(MS7.1/CN) 25.3.2005 - Giúp Bé Bình 6 tháng tuổi - bị bệnh tim, các mẹ CSTT ơi!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
510
0
0

CSTT_VTNA

(Copy lại từ trang web nơi trước đây CSTT hoạt động online).
25/03/2005, 04:24 PM
Hãy chung tay kéo sự sống về với bé Bình

Hạnh phúc hay đau khổ là trạng thái của con người rất khó có thể đem ra so sánh. Nhưng la con người, đặc biệt là những ai đã làm cha, làm mẹ, phải chứng kiến nỗi đau đớn hàng ngày dày vò đứa con bé bỏng mình dứt ruột đẻ ra mà ko có cách gì xoa dịu thì nỗi đau đó là tột cùng. Anh chi Thanh - Huyền quê ở thôn Đồng, xã Tầm xá, Huyện Đông Anh - Hà Nội đang phải sống trong những tháng ngày đớn đau tột cùng đó.
Đứa con trai đầu lòng của anh chị, bé Hoàng Hữu Bình, sinh năm 2004 chẳng may bị mắc bệnh tim bẩm sinh. Cháu bị hở van 3 lá nặng, hở động mạch phổi nặng, tăng áp lực phổi nặng. Nếu không sớm được phẫu thuật tính mạng của cháu chỉ có thể được tính theo ngày. Thương con bệnh tật, nhìn con xanh xao, còm cõi mà lực bất tòng tâm, anh chị đang phải sống trong những tháng ngày tuyệt vọng nhất. Quê nghèo, cả nhà chỉ trong vào mảnh ruộng, khó khăn lắm mới có cái ăn nói chi đến tiền trang trải viện phí cho con. Tính mạng của cháu Bình bày giờ đang trong chờ vào lòng hảo tâm của nhưng người giàu lòng nhân ái....

Vân Anh, mẹ Xu Ka trong thời gian vào bệnh viện Tim chăm sóc người nhà đã chứng kiến hoàn cảnh thương tâm này. Cô ấy đã tìm hiểu và được biết sức khoẻ của bé hiện không tốt vì vậy chưa phẫu thuật được. Hiện nay bé đã được chuyển sang điều trị tại Khoa Tim mạch, Bệnh viện Sanh Pon.

Chiều nay 16h30, chi NPLoan và chị Hoa BS sẽ đến thăm bé Bình và tìm hiểu xem chúng mình có thể làm gì để giúp bé và gia đình

Ong ngoai be Binh co gui cho em to giay ghi noi dung tom tat benh tinh cua be Binh, nhung dua ban em correct lai thi hinh nhu co bo di 1 so chi tiet (phau thuat bao nhieu tien, sao chua phau thuat …). Neu can em se bo sung them, con hien tai thi chi cu doc va xem co on ko nhe. Em be nay trom via xinh lam, cai mat rat thong minh, nen cang thuong.

Em Van Anh
26/03/2005, 10:13 AM
Đây mới là đích mà chúng mình cần đến.

Chúng tôi đã đến BV nhưng bé đã xuất Viện. Mặc dù trời mưa và đã muộn giờ học nhưng chị Hoa vẫn bảo tôi cùng quay lại Viện Tim. Bà này nhiệt tình quá làm tôi cũng cảm phục.
Cũng may trời ko phụ lòng người chúng tôi đã gặp được hai mẹ con và may mắn thay chi Hoa tiếp xúc được cả với BS điều trị va mổ cho bé vào ngày thứ hai này !

Một lát sau cả chi Loan SB cũng vội vàng lao tới vì chỉ kịp đọc một tin nhắn đi trong chiều nay của chúng tôi.

Tôi và chị Loan SB cùng trò chuyện với mẹ bé. Được biết khi bế bé trên tay cụ của bé cảm thấy tim đập nhanh quá. Thử nghe tim của các bé hàng xóm thấy tim cháu mình thật lạ. Thế là lập tức cho bé đi kiểm tra. Bệnh tình thì như các mẹ đã biết rồi
Bé Bình sinh ngày 05.09.2004 , giờ mới chỉ có 4-5 kg , mẹ bé sinh năm 1981 rất trẻ. Bé có chị gái năm nay 4 tuổi. Nhà họ rất nghèo , nói chuyện với chúng tôi cô ấy ứa nước mắt , khiến cho chúng tôi cũng không cầm được lòng.
Trong khi chị Hoa đi gặp BS thì tôi có nói chuyện qua , chúng tôi là những người mẹ trẻ nghe được câu chuyện của bé nên đã vào thăm. Trong số chúng tôi sẽ có những người có thể có khả năng kêu gọi tren báo chí để giúp đỡ phần nào cho bé. Chính vì thế nên người nhà phải cho chúng tôi địa chỉ chính xác để nếu các lòng hảo tâm họ sẽ gửi về tận nơi , như vậy sẽ dễ dàng hơn và tốt hơn.
Còn chị Hoa đi gặp BS về , sáng thứ hai bé sẽ mổ tim. Thắt... lại.... , nếu không thắt lại tạm thời thì bé sẽ đi sớm... Và ca mổ đó cũng rất nguy hiểm.. không biết thế nào. Mổ xong cũng chỉ là tạm thời... ôi vụ này phải để chị Hoa nói.... Tất cả thật mong manh.

Kêu gọi quyên góp thật sự riêng tôi cảm thấy khó có thể, biết bao nhiêu mà đủ.... Nên chỉ có cố gắng đưa lên các phương tiện thông tin đại chúng xem có nhà hảo tâm nào ko??? mà thôi.
Chiều nay khi gửi tin nhắn đến các mẹ ngay lập tức đầu tiên Hà kin bảo em sẽ đi cùng , rồi lại rất nhiều mẹ gọi tel để hỏi và muốn đi . Vâng các mẹ nhiệt tình quá , và mình nhờ mẹ Hà kin báo với các mẹ để mình và chị Hoa đi trước đã , có tin gì sẽ báo về. Hãy chờ tin chúng tôi. Tấm long của các mẹ thật đáng quý biết bao. "Một cây làm chẳng lên non.. Ba cây chụm lại... núi cao" vâng chúng minh hãy chúng sức nhé.

Cũng chưa xin kịp ý kiến của các mẹ nên chúng mình tự QD để 100K trong phong bì gọi là thay mặt các mẹ gửi tới chút tấm lòng cho bé mà thôi . Mong các mẹ thông cảm

Mình nghĩ rằng thứ hai chúng mình sẽ lại tới. Bé Bình ơi con hãy tiếp tục sống vui vẻ con trai nhé.
26/03/2005, 11:23 AM
Gia đình có bảo rằng muốn chữa bệnh cho bé phải mất 200 Triệu , nhưng BS thì nói phải mất 25.000USD chưa kể các chi phí đi lại tàu xe ăn uống nữa. ôi bé có 6 tháng tuổi thôi !
Đối với họ thì vô phương thật rồi , 10 triệu cho ca phẫu thuật sáng thứ hai này đối với họ đã là sự cố gắng lắm rồi.
Chị Hoa BS sẽ cố gắng đưa tin lên , mẹ Ngọc ĐX thì tìm các tổ chức ở Sing xem có thể kêu gọi giúp đỡ gì không..... Chúng mình như đứng trước một bức tường đá không đường thoát , vì số phận mong manh thời gian gấp gáp , nhưng còn nước còn tát thì cũng phải cố thôi.
26/03/2005, 11:52 AM
Mình nghĩ là các mẹ đang đi đúng hướng rồi. Với chi phí cao như thế, rồi việc mổ có thể phải tiến hành ở nước ngoài, thì chỉ có đưa lên báo chí, kêu goi các tổ chức may ra mới giải quyết được. Cầu mong may mắn cho bé! Để mình đưa tin này sang một số DD khác kêu gọi cùng.
26/03/2005, 02:26 PM
Ôi thương quá!!! :(
Các bác ơi,
Ngày 1/4 tới là gia dình em đã về đến VN nên hy vọng có thể chung sức cùng các bác. Cũng "hoàn cảnh" tim, em biết nhiều bác sỹ thuộc viện Tim Mạch ở Bạch Mai. Có gì em sẽ hỏi thêm.
Ngày thứ hai các bác đi thăm Bình về, có gì cho mọi người thêm tin tức nhé.

Mẹ bé Thư
31/03/2005, 04:16 PM
Ông ngoại của bé đã gọi tel cho mẹ của Xuka, noi rằng bé đã tỉnh đòi ăn.
Trưa hôm qua mình vào BV vẫn chưa thấy bé.
Có hẹn chị Hoa BS chiều mai vào đó hy vọng gặp được bé.
31/03/2005, 04:25 PM
Chị ơi, mai em sẽ vào cùng với chị và mang theo máy ảnh.
Cho em giờ chính xác chị nhé
31/03/2005, 07:53 PM
Be ten Hoang Huu Binh
sinh 05/09/2004
cha Hoang Huu Thanh 27 t,
me Le Huyen 25 t
Benh cua be: Tha^'t pha?i 2 ddu*o*`ng ra
Benh rat nang. Theo bac si nguyen Van Ma~o, pho giam doc BV tim HN thi o Viet nam chua mo^? duoc cho chau, mot phan vi chau rat yeu, nhe can. Neu mo o nuoc ngoai chi phi 25-26 nghin USD va cung khong chac chan la chau se qua khoi.
Cuoc phau thuat thu 2 nay la sua tam thoi, khong sua duoc toan bo. Neu khong phau thuat chau se tu vong, theo loi bs Mao.
Su tro giup doi voi chau: ai quan tam co the den tham tai BV Tim Ha Noi so .... Tran Hung Dao, con neu co the tro giup chau xin lien he
ong ngoai chau la Le ddu*'c Nha^n
so nha 25 thon Doai xa Ta^`m Xa'
huỵen Dong Anh, Ha Noi
tel 04-9501218
01/04/2005, 02:19 PM
5h chiều nay, 31/3, ông của Bình cho biết đã có thể vào thăm bé, nhưng chỉ vào từng người một thôi. Bé sẽ được chuyển xuống phòng hồi sức 2 vào ngày mai 1.4.
Loan SB
01/04/2005, 04:39 PM
Mình đã đưa thông tin sang diễn đàn Thăng long, các anh chị bên đó cũng đã biết và có người đến thăm, có người hỏi địa chỉ chuyển tiền, cập nhật thông tin ....
Rất hy vọng là họ tìm được nguồn tài trợ cho bé.
04/04/2005, 09:44 AM
Chiều thứ sáu mình , chị Hoa BS , Vân anh Xuka , Nezumi, Linhmía vào vẫn chỉ gặp mẹ của Bé Bình mà thôi. May quá chị Hoa nói chuyện đựoc với BS Mão đựoc biết tình hình bé tốt lên rất nhiều.
Bé Bình cần phải về bồi dữong và phục hồi sức khoẻ. Sau đó nếu bé khá lên sẽ vào BV kiểm tra tiếp.
Chúng mình định sẽ định giúp mẹ của bé làm thẻ ATM để nếu có ai muốn giúp bé gửi trực tiếp vào đó sẽ tốt hơn. Chiều nay Linh mía định sẽ dẫn mẹ bé đi làm thủ tục. Chi phí (chắc khoảng 100K ) sẽ lấy từ quỹ ra đựoc ko các mẹ ?
Sáng sớm nay ông ngoại của bé đã nhắn bé sẽ đựoc xuống phòng dưới , nên trưa nay chúng mình sẽ vào thăm. Giờ thăm trưa tại BV Tim chỉ từ 11-12.30 thôi. Nên chúng mình hẹn nhau 11g45 '

Tai sao phải làm thẻ vì rằng hôm đó mình ko may gặp phải BS phòng KH , ngừoi chuyên gọi tài trợ. Vì rằng cũng có ngừoi gọi tel đến BV hỏi về Bé Bình. Và như thế nếu gặp BV thì có vẻ ko đựoc trực tiếp đến tay nguoi nhà bé Bình nên chúng mình thấy nên làm thẻ để tốt hơn.
May gặp đựoc Xuka ko thì bọn chị ko biết chỗ mẹ bé trọ... cảm ơn em nhé
04/04/2005, 09:51 AM
Linh mía ơi, em định dẫn mẹ bé Bình đi làm ÁTM ở đâu? Nếu muốn làm thẻ của BIDV thì em gọi chị nhé, chị sẽ nhờ người làm giúp.
04/04/2005, 10:06 AM
Em k biết là làm thẻ ÁTM thì có tiện k? Mục đích chính thì mẹ bé chỉ cần một số tài khoản thôi. Sợ mẹ bé sử dụng, lóng ngóng, k khéo mất thẻ thì chết.
04/04/2005, 10:16 AM
Theo mình thì nên có ai đó cho mượn thẻ, thông báo là dùng để nhận tiền giúp bé BÌnh, sau khi đủ tiền sẽ thông báo để mọi người ko chuyển tiếp:
Một là tiện lợi hơn cho mẹ bé - đến mẹ mình còn chả biết dùng thẻ ntn.
Hai là mình đứng ra quản lý số tiền từ thiện cho bé - tạm thời - cái này có cái hay ở chỗ: khi số tiền đã đủ mức cần dùng, mình có thể chủ động thông báo để ngừng đóng góp, hoặc đề nghị chuyển sang trường hợp khác.
Mình học cách này của mẹ Rennes và toà soạn mà mẹ đã kể đấy: đảm bảo dùng tiền đúng mục đích, vừa đủ, và có thể hướng người góp từ thiện đến các trường hợp khác, tránh việc dồn quá nhiều tiền vào một trường hợp dẫn đến thừa nhiều, trong khi còn bao nhiêu trường hợp khác cần được giúp nữa.
04/04/2005, 10:45 AM
Tai sao phải làm thẻ vì rằng hôm đó mình ko may gặp phải BS phòng KH , ngừoi chuyên gọi tài trợ. Vì rằng cũng có ngừoi gọi tel đến BV hỏi về Bé Bình. Và như thế nếu gặp BV thì có vẻ ko đựoc trực tiếp đến tay nguoi nhà bé Bình nên chúng mình thấy nên làm thẻ để tốt hơn.

Theo mình thì nên có ai đó cho mượn thẻ, thông báo là dùng để nhận tiền giúp bé BÌnh, sau khi đủ tiền sẽ thông báo để mọi người ko chuyển tiếp:
Một là tiện lợi hơn cho mẹ bé - đến mẹ mình còn chả biết dùng thẻ ntn.
Hai là mình đứng ra quản lý số tiền từ thiện cho bé - tạm thời - cái này có cái hay ở chỗ: khi số tiền đã đủ mức cần dùng, mình có thể chủ động thông báo để ngừng đóng góp, hoặc đề nghị chuyển sang trường hợp khác.
Mình học cách này của mẹ Rennes và toà soạn mà mẹ đã kể đấy: đảm bảo dùng tiền đúng mục đích, vừa đủ, và có thể hướng người góp từ thiện đến các trường hợp khác, tránh việc dồn quá nhiều tiền vào một trường hợp dẫn đến thừa nhiều, trong khi còn bao nhiêu trường hợp khác cần được giúp nữa.

Mình đọc kỹ lại ý kiến của chị NPLoan thì thấy chị Loan định làm thẻ ATM giúp mẹ bé Bình vì nghĩ rằng ngoài các mẹ WTT thì có thể mẹ bé Bình sẽ nhận đc sự giúp đỡ của 1 số người khác, hoặc tổ chức khác nữa.

Còn ý của chị BB thì có lẽ chỉ áp dụng đc để nhận tiền của các mẹ WTT thôi, chứ với người khác ngoài DD, hoặc tổ chức khác thì em sợ họ ko sẵn lòng chuyển vào TK đứng tên 1 người khác.

Ko biết chị Loan và mẹ Xuka đã trao đổi chuyện này với mẹ bé Bình chưa ạ?
04/04/2005, 11:04 AM
Ui nhiều ý kiến thế ! Cảm ơn sự quan tâm của các mẹ. Đúng là nếu ai mà đi cùng hôm đó mới hiểu tại sao phải làm vậy...
Đựoc rồi nói cho đúng là sẽ tạo một TK cho mẹ Bé Bình để họ có thể nhận đuợc sự giúp đỡ từ các tổ chức các cá nhân (mà như bạn Hiền BB nói cá nhân trên dd Thăng Long chẳng hạn ) khi chúng ta kêu gọi . Vì rằng trực tiếp sẽ tốt hơn chứ ko thông qua một ai đó một tổ chức nào đó .
Còn mình không có kêu gọi các mẹ WTT đâu....chỉ kêu các mẹ hỗ trợ về tinh thần về các mối quan hệ thôi . Nên mình ko có làm như bạn Hiền BB nói là tìm một ai đó cho mượn thẻ . Ai biết ngừoi đó là ai !!! Ai sẽ tin người đó bằng tin chính mẹ của bé .
Ong ngoại của bé rất là năng động thế nhưng chúng mình cũng ko cho ông đứng tên , mà là mẹ của bé đứng tên . Chúng mình sẽ phải luôn theo sát để giúp đỡ họ về mặt này .
Các mẹ ơi tớ bắt đầu cần sự tư vấn cuả các mẹ về chế độ nưôi dữong cho Bé Bình , bé đựoc 7 thág tuổi rồi . Tuy nhiên phải thật đơn giản và thật hợp với hoàn cảnh của gia đình họ nhé .
04/04/2005, 11:05 AM
Hiện em cũng đã có một thẻ ATM nhưng chưa dùng đến, nếu Chị Loan cần để nhận từ thiện thì em sẽ thông báo để Ngân hàng khởi động. Free đấy chị Loan ơi.
Nếu mọi người không ngại thì cứ dùng thẻ tên em. Hàng tháng em sẽ gửi thông báo của Ngân hàng về tình hình tài khoản cho Chị Loan, hoặc bất kỳ khi nào có cai đó gửi tiền, chỉ cần các mẹ khi gửi tiền thì ghi rõ gửi cho đối tượng nào.
04/04/2005, 11:07 AM
Ừ, Oanh nói cũng có lý. Các mẹ cứ xem thế nào tốt cho bé thì làm.
04/04/2005, 11:09 AM
Mình nghĩ là mở TK riêng cho Bé Bình rất hay và tiện lợi hơn nhiều so với việc gửi nhờ tiền vào TK của một mẹ nào đó. Số tiền bé Bình cần nhiều, liệu mọi người có nghĩ rằng nếu ko được một tổ chức nào đứng ra tài trợ thì có thể quyên đủ số tiền 25.000USD không?
Hơn nữa, không chỉ có riêng các mẹ WTT quyên góp cho bé mà chúng minh đều hy vọng sẽ có thật nhiều người biết đến hoàn cảnh bé Bình và cùng chugn sức để giúp đỡ bé. Trong trường hợp này, nếu dùng một tài khoản lạ, ko phải là của người thân như bố, mẹ hay ông bà bé Bình thì sẽ ko tiện với những người muốn giúp đỡ tận nơi gia đình Bình. Vì vậy, nên mở riêng TK cho bé Bình đứng tên mẹ bé.
Quỹ Từ thiện của chúng mình có thể đứng ra làm trung gian nhận tiền quyên góp từ phía các mẹ (nếu có) nếu các mẹ thấy ko tiện chuyển thẳng đến TK của bé Bình.

