(MS25/CN) 24.02.2006 - Chỉ cần 5 triệu nữa là đủ để bé Trang mổ tim

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
510
0
0

CSTT_VTNA

(Copy lại từ trang web nơi trước đây CSTT hoạt động online).

24/02/2006, 03:37 PM
Các mẹ ơi
BS Nguyễn Lân Hiếu (Khoa Tim - BV Bạch Mai) vừa đến chỗ mình làm việc. Tình cờ BS kể rằng trong Khoa đang có 1 em bé gái 7 tuổi cần mổ tim mà chưa có đủ tiền để mổ. Bé tên là Trang 7 tuổi, người dân tộc Tày ở Tuyên Quang, vùng đặc biệt khó khăn (135) nên rất nghèo. Bé bị "bệnh còn ống động mạch, tăng áp động mạch phổi".
BS Hiếu nói rằng chỉ cần 5 triệu nữa thôi là đủ: ca mổ chi phí hết 1.000 USD, nay gia đình bé vay mượn đã được gần 10 tr. Sáng nay trong cuộc họp giao ban của BV, BS Hiếu đã kêu gọi các bác sĩ và y tá trong khoa được gần 2 tr nữa, nhưng thế vẫn chưa đủ.
BS Hiếu bảo nếu bé 6 tuổi thì đã được nhà nước miễn phí rồi, nhưng đằng này nó lại 7 tuổi !
Nghe xong chuyện mình buột miệng nói là có thể kêu gọi mọi người giúp được đấy, thế là BS Hiếu lấy điện thoại ra gọi ngay vào Khoa bảo "Đừng cho bé Trang ra viện, có thể sẽ xin được kinh phí! " (Xin lỗi các mẹ, mình mạo muội nói liều mà chưa hỏi ý kiến mọi người. Nhưng mình nghĩ cứ đưa bé đi đi về về vất vả quá mà số tiền thiếu cũng không bao nhiêu).
Vậy chúng mình có thể giúp trường hợp này không các mẹ ơi?
Bé đang nằm khoa C1 của Bạch Mai.
Mình mong hồi âm sớm từ các mẹ.
24/02/2006, 03:42 PM
Chuyển vào TK của Loan NP nhé.
24/02/2006, 03:42 PM
Số tiền không quá nhiều mà chính các bác sĩ lại kêu gọi nhau hỗ trợ cho bé thì em nghĩ tình hình bệnh có nhiều hy vọng. Trích quỹ giúp trường hợp này nhe các mẹ?
24/02/2006, 03:47 PM
Số tiền không quá nhiều mà chính các bác sĩ lại kêu gọi nhau hỗ trợ cho bé thì em nghĩ tình hình bệnh có nhiều hy vọng. Trích quỹ giúp trường hợp này nhe các mẹ?
Mình nghĩ số tiền không lớn, mình trích quỹ nhé các mẹ ơi :8:
Mong sự giúp đỡ kịp thời của các mẹ sẽ giúp con mau chóng vượt qua bệnh tật :11: :6: :11:
24/02/2006, 03:48 PM
Sáng thứ 2 mình dự định vào khoa C1 thăm bé. Ai có thể thu xếp được Alo mình rồi đi cùng?
Lenka viết: "Số tiền không quá nhiều mà chính các bác sĩ lại kêu gọi nhau hỗ trợ cho bé thì em nghĩ tình hình bệnh có nhiều hy vọng. Trích quỹ giúp trường hợp này nhe các mẹ?". Chính lúc nãy mình cũng nghĩ như Lenka đấy. BS Hiếu nói là mỗi ngày ở trong BV lại có những trường hợp thương tâm cần giúp đỡ mà các BS không thể giúp hết được. Mình cũng tính kêu gọi chị em trong Văn phòng mỗi người giúp 50-100 K gì đó.
24/02/2006, 03:50 PM
MÌnh đồng ý trích quỹ các mẹ à.
24/02/2006, 03:51 PM
Vâng lúc đó em nghe chị nói thấy quá cần thiết phải giúp đỡ .
Xin phép các mẹ trích quỹ giúp đỡ bé nhé !
Trưa thứ hai em và chị bố trí vào thăm bé Trang chị nhé !
24/02/2006, 03:55 PM
Chị L ơi, trích thế nào đây? Cho đủ số tiền 5tr để bé được mổ sớm nhe chị!
Nếu vậy thì em trích 1/2 số tiền này.
24/02/2006, 04:41 PM
Xin gấp trích quỹ để giúp bé mổ. Mình đã liên lạc với BS Hiếu khẳng định chắc chắn các mẹ sẽ giúp bé. Chắc ko thể kể hết anh ấy vui đến thế nào. Như chị Hoa nói đấy, xin rơi họng mà cũng chỉ có thế. Suýt nữa là bị trả về địa phương. :2: :2:
Hỗ trợ ca mổ xin phép đc trích quỹ. Còn lại các mẹ đóng góp giúp đỡ , xin để chúng mình đưa tận tay bồi dưõng cho bé hoặc mua sữa... và giúp đỡ bé hồi phục sau khi mổ các mẹ nhé !
Thứ hai mình sẽ sớm vào thăm bé để bé có thế mổ sớm ngày nào hay ngày nấy.
Xin cảm ơn.
24/02/2006, 05:06 PM
Hỗ trợ ca mổ xin phép đc trích quỹ. Còn lại các mẹ đóng góp giúp đỡ , xin để chúng mình đưa tận tay bồi dưõng cho bé hoặc mua sữa... và giúp đỡ bé hồi phục sau khi mổ các mẹ nhé !
em xin ủng hộ cả 2 tay ạ :6: :6: :6:
24/02/2006, 05:11 PM
Bác Loan , chị Bubu&Shi ơi,em ủng hộ hết mình ah, 50K là của 50K này là của Bố BD nhờ em chuyển giúp ạ
CN gặp bác Loan em gửi bác nhé.
Ngày mai la một ngày mới
Hạnh phúc là thấy mọi người hạnh phúc.
24/02/2006, 06:16 PM
Mình xin đóng góp 100K cho bé nhé. Mình mới tham gia diễn đàn nên chưa biết đóng góp cho mẹ nào, các mẹ cho mình địa chỉ ( HN ) rồi mình sẽ đưa qua tận nơi.
Mong bé Trang mau khoẻ.
24/02/2006, 07:49 PM
Tin Yêu xin góp 100K cho bé. Tin Yêu sẽ chuyển vào tài khoản của chị NPLoan trước sáng thứ 2.
Em lại nhờ chị Loan nhé!
25/02/2006, 08:15 AM
Vậy chị L ứng trước giúp quỹ miền Nam 2.5tr nha. Đầu tuần em sẽ chuyển vào t/k chị.
25/02/2006, 08:40 AM
Trích quỹ giúp trường hợp này nhe các mẹ ?

