Xuân, tỉnh Thanh Hoá bị Fallot4

Các chị ơi sao lịch mổ lại đến mãi 05/10/2010 cơ ạ?
Vì bệnh viện Tim rất đông bệnh nhân nên phải đợi rất lâu bạn ạ. Cháu Phương Lan vì bệnh nặng nên mới được xếp lịch mổ tháng 10 đấy, còn như những TH khác, thường phải chờ từ nửa năm đến 8 tháng sau khi khám.

10,154
29
48

ALnML

Super Moderator

CSTT chắc sẽ phải cử người đến thôn Ngọc Quang II, xã Xuân Tân, huyện Thọ Xuân, tỉnh Thanh Hoá một chuyến để hoàn tất hồ sơ càng sớm càng tốt nhé.
:D@};-

7
0
0

Annie Tra

@ Các chị: Nếu có cần người cùng đi vào Thanh hóa làm hồ sơ giấy tờ cho bé thì cứ ới em ạ, không giúp được nhiều nhưng có chút sức lực và nhiệt tình.
:cstt04:

5,624
9
38

metyruoi

Active Member

CSTT đã thay mặt gia đình bé Phương Lan, gửi hồ sơ xin trợ giúp cho ĐTHN và đang làm các công việc khác theo yêu cầu để sớm hoàn thiện thủ tục. Từ nay đến lịch hẹn mổ còn gần 4 tháng nữa, bạn Huyền ở ĐTHN sẽ giúp xin xét duyệt sớm. Cầu mong mọi chuyện suôn sẻ!

10,154
29
48

ALnML

Super Moderator

Trường hợp này giờ rất nhiều việc dở khóc dở cười. Nhưng vi thời gian còn nhiều nên cứ từ từ vậy.
Ngừoi tài trợ đầu tiên mình nói có vẻ lại chưa tiêu đc tiền nên khả năng có thể sẽ giúp bé Phương Lan - Thời gian còn dài cũng là vấn đề.
Khi nào có câu trả lời chính thức sẽ báo các bố các mẹ. Tuy nhiên nếu ko đc bên này thi bên TTCE sẽ cố giúp ..

5,624
9
38

metyruoi

Active Member

Trường hợp này giờ rất nhiều việc dở khóc dở cười.
Bây giờ thì cười thật đấy cả nhà ạ.

Cháu Phương Lan được bác sĩ bệnh viện Nhi gọi điện thoại, đề nghị đưa lên khám, nói là bv có thể mổ được và hiện giờ đang trong phòng mổ. Rất nhanh chóng nhé!

Số tiền viện phí phải nộp theo thông báo là 56tr, mỗi ngày nằm trong phòng hồi sức sẽ mất thêm 5tr nữa. Có 1 nhà tài trợ đã tạm ứng 15tr@};-, số còn lại sẽ thanh toán sau khi ra viện.

Dù sao, cũng rất may mắn cho bé! Cầu chúc ca mổ của bé thành công@};-@};-!

1,416
0
36

MomMi

Active Member

giờ này chắc ca mổ đã xong rồi, chúc bé nhanh hồi phục. @};-

2,651
0
0

Khai Tâm

Mong cho bé nào cũng như Phương Lan, được xếp lịch mổ nhanh chóng.
Cầu mong con chóng bình phục.@};-

5,624
9
38

metyruoi

Active Member

Tks cả nhà@};-! Chiều qua cháu mổ xong lúc 4h20, giờ vẫn chưa tỉnh, đang thở oxy trong phòng hồi sức. Bác sĩ nói ca mổ thành công, nhưng phải đợi cháu tỉnh lại mới thở phào được.

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Cầu mong cho bé sớm bình phục!!!