(MS88/CN) 05.5.2008 - Khẩn: Giúp bé Trường sn 1999 ở xóm 2, Hồng Việt, Đông Hưng, Thái Bình mổ tim

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
510
0
0

CSTT_VTNA

(Copy lại từ trang web nơi trước đây CSTT hoạt động online).
********************________________________________________
ALnML
05/05/2008, 03:28 PM
Cậu bé Đỗ Mạnh Trường sinh ngày 25.10.1999
Địa chỉ : Xóm 2 – Xã Hồng Việt - Huyện Đông Hưng - Tỉnh Thái Bình.
Trường bị tim bẩm sinh từ nhỏ nhưng lần lữa mãi ko có tiền để mổ. Năm 2004 gia đình đưa lên viện Nhi , chi phi lúc đó là 3 tr do cậu vẫn đang trong tuổi miễn phí. Nhưng trong túi mẹ chỉ có 300K số tiền đó quá lớn vả lại thấy sức khoẻ của Trường vẫn chịu nổi. Khó khăn quá vì mẹ của Trường (46 tuổi ) là giáo viên mầm non của xã thu nhập hiện nay chỉ có 250K/1 tháng. Bố của Trường làm ruộng và là dân tự do. Nhưng anh ta “hơi hâm” (theo lời mẹ kể)...đã thế lại còn rượu chè be bét, đập đồ lung tung. nên gia đình đã khó càng thêm khó. Nhà nội khó khăn nên gia đình hiện đang sống với ông ngoại. Khi đang ở HN thì được tin ông trúng gió...ko biết tình hình sức khoẻ thế nào nữa.
17.04 .2008 sức khoẻ của Trường có dấu hiệu ko tốt nên buộc lòng hai mẹ con vay mượn và lấy của đề dành nhờ bán nuôi lợn khăn gói lên BV. Với lời hứa của hội nào đó nếu Trường mổ phanh họ sẽ giúp chút đỉnh. Lên bv nhi làm đủ thứ thủ tục, xét nghiệm ...mất mấy ngày ....Chuyển viện Việt Đức ...cũng lại một loạt các thủ tục cuối cùng Trường quá bé và yếu ko thể mổ phanh chỉ có thể mổ nội soi tại BV Tim BM. Chuyển viện và nhập viện BM. Khi được BS cho biết phải mất 20tr ...một con số ngoài sức tưởng tuợng ng mẹ ko biết làm thế nào cũng định đưa con về vì biết làm sao khi họ chỉ con 1,5 tr trong túi (Nhập viện BM nộp 1 tr và còn lại là các chi phí xet nghiệm, siêu âm , nhà trọ ..) , đó là tài sản cầm cố vay mượn mãi mới được.
Khi lên HN mẹ bé mang theo 3 tr . Ng mẹ mắt rơm rớm thề với mình rằng em chưa dám mua đc bữa cơm nào ngoài đường cả. Hai mẹ con lên Viện Nhi trọ giường chung với một cô (trả vờ là bà ngoại ) mất 12K (25K/2) , ăn cơm xin thợ xây gần đấy . Một lần duy nhất mua bát phở cho con vì thương quá. Ng mẹ có hôm mua 1 kg bún hai mẹ con ăn cả ngày với nc chấm xin ở hàng bánh cuốn. Sang đến bạch mai nhập viện từ trc ngày lễ 29.04 con có suất ăn BV mẹ ăn thừa của con. Sau một hồi nộp đủ các thứ tiền giờ chỉ cn 1500K. Khổ thân có mỗi mụn con này thôi.
BS Hiếu thương quá bèn gọi cầu cứu hội chúng mình ...Các mẹ ơi chúng mình sớm giúp bé Trường để bé có thể mổ
Nói ra buồn cười mẹ cậu bé cứ nói mãi cô ơi em còn hơn 1tr cô chạy vạy cửa nào xin cho con chứ em cũng chẳng biết làm sao... Cứ phải giải thích mãi hội chúng mình góp lương làm từ thiện chứ có phải hội công gì đâu...
Mình có mang nhiều đồ bánh kẹo sữa bánh chưng để mẹ bồi dưỡng cho con.
Vài dòng thế chờ ý kiến các mẹ .
05/05/2008, 04:08 PM
Chị ơi, em gửi chị 300K từ TK0021...7624,

Chị trích dùm em 100K cho bé Trường, 100K cho bé Nhân, 50K cho bé Phương Linh, 50K cho bé Đăng- đa tàn tật, chị nhá.