Đồng ý ! Đồng ý ! Đồng ý !

Chou Chou góp Quỹ Miền Nam 200k nhé, trong tuần sau sẽ gửi tại Rainbow.

Cầu mong cho bé thật nhiều tốt lành !
25/02/2006, 09:07 AM
Chị Loan ơi, nếu bệnh viện không hạn chế người vào thăm thì cho em đi cùng với.
25/02/2006, 09:49 AM
Chị Loan ơi, nếu bệnh viện không hạn chế người vào thăm thì cho em đi cùng với.
K hạn chế đâu em ơi. Trưa thứ hai nhé ! Nhắn chi chị số tel chị sẽ gọi em.
Các mẹ có gửi cho mình vào TK xin hãy báo cho mình biết với nhé (càng cụ thể càng tốt )
@ mẹ Rô ron : Xin cảm ơn mẹ. Mẹ hãy gọi tel cho mình nhé 9139282 (Mình làm ở số 4 Trần Hung Đạo)
@Tin yêu ơi em ở đâu vậy :8: :8:
25/02/2006, 09:53 AM
K hạn chế đâu em ơi. Trưa thứ hai nhé ! Nhắn chi chị số tel chị sẽ gọi em.
Các mẹ có gửi cho mình vào TK xin hãy báo cho mình biết với nhé (càng cụ thể càng tốt )
@ mẹ Rô ron : Xin cảm ơn mẹ. Mẹ hãy gọi tel cho mình nhé 9139282 (Mình làm ở số 4 Trần Hung Đạo)
@Tin yêu ơi em ở đâu vậy :8: :8:
Chị báo giờ đi cho em nhé.
ĐTCĐ của em 8649661. DTDĐ: 0904292229 Em là Hương.
25/02/2006, 10:16 AM
Cho em góp thêm 200k nữa nha , em sẽ gửi tiền ở Rainbow được ko vậy?
25/02/2006, 10:21 AM
Cho em góp thêm 200k nữa nha , em sẽ gửi tiền ở Rainbow được ko vậy?
Được chị ơi, chị cứ gởi đó, hôm nào gom nhiều việc em ghé Rainbow lấy về.
25/02/2006, 12:38 PM
Cho mình góp 100k với. Mai K.Linh sẽ đưa luôn cho mẹ Loan nhé.
25/02/2006, 06:16 PM
Chị Loan ơi, nhắn cho em số phòng và thời gian luôn nhé, em cũng muốn đi thăm nữa. (0913.13.27.27)
26/02/2006, 04:07 PM
mẹ Loan & em OMM : zoe đóng góp 300k, qua ông ngoại zoe lấy giùm nhé, và cả tiền đóng góp của bạn mẹ zoe nữa, nếu vẫn chưa lấy :1:
26/02/2006, 06:09 PM
Hôm qua K.L đi chơi về muộn quá thế là mình ko dặn K.L đưa giúp tiền cho mẹ Loan đc. Mai mình sẽ chuyển khoản nhé.

Các mẹ đi có vui ko? Chắc các cháu mừng lắm nhỉ.
27/02/2006, 09:07 AM
Khoảng 10g30 mình sẽ cùng bác Hoa BS đi vào đó. Chắc khoảng gần 11g tới nơi ạ.
Bé Trang hiện đang ở khu C1 Tim Bạch Mai. Các mẹ vào đó hỏi ai cũng biết đấy (TH đặc biệt mà). Các mẹ mà không gặp đc mình xin hãy vào thẳng đó thăm bé nhé.
27/02/2006, 09:31 AM
Đã nhận tấm lòng của những mẹ sau :

Bố Baỏ Duy 50K
Linhmẹ mía 50K
A Tuấn Thuận Đức (TD toys) 200K
Nguyễn Hương Giang 100K
Me cua Meo 100K
Scoobido 200K
Cool Kids 200K
Zoe 300K

còn ai nữa ko nhỉ :2: Chuyển khoản bác nào chuyển ới em một cái nhé !

Như đã nói ở trên tiền để lo cho ca mổ sẽ đc trích quỹ , số tiền đóng góp riêng của các mẹ sẽ đc chuyển tận tay cho bé để gia đình chi tiêu trong thời gian bé nằm viện. Đưa như thế nào và đưa lúc nào chúng mình sẽ đến xem xét sao cho thật hiệu quả nhất. Xin cảm ơn.
27/02/2006, 09:54 AM
Hôm qua K.L đi chơi về muộn quá thế là mình ko dặn K.L đưa giúp tiền cho mẹ Loan đc. Mai mình sẽ chuyển khoản nhé.

Các mẹ đi có vui ko? Chắc các cháu mừng lắm nhỉ.
Lúc nào cũng đc vì bé đó chưa mổ. Tiền các mẹ đóng góp đưa dần giúp họ chi tiêu. Ngày 26.2 cảm ơn mẹ Huungo nhé , em Linh cũng rất nhiệt tình và rất đáng yêu. Hẹn sớm đc gặp gỡ mẹ Huungo (mình toàn gọi là mẹ Hugo Linh bảo mới biết )
27/02/2006, 10:08 AM
Bác Loan ơi, tôi vừa TK cho bác 100k, bác kiểm tra giùm tôi nhé. Cảm ơn bác.
27/02/2006, 10:20 AM
Được chị ơi, chị cứ gởi đó, hôm nào gom nhiều việc em ghé Rainbow lấy về.

Lenka ơi !
Chị gửi ở Rainbow hôm thứ 7 (25/2) ủng hộ bé Trang 100k, em nhận giúp chị nhé !
27/02/2006, 10:21 AM
Bác Loan ơi, tôi vừa TK cho bác 100k, bác kiểm tra giùm tôi nhé. Cảm ơn bác.
Vâng bác bạn tôi ơi có phải
Ngày 27.02 từ TK 0011000377554 số tiền 100K là của mẹ nambebe không?
27/02/2006, 10:24 AM
Lenka ơi !
Chị gửi ở Rainbow hôm thứ 7 (25/2) ủng hộ bé Trang 100k, em nhận giúp chị nhé !
Em nhận rồi chị ơi. Cảm ơn chị rất nhiều.
27/02/2006, 10:45 AM
Vâng bác bạn tôi ơi có phải
Ngày 27.02 từ TK 0011000377554 số tiền 100K là của mẹ nambebe không?

Vâng, đúng rôi bác ạ. Quên mất không ghi số TK cho bác :4:
27/02/2006, 11:37 AM
Cho mình hỏi :
Cho mình xin số TK để chuyển tiền giúp bé Trang với, hay có cách khác gửi tiền không nhỉ? Mình gửi tại Colorfull Kim Mã được không?
Cảm ơn trước nhé !
27/02/2006, 03:37 PM
Bé Triệu Thị Trang sinh ngày 28.11.98 , học lớp 2 , nặng 20kg. (BS bảo nếu mổ xong bé sẽ tăng cân rõ rệt ).
Quê quán Quảng Nguyên , Xín mần- Hà Giang. Hiện ở tại Bạch Xa - Hàm Yên -Tuyên Quang.
Bố Triệu Văn Quang sinh năm 1976, mẹ Phưọng Thị Lưu sinh năm 1979 - Dân tộc Dao. Bố mẹ làm ruộng , ko có nghề phụ , 7 ngưòi có 5 sào ruộng. Em gái sinh năm 2002. Bé Trang học lớp 2 trường Nà Quan , Bạch Xa. Học lực tốt đc bé đc đi thi học sinh giỏi.
Bệnh : Còn ống động mạch , Dg kính 9mm, shunt lớn......
Hở chủ, hở 2 lá 1/4 , van dày nhẹ. Nếu không mổ sẽ chết , mổ 90% sống và trở lại bình thừong.
Thời gian phát hiện bệnh 12/05.
Hướng chữa bệnh : Mổ nội soi hàn lỗ thông bằng lỗ dù theo đg tĩnh mạch.

Gia đình cho con lên HN khám bệnh và khi nghe BS nói đến số tiền đó bố định dắt con đi về. Chắc họ nghĩ ko biết lấy đâu ra số tiền đó đây :2: Chạy vạy mãi chỉ lo đc mấy triệu mang con lên HN mà thôi.

Hôm nay có Hoa BS , Loan NP, Linh mía , Hương mít cùng nhau vào viện. Chúng mình đc gặp gỡ bé và gia đình. Sau đó gặp BS Hiếu người trực tiếp theo dõi và mổ cho bé. BS có giảng giải cho chúng mình bằng mô hình về bệnh tình của bé , cách mổ. BS rất cảm ơn mọi người đã đóng góp cho bé. Chi phí cả mổ là 1100USD. Đã có 9tr , BS mong chúng mình giúp đc bao nhiêu thì giúp cho bé. Còn lại phần nhỏ thì sẽ mang "mũ đi xin tiền các BS khác " (Lời BS Hiếu ). Sau khi bàn bạc chúng mình mạn phép các mẹ đóng góp 7tr cho bé (như thế là đủ số tiền chi phí cho ca mổ) Hỏi đến các khoản viện phí khác BS Hiếu có nói bé sẽ đc miễn phí hoàn toàn , riêng ăn uống tự túc.
Thay mặt các mẹ mình gửi cho các BS 7tr (có giấy biên nhận ) , ngay lập tức các BS trao cho mẹ bé và để mẹ bé mang xuống hành chính để nộp.
Ngoài ra mình có trao cho mẹ bé một chút quà và phong bì 500K để giúp đỡ thêm tiền ăn uống chi tiêu.
Mổ nội soi rất đơn giản và nhanh chỉ trong vòng 20 phút. Và chỉ sau vài ngày bé sẽ xuất viện về nhé.

Chi 7000K cho BS - 500K cho gia đình
Nhận :
Mẹ Tunyêu (chuyển TK ngày 27) 100K
Hương Mít 500K
Hương Đại Mỹ Nhân 200K
Mẹ Bubu&Shi 100K

Hình của bé Trang:

http://bb.domaindlx.com/albumwebtretho/trang 1.jpg
27/02/2006, 03:47 PM
Gia đình cho con lên HN khám bệnh và khi nghe BS nói đến số tiền đó bố định dắt con đi về. Chắc họ nghĩ ko biết lấy đâu ra số tiền đó đây :2: Chạy vạy mãi chỉ lo đc mấy triệu mang con lên HN mà thôi.

Thương gia đình bé quá ! Và...

...ngay lập tức các BS trao cho mẹ bé và để mẹ bé mang xuống hành chính để nộp.

...Cũng thương lắm tấm lòng của các Mẹ WTT. Mong sao sẽ có nhiều hơn mảnh đời khó khăn được giúp đỡ !
27/02/2006, 04:44 PM
Nhận của mẹ Zô zon 100K
Nhận của Chi mẹ Beemer 100K
27/02/2006, 07:23 PM
Nhận của Chi mẹ Beemer 100K

Bác ơi, có phải bác nói tôi không? Tôi đúng là Chi nhưng là... mẹ Nambebe :21:
27/02/2006, 08:36 PM
Như đã nói ở trên tiền để lo cho ca mổ sẽ đc trích quỹ , số tiền đóng góp riêng của các mẹ sẽ đc chuyển tận tay cho bé để gia đình chi tiêu trong thời gian bé nằm viện. Đưa như thế nào và đưa lúc nào chúng mình sẽ đến xem xét sao cho thật hiệu quả nhất. Xin cảm ơn.

Mình cũng đồng ý với đề nghị này của Loan NP. Mai mình sẽ đi vận động một số nơi nữa xem có giúp gì được thêm cho bé không? Chính xác lịch mổ là hôm nào thế? Phải chờ lịch hay là bị thiếu tiền thế NPL ơi...
28/02/2006, 08:47 AM
Hướng chữa bệnh : Mổ nội soi hàn lỗ thông bằng lỗ dù theo đg tĩnh mạch... Mổ nội soi rất đơn giản và nhanh chỉ trong vòng 20 phút. Và chỉ sau vài ngày bé sẽ xuất viện về nhé. vâng thời gian chỉ khoảng vậy thôi ah, ông ngoại Xuka trước đây cũng đã được BS Lân Hiếu mổ nội soi qua đường tĩnh mạch thế này, khoa C1 cũng là khoa vô trùng và được các BS theo dõi 24/24, người nhà cũng ko được vào thì phảibé Trang ở đây và được BS Hiếu mổ là yên tâm lắm.
28/02/2006, 08:54 AM
Thêm thông tin từ một mẹ WTT cũng cùng mổ sáng nay với bé Trang:
Bé không thế mổ phanh vì sức khoẻ yếu , cân nặng chỉ có 20kg. Bé đã từng ngất lên ngất xuống nhiều lần.
Bé là học sinh giỏi mấy năm liền. Ốm đau thế nghỉ học cô giáo mang sách vỏ đến nhà từ ôn thi và vẫn thi đạt kết quả tốt.

Sáng nay bé sẽ là người được mổ đầu tiên do BS Hiếu trực tiếp mổ.
Chúng mình cầu chúc cho mọi việc tốt đẹp. (hãy chúc may mắn cho cả hai cô cháu nhé ! :8: :8: )

Alo nhận của mẹ TinYeu 100K
bạn Chi mẹ Nambebe 100K (qua TK )
28/02/2006, 09:03 AM
Mình cũng đồng ý với đề nghị này của Loan NP. Mai mình sẽ đi vận động một số nơi nữa xem có giúp gì được thêm cho bé không? Chính xác lịch mổ là hôm nào thế? Phải chờ lịch hay là bị thiếu tiền thế NPL ơi...
Vì thiếu tiền đấy mẹ Anh Minh ơi. Hôm qua có tiền nên hôm nay cháu được sắp xếp mổ luôn rồi. Thương thật. Chúc ca mổ của cháu thành công, cháu chóng hồi phục!
Chúc may mắn cho cả hai cô cháu!
28/02/2006, 09:12 AM
Bé đã mổ xong rồi ! Hiện đang đến lượt "cô" vào. Bây giờ mình sẽ vào đó xem cả hai người. Chắc muốn thăm thì phải chiều BV mới cho vào gặp bn.
28/02/2006, 09:41 AM
Chúc con mau khoẻ :6: :6: :6:
28/02/2006, 10:00 AM
Bé đã mổ xong rồi ! Hiện đang đến lượt "cô" vào. Bây giờ mình sẽ vào đó xem cả hai người. Chắc muốn thăm thì phải chiều BV mới cho vào gặp bn.

Cô nào đang phải mổ sau Bé Trang vậy nhỉ? Mình suy nghĩ hoài mà ko ra, hay Mẹ AL&ML muốn nói đến Đại Mỹ Nhân?
28/02/2006, 02:00 PM
Đúng rồi ĐMN mẹ TP ơi. Bé Trang mổ đầu tiên , ĐMN ca thứ ba.
Mình đc BS cho vào thăm bé Trang. Đã thông tiểu còn đang ngủ , chiều chắc sẽ bình thường , chạy đi chạy lại :8:. Nghe mẹ kể Y tá hỏi gây mê hay gây tê , mẹ bé nói rằng gây mê lại mất tiền mà họ cũng ko lo nổi , nên thử gây tê. BS cho mẹ vào cạnh con , hỏi con rằng có đau ko con bảo ko có sao con chịu đc chỉ cần gây tê thôi , mẹ cứ yên tâm ra ngoài chờ. Mẹ bé nói chắc con cũng hiểu hoàn cảnh của mình.
Họ là người Dao đỏ , bố mẹ đc học cái chữ ở trường của thôn nên mới biết nói tiếng Kinh. Khi biết phải về HN họ lo lắng chạy vạy khắp mọi nơi chứ bản thân ko có gì. Hỏi sao ko để dành có nói rằng sống còn khó khăn thì làm sao để dành đc. Nhìn mẹ bé đeo bông tai nho nhỏ màu vàng mình có hỏi sao ko bán cái này lấy tiền chăm con (một thắc mắc nhỏ khi gặp gia đình bé Trang :1: ) Cô ấy nói đây là tục lệ phải đeo và cái đó là vàng trên đó , có vào hàng vàng bán còn bị mắng đuổi đi.
Khi cả nhà chuẩn bị đi lên HN hàng xóm thấy mặc áo dân tộc bèn khuyên họ đi mượn quần áo người Kinh. Hàng xóm bảo mặc áo dân tộc lên đó bị người ta khinh nhà quê và còn chả chỉ bảo cho đâu. Thế nên khi gặp mình thấy cả nhà ăn mặc rất chỉnh chu (Hoá ra là vậy )
Hỏi mẹ nó rằng sao thấy nhiều tiền lại bỏ về , định để con chết hả. Mẹ nó nói rằng chị ơi khó khăn lắm em mới vay đc bây nhiêu về HN. Không thể có đủ tiền để mổ thực sự em ko biết làm sao đành phải ôm con về.
Chiều nay mình sẽ vào thăm lần cuối cùng, vì mai bé sẽ xuất viện về nhà. Chắc sẽ tổng kết xem các mẹ giúp đỡ bao tiền sẽ đưa họ để gia đình về còn chi tiêu và trả nợ.
Bố mẹ của bé cứ cảm ơn mãi , khiến mình thấy ngượng quá đi mất... Xí hổ... mới chỉ làm liên lạc hộ các mẹ mà thôi.
28/02/2006, 02:49 PM
Mẹ Loan ơi, ứng cho mình trước 100k với nhé. Mình chuẩn bị ra ngân hàng chuyển khoản đây.
Thanks
28/02/2006, 03:16 PM
Chị Loan ơi, em xin góp 100 K cho bé Trang. Chị ứng trước hộ em nhé. Em sẽ chuyển tiền cho OMM vào thứ bảy tuần này.
Cám ơn chị.
-----------------
Con mãi là trăng rằm của mẹ
Mẹ yêu con nhất trên đời Tôm ơi
28/02/2006, 03:58 PM
Đã nhận tấm lòng của những mẹ sau :

Bố Baỏ Duy 50K
Linhmẹ mía 50K
A Tuấn Thuận Đức (TD toys) 200K
Nguyễn Hương Giang 100K
Me cua Meo 100K
Scoobido 200K
Cool Kids 200K
Zoe 300K
Chi mẹ Nambebe 100K (TK ngày 27 )
Mẹ Tunyêu (TK ngày 27) 100K
Hương Mít 500K
Hương Đại Mỹ Nhân 200K
Mẹ Bubu&Shi 100K
Nhận của mẹ Zô zon 100K
Chi mẹ Beemer 100K
mẹ TinYeu 100K
Trăng rằm của mẹ 100K
mẹ Huungo 100K
mẹ Hà Châu 100K

Danh sách trên đúng chưa các mẹ
28/02/2006, 04:03 PM
Ngày mai gia đình bé Trang xuất viện nên em tổng kết lại số tiền nhờ chị L chuyển giúp gia đình bé Trang nhé.
- Trích quỹ từ thiện miền Nam: 2,500,000
- Me_Tiêu_Phung: 100K (em đã nhận được ở Rainbow)
- Chouchou2005: 200K (em chưa kịp ra Rainbow, kg biết chị đã gởi chưa, confirm với em luôn)
- me beBo: 200K (như trên)

TC: 3triệu
28/02/2006, 04:07 PM
lenka ơi, chị chuyển khoản qua ATM mãi chẳng được. Chiều nay chị sẽ thử lần nữa. Em gửi ứng trước giùm chị 100K nhé. Cám ơn em.
28/02/2006, 04:22 PM
Vậy 2.5tr + 600K chị L nhé.
@Me TuU chuyển xong nhắn tin cho em biết, số t/k của chị nữa.
28/02/2006, 04:54 PM
Đọc mà xúc động quá đi mất. Thật cảm động trước sự lo lắng của các mẹ. Cuộc sống quả là tươi đẹp :8: :8: :8:
28/02/2006, 05:44 PM
Cảm ơn mẹ Loan nhé. Mình vừa CK 200k rồi, từ techcombank nhé. Máy ATM của VCB ở Vincom bị hỏng nên mình phải chuyển từ TK techcombank, chắc mai mẹ Loan mới nhận đc đấy. 100k còn lại các mẹ mua thêm đồ cho các bé sơ sinh hay làm việc gì tuỳ các mẹ nhé.
28/02/2006, 09:07 PM
Ngày mai gia đình bé Trang xuất viện nên em tổng kết lại số tiền nhờ chị L chuyển giúp gia đình bé Trang nhé.
- Trích quỹ từ thiện miền Nam: 2,500,000
- Me_Tiêu_Phung: 100K (em đã nhận được ở Rainbow)
- Chouchou2005: 200K (em chưa kịp ra Rainbow, kg biết chị đã gởi chưa, confirm với em luôn)
- me beBo: 200K (như trên)

TC: 3triệu

Lenka ơi , sorry nhiều nha , mấy hôm nay mình bận quá , chắc trong ngày mai sẽ mang tiền qua Rainbow gửi Lenka nha .
01/03/2006, 08:51 AM
Xin lỗi cả nhà tham gia tí, là có lẽ số tiền mọi người ủng hộ cho bé Trang nên trích trước ra một ít mua thuốc men, sữa, quần áo ấm... cho bé trước. Vì e là gia đình khó khăn, vay mượn nhiều, về nhà chắc phải lo trả nợ không có điều kiện để bồi dưỡng thêm cho bé.
01/03/2006, 08:57 AM
Có đây, nói để các bác yên tâm . Chiều tối hôm qua 18g30 tay xách nách mang trông như đi buôn vào bệnh viện vừa thăm ĐMN, thăm bé Trang.
Quà cho bé bao gồm
10 gói sữa cô gái Hà Lan (mua gói ko mua hộp)
1 cây giò
0,5 kg ruốc'
1 cái bánh chưng
10 gói bánh Scooty
1 kg bánh gấu
1 tập vở
và 1 hộp kẹo (cái này còn từ hôm 26.2 )
rất nhiều đồ dùng học tập như 10 bút bi, 10 bút chì, 5 tẩy , 5 bút màu... còn một ít từ ngày 26.2

Cuối cùng phong bì 1500K (Hôm trc đã đưa riêng 500K---TC 2000K)
Kèm theo là một bản giới thiệu về nhóm từ thiện của các mẹ WTT.
Mẹ nó cứ giọt ngắn giọt dài ko nói đc vì tấm lòng của các cô đấy.
Các mẹ thông cảm bận quá nên chỉ mới nghĩ mua chừng ấy thứ mà thôi. Tẹo nữa kể tiếp chuyện hôm qua nhé !

Đã nhận mẹ Hani (8 Láng Hạ ) 100K
01/03/2006, 09:02 AM
:6: :6: :6: Có đây, nói để các bác yên tâm . Chiều tối hôm qua 18g30 tay xách nách mang trông như đi buôn vào bệnh viện vừa thăm ĐMN, thăm bé Trang.
Quà cho bé bao gồm
1 cây giò
0,5 kg ruốc'
1 cái bánh chưng
10 gói bánh Scooty
1 kg bánh gấu
1 tập vở
rất nhiều đồ dùng học tập như 10 bút bi, 10 bút chì, 5 tẩy , 5 bút màu... còn một ít từ ngày 26.2

Các mẹ thông cảm bận quá nên chỉ mới nghĩ mua chừng ấy thứ mà thôi. Tẹo nữa kể tiếp chuyện hôm qua nhé !

01/03/2006, 09:06 AM
Có đây, nói để các bác yên tâm . Chiều tối hôm qua 18g30 tay xách nách mang trông như đi buôn vào bệnh viện vừa thăm ĐMN, thăm bé Trang.
Quà cho bé bao gồm
1 cây giò
0,5 kg ruốc'
1 cái bánh chưng
10 gói bánh Scooty
1 kg bánh gấu
1 tập vở

Eo ôi, mụ này công nhận là chu đáo, hì hì, mỗi tội không chu đáo với mình thôi! Cứ cho người ta kẹo mà chả nghĩ gì đến tổn hại nhan sắc của bạn cả! :21: :8:
01/03/2006, 09:18 AM
Kèm theo là một bản giới thiệu về nhóm từ thiện của các mẹ WTT.[/COLOR]

Mẹ TP đọc đến đây mà còn rưng rưng huống chi là....!
Thương các Mẹ vô cùng, mình thấy mình thật nhỏ bé biết bao so với tâm lòng nhiệt tình và nhân hậu của các Mẹ :8: :8: :8:
01/03/2006, 11:58 AM
Nhận của mẹ Xuka qua TK..388048 số tiền 100K cho bé Trang

Chiều mình viết thêm rồi đóng lại các mẹ nhé ! Bé đã xuất viện về rồi.
01/03/2006, 12:10 PM
Cô nào đang phải mổ sau Bé Trang vậy nhỉ? Mình suy nghĩ hoài mà ko ra, hay Mẹ AL&ML muốn nói đến Đại Mỹ Nhân?
Chị , vậy chị DMN khỏe chưa hả chị?/
01/03/2006, 02:52 PM
1. Tổng chi :9470K
- Thứ 2 ngày 27.02 Chi : 7000K nộp viện phí
500K đưa riêng cho gia đình
45 K quà
- Thứ 3 ngày 28.02 Chi : Đưa cho gia đình 1500K
Tổng quà cho gia đình mang về 420K
Quà cho bé bao gồm :
+ 10 gói sữa cô gái Hà Lan (mua gói ko mua hộp) 265K
+1 cây giò 0,5kg 25 K
+0,5 kg ruốc' 70K
+1 cái bánh chưng 10K
+10 gói bánh Scooty 20 K(? ko nhớ rõ lắm thông cảm nhé)
+1 kg bánh gấu 30K
+ 1 xấp vở của Thảo My gửi tặng
rất nhiều đồ dùng học tập........

2. Tổng thu :6000K
- Trích quỹ MNam 2500
- Các mẹ MNam 600K
- Các mẹ MBắc 2900K

Trích quỹ Mbắc 3470K

Gia đình sau khi nhận đc tấm lòng của các mẹ đã đem nộp bệnh viện. Nghe thấy bảo cái dù để bít lỗ hở trong tim của bé TRang trị giá 18Tr (của mẹ ĐMN là 35tr đấy). Còn các khoản phí mổ xe, viện phí , khám bệnh thì xin đc miễn phí dù bé ko thuộc diện nào cả (Quá 6 tuổi)
Tối qua khi gặp bé , trông rất xanh xao , đi lại khó khăn chân hơi đau. Lúc ko có mẹ bé ở đó hỏi thăm con ở nhà ăn uống thế nào. Bé bảo ở nhà ăn cơm với rau thi thoảng lắm có cá..... Nhìn đồ dùng học tập mà các mẹ gửi cho mắt bé sáng ngời thích thú vô cùng. Dặn dò mẹ bé về cho con uống sữa tẩm bổ cho con lên cân lấy lại sức. Đi đừong nếu còn mệt thì nghỉ từng chặng , nếu chưa ổn thì thuê chỗ ở tạm rồi hãy về. Vâng vâng dạ dạ cảm ơn , nc mắt cứ chảy ra...cảm động lắm. Làm mình cũng cảm động theo.... Ngắm nhìn bé Trnag càng nhìn thấy con càng xinh.... Mong rằng lớn lên con trở thành người hữu ích cho xã hội , khỏi phụ tấm chân tình của các mẹ WTT.
BS Hiếu hôm qua sau khi mổ xong có gọi tel cảm ơn bác Hoa đã chỉ bảo. BS Hiếu gửi lời cảm ơn đến tất cả các mẹ WTT. BS nói với bố bé rằng sau này con gái lấy chồng phải cảm ơn các cô này này :8:.
Hôm nay bé đã siêu âm kiểm tra , tình hình tốt đc biết sáng nay khi ĐMN xuất viện bé cũng làm thủ tục ra viện.
Trưòng hợp của bé Trang đến thật nhanh đi cũng thật nhanh. Mình đã thấm mệt nhưng tâm trạng mình vui lắm. Tiền của các mẹ đến tận nơi người cần giúp, rất cần thiết kịp thời và vô cùng có ích.
01/03/2006, 02:58 PM
Các mẹ ngoài đó vất vả và chu đáo quá. :11: :11: :11:
01/03/2006, 03:05 PM
Chị , vậy chị DMN khỏe chưa hả chị?/

Em cứ nhìn ở chữ ký của Mẹ AL&ML là sẽ biết ngay tình hình nóng hổi theo từng giai đoạn của ĐMN đấy!
01/03/2006, 03:19 PM
Thương mẹ Loan quá :11: :11: :11:
01/03/2006, 03:59 PM
Em cứ nhìn ở chữ ký của Mẹ AL&ML là sẽ biết ngay tình hình nóng hổi theo từng giai đoạn của ĐMN đấy!
Xin phép mod cho chị em củ lạc tý nhé ! :8:
ĐMN yếu hơn các bệnh nhân khác. Cô ấy đêm qua phải nằm bất động. Sáng nay siêu âm tạm thời tốt. hiện đang nằm dưõng bệnh ở nhà.... mệt hơn các bênh nhân khác.
Cố ấy kể truyện sáng nay mang cam, bánh sang cho bé Trang. Mẹ bé cứ nói cảm ơn các cô ở HN (chỉ nói độc đc thế vì BS Hiếu bảo là cảm ơn các cô chứ ko phải cảm ơn Đảng đâu :4: )
Mẹ bé còn nói rằng bây giờ em mới biết người Kinh tốt thật.... Ngôn ngữ chỉ có thế. Bình thường ở nhà toàn nói tiếng dân tộc Dao mà thôi , nay nói tiếng Kinh như chúng mình nói ngoại ngữ ấy.....
ĐMN cũng đến khổ thấy cô ấy trong đoàn cùng mọi người cho quà bé TRang. Tưởng là nhà từ thiện lớn nên bao bệnh nhân cứ mon men đến gần cô ấy kêu khổ. Chà ĐMN cũng khổ thật :4: ĐMN cảm ơn tất cả các mẹ đã quan tâm... :8: :8:
01/03/2006, 05:34 PM
Lâu rồi bận rộn mẹ MH không vào hội quán được, hôm nay đọc được tin này mừng quá.
Bé Trang về rồi, mẹ MH gửi chút đỉnh vào quỹ chung vậy nhé.
01/03/2006, 07:30 PM
Hôm nay em cũng mới biết tin bé Trang. Thương bé quá. Mong cho con về nhà sức khoẻ sẽ bình phục nhanh. Các mẹ chu đáo quá ạ.
Em không kịp gặp gia đình bé Trang, bé đã xuất viện. Em xin có chút quà đóng góp vào quỹ chung ạ.
Fishbongbinh
01/03/2006, 09:04 PM
ơn trời, mọi việc đã tốt đẹp rồi
Phục bác Loan nhất trên đời :77::77::77:
03/04/2006, 03:27 PM
Hôm nay gia đình đã đưa bé Trang lên tái khám . Dù rằng vẫn hơi gầy nhưng con hồng hao hơn trc và đã tăng đc 2kg trong vòng hơn 1 tháng. Mẹ bé nhìn thấy chúng mình cứ ngậm ngùi cảm ơn...nói rằng em muốn biết địa chỉ của các chị để con em viết thư cảm ơn. Sau này cháu lớn lên sẽ cố gắng học thành tài để cảm ơn công lao của các chị. Vui quá phải không các mẹ. Mình đã ghi lại địa chỉ của bé , mình sẽ dành thời gian viết thư cho bé.

Đây là hình bé Trang:

03/04/2006, 03:35 PM
các me oi, me Tukibin cung muon dong góp mót chút cho quy tu thiên cua WTT danh cho các be ko may man, me nao chiu trách nhiem giu hau bao thi thong bao cho me chau biết tai khoan voi nhe.
03/04/2006, 04:14 PM
Hôm nay gia đình đã đưa bé Trang lên tái khám . Dù rằng vẫn hơi gầy nhưng con hồng hao hơn trc và đã tăng đc 2kg trong vòng hơn 1 tháng. Mẹ bé nhìn thấy chúng mình cứ ngậm ngùi cảm ơn...nói rằng em muốn biết địa chỉ của các chị để con em viết thư cảm ơn. Sau này cháu lớn lên sẽ cố gắng học thành tài để cảm ơn công lao của các chị. Vui quá phải không các mẹ. Mình đã ghi lại địa chỉ của bé , mình sẽ dành thời gian viết thư cho bé.

Đây là hình bé Trang:

Vui quá chị Loan ơi, thế mà trưa nay em biết tin muộn quá không đi cùng các chị được. Đây đúng là tin mừng cho một ngày thứ 2 tồi tệ của em đấy, bác ạ :D
04/04/2006, 09:51 AM
Vui quá, thấy bé khoẻ em mừng quá, mong rằng con lớn sẽ học giỏi, ngoan, không phụ lòng các mẹ :11:
08/04/2006, 01:37 PM
Cái hôm gặp bé Trang ở BV- bé đã lên được 2 kg rồi mình thấy vui quá. Con bé chắc chắn lanh lợi, học giỏi, con nhà thật thà tử tế, khỏi bệnh rồi sẽ có tương lai. Bé thật may mắn gặp được BS Hiếu và được các mẹ WTT chia sẻ tình thương nữa...
Làm được những việc thế này quả vừa sức mà lại thực sự hiệu quả, các mẹ nhỉ?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.