(MS245/CN) 11.10.2010 Bé Bình An sn 2002 ở ấp Sóc Cho Chơn, An Quang Hữu, Trà Cú, Trà Vinh - tim bẩm sinh (TLT)

10,155
29
48

ALnML

Super Moderator
Bé Thạch Phương Bình An, sn 2002, tại Ấp Sóc Cho CHơn, xã An Quang Hữu, huyện Trà Cú, tỉnh Trà Vinh, con Anh Thạch Bình (tel.: 01669639487) bị tim bẩm sinh, thông liên thất.

Gia đình phát hiện ra con bị bệnh từ khi 3 tháng tuổi, có cho đi khám BV tỉnh mấy lần nhưng BS bảo con yếu thế này chưa mổ đc, cứ về khi nào khỏe và lớn rồi lên mổ. Con mệt mỏi, thở khó, ăn ko được nên còm nhom, giờ đc 20kg, và nhất là không đi học nổi :(. Đến trường rồi lại về, nên giờ cũng chưa biết chữ :( .

2 VC anh Bình thì làm thuê làm mướn, mỗi ngày được vài chục nghìn, ăn ko đủ nói chi đến chữa bệnh cho con. Thêm nữa đứa con lớn, 14 tuổi, lại bị câm, chỉ ú ớ được mấy câu gọi ông bà, bố mẹ. Cũng ko biết chữ. Hỏi có đưa con đi khám ko thì bảo đi khám rồi, BS bảo chắc bị tật rồi, ko nói được, thế là đưa con về thôi :(( .

Cách đây mấy tuần 2 VC đã đưa bé An lên BV Nhi đồng 1 khám, sau đó BV báo chi phí mổ là 45tr., cộng với chi phí gì đó nữa (bố bé nói khó nghe quá hỏi mấy lần ko hiểu) 5 tr. là 50 triệu - con số chính xác saomai sẽ báo sau. Hôm nay 2VC đưa con lên nhập viện để mổ. Bên TTCE đã giúp gđ 80%, 20% còn lại, 9tr. nhà CSTT chúng mình cùng giúp con nhé!

Ảnh và thông tin tiếp theo saomai sẽ cập nhật. :cstt02:

1,528
0
0

saomai

Ðề: Trà Vinh - Bé Bình An (sn 2002) bị tim bẩm sinh (thông liên thất)

Bác ơi, bé nhập viện Nhi đồng 2.
BV gần cơ quan của Cá Chép, nên mọi việc lại nhờ đến Chép nhé:x:x:x
Dự kiến hôm nay mổ nhưng vẫn chờ sau buổi hội chẩn sáng nay.

993
0
0

Cá Chép

7g30 sáng nay, Bình An đã vào phòng mổ (hai hôm trước đã được xếp lịch mổ nhưng phải chờ để nhổ 2 cái răng sâu :) ).
Bố mẹ bé sau khi nghe tin là con được hỗ trợ chi phí mổ tim thì khăn gói lên BV ngay, dù gia đình chỉ có 500 nghìn đồng. Phần còn lại đành nhờ hết vào chúng mình. Chi phí do BV báo lại là khoảng 10 triệu đồng, gồm chi phí kỹ thuật cao (do ca này khó), hội chẩn và tạm ứng tiền phòng, thuốc men.

Cầu chúc mọi sự được tốt lành @};-

993
0
0

Cá Chép

Bình An đã được xuất viện vào chiều qua, sức khỏe tốt ạ :x:x
Xin lỗi cả nhà vì em đang lu bu quá nên không thường xuyên vào cập nhật thông tin được :(

1,528
0
0

saomai

Cảm ơn Chép:x (biết Chép bận mà cứ bắt nạt:x:x:x)

Bác ơi, em đã được nhận của bạn MN và Bạn VAN 1100k tặng bé:x

10,155
29
48

ALnML

Super Moderator

SM ơi , Chép ơi chi vừa nhận đc tin có trg hợp ở Tây Ninh đc giúp 80% rồi mà 20% ko có nên ko lên để mổ. ĐT nhà ko có, nghèo quá toàn đi gọi nhờ. Chị vội gật gật để gia đình đưa con lên mổ ko thì họ cứ để con bệnh mãi thế thôi.
Giống ca Bình An này lắm...họ lên các em chạy qua xem giúp nhé.
Cảm ơn cstt SG....(ngoài ca này chị còn 1 ca nữa đây hic)

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
10,155
29
48

ALnML

Super Moderator

Cảm ơn Chép:x (biết Chép bận mà cứ bắt nạt:x:x:x)

Bác ơi, em đã được nhận của bạn MN và Bạn VAN 1100k tặng bé:x
Xin phép tổng kết trường hợp Bình An
Thu
Ngày .. nhận của Mít Nem và VAN số tiền 1100K
Chi
Ngày .11 nộp tiền cho bệnh viện số tiền 5000K

Trích quỹ 3900K
Cảm ơn Sao Mai, cảm ơn Cá Chép và nhà CSTT SG đã vất vả lo toan cho bé Bình An.
Cảm ơn sự động viên chia sẻ của cả nhà. Xin phép khép lại trường hợp này tại đây. Mong bé Bình An của chúng ta lớn nhanh và học hành giỏi giang ko phụ công ơn của bố mẹ CSTT.