*) Theo mình, TK của bé Bình nên mở tại Ngân hàng Vietcombank vì mạng lưới của VCB rất rộng và đa số mọi người thường có TK ở VCB nên tiện lợi cho việc gửi tiền hơn.
04/04/2005, 11:28 AM
Nếu Oanh, Loan và Mẹ Mía giải thích ngay từ đầu lý do tại sao mọi người lại muốn làm thẻ riêng thì sẽ đỡ được 5 bài thảo luận xem dùng thẻ thế nào phù hợp hơn, thay vào đó sẽ làm 5 bài thảo luận vào các vấn đề hữu ích hơn.

Nhìn chung thì việc nêu rõ, giải thích rõ mọi vấn đề sẽ luôn luôn tốt hơn. Vì nếu không nói ra mọi người sẽ chỉ có hai lựa chọn, hoặc là buộc phải tin tưởng vào những điều mình chưa thấy hợp lý, hoặc buộc phải thảo luận những điều không cần thảo luận. Giải thích ý định trên diễn đàn cũng giúp những người khác

-- Hiểu hơn mình định làm gì, tại sao.
-- Góp ý vào những khiếm khuyết
-- Đóng góp sức lực vào những gì cần thiết
-- Đưa ra các ý tưởng mới
-- Hấp dẫn, lôi cuốn hơn --> như kiểu phóng viên chiến trường

AX - BB
04/04/2005, 11:38 AM
Cảm ơn cảm ơn , ông bạn. Mệt quá tôi post bài vất vả quá , vì nhiều lý do KT. Thế nên chỉ viết tóm tắt thôi ko có suy nghĩ dài dài gì cho trọn tình trọn lý , vụ này thì tôi kém xa nhiều ngừoi.
Nên không đòng ý thì cứ nói luôn... còn hơn là để trong lòng, thế là xây dựng rồi . Bà Hoa BS dạy tôi là nên viết ít thôi vì đọc dài người ta ko hiểu hết.

Các mẹ ơi mình đã nói là để có thể gửi trực tiếp đến tận tay mẹ bé mà. Còn tính xa hơn nữa thì mình ko tính đựoc...các mẹ ạ.
04/04/2005, 11:56 AM
Hơ hơ, thế rút cục là bà đồng ý với tôi không thế? Bà viết ngắn quá đâm ra tôi ko đoán ra :24:

AX - BB
04/04/2005, 12:07 PM
Cho Mẹ Rennes có ý kiến với :
- Mở t/k tên mẹ bé thì hay hơn, vì chỉ có mấy mẹ trên WTT biết nhau thì tin tưởng nhau (tất nhiên), còn những người khác sẽ thắc mắc nếu tên t/k là người lạ.
- Chị nghĩ mẹ B&B ko phải lo cái vụ tiền quyên được quá số cần. 25-26K USD là 1 số tiền lớn. Chưa chắc đã đủ, nói gì đến dư. Tâm lý phần đông mọi người góp tiền giúp đỡ là chỉ góp 1 lần lúc đầu, lúc thông tin còn nóng hổi, sau 1 thời gian, nếu ko có sự kêu gọi thường xuyên thì e rằng số tiền đóng góp cũng ko còn nhiều nữa đâu.
- Hay hơn hết là xin 1 tổ chức nào đó ở nước ngoài bảo trợ cho như vụ bé Tú Tú thì chắc là sẽ thiết thực hơn. Cái phần chúng ta đóng góp e rằng chỉ đủ góp 1 phần chi phí xài vặt cho mẹ con bé Bình nếu may mắn được ra nước ngoài mổ. Các mẹ có nghĩ thế ko???
04/04/2005, 02:15 PM
Đúng là em lo hơi xa quá , chị Bôi ha :4:.
Sau khi nghe giải thích một hồi thì mình cũng thấy đồng ý với ý kiến là nên mở TK cho mẹ của bé, hơn là dùng thẻ.
Cần gì thì ra ngân hàng họ làm thủ tục cho, chứ sợ mẹ bé ko quen nhỡ mất thẻ mất tiền thì chết.
04/04/2005, 02:57 PM
Mình quá "ngu " trong vấn đề TK , chỉ cảm thấy bàn bạc cùng mấy người ở đấy rồi cùng nhau OK. Các mẹ còn bảo sẽ ủng hộ tiền mở TK , mình bảo để CSTT chịu phí cho có một chút "chia sẻ ". Các mẹ muốn thì đưa cho mẹ bé tiền mua sữa. Cuối cùng là.... ntn chờ Linh hình như không mất phí. Hình như sau khi lĩnh hội ý kiến của Ha kin mình có nói là mở TK hay sao ý nhỉ... úi chưa nói sao lại để hiểu nhầm rồi. TK TK các mẹ nhé.

Cũng như Bôi nói đúng là chỉ một thời gian..... và còn tuỳ "duyên" cơ đấy. Trường hợp như bé Tú dù gì cũng có "chút may mắn " vì em đã có thể chạy chữa được ở bên nn . Vâng làm từ thiện, biết là phải san sẻ với những trường hợp khác... nhưng biết thế nào gọi là thiếu hay thừa , nhiều quá hay ít quá các mẹ ơi. Vâng và trong tầm tay mình chỉ biết có vậy và ko mình thể nghĩ xa hơn được nữa. Không nhẽ nói dại bé Bình có "sao " (lạy trời ko đâu, ko đâu) ko nhẽ thì chúng mình lại ngồi tiếc sao các mẹ ơi. Xin đừng bao giờ tính kỹ quá vậy.

Thôi hãy đừng nói đến vấn đề này nữa

Chính thức một lần nữa nói với các mẹ rằng , trường hợp Bé Bình, sẽ kêu gọi theo phương tiện thông tin. Tất cả nhờ các mẹ nhé !

Còn mẹ Bé Bí nói có gửi cho Bé Bình một số tiền. Khi nhận được chị Loan sẽ gửi thế nào sẽ posst cụ thể nhé. Cảm ơn tấm lòng của em
04/04/2005, 03:53 PM
Chào các mẹ,
Híc, mệt quá, bận quá giờ mới vào DD được. :1: :1: :1:
Báo cáo các mẹ, em đã hoàn thành nhiệm vụ rồi
Đây là các thông tin về Tài Khoản:

Chủ Tài khoản: Lê Thị Huyền (mẹ bé Bình)
Số TK: 0021000939403
Tại: Ngân hàng Ngoại thương Hà Nội

Ngân hàng yêu cầu có số dư tối thiểu của TK là 100.000VND, em nộp rồi.
(đây không phải là phí mở TK đâu nhé)
04/04/2005, 05:55 PM
Đây là hình bé Bình các mẹ ạ. :6:
05/04/2005, 12:01 AM
Gửi các mẹ CSTT,

Hôm nay mẹ SB định chuyển 300K vào tài khoản cho NPLoan ở CSTT, nhưng nhìn thấy hình bé Bình và số tài khoản mới của bé mình lại mong được chuyển số tiền này vào thẳng cho bé. Đây là số nhuận bút đầu tiên mà mẹ SB nhận được từ bài viết hôm tham gia hội chợ với các mẹ. Mong các mẹ ủng hộ và mong trái tim bé nhỏ của bé Bình sẽ mau chóng bình phục, khỏe mạnh.

Yêu nhiều,
Loan
05/04/2005, 12:47 PM
Cac me oi

Em da tim duoc 1 to chuc tu hien chuyen giup do nhung benh nhan bi benh tim. Cac me oi, hien nay em khong nam ro cung nhu chua co nhung thong tin chinh xac ve benh tinh cua be, vay me nao co thi co the dich ra tieng anh , va neu co chung tu cua bac sy bang tieng anh thi cang thuyet phuc. Moi thong tin va thu xin vien tro xin gui ve

web cua to chuc nay http://www.myheart.org.sg/
gui thong tin vao day http://www.myheart.org.sg/contact/index.htm

Hoac lien he nguoi nay ontact Name : Alex Seah Contact Number : 62360632
EMail ID : alex@heart.org.sg Home Page : www.myheart.org.sg
Address : Level 1, Health Promotion Board
3 Second Hospital Avenue
Singapore 168937

Tai But: thong tin nay em tim kiem tai trang web http://www.donation.org.sg/
sau do cac me vao our charities, sau do vao phan health and medical, sau do vao trang thu 4 co phan tai tro cho nhung nguoi co benh tim Singapore heart foundation.

