(MS282/CN) 27.4.2011 Bé Nguyễn Trung Đức sn 17.12.2007 dân tộc Êđê ở Eathinh, Cư Jut, Đắc Nông - tim bẩm sinh

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator
Nguyễn Trung Đức SN 17.12.2007 bị tim bẩm sinh.

Địa chỉ gia đình Eathinh huyện CưJut tỉnh Đắc Nông
Điện thoại 0705781380
Bố Nguyễn Trọng Thuyết 1981 công nhân
Mẹ Nguyễn Thị Thanh 1976 ở nhà.

Đây là trường hợp TTCE trợ giúp 100% vì quá nghèo. Nhưng chi Dung bên ĐH YD và T nhờ chúng mình trợ giúp tiền ăn ở. Tuần trc mang con lên nhập viện trong ng chỉ có 1tr, dân tộc nghèo chỉ vay đc đến vậy.
Cụ thể hơn chờ SM đi thăm rồi báo với các bố mẹ nhà mình.
Ca mổ dự kiến 5.5 tại BV ĐH y dược HCM
CSTT SG lại vất vả rồi.

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member
Ðề: (MS282/CN) Nguyễn Trung Đức SN 17.12.2007 dân tộc Êđê ở Eathinh huyện CưJut tỉnh Đắc Nông tim bẩm sinh

Ảnh của con đây ạh. Thương quá!!! :(

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,528
0
0

saomai

Ðề: (MS282/CN) Nguyễn Trung Đức SN 17.12.2007 dân tộc Êđê ở Eathinh huyện CưJut tỉnh Đắc Nông tim bẩm sinh

Thật là thương, bé có bệnh Down nhẹ, nghe và hiểu được nhưng không nói, khá là ngoan.
Vào viện 1 tuần chưa được mổ vì bé bị sốt, đến sáng nay sức khỏe khá ổn đã hết sốt, mong sao đến ngày mổ bé sẽ luôn khỏe.
Xin phép cả nhà, SG đã gửi gia đình bé 1000k để bồi dưỡng cho bé trước khi mổ.
Cảm ơn cả nhà :x

210
0
0

Me su-mo

Thật là thương, bé có bệnh Down nhẹ, nghe và hiểu được nhưng không nói, khá là ngoan.
Vào viện 1 tuần chưa được mổ vì bé bị sốt, đến sáng nay sức khỏe khá ổn đã hết sốt, mong sao đến ngày mổ bé sẽ luôn khỏe.
Thương cho con trai quá. e xin ủng hộ bé 300k mama nhé. K biết con trai đang nằm ở phòng nào vậy c saomai?

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Thương cho con trai quá. e xin ủng hộ bé 300k mama nhé. K biết con trai đang nằm ở phòng nào vậy c saomai?
Bấm ...7609 là ra liền à hì hì

265
0
0

kemtiramisu

Kem gửi bé 300k để bé bồi dưỡng thêm. Trông con vẫn lanh lợi lắm. Mong mọi việc suôn sẻ

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Bấm ...7609 là ra liền à hì hì
Phòng 305 nhé, sáng Sờ mờ gọi em mãi mà ko đc đấy em ạ. Em theo tiếp nhé em
Số đt bố của bé Trung Đức đây 0905781380

210
0
0

Me su-mo

Phòng 305 nhé, sáng Sờ mờ gọi em mãi mà ko đc đấy em ạ. Em theo tiếp nhé em
Số đt bố của bé Trung Đức đây 0905781380
Hì, đt để quên trong cốp xe c ah, ság ra đi làm mới thấy. E sẽ nhận theo dõi trường hợp bé Đức nhé

210
0
0

Me su-mo

Sáng nay e đã vào thăm bé, vào lúc con trai đang ngủ nên k chụp được hình, thấy con mà thương quá, trên người con mặc bộ đồ trog tấm hình trên dù đã cũ lắm rồi, áo quần đem theo cái nào nhìn cũng cũ :(. Bs hẹn ngày 3/5 tới nếu nhiệt độ của con hạ thì sẽ cho mổ nhưng theo lời ba mẹ con thì từ trước đến giờ lúc nào con cũng tầm 38 độ trở lên, bên ND1 hồi trước bs có báo do con bị thêm chứng Down nên thân nhiệt cao hơn người thường và 38 độ vẫn mổ được, tuy nhiên bên DHYD thì họ lại k chịu như thế, thật k biết sau khi nghe ba mẹ con năn nỉ họ có đồng ý k???

Con trai vừa bị tim lại vừa Down nên khó tính lắm, nhất là cái nết ngủ, mẹ kể đêm nào anh chị ấy cũng phải hay phiên nhau bế vác đi lại ở hành lang cả đêm vì chỉ cần đặt xuống giường là con hét rất to, k ai ngủ được. Ăn uống thì ở ngoài quê do toàn được uống và ăn sữa chua của Ba Vì nên vô đây bé k chịu uống của Vinamilk :D, chê k ngon bằng nên thành ra ăn uống lại ít đi. E có bảo a c ấy tìm mua sữa bò tươi Long Thành cho bé uống thử xem sao vì cũng dạng sữa nguyên chất như Ba Vì, về sữa chua thì e có thấy trong st Coop ở SG có bán sữa chua Ba vì nên lần sau thăm bé sẽ đem cho bé 1 ít. Qua đợt lễ này e sẽ vô thăm lại con và update tin mới cho cả nhà nhé. Chúc cả nhà mình nghỉ lễ vui thật vui

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Ngày 30.04 nhận 200k của Su mo
Em à thực thì bv họ ko thể mổ khi bênh nhân đang sốt dù nhiệt độ thân nhiệt của con bt đã vậy. Mổ những lúc như thế biến chứng sẽ nhiều hơn, nguy hiểm hơn. Khổ thân con quá hy vọng qua ngày lễ con lại bt để tiếp nhận ca mổ.

