(MS223/CN) 06.7.2010 Bé Võ Thành Đạt sn 1995 ở thôn 2/4, xã A Li, huyện Sông Hinh, tỉnh Phú Yên - tim bẩm sinh

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator
Võ Thành Đạt, sinh ngày 02/8/1995
Quê: thôn 2/4, xã A Li, huyện Sông Hinh, tỉnh Phú Yên
Chẩn đoán: thông liên thất, nám phổi

Bố: Võ Tuấn 42 tuổi mất một bên mắt
Mẹ: Nguyễn Thị Thúy Diễm 33 tuổi
ĐT: 0164.613.3406

Các con: 6 cháu, lớn nhất 14 tuổi, bé nhất 24 tháng, Đạt là con thứ 2. Các cháu đều bỏ học hết vì không có tiền đóng học phí, tiền ăn cũng không có.

Quê gốc ở Cam Hải Tây, Bắc Vĩnh nhưng bị mẹ chồng hắt hủi, cả nhà kéo nhau đi làm thuê. Không có nhà ở, đang ở tạm trại bò

3 con lớn đi chăn bò thuê cho người ta , đàn bò 60 con

Ca mổ của cháu hết 50 tr, TTCE giúp 40tr, còn thiếu 10tr.

Bà ngoại cho vườn xoài, bán từ lúc chưa chín được 3 tr, đã tiêu hết khi ở bệnh viện.
Hiện giờ mẹ ăn cơm từ thiện, k có tiền bồi dưỡng cho con, điện thoại thì chỉ khóc mà thôi. :(

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: Võ Thành Đạt sinh năm1995 ở thôn 2/4, xã A Li, huyện Sông Hinh, tỉnh Phú Yên mổ tim ở BV chợ Rẫy

Sài Gòn ơi Sài Gòn ơi

1,528
0
0

saomai

Ðề: Võ Thành Đạt sinh năm1995 ở thôn 2/4, xã A Li, huyện Sông Hinh, tỉnh Phú Yên mổ tim ở BV chợ Rẫy

Vâng, em đã liên lạc rồi ạ. Sau ngày mai sẽ gửi thông tin đến cả nhà.@};-

Trong thời gian này anh bạn "sức khỏe" ghét em nên không cho em đi nhiều nên mong các bạn Sài Gòn giúp đỡ thêm.:cstt09:

993
0
0

Cá Chép

Vâng, em đã liên lạc rồi ạ. Sau ngày mai sẽ gửi thông tin đến cả nhà.@};-

Trong thời gian này anh bạn "sức khỏe" ghét em nên không cho em đi nhiều nên mong các bạn Sài Gòn giúp đỡ thêm.:cstt09:
Chợ Rẫy thì để em bác nhé :)

1,961
0
0

anatomysu

Chép ơi, em yêu Chép :-*...

993
0
0

Cá Chép

Ca này phải yêu em Nik cả nhà ơi :-*
Bác Sao Mai sợ em "phân thân" không kịp :D
:cstt09:

1,961
0
0

anatomysu

Ca này phải yêu em Nik cả nhà ơi :-*
Bác Sao Mai sợ em "phân thân" không kịp :D
:cstt09:
Thế thì yêu cả hai. Yêu Nik và yêu Chép :-* :-*

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Nhận từ topic bé Y Khuwk Kdoh mổ tim http://chiasetinhthuong.org/diendan/showpost.php?p=81011&postcount=10
Ngày ...06 nhận từ TA0875 số tiền 10tr (chuyển từ bé Quỳnh sang vì bé Quỳnh đã tạm đủ- chuyển tiếp sang bé Võ Thành Đạt mổ tim ở Chợ Rẫy)
Cảm ơn anh TA 0875 nhiều ạ

2,204
1
0

Nikki

Hôm nay sau 1 khoảng thời gian "tham quan" khắp Chợ Rẫy thì em cũng đã xong thủ tục đóng tiền hỗ trợ mổ cho bé Võ Thành Đạt, vì 1 số lý do trục trặc mà em chưa gặp được Đạt, mới chỉ gặp mẹ Đạt cùng em bé nhỏ nhất mà cũng chưa thăm hỏi gì được nhiều.