Mong tin cua cac me nha
05/04/2005, 01:32 PM
Loan ơi,

Chị có thể giúp đỡ việc dịch các tài liệu ra tiếng Anh. Nhưng cần phải có một người tổng hợp các tài liệu cần thiết rồi chuyển cho chị, vì tuần này chị khá bận (hôm qua phải làm tới 12h đêm).

Có mẹ nào nhận tìm giúp tài liệu không? Nhất là chụp các loại bệnh án của bé Bình và tổng hợp một số thông tin quan trọng nhất về tình hình của bé bằng tviệt.
05/04/2005, 01:34 PM
Cảm ơn LTTHiền về thông tin của em . Chị Loan SB ơi , để em sẽ vào BV để xem có xin đựoc hồ sơ bệnh án của bé không? Thừong thì BV không trả khi chưa xuất viện đâu... em sẽ cố gắng
05/04/2005, 02:03 PM
Đây nhé Các mẹ đọc bài của chị Hoa BS

Địa chỉ từ thiện
Giúp cháu Bình chống chọi với bệnh tim để sống

Bé trai Hoàng Hữu Bình sinh ngày 5/9/2004, mắc bệnh tim bẩm sinh: Thất phải hai đường ra, bị hở van 3 lá, tăng áp lực phổi nặng.
Mẹ cháu chị Lê Thị Huyền 24 tuổi, kể: Chị mang thai và sinh cháu bình thường. Khi cháu được 5 tháng, cháu không tăng cân như các bé cùng tháng tuổi. Cụ của cháu khi bế cháu và áp tai vào ngực bé thì nghe tim cháu đập rất nhanh. Gia đình mang đi bệnh viện khám, các bác sĩ cho biết cháu mắc bệnh tim bẩm sinh.
Theo lời ông ngoại của cháu Bình, các bác sĩ cũng cho biết, nếu không được phẫu thuật, chỉ 3 tháng nữa cháu sẽ chết. Những thông tin nhận được lúc đó làm cả nhà hết sức tuyệt vọng: bệnh của cháu phức tạp trong khi thể trạng còn quá yếu ớt. Nếu làm phẫu thuật ở nước ngoài, thì phải mất khoảng 20.000 USD- một số tiền quá lớn, mà cũng chưa chắc cháu sẽ qua khỏi.
Tháng 3/2005, các bác sĩ ở Bệnh viện Tim Hà Nội quyết định phẫu thuật để điều trị tạm thời cho cháu, giúp cải thiện tình trạng lâm sàng để cháu có thể sống sót trong thời điểm hiện tại.
Gặp chúng tôi trước thời điểm làm phẫu thuật cho cháu, bác sĩ Nguyễn Văn Mão- Phó Giám đốc bệnh viện, người trực tiếp phụ trách ca mổ, cho biết: bác sĩ rất lo lắng khi bé Bình mới chỉ 6 tháng tuổi và nặng hơn 4 kg. Một tuần trước khi mổ, cháu bị phổi và phải chuyển sang điều trị tại Bệnh viện Sain Paul. Ca mổ rất khó khăn vì cháu quá nhỏ và yếu.
Tuy nhiên, đến thời điểm này, ca mổ điều trị tạm thời ấy đã kết thúc tốt đẹp. Sau 1 tuần nằm trong phòng cách ly, ngày 4/4/2005 cháu Bình đã được chuyển xuống phòng bệnh nhi ở Bệnh viện Tim Hà Nội.
ảnh: không tiêu đề về cháu Bình
Nhìn em bé có khuôn mặt xinh xắn nhưng luôn quấy khóc vì đau, vì khó chịu, thật thương. Mẹ của bé lúc nào cũng rơm rớm nước mắt. Bình sẽ phải được chăm sóc tốt để khoẻ hơn, chuẩn bị cho ca phẫu thuật tiếp theo, tốn ít nhất khoảng 35-40 triệu đồng, theo lời bác sĩ Mão.
Gia đình bé Bình ở ngoại thành Hà Nội. Cha mẹ cháu đều làm ruộng, nuôi hai con nhỏ (chị bé năm nay 4 tuổi) và không có nguồn thu nhập nào khác. Những ngày này, cha mẹ cháu đều vào bệnh viện chăm con, không đi làm được. Số tiền lo cho ca phẫu thuật tiếp theo của cháu, không biết trông vào đâu...
Cháu Bình đang rất cần đến những tấm lòng hảo tâm giúp cháu chống chọi với bệnh tim để có thể sống sót. Mọi sự giúp đỡ có thể chuyển tới mẹ cháu Bình hiện đang trông nom cháu điều trị tại Bệnh Viện Tim Hà Nội, đường Trần Hưng Đạo; hoặc chuyển trực tiếp vào tài khoản:
Lê Thị Huyền,
TK 0021000939403
Ngân hàng Ngoại thương Hà Nội(Tài khoản này đứng tên mẹ cháu - chị Lê Thị Huyền, do một nhóm nhân đạo tình nguyện thường đến bệnh viện thăm cháu đã giúp chị Huyền làm thủ tục để mở)./.

H.L.A
05/04/2005, 04:26 PM
Theo kinh nghiệm của em đã làm hồ sơ cho bé Tú thì thông thường chúng ta cần các tài liệu sau:
1. Cover letter bằng tiếng Anh (do chị Huyền ký tên) nêu tình hình của bé Bình và yêu cầu tổ chức từ thiện đứng ra tìm nguồn tài trợ
2. Bản sao bệnh án (dịch sang tiếng Anh có công chứng)
3. Thư giới thiệu của bác sỹ đang điều trị (nếu không có tiếng Anh thì có thể dịch và công chứng)
3. Application form của tổ chức từ thiện đã được điền (nếu có)
4. Application form của bệnh viện đã được điền (nếu có)
5. Các bức ảnh
6. Xác nhận của địa phương về nơi cư trú hợp pháp tại Việt Nam và xác nhận thu nhập (không thể chi trả đủ cho bé) - các tổ chức của Mỹ yêu cầu giấy tờ này, tổ chức của Singapore có yêu cầu không thì em không rõ.

Mẹ Đan Hà có thể nhận phần dịch và công chứng (tuy nhiên có mẹ nào có chuyên ngành y dịch bệnh án thì tốt hơn). Cần một người viết cover letter hộ chị Huyền (là người nắm đầy đủ thông tin).
05/04/2005, 04:56 PM
Oi, em không đọc kỹ, chị Sếu và Bờm đã nhận dịch tài liệu rồi. Vậy, em sẽ nhận phần công chứng các bản dịch nhé (nếu cần).
05/04/2005, 06:28 PM
Sorry các mẹ vì có đến cả 2 tuần nay mẹ cháu ko có lúc nào đọc được thông tin trên WTT cả, bây giờ mẹ cháu mới lò dò vào đây. May mà hôm qua túm được vài mẹ...

Ông ngoại bé Bình mới gọi điện gửi lời cảm ơn rất nhiều tới các mẹ đã đến thăm và quan tâm tới bé, đặc biệt là các mẹ đều lo lắng rằng việc chăm sóc bé trong thời gian sắp tới như thế nào vì điều này sẽ ảnh hưởng trực tiếp đến sức khoẻ và cơ hội sống của bé Bình trong ca phẫu thuật tiếp theo. Mặc dù những gì chúng mình làm tới nay chỉ là một phần nhỏ bé, đơn giản nhưng ông ngoại bé đã rất xúc động và rưng rưng, ko biết nói lời nào khác ngoài từ "cảm ơn lắm lắm".

Do hoàn cảnh có nhiều hạn chế nên Ông nói rằng ông sẽ trực tiếp chăm nom cháu, mình nghĩ là thông tin này chắc sẽ làm nhiều mẹ yên tâm hơn vì việc chăm sóc các bé bị bệnh tim ko đơn giản như các bệnh khác, cần có sự hiểu biết và sát sao nếu ko thì mọi cố gắng ban đầu sẽ thành công cốc.

Hiền SGP với chị Loan SB và Trà giúp được thế thì ko còn gì tốt hơn nữa, cảm ơn các mẹ nhé.

Mẹ bé Xuka (HN)
06/04/2005, 08:25 AM
Cám ơn em Hiền nhiều. Em đang mệt như vậy mà đã hỏi ngay được thông tin sau khi đọc bài rồi. Chúc em mau khoẻ nhé.
06/04/2005, 09:03 AM
Oi, em không đọc kỹ, chị Sếu và Bờm đã nhận dịch tài liệu rồi. Vậy, em sẽ nhận phần công chứng các bản dịch nhé (nếu cần).
Em ơi có em giúp bọn chị thì còn gì bằng. Du gì em cũng đã có kinh nghiệm hơn bọn chị mà. Cảm ơn em
06/04/2005, 11:11 AM
cac me oi

co me nao biet so dien thoai hay emial cua me Nhim mau khontg??? em gui 1 so thu cho chi ay ma khong biet dia chi, cung nhu so dt, chi ay o HN
can on cac me
06/04/2005, 11:25 AM
Đây em ơi điạ chỉ mail của Nguyệt Anh đây
sis_229@yahoo.com
06/04/2005, 01:06 PM
Các mẹ thân mến,

Theo mình thì tổ chức này chủ yếu cho tiền các hoạt động giáo dục về bệnh tim là chủ yếu, tất nhiên là họ có một cái support fund, nhưng khi đọc kỹ về support fund, mình có một cảm giác là họ phục vụ cho người Sing, chứ không cho người nước ngoài.

http://www.myheart.org.sg/heart_support/index.htm

Các mẹ nào giỏi tiếng Anh đọc thật kỹ mà xem, mình thì hơi vội, nhưng có vẻ, đây là những support giành cho những người có bảo hiểm y tế nhà nước hoặc một loại support gì đó của Bộ Y tế Sing, thiếu tiền thì họ giúp thêm cho phần còn lại. Ví dụ, bộ y tế trả 80%, mình trả 20%, nếu không trả được thì quỹ này sẽ trả giúp. Nếu là người VN thì Bộ Y Tế Sing có cover không?

Còn 3 điều mình đang băn khoăn

1. Đọc báo cáo tài chính, thấy họ toàn giúp local, chưa giúp overseas bao giờ trong 3 năm trời (liệu có hy vọng là họ sẽ giúp 1 em bé VN không?)

http://www.myheart.org.sg/abtus/finance.htm

2. Có câu này, mình không hiểu hệ thống bên Sing lắm,

All applications for the SHF’s Heart Support Fund must be made through the patient’s designated Medical Social Worker (MSW) at his hospital. The MSW will then assess and process the application according to the SHF’s eligibility criteria.

Như vậy là em bé này sẽ phải sang Sing rồi, được nhập viện rồi, thì MSW mới process cái application cho lấy tiền bên Quỹ, mà kết quả thì chưa biết.

3. Quỹ này chỉ giải quyết 3 trường hợp:

http://www.myheart.org.sg/heart_support/index.htm

Mechanical Heart Device (bệnh nhân được nhà nước tài trợ 65-80%, rồi họ sẽ support phần còn lại)
Emergency relieve (mất income khi bị bệnh)
Heart Transplant (nhà nước support 1 phần, phần còn lại thì sẽ được quỹ giúp)

Nếu ngoài những trường hợp này ra, liệu họ có tài trợ được toàn bộ ca mổ (tốn tiền nhất), ăn ở đi lại không?

Mọi người ở bên Sing thử kiểm tra thông tin này trước khi gửi application sang không, kẻo phí công sức dịch và công chứng.

Sorry là chỉ rảnh ít giờ trưa nên mình không thể đọc kỹ hơn tổ chức này, hơn nưa, xã hội Sing thì có thể khác các nước khác, nên mọi người cùng tìm hiểu kỹ hơn để có kết quả tốt hơn.

À nếu mọi người có vấn đề về dịch bệnh án về tim mạch thì mình có thể giúp 1 tay.

510
0
0

CSTT_VTNA

Ðề: 25.03.2005 - Giúp Bé Bình 6 tháng tuổi- bị bệnh tim, các mẹ WTT ơi

(MS7.2/CN) 04.5.2005 - Hãy cứu cháu Bình: Bé cần mổ tim gấp!

(MS7.3/CN) 17.8.2005 - Bé Bình vào SG mổ tim - thông tin cập nhật

hai anh
06/04/2005, 01:13 PM
Chị Loan ơi, tiền giúp đỡ cho bé Bình thì em nên chuyển thẳng vào TK của mẹ bé hay là gửi vào quỹ CSTT để mua sữa và các thứ cần thiết khác cho bé thì hay hơn hả chị?
06/04/2005, 01:45 PM
Cảm ơn mẹ Piggy, mình đã thử gọi cho họ và họ trả lời là quỹ này chỉ dành cho người Singapore mà thôi. Như vậy thì quỹ cũng chưa thể giúp bé Bình được rồi.
06/04/2005, 02:12 PM
Chị Loan ơi, tiền giúp đỡ cho bé Bình thì em nên chuyển thẳng vào TK của mẹ bé hay là gửi vào quỹ CSTT để mua sữa và các thứ cần thiết khác cho bé thì hay hơn hả chị?

Cũng mới nghĩ tạo một TK cho mẹ bé Bình để khắp mọi nơi (chỗ mà các mẹ kêu gọi) họ có thể dễ dàng gửi tiền đến tận tay mẹ bé. Cũng như các mẹ thích thì cứ gửi thẳng nhé
Còn trên WTT mình ko có kêu gọi quên góp , thế nhưng mình nghĩ nếu mẹ nào có lòng, dù rằng rất rất ít ỏi mình sẽ có thể đứng ra nhận hộ như lần của bé Tú. Gọi là Quỹ tình thương cho bé Bình. :8:
Tuy nhiên lần này như haianh gợi ý thật hay đấy " mua sữa , mua các thứ cần thiết cho bé "..... để mình nghĩ xem 2 phương án
1. - Nếu các mẹ quyên nhiều gửi cả thể vào TK...
2. - Nếu Xuka và mình theo dõi thấy bé chưa đựoc chăm sóc tốt. Ví như do ngại xa và ngại tốn tiền họ ko mua sữa công thức cho bé uống thì chúng mình lại mua gửi về. Hơi mất công một tý nhưng như thế có vẻ hiệu quả hơn. Nghe nói về nhà bé chỉ cần đi xe buyt (20km) là tới nơi...

Cảm ơn hai anh đã suy nghĩ thấu đáo... Được rồi em hãy làm như thế nào cũng đựoc. Gửi chị hoặc gửi thẳng... tuỳ em.
07/04/2005, 05:03 PM
Sáng mai Bé Bình sẽ đựoc siêu âm tim . Có khả năng sẽ xuất Viện trong ngày mai T6
Bác sĩ Mão có bảo bé phải về nhà bồi dưõng , sẽ có lịch hẹn sang khám .
Bé có hơn 4 kg /7 tháng , quá suy dinh dưõng .

Mọi việc chỉ có vậy , À mà hôm nay T5 Bé Bình vừa phải sang Xanhpon kiểm tra sưc khoẻ , đêm qua bé quấy khóc và ho nhiêu quá. ơn trời ko sao ...
08/04/2005, 12:32 PM
Chị Loan oi, nếu bé Bình ra viện rồi thì em sẽ gửi tiền giúp đỡ vào TK của mẹ bé để gia đình chăm sóc bé để chị bớt vất vả một chút. Em phục chị thật đấy, chị thật là người có tấm lòng tốt bụng hiếm có.
08/04/2005, 02:48 PM
Trưa nay cùng chị HoaBS vaò Bệnh viện thăm bé Bình . Sáng nay phải uống đến 3 lần thuốc ngủ thì mới siêu âm tim đựoc cho bé .
Chiều nay bé sẽ xuất Viện. Trông bé đã tạm ổn hơn nhưng quả thực em bé bé lắm .
Giấy tờ bệnh án của bé sẽ đựoc ông ngoại bé Bình chuyển cho Vân Anh Xuka . ông ngoại bé cảm ơn tấm lòng của mọi người lắm nhất là gia đình Vân Anh , rồi Vân mẹ 2 con gai , chị HoaBS....
chị Hoa BS có mua 2 hộp sữa NAN + Lac để cho bé uống trong thời gian này . Chúng mình chắc sẽ tính đổi sữa cho bé cho kinh tế các mẹ nhỉ ...
Vừa bàn với mấy mẹ hôm nào sẽ đi xe buýt đến tận gia đình bé Bình để thăm bé .
Cảm ơn mẹ haianh nhé ! TK cho mẹ bé sẽ để dành để mổ tiếp đợt 2 (đấy là tớ mới nghĩ vậy )
Thế đã nhé các mẹ ! Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều .
09/04/2005, 11:19 PM
Ông ngoại bé nói rằng tạm thời có một số giấy tờ của bé, còn kết quả siêu âm tim trước khi ra viện thì ông đang cố gắng xin.

Em vừa hỏi người quen trong ngành y thì họ nói rằng chăm sóc bé bệnh tim phải vô cùng chăm chút chế độ dinh dưỡng và môi trường sống. Vì bé sẽ cần không khí thoáng mát để hô hấp. Chỉ e rằng gia đình lại theo thói quen chăm sóc trẻ đơn giản kiểu nông thôn, thì bé sẽ thiệt thòi lắm. Em đã nói chuyện với chị Hoa BS và chị Hiền nguyenbach, hay là số tiền mọi người gửi trực tiếp tới chị thì mình sẽ dùng để mua sữa và bột chẳng hạn, rồi khi đến thăm sẽ mang đến cho bé, như thế thì đảm bảo là bé được ăn sữa tốt. Với lại ngộ nhỡ ở đó mua sữa ko thuận lợi thì gia đình lại mua tạm loại nào khác, có khi ko phù hợp thì sao... Các mẹ nếu có ủng hộ thì có lẽ cũng nên mua sữa cho bé, hoặc các đồ dinh dưỡng nào đó, các mẹ nhiều kinh nghiệm lắm mà ... còn số tiền trong TK thì vẫn là địa chỉ mà mọi người xa gần ủng hộ sẽ gửi đến, thì mình cứ để gia đình quyết định trong việc đầu tư cho bé thôi, nếu đủ để bé làm các phẫu thuật lâu dài thì còn gì bằng.

