(MS68/TT) 14.06.2008 - Chương trình Suất ăn Viện Bỏng - Niềm vui cuối tuần - Lần 7

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
510
0
0

CSTT_VTNA

(Copy lại từ trang web nơi trước đây CSTT hoạt động online).
********************________________________________________
ALnML
10/06/2008, 09:54 AM

Trên đà thành công của lần 1 - lần 2 - Lần 3 - Lần 4 - Lần 5 - Lần 6
Hãy xem
Suất ăn viện Bỏng - Niềm vui cuối tuần lần 1 ngày 16.03.2008 (http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=75900)
Suất ăn Viện Bỏng - Niềm vui cuối tuần lần 2 ngày 28.03.2008 (http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?p=1539566#post1539566)
Suất ăn Viện Bỏng - Niềm vui cuối tuần lần 3 ngày 12.04.2008 (http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?p=1574195#post1574195)
Suất ăn Viện Bỏng - Niềm vui cuối tuần lần 4 ngày 25.04.2008 (http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?p=1612713#post1612713)
Suất ăn Viện Bỏng - Niềm vui cuối tuần lần 5 ngày 17.05.2008 (http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=84280)
Suất ăn Viện Bỏng - Niềm vui cuối tuần lần 6 ngày 31.05.2008 (http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?p=1723718#post1723718)

Chúng mình cùng tiếp tục lần thứ 7 vào lúc 9g50' thứ bảy ngày 14.06.2008 tại sảnh tòa nhà 7 tầng viện Bỏng.
Số lượng suất ăn sẽ được chị Hà nhận từ chị Thủy - Y tá trưởng.

Chuyển quỹ từ topic lần 6 sang là :966K

Ngày 06.06 nhận số tiền 150K của mẹ thuy vinh (nhận qua hoamai)

Tổng cộng đang có là 1116K
:LoveStruc:

Các mẹ ơi chúng mình cùng chung tay giúp sức nhé nhé. :Applause: :Applause:

Mong rằng tấm lòng của mọi người xa gần không ngừng giúp sức để bếp lửa của tình thương, của lòng nhân ái cứ ấm nóng mãi trong cuộc đời.

Một nụ cười cho đi là ngàn nụ cười nhận lại
10/06/2008, 04:04 PM
Em xin đăng ký đi hôm 14.6 nhé chị Loan.
10/06/2008, 04:11 PM
Em cũng xin đăng ký một chân.
10/06/2008, 04:19 PM
Em goị cho chị Loan mà ko đc. Em xin nhắc lại là sẽ nhận trách nhiệm về nhân lực cho lần đi 14/6 này.
10/06/2008, 06:12 PM
Có chị Thủy- công ty FPT bạn em ủng hộ 500K. Mai em sẽ chuyển cho chị Loan nhé!
10/06/2008, 11:00 PM
Ngày .06 nhận 100K của muihech (qua hoamai)
11/06/2008, 09:12 AM
Em goị cho chị Loan mà ko đc. Em xin nhắc lại là sẽ nhận trách nhiệm về nhân lực cho lần đi 14/6 này.
Chị nikata ơi, em không hiêu là đợt này chị có người đi rồi hay là thế nào? em với bạn nguyetngo định đi nhưng thấy chị nói thế thì không biết tình hình thế nào. Chị nhắn lại để bọn em biết nhé.
12/06/2008, 04:35 PM
Em lại xin 1 chân chị Loan nhé.
12/06/2008, 05:38 PM
Chị nikata ơi, em không hiêu là đợt này chị có người đi rồi hay là thế nào? em với bạn nguyetngo định đi nhưng thấy chị nói thế thì không biết tình hình thế nào. Chị nhắn lại để bọn em biết nhé.

