(MS83/TT) 09.5.2009 - CSTT Huế cùng với các BS bệnh viện TW Huế khám và chữa bệnh cho người nghèo ở Hói Dừa, Lăng Cô, Huế

2,080
0
0
Theo như dự toán phân bổ chi phí quỹ chung miền Trung đợt vừa rồi, chúng mình có kế hoạch đi khám chữa bệnh cho người nghèo .Kế hoạch đi lần này sẽ là Hói Dừa - Lăng Cô ,nơi này là nơi xẩy ra vụ tai nạn tàu Thống Nhất E1 mấy năm trước ý . Mặc dù cách Tp Huế chưa đến 100km nhưng mà cho đến năm ngoái Hói Dừa ,hói Mít mới biết như thế nào là điện. họ đã sống với cảnh không có điện đường gần cả hàng trăm năm nay.Có người còn nói may mà có nhờ vụ lật tàu đó nên Hói dừa , hói mít mới có điện, còn kg sẽ chẳng ai nhớ đến ho cả. Buồn thay.

Lần này chúng mình về kết hợp cùng với đội ngũ Bác sỹ , y tá tình nguyện của Bệnh viện TW Huế để khám và phát thuốc cho người nghèo. Cũng như những lần đi khám trước mục tiêu của chúng mình vẫn là khám cho người già và trẻ em là chính. Và nếu như có phát hiện ca bệnh nào nặng thì sẽ giới thiệu lên BV TƯ Huế .

Lần này mình có ý định xin các mẹ ai có đồ chơi cũ xin gởi cho mình để mình cho các em nhỏ ở nhà trẻ dưới đấy, cũng như nhà trẻ Thôn Thủy Yên lần trước chúng mình đi. Nhưng thời gian cận kề quá rồi, lại sợ kg kịp, thôi vậy ai có cứ gởi cho mình mình sẽ tìm cách chuyển đến các bé sau.

Các bố mẹ ở Huế ai tham gia vui lòng đăng ký tại đây nhé, mỗi người đi nộp 50k tiền ăn nha .
Theo như kế hoạch thì các bác sỹ trên BV TƯ muốn đi vào Chủ nhật ngày 09.05.2009 nhưng mình còn đang sắp xếp công việc mặc dù biết ngày đó đc nghỉ . Có gì sẽ bàn với các mẹ ở Huê sau nhé .Cũng như lần trước lần này chúng mình sẽ hẹn hò nhau tại Nhà Hát trung tâm chỗ ngã 6 nhé.
Rất mong nhận được sự quan tâm và ủng hộ của tất cả mọi người để lần đi này chúng mình khám được cho nhiều người hơn, thuốc cũng sẽ phát cho được nhiều người hơn.

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member
Chị cũng đang định nói sao chọn ngày sát quá thế sợ mọi người ko thu xếp kịp, may mà đổi ngày lại. Xa quá ko đi được, ngồi cổ vũ các mẹ miền Trung và em Ớt nhé :love: :love: :love: !

6,216
0
36

susu1811

Active Member
Mẹ Gôn cũng muốn đi ghê nơi, ko biết có sắp xếp để tham gia được ko nữa
đi đi chị, em thấy khả năng đi một ngày thì mình theo kịp đó chị àh.
Hôm đó em gửi su đi trẻ rồi đi, hi.hi. lạy trời ngày đó không họp hành nhậu nhẹt gì... :laughing:

6,216
0
36

susu1811

Active Member
Lần này mình có ý định xin các mẹ ai có đồ chơi cũ xin gởi cho mình để mình cho các em nhỏ ở nhà trẻ dưới đấy, cũng như nhà trẻ Thôn Thủy Yên lần trước chúng mình đi. Nhưng thời gian cận kề quá rồi, lại sợ kg kịp, thôi vậy ai có cứ gởi cho mình mình sẽ tìm cách chuyển đến các bé sau.

.
Báo cáo trưởng đoàn, hiện đã gom được một ít đồ chơi rồi ạh. Không biết là thuộc chủng loại gì nữa.
chị có thể cho em chi tiết về đồ chơi để phục vụ cho các bé độ tuổi bao nhiêu được không ạh.
Àh có một mẹ ủng hộ 100k cho các cháu ạh.:rose:

1,413
0
0

Mẹ Gôn

Ðề: 19.04.2009 Huế : Miền Trung kết hợp với các BS bệnh viện TƯ Huế khám chữa bệnh cho người nghèo Hói Dừa - Lăng Cô.

đi đi chị, em thấy khả năng đi một ngày thì mình theo kịp đó chị àh.
Hôm đó em gửi su đi trẻ rồi đi, hi.hi. lạy trời ngày đó không họp hành nhậu nhẹt gì... :laughing:
Vấn đề là trúng ngày CN, gửi con được thì đi, còn ko gửi được thì đành chịu, chẳng lẽ tha theo. Nhưng sẽ đi như thế nào? chị đang định hỏi xã xem có thể thồ giúp ra Lăng Cô ko nhưng đang giận nhau nên chưa hỏi

2,080
0
0
Ðề: 19.04.2009 Huế : Miền Trung kết hợp với các BS bệnh viện TƯ Huế khám chữa bệnh cho người nghèo Hói Dừa - Lăng Cô.

Vấn đề là trúng ngày CN, gửi con được thì đi, còn ko gửi được thì đành chịu, chẳng lẽ tha theo. Nhưng sẽ đi như thế nào? chị đang định hỏi xã xem có thể thồ giúp ra Lăng Cô ko nhưng đang giận nhau nên chưa hỏi
Chỗ mình đi cách đường quốc lộ 1A chừng hơn 10km, vấn đề là chỗ hàng đó phải có xe chở vô đến tận trong kia . Mà xe từ trên Huế xuống chị tính thuê xe 16 chỗ , chở BS cũng trên 10 người rồi. Đang nghĩ tìm cách .

1,413
0
0

Mẹ Gôn

Chỗ mình đi cách đường quốc lộ 1A chừng hơn 10km, vấn đề là chỗ hàng đó phải có xe chở vô đến tận trong kia . Mà xe từ trên Huế xuống chị tính thuê xe 16 chỗ , chở BS cũng trên 10 người rồi. Đang nghĩ tìm cách .
Hàng gom được ở ĐN nếu nhờ được xã chị thì khoẻ rồi, có thể chở đến nơi rồi xã về còn mình ở lại

2,080
0
0

Hàng gom được ở ĐN nếu nhờ được xã chị thì khoẻ rồi, có thể chở đến nơi rồi xã về còn mình ở lại
Mẹ Cu Gôn ơi, tình hình sao rồi, có nhờ được Xã chị chở ra kg ?

1,413
0
0

Mẹ Gôn

Mẹ Cu Gôn ơi, tình hình sao rồi, có nhờ được Xã chị chở ra kg ?
ảnh cũng bận nên chị bảo là cố gắng sắp xếp, nhưng chắc là được thôi, em lên kế hoạch cụ thể đi, mấy giờ thì tới Lăng Cô, địa điểm gặp ở đâu, vì tụi chị cũng ko rành đường mà

131
0
0
Ðề: 19.04.2009 Huế : Trao Gửi Yêu Thương lần thứ 1 - Đến để khám chữa bệnh cho người nghèo Hói Dừa - Lăng Cô cùng với các BS bệnh viện TƯ Huế

Băng rôn chị Loan nhờ thiết kế đây ạ.

131
0
0
Ðề: 19.04.2009 - Trao Gửi Yêu Thương lần thứ 1 - HUẾ: Khám chữa bệnh cho người nghèo Hói Dừa - Lăng Cô cùng với các BS bệnh viện TW Huế

E làm thêm 1 mẫu nữa theo nội dung của chị Khai.