Chị Hiền, chị Loan ơi vụ sữa này sẽ còn dài dài chị nhỉ, mình sẽ thử vậy nhé.

Mẹ bé Xuka (HN)
11/04/2005, 09:35 AM
Các mẹ ơi sau khoảng 2 tuần nữa , chúng mình sẽ sang tận nơi thăm bé nhé .
Thấy bảo từ Cầu Đuống đi vào nhà bé chỉ 8km thôi. Đi xe buyt thì xe 15, 17 đến tận cửa làng. Làng bé có rất nhiều ngô nên ông ngoại bé mời các mẹ một hôm đẹp trời nào đó đến làng bé thửong thức "ngô luộc"

Về vấn đề sữa mà Xuka đề cập thì đúng là mối lo hiện nay. Sợ rằng về nhà......

Còn nữa bé phải về phục hồi sức khoẻ và sẽ phải tiếp tục một ca mổ thứ hai.
Ca mổ thứ nhất là tạm thời cứu bé , ca mổ thứ hai theo BS là 50 - 50...... :2:
11/04/2005, 09:55 AM
Chị ơi, sang tận nơi thì tốt quá rồi, bao giờ đi thì chị báo trước em để em mua bột cho Bé Bình chị nhé.
11/04/2005, 10:08 AM
Sau khi đọc bài em bên dd thì khoảng cuối tuần này chị em mình tiền trạm nhé Hiền ơi
11/04/2005, 10:29 AM
Sau khi đọc bài em bên dd thì khoảng cuối tuần này chị em mình tiền trạm nhé Hiền ơi

Chi Loan NP oi, neu di thu 7 thi chi oi em voi nhe. Ben em sang nay tu nhien mat TV, cu chuoi qua. :2:
11/04/2005, 11:04 AM
Chị Loan ơi
Lúc nào có kế hoạch đi cụ thể thì chị ới em với....
Nếu có thời gian em cũng muốn sang thăm bé, nếu không em cũng gửi cho bé chút sữa.
P/s: nếu gần thế em nghĩ mình đi xe máy cũng được
11/04/2005, 11:15 AM
Chị Loan ơi, Gọi cho em nhé. Em muốn đi cùng mọi nguoichị gửi email thì tốt quá. vì em sợ em bận quá không vào đựoc diễn đàn liên tục
11/04/2005, 11:20 AM
Chi Loan ơi, nếu buổi đi thăm không phải từ 17-23/04, là thời gian em sẽ đi công tác, thì chị nhắn em với nhé!
11/04/2005, 11:29 AM
Mẹ MH thương bé Bình quá mà không biết làm thế nào - càng thương hơn vì bản thân mẹ MH cũng cùng hoàn cảnh có con bị tim bẩm sinh và đang save tiền chữa trị. Nhưng mẹ MH đang cùng mọi người giúp bé Nga ở HP rồi... Mẹ MH chỉ có cách giúp bé thế này thôi: mẹ MH có hobby là thêu cross stitch, ba trong số các sản phẩm của mẹ MH đây ạ. Mất nhiều thời gian ghê gớm, công việc, con cái, nhiều khi con ngủ rồi mới lôi sở thích ra chọc chọc ngoáy ngoáy. Còn một con Dalmatian Baby là chưa làm gì, mẹ MH sẽ làm thành cái gối đem ra bán đấu giá. Được bao nhiêu tiền sẽ giúp bé Bình. Các mẹ thấy thế nào ạ?
Hoặc mẹ nào không thích con Dalmation baby này thì các mẹ có thể đặt hàng, mẹ MH có hàng vạn mẫu thêu (không đùa đâu) đây là một số mẫu của mẹ MH (số ít thôi)
http://www.7ya.ru/photos/private.aspx?RubrID=57075
Nhưng đặt hàng thì lâu lắm, mà bé Bình thì cần giúp gấp...
Đây là con Dalmatian baby (để đấu giá) còn bức Hoa hồng và hoa ly và gối mèo thì để khoe...
Cả mấy thứ mẹ MH bảo đảm bên ngoài đẹp hơn ảnh vì mẹ MH không biết chụp ảnh.
11/04/2005, 11:45 AM
Trời ạ :13: :13: :13:
Sao lại có người khéo tay đến thế nhỉ
Đẹp quá..........
11/04/2005, 11:59 AM
Cảm ơn tấm lòng của mẹ Minh Hà . Mẹ Minh Hà khéo tay quá .
Các mẹ giúp mẹ ấy đưa sang bên mua gì ở đâu để đấu giá ủng hộ bé Bình đi , các mẹ ơi .
Cảm ơn các mẹ đã có lòng muốn sang thăm bé Bình . Đúng rồi đi đơn giản lắm chỉ cần đi bằng xe máy thôi . Có gì mình sẽ thông báo nhé .
11/04/2005, 04:31 PM
Trời ơi mẹ MH giỏi quá, mình thán phục thật đấy.
11/04/2005, 04:38 PM
Cảm ơn các mẹ đã có lời khen. Vừa rồi mẹ MH có thử mang bài sang khu mua bán theo gợi ý của NPLoan nhưng chẳng hiểu sao lại không kèm ảnh được, mặc dù ở bài này thì lại kèm được.
Mẹ nào giỏi IT giúp mẹ MH một tay post đúng chỗ đúng nơi, chỉ mong sự giúp đỡ đến với bé Bình kịp thời. Hôm nay mẹ MH sẽ kiếm vải hợp màu để làm thành cái gối.
11/04/2005, 05:11 PM
Bác Liên ơi ra tay giúp mẹ Minh Hà đi ...
12/04/2005, 08:47 AM
chị Loan NP, Hiền NB ơi, T5 chị đi thăm bé Bình cho em gửi tiền thăm bé nhé
Em 50K, bạn đồng nghiệp của em - Cường: 50K (bạn ấy nói hàng tháng lương sẽ trích 50K ra làm từ thiện với CSTT, còn đóng góp cho TH nào là tuỳ em, oai k?)
12/04/2005, 09:35 AM
chị Loan NP, Hiền NB ơi, T5 chị đi thăm bé Bình cho em gửi tiền thăm bé nhé
Em 50K, bạn đồng nghiệp của em - Cường: 50K (bạn ấy nói hàng tháng lương sẽ trích 50K ra làm từ thiện với CSTT, còn đóng góp cho TH nào là tuỳ em, oai k?)
Oai qua :6: :6: Cảm ơn HÀ và Cưòng nhé !
Ừ sáng thứ năm này nếu thời tiết tốt (ko mưa to quá) chắc chắn có 3 mẹ trốn... có một vài mẹ "dập dòm " đi thăm bé Bình..... Đi khảo sát thực tế mà.
13/04/2005, 03:24 PM
Các mẹ ơi,
Hôm nay mình mới check Tài khoản của em Huyền mẹ bé Bình (mình nhờ cô bạn thân ở Vietcombank check giúp).
Buồn thật các mẹ ơi, Hiện tại TK của bé chỉ mới có 400K, trong đó 100K là mình gửi vào hôm mở TK, còn 300K là nhuận bút bài báo của chi Loan SB.
Các mẹ iu quý, hãy giúp bé Bình đi nào. Mỗi sự giúp đỡ của bé Bình, cho dù là rất nhỏ nhoi nhưng cũng sẽ mang đến cho em một tia hy vọng đấy.
CSTT ơi, chúng mình cùng đem hy vọng đến cho bé Bình nhé.
13/04/2005, 04:00 PM
Phiền mẹ Mia post lại thông số tk của chị Huyền nhé!
13/04/2005, 04:08 PM
Mình cũng đang băn khoăn vấn đề này thì may quá me Mía đã có thông tin rồi. Đúng rồi đấy chúng mình muốn hỗ trợ gia đình bé để có thêm nhiều sữa uống, mong là sẽ nhanh phục hồi ko bị SDD nữa, nhưng vẫn thấy khiêm tốn quá.
Mình có nhận được thêm 50K từ Hoa mẹ bé Mọt, 200K từ Hoa mẹ bongnho (100K gửi tới bé Bình, 100K gửi tới bé Tú). Số tiền này chúng mình sẽ dành để mua sữa và 1 ít đồ cần thiết cho bé.

Cảm ơn tấm lòng của các mẹ nhé.
Mẹ bé Xuka (HN)
13/04/2005, 04:11 PM
Đây nhé Trà ơi,

Lê Thị Huyền,
TK 0021000939403
Ngân hàng Ngoại thương Hà Nội

Mẹ bé Xuka (HN)
14/04/2005, 12:41 PM
Mình cũng chưa gửi tiền cho bé Bình được đây. Hình như là có thể chuyển tiền từ máy ATM đúng không? mình chưa gửi bao giờ cả nên chiều nay hết giờ mình sẽ gửi thử xem sao chứ ra NH thì họ đóng cửa rồi.
14/04/2005, 05:11 PM
Chị Loan, chị Hiền nguyenbach, mẹ Mía và mình vừa đi thăm bé Bình về. Trộm vía trông bé đã đỡ yếu hơn nhưng vẫn còn xanh xao lắm và có lẽ bé khó chịu trong người nên vẫn đôi lúc khóc quấy.