Này chị Nikita chứ ko phải nikata nhé kekekek Không không....bạn cứ đi chứ. Mình hô hào vậy cho chị Loan đỡ sốt ruột và yên tâm, chứ bao nhiều người chả thiếu bạn ơi......Đi nhé
12/06/2008, 11:26 PM
Này chị Nikita chứ ko phải nikata nhé kekekek Không không....bạn cứ đi chứ. Mình hô hào vậy cho chị Loan đỡ sốt ruột và yên tâm, chứ bao nhiều người chả thiếu bạn ơi......Đi nhé

Ôi giời ơi các cô này ...Đúng rồi lúc nào chị cũng ở mặt méo vì lo thiều nhân lực
Các em ơi nếu các em thu xếp đi thì tốt quá..Luôn luôn ko bao giờ là đủ cả ....:Kiss: :Kiss: Cố lên cố lên nhé :Kiss: :Kiss:
13/06/2008, 11:30 AM
Loan ơi,cho mình góp 100k vào chương trình Suất ăn viện Bỏng với, chiều mình sẽ CK .Mình muốn tham gia tiếp nhưng giờ thấy toàn làm vào t7 , mình chịu ko đi được vì nhà mình toàn mang con vào chơi với OB nội vào t7 . Hen hôm nào HQ tổ chức vào ngày thường vậy. Cám ơn Loan nhé
14/06/2008, 09:04 AM
Xin lỗi cả nhà, em đã đăng ký đi rồi mà tự nhiên chiều tối hôm qua em sốt đùng đùng. Hy vọng sang nay đỡ mà giờ vẫn không ăn thua. Em xin lỗi vì lỡ hẹn cả nhà nhé. Chúc mọi việc vẫn trôi chảy.
14/06/2008, 09:16 AM
chúc mọi việc trôi chảy nha cả nhà. Em sợ trong thời gian tới em ko tham gia được. Mong mọi việc ngày càng thuận lợi. Hì hì hì
14/06/2008, 02:29 PM
Ngày 14.06 nhận từ TK...2993 số tiền 260K của dhnluna (thanh lý đồ )
Ngày 13.06 nhận từ TK....3754 số tiền 100K của Mehuungo
Tổng số suất ăn
- Khu nhà 3 tầng : Tầng 2 là 12 suất - Tầng 3 là 90 suất
- Khu nhà 7 tầng : Tầng 2 là 10 suất - Tầng 4 là 40 suất - Tầng 6 là 58 suất - Tầng 7 là 5 suất
Tổng cộng 215 bệnh nhân .
14/06/2008, 05:48 PM
Hôm nay sự vụ cực kỳ trôi chảy, nhân lực đủ mà trời thì mát....hơn mấy hôm nọ.....Èo cơm hộp nhìn ngon cực, ngửi rất thơm.....
Em post ảnh lên nhá
Chị Phụ trách Hồng xanh đang kiểm kê số bệnh nhân từng tầng

Đây là hộp cơm nè

Anh em ta chuyển cơm vào xe đẩy nào....

Ẩy đi từng khoa nhé

14/06/2008, 05:54 PM

14/06/2008, 05:55 PM

14/06/2008, 11:56 PM
Thấy bà con chụp nhiều lắm mà ảnh nhân viên từ thiện lẫn bịnh nhân bây giờ đâu hết cả zui??? chỉ thấy mỗi ảnh của cô Đại Bàng là thế nào nhỉ:Laughing: :Laughing: :Laughing: Chắc bà con bơ văn phờ hết cả râu trê à:Laughing: :Laughing: :Laughing: :Laughing: :Laughing:
19/06/2008, 04:33 AM

Ngày 18.06 nhận từ TK..số tiền 100K của temporal_life
Tổng thu 1676K
Tổng chi 215 suất x12K = 2580K
Trích quỹ 904K

Xin cảm ơn sự đóng góp nhiệt tình của tất cả mọi người . Xin hẹn mọi người vào Suất ăn viện bỏng lần 8 vào ngày thứ bảy 28.06.2008.

Hết kỳ hạn lần 2 hội quán sẽ bàn tiếp có nên làm không và làm thế nào.
19/06/2008, 07:50 AM

Ngày 18.06 nhận từ TK..số tiền 100K của temporal_life
Tổng thu 1676K
Tổng chi 215 suất x12K = 2580K
Trích quỹ 904K

Xin cảm ơn sự đóng góp nhiệt tình của tất cả mọi người . Xin hẹn mọi người vào Suất ăn viện bỏng lần 8 vào ngày thứ bảy 28.06.2008.