210
0
0

Me su-mo

Bệnh viện có lịch mổ cho bé rồi, thứ 5 tuần sau nếu bé mọi thứ ổn, thân nhiệt hạ sẽ mổ cho bé. Cả nhà mình chờ tin nhé

210
0
0

Me su-mo

Bs đã qđ cho bé Đức dùng kháng sinh để hạ thân nhiệt, hôm qua là ngày uống kháng sinh cuối cùng và bv họ cho ngoại trú, nghe tin này e rất lo lắng k biết gia đình bé sẽ đi đâu đây thì nhận được tin báo nhà bé có người quen ở Sg, họ đang thuê nhà ở quận Gò Vấp nên cả nhà đã đến đó ở nhờ đến thứ 4 sẽ nhập viện lại. Thật may mắn, trời SG đang rất oi bức nóng nực, cứ nghĩ đến cảnh cả nhà phải lân la ở trọ, k khéo bé sẽ ốm lại vì nóng mất, nhưng nhà người quen này tuy rất xa bv nhưng lại được cái thoáng mát rộng rãi, có cây cối, mừng lắm khi bé được ở trong môi trường như thế trong khí hậu nóng bức này. Thứ 4 bé vô viện nếu thân nhiệt của bé tốt thì sẽ sớm có lịch mổ cho bé, cả nhà mình lại cùng chờ tin bé nhé ;)

265
0
0

kemtiramisu

Nhìn những em bé bệnh tật thế này thương quá :(. Mama ơi, kiểm tra dùm em hôm trước có chuyển cho Đức 300k đã đến chưa ạ. Em làm ở ngân hàng nhưng lại là khách hàng trong black list của phòng thanh toán vì suốt ngày chuyển nhầm, làm lệnh sai, hic hic, xấu hổ quá đi mất.

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Ngày 30.04 nhận 200k của Su mo
Ngày 28.04 nhận 300k của Kemtiramisu

Có đây mà em, xin lỗi em tại chị quên thôi, đọc trong đt bị cắt ko có câu cuối vào đâu nên quên béng luôn.

210
0
0

Me su-mo

Sáng nay bé Đức đã nhập viện lại, nhưng 2 hôm nay bé lại hơi sốt, sáng nay vô đo tầm 38 độ, theo lời ba mẹ thì bé cứ tái đi tái lại liên tục tình trạng thân nhiệt như thế này (37 độ là thấp chứ thuờng là cứ 38 độ), mai bs mới khám lại cho bé, hy vọng có tin tốt.

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Cô Sumo lo cho con quá khi sáng nay bs bảo con về trọ thứ năm đến mổ. Rõ ràng là tình trạng cơ thể con ổn định rồi mà lại lui lịch mổ là sao.
Gọi đt cho Trang nhờ T can thiệp. Cuối cùng chiều nay bố lên năn nỉ bs cuối cùng bs xếp lịch mổ cho con vào ngày mai thứ bảy 14.05, mừng quá đi thôi.
Cùng cầu chúc cho ca mổ thành công. Chiều tối nay sumo sẽ vào thăm con và gia đình. Chờ tin em

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Hôm nay Đức mổ đây. Chúc con phẫu thuật thành công.

210
0
0

Me su-mo

Mừng quá, sáng nay gọi hỏi thăm Đức và được gđ báo bé đang ở phòng mổ tầm 30' rồi, cả bố và mẹ đều xúc động và lo lắng quá nên quên cả báo tin cho e. Chúc cho ca mổ của con trai thành công nhé.

210
0
0

Me su-mo

Mừng quá, sáng nay gọi hỏi thăm Đức và được gđ báo bé đang ở phòng mổ tầm 30' rồi, cả bố và mẹ đều xúc động và lo lắng quá nên quên cả báo tin cho e. Chúc cho ca mổ của con trai thành công nhé.
Đức đã mổ xong rồi mọi người ơi, cả nhà mình lại chờ tin hồi sức của bé nhé. thật là niềm vui đến tới tấp với nhà CSTT, trong 1 thời gian ngắn mà 3 trái tim nhỏ bé đã được các bs "sửa lỗi" :)

210
0
0

Me su-mo

Tối qua e có ghé thăm gia đình bé. Ba mẹ bé đều đang ở trước phòng phẫu thuật chờ tin con, gặp e cả 2 đều xúc động kể lại những lo lắng mà gd đã trải qua trong mấy hôm nay và rất mừng vì ca mổ của bé đã ổn, giờ mong chờ tin hồi sức của bé, chắc trong hôm nay sẽ có thêm tin của bé.

Ngày 14.05: gửi gd 1000k và 1 hộp Pediasure cho bé (470k)