Mừng quá các mẹ ạ, giờ bé đã được 5.5kg, nghĩa là tăng được 0.5kg kể từ ngày ra viện. Chắc là sữa NAN cũng hợp với bé nhỉ.

Số tiền 350K từ tấm lòng của các mẹ (Hà meKin 50, bạn mẹ Kin 50, mẹ bé Mọt 50, mẹ bongnho 100, Yến binhminh343 100) đã mua được cho bé Bình rất nhiều sữa (3 hộp NAN2 và 3 hộp Lactogen), mẹ Hiền nguyenbach còn mua cho bé bao nhiêu là bột ngon nữa. Chỉ mong là bé ăn càng nhanh càng tốt thôi các mẹ ạ.

Bé Bình tuy đã khá hơn nhưng vẫn còn nhiều thứ mà gia đình phải lo lắm: chế độ ăn sao cho bé tăng cân đều, vệ sinh cho bé để bé khoẻ mạnh, theo dõi thường xuyên bệnh của bé và cả thuốc uống nữa.

Tạm thời chỉ có vậy, chắc bé Bình và gia đình còn phải chiến đấu với bệnh và sức khoẻ lâu dài.

Chúng mình và gia đình bé Bình cảm ơn mẹ Bin dế vô cùng vì những kinh nghiệm của mẹ (ông ngoại bé Bình đã đọc đi đọc lại những gì mẹ Bin dế dặn đấy), mẹ hẳn đã chăm bé Bin rất tuyệt vời để bé có thể vượt qua được một căn bệnh hiểm nghèo như thế.
Các mẹ ơi các mẹ đừng quên bé nhé. Mọi sự quan tâm của các mẹ dù là nhỏ bé cũng sẽ tiếp sức cho bé nhiều lắm đấy.

Mẹ bé Xuka (HN)
15/04/2005, 01:50 PM
Vân Anh ơi, em có điều kiên đi thăm bé Bình thì cho chị gửi giúp bé Bình 100K, chị sẽ gửi tiền em qua ông xã em được không?
thanks
18/04/2005, 09:00 AM
VânAnh quên mất cảm ơn mẹ chị đấy . Bà có gửi cho bé Bình sữa đấy ... hê hê hê .

Cảm ơn haianh . Nhưng haianh oi em liên lạc với Nezumi để nhận lại tiền hôm Hội chợ nhé ...
Ngọc mẹ ĐX gửi 100K cho bé Bình . Lan cuccu cũng gửi sữa cho bé Bình .
Sẽ chuyển đến tận nơi cho bé Bình trong chuyến thăm tới của các mẹ.
18/04/2005, 09:44 AM
Vâng chị Hải Anh ơi cảm ơn chị, chị cứ gửi qua anh nhà em nhé, à mà chị còn nhớ mặt ko ạ :4: :5: hihi.

Bác Loan ơi, sori bác nhé, chắc là tai em nghễnh ngãng rồi bác ạ. Em còn cảm ơn Bà cả vụ khác nữa ấy chứ... :9: :1:

Mẹ bé Xuka (HN)
18/04/2005, 12:23 PM
Mẹ Xuka ơi, hôm qua chị đã ra máy ATM và đã gửi 100K vào TK của mẹ bé Bình rồi (cũng chưa gửi bao giờ nên muốn gửi thử luôn mà), cảm ơn em nhé.
Chị vẫn nhớ mặt ông xã em, có cần chị làm thám báo ở CQ cho không đấy? hi hi...
Chị Loan và mẹ Xuka ơi, nếu hôm nào đi thăm bé Bình thì ới HA một câu, HA sẽ đi nếu dịp đó không bận đột xuất.
18/04/2005, 12:28 PM
À chị Loan ơi, chắc là Phạm Hải Anh chứ không phải em đâu (hôm hội chợ em chỉ có đồ bán ủng hộ quỹ CSTT chứ không có đồ ký gửi mà)
18/04/2005, 01:59 PM
Mẹ NPLoan ơi, em có gửi tin nhắn, chị đã đọc chưa?? Cũng hơi gấp. Cảm ơn chị nha
18/04/2005, 05:06 PM
Mẹ NPLoan ơi, em có gửi tin nhắn, chị đã đọc chưa?? Cũng hơi gấp. Cảm ơn chị nha

Chị Thảo ơi cảm ơn chị nhiều lắm, chị Loan NP đã gửi thư cho chị rồi, có lẽ nhầm địa chỉ nên chị ko nhận đc, em đã gửi lại chị rồi đấy, nếu nhận đc thì báo em với nha.
(Xin lỗi Mod em lạc đề vì gửi tin nhắn ko đc.)
25/04/2005, 02:49 PM
Tumeo gửi 100K cho Bé Bình - Cảm ơn Tumeo nhé. Bọn chị sẽ chuyển trong đợt thăm bé Bình sắp tới.
26/04/2005, 05:03 PM
Báo cáo, em vừa nhận 200K ủng hộ bé BÌnh từ Ms. Hạnh, đồng nghiệp của em.
26/04/2005, 05:23 PM
Cảm ơn Hạnh, cảm ơn Kin nhé.
Mẹ bé Xuka (HN)
26/04/2005, 09:15 PM
Xuka ơi, you've got mail :)!!!
27/04/2005, 08:59 AM
nguyên văn bởi zoe: Xuka ơi, you've got mail !!!
Vâng chị ơi em nhận được rồi ạ, cảm ơn chị nhiều nhiều, hug hug hug

Mẹ bé Xuka (HN)
27/04/2005, 02:13 PM
Chị đã nhận 200K từ Hạnh bạn Hàkin - Xin cảm ơn
02/05/2005, 03:04 AM
Xin cho biết, muốn giúp bé Bình chúng tôi phải liên lạc với ai (?).

Chúng tôi gồm nhiều người có lòng tại hải ngoại muốn trực tiếp chia xẽ nhưng hoàn cảnh thương tâm tại Việt Nam mà không qua trung gian bất cứ hội đoàn nào - Muốn giúp đến tận tay từng gia đình từng hoàn cãnh....

Quý anh chị em cô bác bên Việt Nam biết ai có tình cảnh nào cần trợ giúp ngay - cứu giúp khẩn cấp - xin liên lạc cho hình ảnh và chi tiết về TraiNamKy@aol.com...

Chúng tôi vừa hoàn tất việc giúp 1 cháu bé cần mổ tim trong Việt Nam tên Phan Nguyễn Thanh Hoàng con anh Phan Đình Quang - chị Nguyễn Thị Ý địa chỉ ở tại ấp Vĩnh An, xã Bình Giã, huyện Châu Đức, tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu. Trường hợp muốn tiếp xúc trực tiếp với gia đình bé Hoàng có thể liên lạc số phone 011 84 64 968 237 (Nhờ chị Vân kêu giùm).

Quý vị có thể phone hỏi trực tiếp gia đình trên nếu muốn biết rõ chúng tôi giúp như thế nào. Chúng tôi sẽ chuyễn khẩn cấp về Việt Nam ngay một số tiền phòng hờ trường hợp khẩn cấp cho bé Minh.

Chúng tôi sẽ vận động cho bé Minh khắp nơi trên thế giới và nhất là ỡ Hoa Kỳ. Xin các bà Mẹ yên tâm...Ở đâu cũng còn những tấm lòng.

Trân Trọng
03/05/2005, 02:41 AM
Xin cho chúng tôi chi tiết càng sớm càng tốt để chúng tôi có thể tiếp tay giúp bé Bình ngay...

Trân trọng
TraiNamKy@aol.com
Yahoo Mesenger: TraiNamKy2000

Chúng tôi gồm nhiều người có lòng tại hải ngoại muốn trực tiếp chia xẽ nhưng hoàn cảnh thương tâm tại Việt Nam mà không qua trung gian bất cứ hội đoàn nào - Muốn giúp đến tận tay từng gia đình từng hoàn cãnh....

Quý anh chị em cô bác bên Việt Nam biết ai có tình cảnh nào cần trợ giúp ngay - cứu giúp khẩn cấp - xin liên lạc cho hình ảnh và chi tiết về TraiNamKy@aol.com...
03/05/2005, 08:45 AM
Xin chân thành cảm ơn các anh chị, cô, bác TraiNamKy (cho em gọi tắt là anh TNK). Chúng em, những bà mẹ ở đây quả thực rất xúc động.

Mấy hôm nay ngày nghỉ lễ, các mẹ ở nhà đang lấn bấn với con mãi nên chưa kịp trả lời đầy đủ cho anh TNK.

Về những thông tin của bé Bình, hiện bạn Vân Anh - Xuka là người phụ trách thu thập thông tin chính, còn một số các việc khác liên quan: dịch... thì mọi người cùng nhau phụ giúp. Chắc phải qua mấy ngày lễ này mới gửi cho anh TNK được.

Em xin gửi chi tiết bài viết kêu gọi ủng hộ Bé Bình lần trước mẹ Hoa - Bubu & Shi đã viết để kêu gọi như thế này:
----------
Địa chỉ từ thiện
Giúp cháu Bình chống chọi với bệnh tim để sống

Bé trai Hoàng Hữu Bình sinh ngày 5/9/2004, mắc bệnh tim bẩm sinh: Thất phải hai đường ra, bị hở van 3 lá, tăng áp lực phổi nặng.
Mẹ cháu chị Lê Thị Huyền 24 tuổi, kể: Chị mang thai và sinh cháu bình thường. Khi cháu được 5 tháng, cháu không tăng cân như các bé cùng tháng tuổi. Cụ của cháu khi bế cháu và áp tai vào ngực bé thì nghe tim cháu đập rất nhanh. Gia đình mang đi bệnh viện khám, các bác sĩ cho biết cháu mắc bệnh tim bẩm sinh.
Theo lời ông ngoại của cháu Bình, các bác sĩ cũng cho biết, nếu không được phẫu thuật, chỉ 3 tháng nữa cháu sẽ chết. Những thông tin nhận được lúc đó làm cả nhà hết sức tuyệt vọng: bệnh của cháu phức tạp trong khi thể trạng còn quá yếu ớt. Nếu làm phẫu thuật ở nước ngoài, thì phải mất khoảng 20.000 USD- một số tiền quá lớn, mà cũng chưa chắc cháu sẽ qua khỏi.
Tháng 3/2005, các bác sĩ ở Bệnh viện Tim Hà Nội quyết định phẫu thuật để điều trị tạm thời cho cháu, giúp cải thiện tình trạng lâm sàng để cháu có thể sống sót trong thời điểm hiện tại.
Gặp chúng tôi trước thời điểm làm phẫu thuật cho cháu, bác sĩ Nguyễn Văn Mão- Phó Giám đốc bệnh viện, người trực tiếp phụ trách ca mổ, cho biết: bác sĩ rất lo lắng khi bé Bình mới chỉ 6 tháng tuổi và nặng hơn 4 kg. Một tuần trước khi mổ, cháu bị phổi và phải chuyển sang điều trị tại Bệnh viện Sain Paul. Ca mổ rất khó khăn vì cháu quá nhỏ và yếu.
Tuy nhiên, đến thời điểm này, ca mổ điều trị tạm thời ấy đã kết thúc tốt đẹp. Sau 1 tuần nằm trong phòng cách ly, ngày 4/4/2005 cháu Bình đã được chuyển xuống phòng bệnh nhi ở Bệnh viện Tim Hà Nội.
ảnh: không tiêu đề về cháu Bình
Nhìn em bé có khuôn mặt xinh xắn nhưng luôn quấy khóc vì đau, vì khó chịu, thật thương. Mẹ của bé lúc nào cũng rơm rớm nước mắt. Bình sẽ phải được chăm sóc tốt để khoẻ hơn, chuẩn bị cho ca phẫu thuật tiếp theo, tốn ít nhất khoảng 35-40 triệu đồng, theo lời bác sĩ Mão.
Gia đình bé Bình ở ngoại thành Hà Nội. Cha mẹ cháu đều làm ruộng, nuôi hai con nhỏ (chị bé năm nay 4 tuổi) và không có nguồn thu nhập nào khác. Những ngày này, cha mẹ cháu đều vào bệnh viện chăm con, không đi làm được. Số tiền lo cho ca phẫu thuật tiếp theo của cháu, không biết trông vào đâu...
Cháu Bình đang rất cần đến những tấm lòng hảo tâm giúp cháu chống chọi với bệnh tim để có thể sống sót.
Mọi sự giúp đỡ có thể chuyển tới mẹ cháu Bình hiện đang trông nom cháu điều trị tại Bệnh Viện Tim Hà Nội, đường Trần Hưng Đạo; hoặc chuyển trực tiếp vào tài khoản:
Lê Thị Huyền,
TK 0021000939403
Ngân hàng Ngoại thương Hà Nội(Tài khoản này đứng tên mẹ cháu - chị Lê Thị Huyền, do một nhóm nhân đạo tình nguyện thường đến bệnh viện thăm cháu đã giúp chị Huyền làm thủ tục để mở)./.
Hoặc liên lạc điện thoại với ông ngoại cháu là Lê Đức Nhân - đt: 04-9501218
Địa chỉ gia đình cháu Bình: thôn Đồng, xã Đầm Xá, Đông Anh, Hà nội
-------

Một lần nữa xin cảm ơn anh TNK, qua dịp lễ này chúng em sẽ sớm gửi thông tin cập nhật hơn.
03/05/2005, 02:32 PM
Chào mọi người
Cách đây ít hôm mình gặp mẹ Loan NP và mẹ Linh Mía, mới biết tài khoản mở ra để đóng góp cho Bình phẫu thuật mới chỉ nhận được... 450.000 đ! Số tiền quá ít ỏi so với chi phí ca phẫu thuật (nếu tiến hành tại Hà Nội- nơi rẻ nhất)
Đó là chưa nói đến chuyện giờ đây cháu phải được nuôi dưỡng tốt để còn chuẩn bị khi nào đủ sức khoẻ sẽ phẫu thuật tiếp.
Thế nên, nếu bác TraiNamKy ra tay giúp được cháu Bình, thì tốt quá.
Mọi người có biết không, chúng tôi đã chứng kiến cái lúc mà người ta nói rằng không phẫu thuật ngay thì cháu sẽ chết (các mẹ đứng đó đều chảy nước mắt, lo đến nghẹt thở), rồi thì mừng vui biết bao khi cháu vượt qua được cuộc phẫu thuật đầu tiên ấy.
Nhưng để cháu sống được, thì tất cả phụ thuộc vào cuộc phẫu thuật sắp tới.
05/05/2005, 09:05 AM
Chào mọi người
Cách đây ít hôm mình gặp mẹ Loan NP và mẹ Linh Mía, mới biết tài khoản mở ra để đóng góp cho Bình phẫu thuật mới chỉ nhận được... 450.000 đ! Số tiền quá ít ỏi so với chi phí ca phẫu thuật (nếu tiến hành tại Hà Nội- nơi rẻ nhất)
Đó là chưa nói đến chuyện giờ đây cháu phải được nuôi dưỡng tốt để còn chuẩn bị khi nào đủ sức khoẻ sẽ phẫu thuật tiếp.
Thế nên, nếu bác TraiNamKy ra tay giúp được cháu Bình, thì tốt quá.
.
Bác TraiNamky ơi có tin gì vui về phía các bác đối với trương hợp bé Bình không, post lên cho các bà mẹ mừng,
Bình ơi, con cố lên nhé!
10/05/2005, 05:30 AM
Quỷ Tình Thương Friend2Friend

World Life Foundation - 10221 Slater ave; Suite # 101
- Fountain Valley, CA 92708.

Quỷ giúp bé Hoàng Hữu Bình cho đến ngày hôm nay (10 tháng 5 năm 2005) là 800 đô la.

Trân Trọng
10/05/2005, 08:30 AM
Mọi sự giúp đỡ có thể chuyển tới mẹ cháu Bình hiện đang trông nom cháu điều trị tại Bệnh Viện Tim Hà Nội, đường Trần Hưng Đạo; hoặc chuyển trực tiếp vào tài khoản:
Lê Thị Huyền,
TK 0021000939403
Hoặc liên lạc điện thoại với ông ngoại cháu là Lê Đức Nhân - đt: 04-9501218
Địa chỉ gia đình cháu Bình: thôn Đồng, xã Đầm Xá, Đông Anh, Hà nội

Mọi sự giúp đỡ chân thành đến cháu Bình có thể chuyển đến địa chỉ trên.
17/05/2005, 02:29 PM
Mọi sự giúp đỡ chân thành đến cháu Bình có thể chuyển đến địa chỉ trên.

Chúng tôi đã đến thăm và biếu cho bé Hoàng Hữu Bình 10 hộp sữa Enfa A+
và 3 hộp sữa fereasure ngày 13 tháng 5 năm 2005 tại giường 3 - phòng 1 - khoa D bịnh viện Sanh Fôn.

Chúng tôi đã thông báo cho gia đình em biết, chúng tôi có sẵn tiền để đóng cho bịnh viện. Khi có tin thông báo ngày cháu nhập viện, thân hữu chúng tôi sẽ đích thân đến đóng tiền và lấy biên nhận.

Vài hàng tin các bạn rõ.
17/05/2005, 04:50 PM
và 3 hộp sữa fereasure ngày 13 tháng 5 năm 2005 tại giường 3 - phòng 1 - khoa D bịnh viện Sanh Fôn.

Chúng tôi đã thông báo cho gia đình em biết, chúng tôi có sẵn tiền để đóng cho bịnh viện. Khi có tin thông báo ngày cháu nhập viện, thân hữu chúng tôi sẽ đích thân đến đóng tiền và lấy biên nhận.

Vài hàng tin các bạn rõ.
Cảm ơn bác đã thông tin cho chúng tôi mừng.
17/05/2005, 10:42 PM

Vài hàng tin các bạn rõ.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.