Hết kỳ hạn lần 2 hội quán sẽ bàn tiếp có nên làm không và làm thế nào.
Một chút lăn tăn qua một số lần tham gia chương trình Suất ăn viện bỏng: Mình thấy chương trình thật ý nghĩa, mục đích thật cao cả và tốt đẹp. Tuy nhiên qua một số lần tham gia mình thấy những người nghèo nhận được một suất cơm họ rất trân trọng và cảm động, mình cảm nhận được sự biết ơn của họ qua cả ánh mắt chứ không chỉ một câu nói cảm ơn còn ngại ngùng. Bên cạnh đó lại là những người thờ ơ với suất cơm tuy vẫn nhận hoặc có những người có tâm lý là hàng phát miễn phí tội gì không lấy. Thật đáng tiếc. Đợt vừa rồi có nhiều suất cơm đến khi trả lại hộp còn nguyên mọi thứ trừ thức ăn. Thật xót xa vô cùng. Các mẹ trong Hội quán tuy không hẳn là giàu có nhưng với tấm lòng nhân ái đã chắt chiu để đóng góp xây dựng chương trình vậy mà có những người khi tiếp nhận lại đối xử không được đẹp. Mình nghĩ chúng mình nên họp bàn lại để tìm ra cách thức làm đảm bảo đúng đối tượng, đúng mục tiêu của Hội quán.
Vài ý kiến nhỏ tham gia xây dựng chương trình.
19/06/2008, 10:36 AM
Một chút lăn tăn qua một số lần tham gia chương trình Suất ăn viện bỏng: Mình thấy chương trình thật ý nghĩa, mục đích thật cao cả và tốt đẹp. Tuy nhiên qua một số lần tham gia mình thấy những người nghèo nhận được một suất cơm họ rất trân trọng và cảm động, mình cảm nhận được sự biết ơn của họ qua cả ánh mắt chứ không chỉ một câu nói cảm ơn còn ngại ngùng. Bên cạnh đó lại là những người thờ ơ với suất cơm tuy vẫn nhận hoặc có những người có tâm lý là hàng phát miễn phí tội gì không lấy. Thật đáng tiếc. Đợt vừa rồi có nhiều suất cơm đến khi trả lại hộp còn nguyên mọi thứ trừ thức ăn. Thật xót xa vô cùng. Các mẹ trong Hội quán tuy không hẳn là giàu có nhưng với tấm lòng nhân ái đã chắt chiu để đóng góp xây dựng chương trình vậy mà có những người khi tiếp nhận lại đối xử không được đẹp. Mình nghĩ chúng mình nên họp bàn lại để tìm ra cách thức làm đảm bảo đúng đối tượng, đúng mục tiêu của Hội quán.
Vài ý kiến nhỏ tham gia xây dựng chương trình.

Cảm ơn sự đóng góp của Sim 2007 , chị cùng các mẹ trong Hội quán đang rất đau đầu về nhiều vấn đề nảy sinh trong khi chạy chương trình. Hiện các mẹ đang vắt óc nghĩ ra xem phải làm gi , nên làm gì để có thể đạt được mong ước ban đầu.
Lần thứ bảy vừa rồi vì chuyện mà em vừa nêu khiến HQ họp đột xuất để bàn phương án. Chính vì thế nên cuối topic này chị vẫn chưa kêu lần thứ 8. Chắt chiu nên càng muốn việc mình làm có ích, công việc mình làm phải hiệu quả.
Cuối tuần các mẹ lại họp bàn để đưa ra quyết định cuối cùng.
Cảm ơn các mẹ nhiều:LoveStruc:
19/06/2008, 02:44 PM
Dự án này rất hay mặc dù nó không phải là dự án đầu tiên trong mảng phát xuất ăn cho bệnh nhân ở viện. Nhưng có lẽ nó là dự án phát cơm đầu tiên( không phải cháo) do chính những người chịu trách nhiệm về dự án tổ chức. Chứ không phải theo dạng coupon phát dưới căng tin của viện.
Dự án này mọi người đều biết nếu không xin được tài trợ thì không thể tiếp tục làm được vì kinh phí của HQ có hạn. Sự tài trợ ít nhất phải trong vòng 1 năm.
Trong HQ đã có 1 mẹ quên nick rồi đứng lên xin tài trợ từ Hội Phụ nữ Quốc Tế nhưng không thành công. Không thành công không phải bởi vì nó không đủ tốt. Vì dự án đó đã được thông qua bởi chính 13 người trong Hội Đồng cứu trợ cộng đồng của Hội phụ nữ ấy. Nó chỉ không được thông qua bởi những người trong ban quản trị. Và lý do không không được thông qua là vì họ cho là dự án phát cơm 1 tháng 2 lần là không hiệu quả đối với bệnh nhân nghèo.
Cá nhân em cùng với 12 thành viên còn lại trong Hội đồng cũng như các mẹ trong HQ của mình hoàn toàn không nhất trí với ý kiến đó. Bởi như chúng ta đã nói chúng ta đang làm thử nghiệm và nếu kinh phí có chúng ta sẽ tăng buổi lên.
Nhưng họ không hiểu. 2 chị nước ngoài chịu trách nhiệm trong dự án này tại Hội Đồng vẫn rất muốn tiếp tục xây dựng lại dự án đó để xin lại lần hai vào tháng 9 này khi mọi người từ nước của họ về.
Vậy em muốn nghe ý kiến góp ý của mọi người rằng nên làm thế nào. Để em có thế giúp đỡ hai chị đó có được 1 ý kiến chung về việc họ sắp làm
1. Nếu 1 tháng chúng ta làm 4 buổi thì có được không về nhân lực? Có làm hơn 4 buổi được không? Có nên làm thế hay làm như phương án 2??
2. Việc chỉ phát xuất ăn cho trẻ Nhi liệu có làm được? HQ chúng ta thường chỉ tập trung giúp đỡ trẻ em là nhiều. Hơn nữa nếu chỉ làm bệnh Nhi thì số lượng sẽ ít hơn, có thể sẽ làm 1 tuần 3 ngày, suy ra hiệu quả của việc phát xuất ăn TT sẽ hiệu quả hơn dù nó không đạt được số lượng nhiều như trước. Nhưng theo như chị Greenrose nói thì việc phát xuất ăn cho bệnh Nhi không sẽ khó khăn vì chi phí cho người trực tiếp sản xuất xuất cơm. Vì số lượng xuất ít quá, chi phí lên cao thì họ không thể làm được. Em nghe cũng có lý. Mà hình như bệnh viện cũng không có căng tin để mình có thể phát coupon như những viện khác thì phải. Vậy các chị ý ra sao?
Nếu như phương án 1 thì tổng chi phí sẽ là:
190 bệnh nhân X 12.000 X 52 tuần = 128.560.000vnd
Nếu nhưu phương an án với lượng bệnh Nhi 70 và làm cả tuần thì:
70 bệnh nhân X 12.000 X 156 ngày = 131.040.000vnd
Em hay nhiều chuyện nên cứ hỏi vậy. Vì cũng muốn giúp cho HQ mà thôi. Chứ thực sự em chả có tí dính dáng hay chịu trách nhiệm gì trong việc này với Hội phụ nữ cả
19/06/2008, 03:57 PM
Em đọc bài của chi nikita thấy đây đúng là vấn đề đau đầu thật. Hoạt động phát suất rất ý nghĩa nhưng mà về lâu dài chắc không thể được vì chi phí quá lớn. Chị nikita nói phát ở viện Nhi 3 ngày/tuần, em sợ chẳng có đủ nhân lực để làm. Có chăng thì chỉ có thể phát vào buổi chiều tối (sau giờ tan sở) chứ ngày nào cũng trốn sếp đi thì kể cũng khó. Mà chiều tối thì xem ra cũng khó cho các me. hix hix đau đầu thật...Em sẽ suy nghĩ thêm nếu có "tối kiến" nào xin đóng góp sau vậy (dạo này cơ quan bận đang đau cả đầu chắc chưa thể nghĩ ra ngay được..hihi).

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.