(MS91.1/CN) 23.05.2008 - Chăm sóc cho bé Nguyệt 8 tuổi Ninh Bình mổ tim

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
510
0
0

CSTT_VTNA

(Copy lại từ trang web nơi trước đây CSTT hoạt động online).
Trường hợp này được CSTT tiếp tục bảo trợ, thông tin chi tiết xin theo dõi tại

(MS91.2/CN) 06.2008 - Chăm sóc bé Nguyệt sn 2000 ở Ninh Bình mổ tim

********************________________________________________
ALnML
23/05/2008, 05:59 PM
Bé Chu Thị Minh Nguyệt sinh tháng 08 năm 2000. Năm nay bé 8 tuổi nặng 14kg. Nhà nghèo nhưng học giỏi nên được học bổng học sinh nghèo vượt khó. Bé bị tim bẩm sinh phát hiện lúc 3 tuổi. Lúc Nguyệt mới sinh đc 3 tháng bị trận ốm rất nặng gia đình phải bán ruộng vay tiền để chạy chữa mãi mới khỏi.
Địa chỉ gia đình: Phố An Hoà - phường Ninh Phong, Ninh Bình.
Mẹ Đào Thị Thắm 34 tuổi làm ruộng. Mẹ yếu, dáng người lùn nhỏ nặng hơn 28 cân. Đau yếu liên miên hiện đang truyền nước ở nhà.
Bố Chu Văn Bẩy 38 tuổi làm ruộng nhà nghèo, ở rể nên anh không có ruộng chỉ làm ruộng của gia đình vợ. Anh chị có 2 con, con trai 10 tuổi, con gái 8 tuổi. Con trai lớn bị gãy tay lúc 6 tuổi không chữa được bị dị tật khuỳnh tay ngang, lòi khớp. Bé Minh Nguyêt bị tim bẩm sinh, cũng liên tục đi khám & uống thuốc. Gia đình nghèo nên không dám nghĩ đến chuyện cho con đi mổ. Đầu năm nay đc mọi người mách đến Trung tâm bảo trợ trẻ em có đợt mổ tim miễn phí. Gia đình đến xin, làm hồ sơ gia đình nghèo khó khăn nên đã được chấp thuận & mổ tại Việt Đức ngày 03.06. Ca mổ mất 35 triệu nhưng gia đình vẫn phải nộp 8 triệu.
Thật ko may khi kiểm tra sức khỏe áp lực động mạch phổi của bé Minh Nguyệt quá cao. Bé phải nhập bệnh viện Bạch Mai 2 tuần để làm giảm áp lực động mạch phổi. Mỗi ngày bé phải dùng một ống thuốc trị giá 480k. Gia đình đã cầm cố đất đai, vay ngân hàng 5 triệu để gửi lên mua thuốc cho bé. Nhưng thím của bé(người hiện đang trông bé tại bệnh viện) đã bị mất cắp toàn bộ số tiền . Đau buồn và lo lắng thím bé Minh Nguyệt khóc nhờ bác sĩ Hiếu. BS trợ giúp một chút , cũng vì quá thương tâm nên bác đã giới thiệu đến nhóm chúng mình.
Chúng mình đã gặp gỡ trường hợp này & gửi tới bé 1 triệu để mua thuốc cho bé dùng trong 2 ngày thứ 7 & chủ nhật. Thành thật xin lỗi các mẹ vì chưa kịp hỏi ý kiến vì gấp quá.
Vài dòng gửi các mẹ mong rằng hội quán chúng mình trợ giúp tiền thuốc men để kịp mổ tuần sau & chúng mình cũng chúc cho bé có đủ sức khoẻ để có thể tham gia ca mổ.

Hiện bé đang nằm tại khoa C6 giường 28 bệnh viện Tim Bạch Mai các mẹ rảnh vào thăm nhé.
23/05/2008, 07:49 PM
Tội nghiệp quá!Thứ 2 em sẽ vào thăm...Nếu vào thứ 7 có đc không chị Loan? Có quy định giờ vào thăm không ah? Em muốn gửi tiền cho bé, trường hợp này vẫn chuyển khoản vào TK của chị Loan như mọi khi phải không?
23/05/2008, 08:19 PM
Loan ơi, chị chỉ có thể giúp cho bé lớn mổ chỉnh hình miễn phí. Trong hè này bố trí cho bé lên khám được là tốt nhất. Nếu có chỉ định phẫu thuật sẽ thực hiện trong hè luôn.
23/05/2008, 10:12 PM
Chị Loan ơi, như vậy có phải là bé cần tối thiểu:
8000k đóng cho Việt Đức
gần 7000k tiền thuốc ở bạch mai.
chưa tính đến tiền ăn ở

không rõ gia đình bé đã lo được bao nhiêu rồi, chị Loan có thông tin gì không ạ

Trường hợp này gấp quá, ý kiến của em là HQ trích trước tiền cho bé để bé điều trị đi, rồi chúng ta kêu gọi các mẹ đóng góp sau được không ạ? em sẽ gửi ủng hộ bé 100k, chuyển khoản vào tài khoản chị Loan.

Không biết các mẹ khác có ý kiến ra sao?
23/05/2008, 10:30 PM
Sunset ơi vào thăm giờ nào cũng được em nhé. À sunset ơi xếp thời gian đi phát suất ăn suất ăn viện bỏng nhé.
Hiện nay chỉ mong giúp gia đình tiền mua thuốc điều trị cho tuần sau. Tiền 8tr nộp xin mổ gia đình đã vay mượn nộp đủ rồi em ạ.
@chị Thủy ơi nếu sau khi mổ thì có dễ cử động hơn ko chị nhỉ. Em sẽ nói với họ cho con trai lên khám. Nhưng chắc sau khi cô em mổ xong. Bố mẹ ốm yếu nên toàn họ hàng thay phiên trông nom. Thím hiện đang trông cũng bỏ con nhỏ ở nhà.
Cảm ơn sự quan tâm của mọi người.
23/05/2008, 10:54 PM
Em xin gửi giúp bé 100 nghìn và em sẽ chuyển vào tài khoản của chị Loan vào t.2 ạ (vì ngày mai chắc NH kg làm việc chị nhỉ).

Chúc bé ăn thật nhiều để lấy sức cho ca mổ.
24/05/2008, 12:00 PM
@chị Thủy ơi nếu sau khi mổ thì có dễ cử động hơn ko chị nhỉ. Em sẽ nói với họ cho con trai lên khám. Nhưng chắc sau khi cô em mổ xong. Bố mẹ ốm yếu nên toàn họ hàng thay phiên trông nom. Thím hiện đang trông cũng bỏ con nhỏ ở nhà.
Cảm ơn sự quan tâm của mọi người.

Phải khám thì mới biết được em ạ. Sau khi cô em ổn định thì nói họ cho cậu anh đến khám để có hướng điều trị cho cháu nhé. Tranh thủ vào hè, bé không phải nghỉ học. Chương trình hỗ trợ toàn bộ tiền mổ và tập Phục hồi chức năng.
24/05/2008, 04:53 PM
Thương bé quá! Tuần sau có mẹ nào vào thăm bé thì rủ em đi cùng nhé. Nếu chiều nay gặp được chị thì tốt, không thì thứ Hai em sẽ chuyển 200k cho bé vào tài khoản của chị Loan nhé.
26/05/2008, 09:07 AM
Ngày 24.05 nhận từ TK...3126 số tìền 500K của no_mores_tears
Ngày 26.05 nhận từ mẹ tyruoi số tiền 200K (qua mẹ hà cunlinh)
26/05/2008, 10:18 AM
Em xin góp 100K nhé, sẽ gửi vào tài khoản chi Loan trưa nay.
26/05/2008, 11:32 AM
Em xin góp 200K. Sẽ chuyển chị Loan chiều nay.
26/05/2008, 01:12 PM
Chị Loan ơi, sáng nay em vừa chuyển khoản 600k vào TK của chị (trong đó 300k em gửi giúp bé Nguyệt & 300k em gửi bé Khánh ở Duyên Hải- Lào Cai), chị check giùm em nhé! Đuôi tk của em là: 1668899. Em cảm ơn chị nhiều! :LoveStruc:
27/05/2008, 11:06 AM
Ngày 26.05 nhận từ TK...8899 số tiền 300K của Mẹ Anh - Vinh

