(MS399/CN) 28.3.2013 - Đà Nẵng ơi cần cấp cứu một trường hợp 5 tháng tuổi bị tim bẩm sinh có thể tử vong bất cứ lúc nào

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
BS Triệu vừa báo chị SOS bé 5 tháng tuổi 5kg vừa đc cấp cứu , con bị tim bẩm sinh nặng. Hiện thật may cũng có chuyên gia từ Đức sang , con cần mổ gấp. Nếu ok sáng mai sẽ mổ cứu con.
Chị báo gấp ĐN vào gặp gia đình sớm để còn quyết định cứu bé.
Chi phí ca này cao hơn những ca khác , 28 tr trừ bảo hiểm còn 18tr

Bé Phạm Văn Tân sn 05.10.2012 , tứ chứng fallot, hẹp rất nặng động mạch phổi . máu từ tim ko lên phổi được, có thể tử vong bất cứ lúc nào. Mỗi lần con khóc người tím tái đi. BS cần cấp cứu nong dmp để bé có thể sống, đợi bé lớn sẽ làm tiếp lần 2.
đt liên lạc 01699577209
Địa chỉ : Thôn Khánh Bình, Quế Ninh , Nông Sơn, Quảng Nam

Bố Phạm Văn Tý 1981
Mẹ Nguyễn Thị Xương 1992
Cùng làm nghề nông
Con gái đầu sinh năm 2009

Bé Phạm Văn Tân không có hậu môn, từ khi sinh con đc nằm ở BV 600 giường suốt nhờ bảo hiểm con đã đc làm tạm hậu môn nhân tạo. Con bệnh gia đình chăm con rất tốn kém, mẹ bé cứ khóc ròng...

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
6,216
0
36

susu1811

Active Member
Ðề: (MS399/CN) Đà Nẵng ơi cần cấp cứu một trường hợp 5 tháng tuổi có thể tử vong bất cứ lúc nào

Em gửi nhà mình hình ảnh của con trai. Trộm vía con sinh 5/10/2012 rất bụ bẩm đáng yêu. Tối qua em vào thăm cháu, tình hình sức khỏe con, khó thở, khóc không thành tiếng, mẹ phải nựng liên tục, bế cao đầu thì im lặng được một tí, sau đó lại khóc.

Hai mẹ con

Tay con bị tật ở cổ tay, nhưng các ngón tay vẫn nắm chặt được

Con không có hậu môn, bộ phận sinh dục phát triển bình thường, tiểu tiện được bình thường. Hiện tại các bs đã tạo hậu môn giả cho con gần rốn. có một nút thẳng ra túi nilon. con ăn vào thì ra ngay và phải thay túi nilon thường xuyên. không biết rồi sẽ thế nào thời gian sắp tới ...

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
182
0
0

Nhim va Cun

Ðề: (MS399/CN) Đà Nẵng ơi cần cấp cứu một trường hợp 5 tháng tuổi có thể tử vong bất cứ lúc nào

Mình đóng góp 1 chút. Mong con được mổ sớm

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Xin lỗi cả nhà, từ hôm qua đến giờ hết nói chuyện với gia đình, với bs rồi chụm lại a b c ,. Triệu nói nếu ko can thiệp con sẽ đi đó chị ạ, thương con bé nhỏ mà lắm tật bệnh. Thôi thì mạn phép cả nhà LG gật giúp để chuyên gia từ Đức làm cho con gấp. Xin cảm ơn sự ủng hộ của cả nhà mình

Ngày 29.03 nhận từ mẹ Nhím và Cún số tiền 500k

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Chiasetinhthuong và LG :-*

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Chị đã nhận
Ngày 29.03 nhận từ prettysons số tiền 300k

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Con đã được các bác sĩ can thiệp thành công, hiện đang ở trong phòng hồi sức. Mẹ bé gọi điện cảm ơn các anh các chi trong nhóm đã kịp thời giúp con đc sống,

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Con đã được các bác sĩ can thiệp thành công, hiện đang ở trong phòng hồi sức. Mẹ bé gọi điện cảm ơn các anh các chi trong nhóm đã kịp thời giúp con đc sống,
Cám ơn BS Triệu và các Bs BV ĐN :x ! Mong con sớm hồi phục trở về với trái tim khỏe mạnh!

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Sáng nay tổ chức “Trái tim vì trái tim” (Đức) đã trao tặng máy chụp mạch kỹ thuật số xóa nền của Philips (DSA) trị giá 1 triệu euro cho Bệnh viện Đà Nẵng.
Sự có mặt của các chuyên gia người đức đã hỗ trợ rất nhiều các ca khó về tim mạch trong dịp này của ĐNG. Trong số đó có trường hợp Phạm Văn Tân.
Đây cũng là niềm vinh dự khi có sự góp sức của Chiasetinhthuong.org

Thời gian tới sẽ rất nhiều trường hợp tim bẩm sinh khó của Miền trung không phải đi các tuyến HCM hay HNI.

Cám ơn tất cả luôn hướng về trẻ thơ.
Cám ơn CSTT luôn đồng hành cùng miền trung ruột thịt@};-

@ tiếc vì hôm nay tham dự được tí chút mà không có hình ảnh gì, do cái máy điện thoại của em bị hỏng mất, chả ảnh ọt gì được

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Thay mặt chiasetinhthuong em đã gửi gia đình bé số tiền 18tr đồng để nộp tiền phẫu thuật và 200k tiền mua sữa cho bé.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Ngày 29.03 nhận từ prettysons số tiền 300k

Thay mặt chiasetinhthuong em đã gửi gia đình bé số tiền 18tr đồng để nộp tiền phẫu thuật và 200k tiền mua sữa cho bé.
Trích quỹ số tiền 17400K
Cảm ơn Su, cảm ơn cả nhà đã ủng hộ, động viên và chia sẻ.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

em còn nợ hóa đơn nộp tiền, cho em vài hôm trả nợ ạh