341
0
0

Bryanthien

Ðề: 19.04.2009 - Trao Gửi Yêu Thương lần thứ 1 - HUẾ: Khám chữa bệnh cho người nghèo Hói Dừa - Lăng Cô cùng với các BS bệnh viện TW Huế

Ớt ơi cho chị gởi chương trình chút lòng nhé... 200k

2,080
0
0

Ớt ơi cho chị gởi chương trình chút lòng nhé... 200k
Dạ, vẫn còn của chị hôm trước đó chị ơi.:love::love::love: Em sẽ trừ vào chỗ đó luôn nhé .

34
0
0

Orion

Ðề: 19.04.2009 - Chia sẻ tình thương tại Huế: Khám chữa bệnh cho người nghèo Hói Dừa - Lăng Cô cùng với các BS bệnh viện TW Huế

các anh chị ơi! đấy là lần đâu tiên e gia nhập diễn đàn, e rất rất muốn góp chút công sức nhỏ bé của mình cùng hội từ thiện của diễn đàn mình. Nhưng e không biết phải có tiêu chí như thế nào mới đủ điều kiện để trở thành thanh viên của Hội. Em vẫn đang độc thân, chưa có gia đình nên không vướng bận gì và rất hăng hái với các chuyến đi xa. Mong các Bác giúp em với a..Em cảm ơn các Bác nhiều lắm

2,080
0
0

ảnh cũng bận nên chị bảo là cố gắng sắp xếp, nhưng chắc là được thôi, em lên kế hoạch cụ thể đi, mấy giờ thì tới Lăng Cô, địa điểm gặp ở đâu, vì tụi chị cũng ko rành đường mà
Chiều nay Xã em đi ĐN, em đang liên lạc với SU su để bảo Xã em chở đồ ra Lăng cô luôn, ở đó có người quen, em gửi tạm tại Lăng cô, rồi ít hôm mình đi qua ghé lấy chở vô Hói Dừa luôn.
Dạ đã liên lạc được với SU, hy vọng sẽ kịp chuyển đồ ra LC trước.

2,080
0
0
Ðề: 19.04.2009 - Chia sẻ tình thương tại Huế: Khám chữa bệnh cho người nghèo Hói Dừa - Lăng Cô cùng với các BS bệnh viện TW Huế

các anh chị ơi! đấy là lần đâu tiên e gia nhập diễn đàn, e rất rất muốn góp chút công sức nhỏ bé của mình cùng hội từ thiện của diễn đàn mình. Nhưng e không biết phải có tiêu chí như thế nào mới đủ điều kiện để trở thành thanh viên của Hội. Em vẫn đang độc thân, chưa có gia đình nên không vướng bận gì và rất hăng hái với các chuyến đi xa. Mong các Bác giúp em với a..Em cảm ơn các Bác nhiều lắm
Chỉ cần lòng nhiệt tình, không cần tiêu chí gì hết , copy bài của chị Loan bên kia sang .
“Hỡi đồng bào!

Chúng ta phải đứng lên! Bất kỳ đàn ông, đàn bà, bất kỳ người già, người trẻ, không chia tôn giáo, đảng phái, dân tộc. Hễ là người Việt Nam thì phải đứng lên đánh thực dân Pháp để cứu Tổ quốc. Ai có súng dùng súng, ai có gươm dùng gươm, không có gươm thì dùng cuốc, thuổng, gậy gộc. Ai cũng phải ra sức chống thực dân Pháp cứu nước”.

Kết thúc lời kêu gọi, Hồ Chí Minh khẳng định niềm tin tất thắng:

“Dù phải gian lao kháng chiến, nhưng với một lòng kiên quyết hy sinh, thắng lợi nhất định về dân tộc ta.
......................

Xin phép nhắc lại lời của Bác Hồ nhé! :rose::rose::rose::rose::rose:

Đó cũng là tư tuởng của nhóm chúng mình đó vì chúng mình là con cháu của cụ Hồ mà.