Em phức tạp 1 tí, vì nguồn lực hạn chế mà em thấy trường hợp nào cũng đáng thương quá.

Em cảm ơn chị
05/05/2008, 04:17 PM
Các mẹ ơi bọn mình trích quỹ giúp bé trước nhé, cho kịp với bệnh tình!

Mình xin giúp bé 300K nhé, mong con chóng khỏe.
05/05/2008, 04:32 PM
Cậu bé Đỗ Mạnh Trường sinh ngày 25.10.1999
Địa chỉ : Xóm 2 – Xã Hồng Việt - Huyện Đông Hưng - Tỉnh Thái Bình.
Trường bị tim bẩm sinh từ nhỏ nhưng lần lữa mãi ko có tiền để mổ. Năm 2004 gia đình đưa lên viện Nhi , chi phi lúc đó là 3 tr do cậu vẫn đang trong tuổi miễn phí. Nhưng trong túi mẹ chỉ có 300K số tiền đó quá lớn vả lại thấy sức khoẻ của Trường vẫn chịu nổi. Khó khăn quá vì mẹ của Trường (46 tuổi ) là giáo viên mầm non của xã thu nhập hiện nay chỉ có 250K/1 tháng. Bố của Trường làm ruộng và là dân tự do. Nhưng anh ta “hơi hâm” (theo lời mẹ kể)...đã thế lại còn rượu chè be bét, đập đồ lung tung. nên gia đình đã khó càng thêm khó. Nhà nội khó khăn nên gia đình hiện đang sống với ông ngoại. Khi đang ở HN thì được tin ông trúng gió...ko biết tình hình sức khoẻ thế nào nữa.
17.04 .2008 sức khoẻ của Trường có dấu hiệu ko tốt nên buộc lòng hai mẹ con vay mượn và lấy của đề dành nhờ bán nuôi lợn khăn gói lên BV. Với lời hứa của hội nào đó nếu Trường mổ phanh họ sẽ giúp chút đỉnh. Lên bv nhi làm đủ thứ thủ tục, xét nghiệm ...mất mấy ngày ....Chuyển viện Việt Đức ...cũng lại một loạt các thủ tục cuối cùng Trường quá bé và yếu ko thể mổ phanh chỉ có thể mổ nội soi tại BV Tim BM. Chuyển viện và nhập viện BM. Khi được BS cho biết phải mất 20tr ...một con số ngoài sức tưởng tuợng ng mẹ ko biết làm thế nào cũng định đưa con về vì biết làm sao khi họ chỉ con 1,5 tr trong túi (Nhập viện BM nộp 1 tr và còn lại là các chi phí xet nghiệm, siêu âm , nhà trọ ..) , đó là tài sản cầm cố vay mượn mãi mới được.
Khi lên HN mẹ bé mang theo 3 tr . Ng mẹ mắt rơm rớm thề với mình rằng em chưa dám mua đc bữa cơm nào ngoài đường cả. Hai mẹ con lên Viện Nhi trọ giường chung với một cô (trả vờ là bà ngoại ) mất 12K (25K/2) , ăn cơm xin thợ xây gần đấy . Một lần duy nhất mua bát phở cho con vì thương quá. Ng mẹ có hôm mua 1 kg bún hai mẹ con ăn cả ngày với nc chấm xin ở hàng bánh cuốn. Sang đến bạch mai nhập viện từ trc ngày lễ 29.04 con có suất ăn BV mẹ ăn thừa của con. Sau một hồi nộp đủ các thứ tiền giờ chỉ cn 1500K. Khổ thân có mỗi mụn con này thôi.
BS Hiếu thương quá bèn gọi cầu cứu hội chúng mình ...Các mẹ ơi chúng mình sớm giúp bé Trường để bé có thể mổ
Nói ra buồn cười mẹ cậu bé cứ nói mãi cô ơi em còn hơn 1tr cô chạy vạy cửa nào xin cho con chứ em cũng chẳng biết làm sao... Cứ phải giải thích mãi hội chúng mình góp lương làm từ thiện chứ có phải hội công gì đâu...
Mình có mang nhiều đồ bánh kẹo sữa bánh chưng để mẹ bồi dưỡng cho con.
Vài dòng thế chờ ý kiến các mẹ .

Mẹ nó ơi, mình không theo dõi thường xuyên nên không biết số tài khoản của mẹ nó (thông cảm nha). Mẹ nó cho số tài khoản và ngân hàng đi, mình cũng muốn gửi chút tấm lòng ủng hộ Bé Trường và bé Thiện Nhân.
05/05/2008, 04:40 PM
Em xin ủng hộ cháu bé 200K. Sáng mai em sẽ ck cho chị Loan.
05/05/2008, 04:58 PM
Em ủng hộ 200k. Mai em chuyển cho chị Loan nhé!
05/05/2008, 08:42 PM
Nếu có thể thì Quỹ mình giúp đỡ bé chị nhé! Tuần này em rảnh, nếu cần đi đâu thì ới em.
06/05/2008, 03:43 AM
Nếu có thể thì Quỹ mình giúp đỡ bé chị nhé! Tuần này em rảnh, nếu cần đi đâu thì ới em.

Chị Loan ơi, chị chuyển giúp em 200K cho hai mẹ con nhé, thôi cố gắng mỗi người góp một tý biết đâu lại làm chuyển biến được một số phận
06/05/2008, 08:36 AM
Em ủng hộ bé 300k, hôm nay em sẽ chuyển luôn cho chị nhé
06/05/2008, 10:32 AM
Ngày 05.05 nhận của memiu số tiền 200K(còn 200K)
Ngày 05.05 nhận của tomiu só tiền 200K (Hết)
Ngày 05.05 nhận từ TK..7624 số tiền 100K của catlovers
Ngày 05.05 nhận từ TK...Q số tiền 200K của ha_noi_nho_em

Cảm ơn sự đồng ý của các mẹ . Như vậy HQ sẽ giúp bé.
Chiều nay mẹ saomai74 sẽ đi thăm bé. Mẹ saomai74 muốn là cầu nối chăm lo cho hai mẹ con bé. Xin cảm ơn bạn nhiều lắm.
Vừa liên lạc với bs có nói ý kiến của mọi ng muốn giúp bé. BS rất vui và cảm ơn tất cả các mẹ. Tuy nhiên do có ctác đột xuất nên khoảng thứ tư tuần sau bé mới mổ.
07/05/2008, 02:24 PM
Đọc bài của chị thấy buồn quá :Crying: :Crying: :Crying: , trên đời này vẫn còn nhiều người khổ thế nhỉ :Thinking: . Giá mà hàng ngày mỗi cuộc ăn uống chơi bời của mỗi người bớt đi một ít để chia sẻ cùng những số phận như thế này thì hay biết mấy. Thôi thì của ít lòng nhiều ta góp gió thành bão vậy.

Em đóng góp cho bé Trường 100k, thứ 7 này em nộp thẳng cho chị luôn.
08/05/2008, 02:48 PM
Sáng hôm qua Ánh TG đã vào thăm mẹ con bé Trường tại C6. Chị ấy rất cảm động đã được các mẹ giúp. Thăm hỏi bệnh nhân bên cạnh thực sự là chị cũng ko dám ăn uống gì chỉ ăn thừa suất của con.
Hôm nay me saomai74 cũng vào thăm mẹ con Trường. sao mai74 cũng đang cùng cơ quan đoàn thể quyên góp ủng hộ Trường.
Xin cảm ơn tấm lòng của tất cả các mẹ.
Ngày 06.05 nhận từ TK...55 số tiền 300K của BJ
Ngày 06.05 nhận từ TK..L số tiền 300K của Phồng Tôm
Ngày 06.05 nhận từ TK..KT số tiền 500K của Mẹ của Cún Con.

Thứ tư tuần sau Trường sẽ được mổ.
08/05/2008, 03:48 PM
Sáng hôm qua Ánh TG đã vào thăm mẹ con bé Trường tại C6. Chị ấy rất cảm động đã được các mẹ giúp. Thăm hỏi bệnh nhân bên cạnh thực sự là chị cũng ko dám ăn uống gì chỉ ăn thừa suất của con.
Hôm nay me saomai74 cũng vào thăm mẹ con Trường. sao mai74 cũng đang cùng cơ quan đoàn thể quyên góp ủng hộ Trường.
Xin cảm ơn tấm lòng của tất cả các mẹ.

