(MS224/CN) 07.7.2010 Bé Trương Tuấn Sang, sinh 03.5.2009, nặng 7kg ở thôn Tường Thụy 3, Trác Văn, Duy Tiên, Hà Nam - tim bẩm sinh

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator
Tết rồi mỗi lần vàochăm sóc bé Nghé tại bênh viện Nhi, mẹ tuquan gặp gỡ một trường hợp bị tim bẩm sinh, điều trị phổi cùng Nghé tại khoa.
Đó là bé Trương Tuấn Sang, sinh 03.5.2009, nặng 7kg
Quê quán: Thôn Tường Thụy 3, xã Trác Văn, huyện Duy Tiên, Hà Nam
Bố: Trương Văn Toán 38 tuổi - 0982716658

Mẹ: Lê Thị Hải 35 tuổi
Chị gái bé : Trương Thị Hậu 9 tuổi
Bố mẹ làm nông, nhà có 3 sào ruộng, bố làm thuê ở HN
Chẩn đoán từ lúc sơ sinh: thông liên nhĩ (bố chỉ nhớ có thế). BV Nhi nói hơn 1 tuổi mới mổ được.
Đang chờ chụp siêu âm tim ở BV Bạch Mai, người ta hẹn 28.7 này mới chụp

Chúng mình giúp và tư vấn cho gia đình gui đơn cho TTCE. Giấy tờ đã gửi đang thiếu giấy.

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: Trương Tuấn Sang, sinh 03.05.2009, nặng 7kg Quê quán: Thôn Tường Thụy 3, xã Trác Văn, huyện Duy Tiên, Hà Nam bị tim bẩm sinh

Lâu rồi ko thấy metuquan nhỉ. Báo với mẹ nó và các mẹ nhà mình bé Sang sẽ được BS Hiếu mổ với sự tài trợ của TTCE cùng bảo hiểm. Như vậy với trường hợp này chúng mình đã giúp bằng cách xin hỗ trợ của TTCE. Đã giao hoàn toàn cho em Huyền lo vụ này chúng mình yên tâm nhé. @};-

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: Trương Tuấn Sang, sinh 03.05.2009, nặng 7kg Quê quán: Thôn Tường Thụy 3, xã Trác Văn, huyện Duy Tiên, Hà Nam bị tim bẩm sinh

Sang đã chụp tại BV Tim Bạch Mai hiện nay đang chuyển hồ sơ sang bên đó để xem BS Hiếu có mổ can thiệp được không. Nếu được thì sẽ đưa Sang sang đó để làm cho sớm.

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Ôi vui cực là vui ý.
Tuấn Sang được bác sĩ Hiếu thăm khám và xem bản siêu âm. Sau khi siêu âm bác sĩ nói ko cần gửi hồ sơ sang TTCE nữa. Câu nói này của bác sĩ chả ai hiểu cứ tưởng là bs là nhân viên của TTCE nên ko cần chuyển
Sáng sớm hôm qua vừa hỏi em H hỏi về trường hợp Tuấn Sang thế nào. H kiểm tra thấy thiếu hs nên chiều muộn hôm qua bố bé mang xuống. H vùa cầm sang cho bs Hiếu và hỏi. Thật vui bs nói Sang ko bị sao cả.....
Vui quá là vui
Gọi ngay báo tin cho bố bé, cậu ấy cũng sướng lắp bắp nói Bs hẹn em khám lại 6 tháng sau nhưng em vẫn ko hiểu. Ôi chị chia vui với gia đình em đi...
Vâng mừng quá các mẹ nhỉ. Bé Tuấn Sang của chúng mình ko bị sao cả rồi.
Ơn trời