Đây là biên lai tạm ứng chi phí mổ của Chợ Rẫy (ko phải biên lai chính thức, vì phải đợi mổ xong mới tính toán chi phí mới xuất hóa đơn được, bản chính của biên lai tạm ứng đã nộp lại cho cô Thu - Phòng Hành Chính khoa Tim để làm thủ tục, em chỉ kịp photo lại thôi)

142
0
0

TA0875

Nhận từ topic bé Y Khuwk Kdoh mổ tim http://chiasetinhthuong.org/diendan/showpost.php?p=81011&postcount=10
Ngày ...06 nhận từ TA0875 số tiền 10tr (chuyển từ bé Quỳnh sang vì bé Quỳnh đã tạm đủ- chuyển tiếp sang bé Võ Thành Đạt mổ tim ở Chợ Rẫy)
Cảm ơn anh TA 0875 nhiều ạ
OK, ALnML chuyển giúp mình cho trường hợp này khẩn cấp hơn. Cámơn nhiều nhé

2,204
1
0

Nikki

Sáng nay bà ngoại của Đạt gọi điện thoại cho em để gửi lời cám ơn, bà bảo mai sẽ từ Phú Yên vào để trông Đạt thay cho mẹ về chăm 3 đứa em còn lại. Có tin tức hay lịch mổ bà sẽ thông báo...

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Đợt này hoá ra nhiều iem trẻ cũng Già như mình, nói chuyện qua lại đt , cập nhật tình hình xong là tưởng đã post thông báo cùng moi người rồi.
Đạt đã được mổ sáng thứ hai. Ca mổ trộm vía rất tốt.
Gia đình nghèo quá sau khi mổ cũng hết sạch tiền phải ăn cơm từ thiện.
SG sẽ vào thăm mua sữa cho Đạt bồi dưỡng sau mổ và xem xét tình hình đỡ hai mẹ con những lúc khó khăn này.

Thế là CSTT đã giữ được nhịp đập của một trái tim rồi ....Ôi sao :cstt08: đến thế .

993
0
0

Cá Chép

Hôm qua nhà SG đã vào thăm bé Đạt, tuy còn xanh nhưng trộm ví nhìn em cũng khỏe (đã đi khắp khoa để xem tivi rồi ạ :D). Nhà mình cũng đã hỗ trợ cho bé một ít sữa, để bé mau lại sức.

Các cô hộ lý tại khoa vẫn đang hỗ trợ phần cơm cho mẹ và bà ngoại của Đạt @};-. Sang tuần sẽ biết ngày nào được xuất viện, tụi em sẽ thông tin thêm. Thế nhé, cả nhà mình vui nghen :cstt01:

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Xin phép tổng kết trường hợp Võ Thành Đạt

Thu
Ngày ...06 nhận từ TA0875 số tiền 10tr

Chi :
Ngày 07.07 nộp tiền mổ tim cho Võ Thành Đạt số tiền 10tr (Nikki)
Ngày 24.07 mua hai hộp sữa Ensure và block sữa tươi 500K (Cá Chép)

Trích quỹ 500K

Xin cảm ơn cả nhà Sài Gòn , xin cảm ơn tấm lòng của các bố các mẹ đã chung tay cứu giúp cậu bé Võ Thành Đạt @};-

142
0
0

TA0875

Xin phép tổng kết trường hợp Võ Thành Đạt

Thu
Ngày ...06 nhận từ TA0875 số tiền 10tr

Chi :
Ngày 07.07 nộp tiền mổ tim cho Võ Thành Đạt số tiền 10tr (Nikki)
Ngày 24.07 mua hai hộp sữa Ensure và block sữa tươi 500K (Cá Chép)

Trích quỹ 500K

Xin cảm ơn cả nhà Sài Gòn , xin cảm ơn tấm lòng của các bố các mẹ đã chung tay cứu giúp cậu bé Võ Thành Đạt @};-
Rất cảm ơn ALnML đã cứu giúp thành công 1 trường hợp, cứu 1 mạng người còn hơn tu 7 kiếp@};-:cstt01: