(MS249/CN) 24.10.2010 Bé Yến Sương sn 1998 xã Tiên Lộc, Tiên Phước, Quảng Nam - tim bẩm sinh

2,801
0
0

muathu

Bé Sương (sinh năm 1998) là con thứ 4 trong gia đình 6 người con :( ngoài Sương còn 3 chị em đang đi học, một chị làm công nhân may, nhà ở miền bán sơn địa đất đai cằn cỗi, ba mẹ bé làm ruộng là chính ngày nông nhàn chạy chợ kiếm thêm thu nhập, muathu và susu có hỏi sao đông con thế, bố bé thật thà là cố kiếm đứa con trai nhưng cả sáu đều là gái, bé phát hiện bị tim bẩm sinh từ tháng 07/2010 BV yêu cầu nộp tiền mổ càng sớm càng tốt, theo giới thiệu của mọi người ba bé đã nhờ CSTT giúp đỡ, nhưng kinh phí cho ca mổ quá lớn muathu có nói ba bé cố gắng xin ở các tổ chức như TTCE, Bảo trợ bệnh nhân nghèo... bên em sẽ cố gắng giúp phần còn lại. May mắn là ba bé cũng hết sức cố gắng từ Tiên Phước chạy đi chạy lại mấy chục km lên xuống Tam Kỳ, làm hồ sơ gửi khắp nơi và con đã được hỗ trợ 80% chi phí mổ. Số tiền này 80% đã được chuyển vào tài khoản của BV.

Hiện bé đã nhập viện và chờ xếp lịch mổ ở BV Đa Khoa Đà Nẵng. Đây là giấy báo chi phí mổ, và đơn xác nhận hộ nghèo của xã, ở quê kiếm vài chục ngàn còn khó chứ tiền triệu làm cả năm có khi chỉ đủ ăn không còn đồng nào, muathu và susu có hỏi gia đình chuẩn bị được bao nhiêu thì ba bé nói có vay mượn và anh em bà con giúp đỡ được một ít cố gắng tiết kiệm thì đủ trang trải chi ăn ở và đi lại. Cả nhà mình ơi giúp bé Sương nhé để bé sớm khỏi bệnh và được đi học lại @};-@};-@};- chị Loan ơi đây là trường hợp em báo chị hơn 2 tháng trước.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Ðề: 10.2010 Bé Yến Sương, xã Tiên Lộc, Tiên Phước, Quảng Nam bị Tim bẩm sinh cần giúp đỡ.

CSTT chúng mình giúp bé để bé sớm đc mổ nhé, lại nhờ Đà Nẵng

6,216
0
36

susu1811

Active Member
Ðề: 10.2010 Bé Yến Sương, xã Tiên Lộc, Tiên Phước, Quảng Nam bị Tim bẩm sinh cần giúp đỡ.

CSTT chúng mình giúp bé để bé sớm đc mổ nhé, lại nhờ Đà Nẵng
Cám ơn chị LG. :x. Cám ơn tất cả CSTTer đã giúp đỡ cho Sương. @};-:cstt02:

chiều nay em vừa thay mặt nhà đà nẵng chuyển đến Bố và Sương số tiền viện phí ứng trước là 6.600k
May mắn đã mỉm cười với sương, bố bé gửi lời biết ơn rất nhiều ah. Bé chỉ phải mổ một lần duy nhất và người mổ cho bé có khả năng là BS Triệu.
Đây là hình phiếu ứng viện phí, cả nhà thông cảm vì em chụp bằng điện thoại nên hơi mờ.

thứ 2 sẽ có thông tin về ca mổ. em sẽ cập nhật tiếp ah@};-

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Bé Sương phải thông tim, nên con còn phải chờ đến thứ 6 (5/11/2010) hoặc thứ 3 (9/11/2010) tuần sau mới có lịch cụ thể. Và trường hợp của con thì chờ các BS ở Hà nội vào ạh. @};-

6,216
0
36

susu1811

Active Member
Ðề: 10.2010 Bé Yến Sương sn 1998 xã Tiên Lộc, Tiên Phước, Quảng Nam bị Tim bẩm sinh cần giúp đỡ.

Con gái đã vào phòng mổ rồi. Mong mọi điều tốt đẹp đến với con . @};-:cstt08:

6,216
0
36

susu1811

Active Member
Ðề: 10.2010 Bé Yến Sương sn 1998 xã Tiên Lộc, Tiên Phước, Quảng Nam bị Tim bẩm sinh cần giúp đỡ.

ôi nhận tin nhắn của ba bé Sương.
Con gái được đẩy vào phòng mổ nhưng Máy mổ tim lại bị hỏng, nên phải chờ Sài gòn ra sửa hai ba hôm nữa mới quyết định mổ ... =((
Xui quá nhưng cũng hên nhỡ đang mổ mà máy hỏng thì làm sao... :(

2,801
0
0

muathu

Hôm nay mới vừa gọi lại cho ba bé Sương, con vẫn chưa có lịch mổ lại, ba bé về quê thì bị ốm nên con đang ở bệnh viện một mình, ba bé gửi mọi người trong phòng, cũng may con cũng đã lớn.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Hôm nay mới vừa gọi lại cho ba bé Sương, con vẫn chưa có lịch mổ lại, ba bé về quê thì bị ốm nên con đang ở bệnh viện một mình, ba bé gửi mọi người trong phòng, cũng may con cũng đã lớn.
Vì bé là bệnh bắt buộc phải có sự can thiệp của các bs chuyên gia từ Hà nội vào. Nên việc đi lại cũng rất khó khăn. xui xẻo hôm rồi máy mổ hỏng nên mới chậm thế.
Bố bé về từ hôm bé không có lịch mổ chị ạh, về để lo làm việc kiếm tiền trả nợ.
bố cử chị ba ra trông em nhưng cũng được hai hôm chị lại về thế là con cũng lúc ở một mình, cũng có lúc có chị. khổ thân vẫn phải chờ @};-

ảnh của con lúc em vào khảo sát trường hợp bé Dũng

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Mừng quá sáng nay Yến Sương đã vào phòng mổ rồi, hy vọng kết quả tốt đẹp chờ đón con. Cầu mong mọi sự tốt lành.

1,014
0
0

Em bé ngoan

Cầu chúc bình an, may mắn sẽ ở bên Yến Sương!
Yến Sương nét nào cũng đẹp :)

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Yến Sương vừa ra khỏi phòng mổ và nằm hồi sức, hiện cháu vẫn chưa tỉnh, do quá trình mổ của cháu phải gây mê, BS nói thêm 3 đến 4 tiếng nữa mới tỉnh. Mong mọi chuyện tốt đẹp

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Con gái đang bị sốt, bs nói sốt là do phản ứng sau mổ, Hy vọng mọi chuyện bình yên@};-
Sáng nay cháu mới ăn được chút cháo. Em gửi con 1 hộp sữa và một hộp bánh bồi dưỡng.
Cám ơn cả nhà đã dõi theo sức khỏe của cháu.Đi giờ làm việc nên em không chụp được hình của cháu. cho em nợ hình ạh. @};-

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Chiều thứ 6 vừa rồi em đã gửi cháu 01 hộp sữa và 01 gói bánh để con bồi dưỡng sức khỏe. Sáng nay con đã làm thủ tục xuất viện rồi, hẹn tái khám sau một tháng nữa. Mong con gái học giỏi khi trở về nhà. Con gái và gia đình con cũng gửi lời cám ơn các bố /mẹ đã giúp đỡ cháu trong thời gian qua.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Chiều thứ 6 vừa rồi em đã gửi cháu 01 hộp sữa và 01 gói bánh để con bồi dưỡng sức khỏe. Sáng nay con đã làm thủ tục xuất viện rồi, hẹn tái khám sau một tháng nữa. Mong con gái học giỏi khi trở về nhà. Con gái và gia đình con cũng gửi lời cám ơn các bố /mẹ đã giúp đỡ cháu trong thời gian qua.

Em xin tổng kết phần chi của em với trường hợp bé Sương.
Ngày 29/10 : Nộp viện phí 6.600k
Ngày 16/11 : gửi bé 1 hộp sữa ensure (216k) và 1 hộp bánh marie (23k) = 239k
Ngày 19/11: gửi bé 1 hộp sữa nguyên kem CGHL (115k) và 1 hộp bánh pepcake(26k) = 141k
Tổng cộng chi trường hợp này: 6.980k

Cám ơn cả nhà.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Em xin tổng kết phần chi của em với trường hợp bé Sương.
Ngày 29/10 : Nộp viện phí 6.600k
Ngày 16/11 : gửi bé 1 hộp sữa ensure (216k) và 1 hộp bánh marie (23k) = 239k
Ngày 19/11: gửi bé 1 hộp sữa nguyên kem CGHL (115k) và 1 hộp bánh pepcake(26k) = 141k
Tổng cộng chi trường hợp này: 6.980k

Cám ơn cả nhà.
Cảm ơn muathu , cảm ơn susu1811 cảm ơn nhà CSTT ĐN.
Số tiền 6980K sẽ được trích quỹ chung. Xin phép khép lại trg hợp này tại đây.