Thứ tư tuần sau Trường sẽ được mổ.
Chị Loan ơi mấy hôm nay em vẫn chưa qua ngân hàng để chuyển tiền ủng hộ bé Trường mổ tim cho chị....:Smiling: Nhưng sáng nay đã hẹn được với chị saomai74 để cùng đi thăm bé, tiện đó em sẽ nộp tiền cho chị saomai74 luôn nhé!
12/05/2008, 08:50 AM
Trường đây -Ánh TG chụp khi đến thăm hai mẹ con. Đông bệnh nhân nên đến 2-3 ng chung 1 giường.

http://i274.photobucket.com/albums/jj263/chiasetinhthuong/Truong050508-1.jpg
12/05/2008, 10:45 AM
Ngày 12.05 nhận từ TK...05 số tiền 200K của mẹ Vịt
Ngày 10.05 nhận từ Hạnh nguyễn số tiền 500K
13/05/2008, 05:27 PM
Sáng nay Ánh T&G đã đến bệnh viện tạm ứng nộp 20.000K để 14g ngày mai thứ tư Trường mổ. BS Lân Hiếu sẽ mổ cho Trường.

Ngày 13.05 nhận từ TK...8729 số tiền 200K của Greenrose và chị Hà
13/05/2008, 06:37 PM
Chị ơi, em nghĩ trường hợp này có thể trích quỹ Hội để giúp trước cho bé đi, sau đó chúng ta vẫn kêu gọi ủng hộ từ mọi người. Em xin ủng hộ bé 200k. em sẽ chuyển vào tài khoản của chị từ tài khoản VCB của em nhé (đuôi 24242)
13/05/2008, 06:40 PM
Sáng nay Ánh T&G đã đến bệnh viện tạm ứng nộp 20.000K để 14g ngày mai thứ tư Trường mổ. BS Lân Hiếu sẽ mổ cho Trường.

em xin lỗi chưa đọc tin này. Hóa ra các mẹ đã trích trước 20.000k cho bé Trường rồi. Hoan hô Hội quán
14/05/2008, 05:28 AM
Chiều qua Ánh T&G đèo hai mẹ con đi ra chùa gần đó để cầu may mắn và tốt đẹp cho bé. Bé là con cầu tự nên mẹ con nên việc đó rất quan trọng. Hai mẹ con lên HN nhg cũng hay dắt díu nhau đi chùa lắm. Khổ thân cứ đi bộ dài , mệt quá mẹ cõng con.
Chiều nay con sẽ mổ chỉ đến thứ 6 là con xuất viện thôi, vì mổ nội soi mà.
Tối qua HQ bàn nhau sẽ sắm sửa một cặp sách với đầy đủ vở, đồ dùng học tập tặng cho con. Còn sách giáo khoa năm tới Ánh tặng lại bộ của con trai (thấm nhuần tư tưởng TK mà QH đang thông qua hihi). HQ chắc cũng sẽ gửi tấm lòng nho nhỏ đến hai mẹ con họ để có chi phí tái khám.
Hôm nay cùng vào với Ánh có nhóm cty của saomai74. Cảm ơn sao mai74 đã kêu gọi quyên góp thật nhanh và hiệu quả.

Ánh T&G hãy giúp HQ chăm sóc tiếp mẹ con nhé. May quá có Ánh thường xuyên chăm lo tới hai mẹ con.
Chúc ca mổ thành công tốt đẹp.
14/05/2008, 12:27 PM
Chiều qua Ánh T&G đèo hai mẹ con đi ra chùa gần đó để cầu may mắn và tốt đẹp cho bé. Bé là con cầu tự nên mẹ con nên việc đó rất quan trọng. Hai mẹ con lên HN nhg cũng hay dắt díu nhau đi chùa lắm. Khổ thân cứ đi bộ dài , mệt quá mẹ cõng con.
Chiều nay con sẽ mổ chỉ đến thứ 6 là con xuất viện thôi, vì mổ nội soi mà.
Tối qua HQ bàn nhau sẽ sắm sửa một cặp sách với đầy đủ vở, đồ dùng học tập tặng cho con. Còn sách giáo khoa năm tới Ánh tặng lại bộ của con trai (thấm nhuần tư tưởng TK mà QH đang thông qua hihi). HQ chắc cũng sẽ gửi tấm lòng nho nhỏ đến hai mẹ con họ để có chi phí tái khám.
Hôm nay cùng vào với Ánh có nhóm cty của saomai74. Cảm ơn sao mai74 đã kêu gọi quyên góp thật nhanh và hiệu quả.

Ánh T&G hãy giúp HQ chăm sóc tiếp mẹ con nhé. May quá có Ánh thường xuyên chăm lo tới hai mẹ con.
Chúc ca mổ thành công tốt đẹp.

Chị ơi, có tin gì của bé Trường sau khi mổ chưa ạ. Em muốn đến thăm bé sau mổ thì đã đến được chưa? Thương bé quá
14/05/2008, 03:44 PM
Em à 14g chiều nay Ánh T&G đã vào làm thủ tục để bé vào mổ. Chị nghĩ hết giờ chiều nay Trường sẽ về khu C1. Em đến thăm cứ nói là nhóm từ thiện của chị Loan bs Hiếu giới thiệu. Trường mổ nội soi nên cũng nhanh lành ko nguy hiểm.
Cảm ơn Ánh T&G nhiều nhé. Em vất vả quá :LoveStruc:
14/05/2008, 05:14 PM
Em à 14g chiều nay Ánh T&G đã vào làm thủ tục để bé vào mổ. Chị nghĩ hết giờ chiều nay Trường sẽ về khu C1. Em đến thăm cứ nói là nhóm từ thiện của chị Loan bs Hiếu giới thiệu. Trường mổ nội soi nên cũng nhanh lành ko nguy hiểm.
Cảm ơn Ánh T&G nhiều nhé. Em vất vả quá :LoveStruc:
chị ơi có phải bé mổ ở BVTim ở trên đường Lý Thường Kiệt không ạ?
Chị cho em địa chỉ bệnh viện với ạ
Thanks chị
14/05/2008, 05:49 PM
chị ơi có phải bé mổ ở BVTim ở trên đường Lý Thường Kiệt không ạ?
Chị cho em địa chỉ bệnh viện với ạ
Thanks chị

Bạn ơi cháu Trường mổ ở Viện Tim Mạch Bạch Mai, nằm sau khoa Hồi sức cấp cứu A9. Cháu sáng T6 sẽ về Thái Bình, nên chỉ ở Viện ngày nay và ngay mai thôi. Bạn vào C1 hoặc C6 tìm nhé:Rose: .
16/05/2008, 04:04 PM
Thôi chết, mấy hôm nay em bận quá nên vẫn chưa chuyển tiền cho chị Loan nhờ chị chuyển cho mẹ con cháu được. Cháu Trường đã về Thái Bình chưa ạ? Các chị có địa chỉ và số liên lạc nhà cháu không ạ?

Chị Loan ơi, em vẫn chuyển tiền vào tài khoản của chị để ủng hộ bé Trường nhé.
16/05/2008, 05:04 PM
Cháu Trường đã được mổ từ chiều t4, hôm qua siêu âm kiểm tra lại kết quả rất tốt:Rose: . Nhưng chiều qua cháu hơi sốt do phản ứng với thuốc nên bác sĩ giữ lại sáng T2 mới cho ra viện. Cháu đã bình phục và đi lại bình thường rồi. Bé thông minh, nhanh nhẹn và can đảm lắm, trước khi vào và sau khi mổ cháu rất tươi tỉnh và không kêu la gì đâu. Hy vọng là sức khỏe sẽ tốt lên nhiều, vì 9 tuổi mà cháu Trường cao có 1,15m thôi ạ.
Do thương hoàn cảnh của 2 mẹ con khó khăn, có 1 bác ở phòng dịch vụ đã cho cháu Trường nằm cùng:Rose: . Ở đó có điều hòa và tivi, Trường được xem hoạt hình suốt ngày nên thích lắm, không muốn về ạ:LoveStruc:. Hai mẹ con nằm ở BV gần nửa tháng trông lại béo và khỏe lên, mặc dù ra để chữa bệnh, ở nhà vất vả quá.
Chi phí ca mổ chính xác bao nhiêu tiền thì sáng t2 mình sẽ vào Viện làm thủ tục cho cháu, mình sẽ gửi bài sau.
16/05/2008, 05:08 PM
Thôi chết, mấy hôm nay em bận quá nên vẫn chưa chuyển tiền cho chị Loan nhờ chị chuyển cho mẹ con cháu được. Cháu Trường đã về Thái Bình chưa ạ? Các chị có địa chỉ và số liên lạc nhà cháu không ạ?

Chị Loan ơi, em vẫn chuyển tiền vào tài khoản của chị để ủng hộ bé Trường nhé.

Địa chỉ nhà cháu Trường đây ạ: Chị Nguyễn Thị Chỉ. Thôn Bá, Thôn 2, Huyện Đông Hưng, Tỉnh Thái Bình.
21/05/2008, 06:21 AM
Ngày 05.05 nhận của memiu số tiền 200K(còn 200K)
Ngày 20.05 nhận từ TK...242 số tiền 200K của mẹcunLan

Tổng thu : 2900K

Thức ăn, bánh, sữa + tiền ngày 05.05 : 180K
Hỗ trợ tiền ăn 08.05 : 100K
Viện phí : 18451K (Có hóa đơn photo)
Mua đồ dùng học tập, cặp sách cho Trường 19.05 mang về: 195K
Tổng chi : 18926K
Trích quỹ : 18926 - 2900 = 16026K
Ngoài ra bé Trường còn được nhận rất nhiều quần áo , sách giáo khoa , đồ dùng cá nhân của Ánh T&G. Trước khi về nhóm saomai74 cũng đã gửi tới bé một số tiền.
HQ cũng đã xem xét tài chính hai mẹ con và nhận thấy thế là quá đủ nên ko đưa thêm nữa để dành cho bé khác các mẹ ạ.

Cảm ơn quan tâm săn sóc tới hai mẹ con của Ánh T&G trong suốt quá trình mẹ con bé mổ tim tại Hà Nội. :LoveStruc:
Cảm ơn nhóm đồng nghiệp của sao mai74.:LoveStruc:
Cảm ơn sự đóng góp của tất cả các bố các mẹ.:LoveStruc:
Xin phép khép trường hợp này tại đây.
26/05/2008, 11:25 AM
:LoveStruc: Ngày 05.05 nhận của memiu số tiền 200K(còn 200K)
Ngày 20.05 nhận từ TK...242 số tiền 200K của mẹcunLan

Tổng thu : 2900K

Thức ăn, bánh, sữa + tiền ngày 05.05 : 180K
Hỗ trợ tiền ăn 08.05 : 100K
Viện phí : 18451K (Có hóa đơn photo)
Mua đồ dùng học tập, cặp sách cho Trường 19.05 mang về: 195K
Tổng chi : 18926K
Trích quỹ : 18926 - 2900 = 16026K
Ngoài ra bé Trường còn được nhận rất nhiều quần áo , sách giáo khoa , đồ dùng cá nhân của Ánh T&G. Trước khi về nhóm saomai74 cũng đã gửi tới bé một số tiền.
HQ cũng đã xem xét tài chính hai mẹ con và nhận thấy thế là quá đủ nên ko đưa thêm nữa để dành cho bé khác các mẹ ạ.

Cảm ơn quan tâm săn sóc tới hai mẹ con của Ánh T&G trong suốt quá trình mẹ con bé mổ tim tại Hà Nội. :LoveStruc:
Cảm ơn nhóm đồng nghiệp của sao mai74.:LoveStruc:
Cảm ơn sự đóng góp của tất cả các bố các mẹ.:LoveStruc:
Xin phép khép trường hợp này tại đây.

saomai74 đi công tác mới về , hôm nay bạn đã gửi HQ số tiền 10tr giúp bé Truờng. Đây là số tiền bạn đã quyên góp tại công ty từ bạn và các đồng nghiệp. Như vậy số tiền trích quỹ sẽ chỉ còn là 6026K.
Cảm ơn saomai74 và các đồng nghiệp :LoveStruc:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.