(MS427/CN) 14.8.2014 - Bé Đặng Thị Ánh sn 2009 ở Quan Đình, Tam Quan, Tam Đảo - bị tim bẩm sinh

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Bé Đặng Thị Ánh được hội chữ thập đỏ VP nhờ CSTT giúp. Bé đã được hướng dẫn đi siêu âm tim và làm các thủ tục cần thiết để xin tài trợ. TR sẽ vào thông tin nhé.

5,604
7
38

metyruoi

Active Member
Ðề: (MS427/CN) Bé Đặng Thị Ánh sn 2009 ở Quan Đình, Tam Quan, Tam Đảo - bị tim bẩm sinh

Em nhận được 02 hồ sơ xin giúp đỡ của Vĩnh Phúc, đã gửi đi xin ý kiến bác sỹ, thì nhận được trả lời như này:

"- Bệnh nhân Khổng Khánh Linh: Thông Liên thất bé, chưa cần can thiệp gì cả, có khả năng tự bít cao, theo dõi mỗi 6 tháng một lần.

- Bệnh nhân Đặng Thị Ánh: Bệnh còn ống động mạch. Bệnh này có chỉ định bít ống động mạch bằng can thiệp nội mạch. Loại bệnh này không thuộc diện tài trợ của Quỹ Thiện tâm vì họ chỉ tài trợ bệnh mổ thôi. Nếu đem cháu ra mổ thì thấy tội quá.Thông cảm nhé. Thường trẻ em dưới 6 tuổi đều có bảo hiểm, em bảo người nhà đưa cháu vào Bệnh Viện Nhi Trung Ương họ bít dù cho, hình như chí phí cũng không cao lắm vì bảo hiểm lo được phần lớn rồi..
"

Mặc dù nếu bảo hiểm sẽ chi trả khoảng 80% nhưng chưa biết con số là bao nhiêu, mà gia đình lại quá nghèo, tiền ăn ở, đi lại còn không lo được, nói gì đến trả phần còn thiếu sau khi trừ bảo hiểm.

Thế nên "vớ" được hai chữ "bít dù" như vớ được vàng!!! Em đã gọi điện cho "người mà ai cũng biết là ai" đó, và "người ấy" đã nhận lời làm miễn phí 100% cho cháu.Vậy là khoản lớn đã lo được, còn khoản nhỏ (đi lại, ăn ở) thì CSTT nhà mình giúp ạ.

Thủ tục chuyển bv đã xong hết, nhưng tuần này "người ấy" đi công tác nước ngoài nên tuần sau bé sẽ xuống nhập viện.

5,604
7
38

metyruoi

Active Member
Ðề: (MS427/CN) Bé Đặng Thị Ánh sn 2009 ở Quan Đình, Tam Quan, Tam Đảo - bị tim bẩm sinh

Hôm qua bé Ánh đã xuống bệnh viện Bạch Mai, CSTT dẫn đi làm các thủ tục nhập viện, giúp gia đình đóng tạm ứng viện phí. Bé nằm ở giường 21, C5, bs Lân Hiếu đã nhắn nhe tìm bệnh nhân và xếp lịch mai mổ luôn. Bác ấy tốt quá đi mất:x!!

Sáng mai bé sẽ mổ ca đầu, lúc 7h00. Bà nội và mẹ ở cùng với con.

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Chúc ca mổ của con thành công :x! Cám ơn mẹ Ruồi và bs Hiếu :x !

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Ui, tiếc quá! Sáng nay tiêm khóc quá trời, khóc như mưa như gió. Lúc vào khám để chuẩn bị mổ thì ho do khóc quá nhiều, có đờm khò khè nên phải hoãn đến thứ 3 tuần sau:(. Hức hức...Lại mất thêm 4 ngày nằm viện:(. Bs tính cẩn thận vậy mà không lại với bệnh nhân:(!!

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Sáng qua bs Lân Hiếu đã phẫu thuật cho bé, xong xuôi còn gọi điện thoại thông báo ca mổ thành công nữa. Lần nào bệnh nhân khám, mổ xong anh cũng không quên cái alo. Hức hức...em cảm động hết sức, cả ngày không ngủ được, tối về không ăn uống được,...

Chiều bs cho đi siêu âm, kết quả vô cùng tốt đẹp.

Một hai ngày tới con sẽ xuất viện ạ.
Cảm ơn bs của những trái tim khỏe mạnh và tràn đầy tình yêu thương:x:x!! Chắc hôm nào gặp em phải ôm hôn bs mới được:). Hức hức:D....

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Mong con chóng hồi phục để về nhà :x !

@ TR: Hức hức cho chị ké :D :x

27
1
3

Bim & Phomai

Trả lời: (MS427/CN) Bé Đặng Thị Ánh sn 2009 ở Quan Đình, Tam Quan, Tam Đảo - bị tim bẩm sinh

Cầu chúc con khỏe mạnh sau mổ.

Đọc comment của metyruoi , vừa vui vừa buồn cười :-*

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Em cảm ơn chị Bim & Phomai đã :-*em ạ. Em cũng xin phép được :-* và >:D< vì tấm lòng của chị dành cho các bé ạ!

Chuyện nhà bé Ánh này buồn cười lắm cả nhà ạ:D. Em chưa post vì chưa nghĩ xong::-?. Hhhehee...Nhưng hôm nọ đi Quảng Trị... em đã ôm anh Hiếu 1 cái rồi cả nhà ạ:'>, may quá lúc đấy OG đang buôn chuyện nên em còn 1 cái để dành:D;;), hí hí...

Sửa lần cuối bởi điều hành viên: