(MS252/CN) 02.11.2010 Bé Nguyễn Thị Kim Duyên sn 22.10.2009 thôn Lương Đông, Lương Sơn, Bắc Bình, Bình Thuận - tim bẩm sinh

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Nguyễn Thị Kim Duyên SN 22.10.2009 bị tim bẩm sinh một trong 3 bệnh tim nặng nhất (xếp thứ 2)
Bố Nguyễn Minh Cừong 1976 làm nghề sửa xe máy thuê 01293407167
Mẹ Nguyễn Thị Kim Ngân 1979 ở nhà điện thoại đang mang theo ng vì chỉ có hai mẹ con nhập viện bố ở nhà đi làm kiếm tiền 01638319625
. Anh bé Duyên sn 2008 còn nhỏ
Địa chỉ gia đình : Thôn Lương Đông, xã Lương Sơn, Bắc Bình, Bình Thuận.

Bệnh viện nhi đồng 2 có giấy báo mổ là 40tr. Tuy nhiên vì bệnh bé nặng nên TTCE có nhờ bs Lân Hiếu xem hồ sơ, bs nói ca này nên chuyển sang nhi đồng 2 thì sẽ tốt hơn.
Gia đình quá nghèo, sang nhi đồng 2 ko đúng tuyến bảo hiểm nên sẽ mất một khoản khám , xét nghiệm siêu âm lại từ đầu. TTCE nhờ bên mình giúp đỡ khoản chi phí này. Nói chuyện với mình bố bé toàn khóc. Cậu ấy nói chi biết ko hôm rồi cấp cứu con mà trong túi có đúng 12 ngàn chị ạ, con ốm tui em khổ quá.
Tối đêm qua bé Kim Duyên lại phải nhập viện nhi đồng 1 vì ho nhẹ, BS dặn gia đình cứ con ho phải vào bv luôn ko suy tim.
Vậy chờ Duyên xuất viện chúng mình giúp chi phí cho Duyên đi khám nhi đồng 2 nhé.
Thực lòng mình nghĩ đó cũng là việc làm tốt của các bạn bên TTCE, vì với những ca tim trc khi duyệt bao giờ các bạn cũng tham khảo ý kiến chuyên môn của bs sao cho tốt nhất cho bệnh nhân nhi. Nếu đơn giản các bạn ấy chi ok mổ nhi đồng 1 ...chứ ko mất công thế này.
SG ơi SG ới giúp nhé :x

1,416
0
36

MomMi

Active Member
Ðề: 11.2010 Nguyễn Thị Kim Duyên SN 22.10.2009 thôn Lương Đông, xã Lương Sơn, Bắc Bình, Bình Thuận.

Nguyễn Thị Kim Duyên SN 22.10.2009 bị tim bẩm sinh một trong 3 bệnh tim nặng nhất (xếp thứ 2)
Bố Nguyễn Minh Cừong 1976 làm nghề sửa xe máy thuê 01293407167
Mẹ Nguyễn Thị Kim Ngân 1979 ở nhà điện thoại đang mang theo ng vì chỉ có hai mẹ con nhập viện bố ở nhà đi làm kiếm tiền 01638319625
. Anh bé Duyên sn 2008 còn nhỏ
Địa chỉ gia đình : Thôn Lương Đông, xã Lương Sơn, Bắc Bình, Bình Thuận.

Bệnh viện nhi đồng 2 có giấy báo mổ là 40tr. Tuy nhiên vì bệnh bé nặng nên TTCE có nhờ bs Lân Hiếu xem hồ sơ, bs nói ca này nên chuyển sang nhi đồng 2 thì sẽ tốt hơn.
Gia đình quá nghèo, sang nhi đồng 2 ko đúng tuyến bảo hiểm nên sẽ mất một khoản khám , xét nghiệm siêu âm lại từ đầu. TTCE nhờ bên mình giúp đỡ khoản chi phí này. Nói chuyện với mình bố bé toàn khóc. Cậu ấy nói chi biết ko hôm rồi cấp cứu con mà trong túi có đúng 12 ngàn chị ạ, con ốm tui em khổ quá.
Tối đêm qua bé Kim Duyên lại phải nhập viện nhi đồng 1 vì ho nhẹ, BS dặn gia đình cứ con ho phải vào bv luôn ko suy tim.
Vậy chờ Duyên xuất viện chúng mình giúp chi phí cho Duyên đi khám nhi đồng 2 nhé.
Thực lòng mình nghĩ đó cũng là việc làm tốt của các bạn bên TTCE, vì với những ca tim trc khi duyệt bao giờ các bạn cũng tham khảo ý kiến chuyên môn của bs sao cho tốt nhất cho bệnh nhân nhi. Nếu đơn giản các bạn ấy chi ok mổ nhi đồng 1 ...chứ ko mất công thế này.
SG ơi SG ới giúp nhé :x
đây là Nhi đồng 1 đúng không chị?
đọc cái dòng đỏ đỏ thứ 2 em thấy em thiếu hiểu biết nhiều quá, ... :(

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Ðề: 11.2010 Nguyễn Thị Kim Duyên SN 22.10.2009 thôn Lương Đông, xã Lương Sơn, Bắc Bình, Bình Thuận.

đây là Nhi đồng 1 đúng không chị?
đọc cái dòng đỏ đỏ thứ 2 em thấy em thiếu hiểu biết nhiều quá, ... :(
Em:(
Đúng giấy báo mổ bvNhi đồng 1 và giờ mình giúp gia đinh sang khám Nhi đồng 2 theo lời của bs Hiếu

1,528
0
0

saomai

Vâng, vậy chờ bé ổn định về hô hấp rồi giúp gđ cho bé sang Nhi Đồng 2.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Vâng, vậy chờ bé ổn định về hô hấp rồi giúp gđ cho bé sang Nhi Đồng 2.
Giống bố của Mai Quang Đồng lắm sao mai ạ:(
Hôm nay chi nói bố bé là cố thử đến bv BT để xin giấy chuyển viện nhi đồng 2. Bé vài ngày nữa sẽ xuất viện nhi đồng 1, nếu có giấy chuyển thì sẽ đỡ một phần chi phí .

210
0
0

Me su-mo

Giống bố của Mai Quang Đồng lắm sao mai ạ:(
Hôm nay chi nói bố bé là cố thử đến bv BT để xin giấy chuyển viện nhi đồng 2. Bé vài ngày nữa sẽ xuất viện nhi đồng 1, nếu có giấy chuyển thì sẽ đỡ một phần chi phí .

Chị ơi, trường hợp bé này nếu giấy xuất viện/ chuyển viện sang Nhi Đồng 2 nếu có gì trục trặc chị Alo ngay cho e nhé vì cô ruột của em là bạn thân với bác sĩ Phúc trưởng khoa tim bên NĐ1 này ah, có gì e sẽ nhờ ngay cô em. Bé và em là cùng quê đây, thương bé quá. E cũng xin góp 500k để giúp thêm chi phí cho bé qua khám bên ND2. E cũng có bạn đang làm bs ở phòng cấp cứu bên ND2, e sẽ hỏi xem có quen bsi tim nào k

210
0
0

Me su-mo

@ALnML: C ơi, e vừa gọi cho bạn e ở bên ND2 rồi ah, bạn em bảo nếu đưa bé sang đó khám thì alo cho bạn em để bạn em dẫn đi khám, như thế sẽ lẹ hơn, nhưng phải đi vào buổi sáng c ah. Vậy kế hoạch sắp tới của mình thế nào?? Khi nào đưa bé đi khám?? Có gì báo em để e nói với bạn em và cho chị đi cùng với gia đình bé hôm đó số đt của bạn em, nếu em thu xếp được e cũng sẽ có mặt cùng với mọi người hôm đó luôn ah.

E cũng vừa ck 500k từ tk đuôi ...2973 vao tk của c ah.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Tin mới đây: Bố bé gọi chi nói chi ơi nhi đồng 1 nói mổ cho con em, tuần sau mổ. Chị cũng lo lo gọi cho Trang TTCE thì đc biết hồ sơ bệnh án của bé đc hai bs giỏi về tim BS khuyên nên đưa sang NĐ2. Vậy nếu gia đình mổ NĐ 1 thì độ rủi ro cao, và TTCE ko hỗ trợ.
:(
Nhi đồng 1 đến giờ này chưa cho xuất viện. Có tin gì gọi lập tức.
Đọc tin của sumo mừng quá, đã báo cho Linh - Sao mai (trg nhóm CSTT SG ngay rồi ). SAo mai sẽ sớm liên lạc để nhờ vả Sumo :x

1,528
0
0

saomai

Bố đang về quê xin giấy chuyển viện sang Nhi Đồng 2.
Mẹ Sumo ơi, khoảng 2 ngày nữa bé xuất viện Nhi đồng 1, mọi việc sau đó sẽ báo cụ thể nhờ mẹ Sumo giúp bé:x

210
0
0

Me su-mo

Bố đang về quê xin giấy chuyển viện sang Nhi Đồng 2.
Mẹ Sumo ơi, khoảng 2 ngày nữa bé xuất viện Nhi đồng 1, mọi việc sau đó sẽ báo cụ thể nhờ mẹ Sumo giúp bé:x
Ok, có gì chị cứ alo cho e nhé. Mong sao mọi chuyện của bé đều thuận lợi để bé nhanh nhanh được mổ tim.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
142
0
0

TA0875

Mình sẽ giúp TH này 2000K, chiều mình chuyển cho Loan nhé

142
0
0

TA0875

Mình đã chuyển 2000K cho Loan, nhờ Loan chuyển giúp vào cho gia đình bé, cám ơn nhiều@};-

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Bố Duyên vừa lấy được giấy chuyển viện từ bv dưới đó sang nhi đồng 2. Tốt quá rồi đỡ được rất nhiều thứ cho mọi việc sau này. Bố bé nói bv dưới đó họ biết con em, họ thương lắm nên họ cấp ngay ko làm khó chi ạ. Chiều chủ nhật cậu ấy sẽ lên và sáng thứ hai vào bệnh viện nhi đồng 2 luôn. Nhờ cả SM và sumo.... đấy
Mỗi lần nói chuyện bố bé lại nhớ bố của Mai Quang Đồng quá. Hai bố đều chân chất thưong con và lo cho con rất nhiều. Thât hiếm có
Bố bé gọi cô Sao Mai bằng bà đấy sao mai ạ.

Ngày 03.11 nhận từ TK... số tiền 500k của Me su-mo
Ngày 04.11 nhận từ TK.. số tiền 2000K của TA0875

1,528
0
0

saomai

Sáng nay mẹ Su-mo đã nhờ bạn bên NĐ 2 nhưng vì đến chiều bé Duyên xuất viện nên sáng mai mới sang NĐ 2 được. Cảm ơn mẹ Su-mo nhiều:x

@Bác LG: dạo này giọng em già lắm rồi sao:D

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Cám ơn chị Saomai :x (sao không gọi là bác mà là bà nhỉ, già lắm thì cũng là bác thôi chứ, hay LG nghe nhầm :D)
Cám ơn chị Sumo đã tận tình. :x
:cstt08:

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Bà là cậu ấy tỏ sự kính trong khi chua biet tuổi của e thôi.
Đêm nay cậu ấy sẽ đi ô tô 5g sáng sẽ có mặt và dưa hai me con sang bên kia. Câu ấy kể rằng các c trong đó tận tình lắm. Câu ấy cứ cảm ơn mãi còn nói sau này các c vào đt cậu ấy ra ngay. Nói chuyện với cạu ấy thấy thật dễ mến.
Cảm ơn haibacs Sờ mờ

210
0
0

Me su-mo

E xin update tình hình khám bệnh Nhi Đồng 2 của bé Duyên như sau:
- Bé sẽ được thu xếp mổ vào khoảng đầu tháng 12/ 2010. Hiện do bv đang có quá nhiều ca, chứ nếu k bv sẽ cho bé nhập viện và thu xếp mổ cho bé sớm hơn

- Giấy báo chi phí mổ: trưa mai 11g e sẽ qua lấy. Theo lời chị Nương - người làm giấy này thì nếu có hỗ trợ từ TTCE (80%) thì gia đình chỉ phải đóng thêm khoảng 3tr.

- Về chi phí khám bên ND2 hôm nay thì k bao nhiêu cả vì cái mà e nghĩ là tốn nhất là siêu âm tim thì bác sĩ đã free cho e :D.

Hiện cả nhà đang trên đường ra bến xe về Bình Thuận. E thấy bé Duyên rất ốm, tay chân bé tý xíu mà đầy vết bầm do chích thuốc trị đợt bệnh phồi vừa rồi :(, nhưng bé có đôi mắt sáng, rất đáng yêu, nghịch ngợm, biết làm nhiều trò và cũng "dữ" lắm ah. Khi hỏi thăm mẹ bé hiện đang cho bé uống thêm sữa ngoài gì thì c ấy bảo cho uống sữa cô gái Hà Lan :( vì cũng không có tiền mua sữa tốt hơn, nghe mà thương quá, nhưng cũng rất may là hiện chị ấy cũng còn nhiều sữa và bé bú mẹ là chính. Lúc e hỏi về thăm việc mỗi lần đưa bé vô trị viêm phổi thì sao??? C ấy bảo ,tiền viện phí mỗi lấn chỉ có 60k, mà bỉm + sữa cho bé, ăn uống, đi lại thì cứ hơn cả triệu và đến giờ thì gia đình cũng kiệt "tiền" nhưng thương con lắm sẽ vẫn cố gắng lo cho bé (trong thời gian bé ở bv cũng có người thấy hoàn cảnh a c ấy khổ quá nên đặt vấn đề xin bé nhưng cả hai đều nhất quyết k chịu). Nhìn cảnh hai vợ chồng dắt díu nhau về mà e thấy thương quá, cầu mong cho bé từ giờ đến khi mổ sẽ k bị viêm phổi thêm lần nào nữa.

228
0
0

BAO DUY

Đọc mà thương con quá, mong con khỏe mạnh, chịu khó ăn nhiều để sức khỏe tốt hơn, vượt qua được những khó khăn trước mắt.
Em gửi cho con 300k để con mua sữa chị nhé

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Đọc mà thương con quá, mong con khỏe mạnh, chịu khó ăn nhiều để sức khỏe tốt hơn, vượt qua được những khó khăn trước mắt.
Em gửi cho con 300k để con mua sữa chị nhé
Yên tâm em nhé SG đang giúp gửi sữa cho bé. Thông tin chi tiết hai sờ mờ sẽ post lên

Ngày 03.11 nhận từ TK... số tiền 500k của Me su-mo
Ngày 04.11 nhận từ TK.. số tiền 2000K của TA0875
Ngày 09.11 nhận từ TK ..số tièn 300k của BAO DUY

210
0
0

Me su-mo

E vừa nói chuyện với chị Nương bên Nhi Đồng 2, chị Nương sẽ trực tiếp gửi tất cả giấy tờ như kp siêu âm tim, giấy báo mổ cho bên Trái Tim Cho Em. E cũng xin báo 1 tin là e có 1 người bạn ở khúc gần nhà bé và gần cả chỗ ba bé đang làm, nên e sẽ theo "chỉ đạo" của c SaoMai để gửi cho bé sữa và ít đồ ấm.