Hôm nay mình và Ánh TG vào thăm Nguyệt. Con đang cầm ống rít thuốc, ngoan và xinh. Thứ hai yếu quá nên nghỉ thuốc 1 ngày . Trước ngày chuyển viện sẽ thông tim một lần (chi phí 3tr) để kiểm tra áp lực phổi. Nếu đủ điều kiện mới đc tham gia ca mổ BV Tim HN ở phố Trần Hưng Đạo (thím nhầm là Việt Đức) .
Nguyệt sẽ mổ phanh vì lỗ tim to quá....Trông Nguyệt xanh xao gày còm thế này mổ cũng khó.
Mang ít quà bánh sữa ruốc cho hai mẹ con. Mẹ đã đỡ hơn nhiều và đã lên trông con rồi.
Thay mặt Hội quán trao cho mẹ bé số tiền 3tr để bé dùng thuốc trong mấy ngày tới.

@ chị luongtam : Em đã trao đổi vụ anh của bé. Xong việc gia đình sẽ cố gắng đưa lên. Mẹ bé cứ cảm ơn mãi .
27/05/2008, 02:19 PM
Ngày 26.05 nhận từ TK....5108 số tiền 100K của mailamanh
Ngày 27.05 nhận từ TK..Q số tiền 200K của hanoi_nho_em
27/05/2008, 05:23 PM
Chị ơi em cũng mới chuyển từ tài khoản của em 200k vào quỹ để giúp bé.
Chị kiểm tra hộ em nhé.
TK: 0021001254151
27/05/2008, 10:10 PM
Chiều nay Sunset3110 và em đã vào thăm bé Nguyệt. Người bé gầy gò, xanh xao lắm nhưng đôi mắt sáng rất tinh nhanh với cái má lúm đồng tiền xinh ơi là xinh. Phòng bệnh thì nóng và đông bệnh nhân, một giường có đến 3, 4 người nằm. Buổi tối bé và mẹ phải ngủ trên giường lò xo kê ở giữa nhà. Phòng toàn hơi người, mình khỏe mạnh mà ngồi một lát đã thấy ngột ngạt rồi, nói gì đến người ốm.

Mẹ bé nói bé lười ăn lắm, hoa quả không ăn, sữa uống tí chút, cái gì lạ miệng thì ăn vài miếng. 2 chị em mua cho bé bánh ngọt, sữa tươi và gửi mẹ bé 200k để bồi dưỡng thêm cho bé. Chúc bé có đủ sức khỏe để tiến hành phẫu thuật và sớm trở về nhà.
28/05/2008, 04:14 PM
Chị Loan ơi cho em xin số TK của chị, em muốn gửi bé Nguyệt 100k và 100k cho suất ăn Viện Bỏng.
Mọi người thông cảm, lâu lắm rồi em mới lại vào nên chả biết tìm ở chỗ nào nữa.
Số đt của em là 0915210210
28/05/2008, 06:33 PM
Chị Loan ơi cho em xin số TK của chị, em muốn gửi bé Nguyệt 100k và 100k cho suất ăn Viện Bỏng.
Mọi người thông cảm, lâu lắm rồi em mới lại vào nên chả biết tìm ở chỗ nào nữa.
Số đt của em là 0915210210

Ngân hàng Ngoại thương Việt Nam - Vietcombank
Số Tài khoản : 0011000871618
Tên tài khoản: Ngô Thị Phương Loan

Gửi xong nhớ nhắn tin vào số 0913569988 cho Loan.:)
29/05/2008, 09:14 AM
Mẹ cháu vừa chuyển vào tài khoản của bác Loan 100K cho bé Nguyệt. Số cuối TK là 1549. Bác check hộ em nhé. Thnks.
29/05/2008, 03:27 PM
Cảm ơn Mod và luongtam đã cho em thông tin.
Chị Loan ơi em vẫn chưa chuyển được tiền cho chị vì cái thẻ của em nó lại ở NH techcombank, cứ loay hoay mãi trong cái cabin, nóng chảy mỡ mãi mới biết là nó không cho chuyển liên ngân hàng (ngu quá đi mất). Để mai em lấy cái thẻ của ông xã rồi chuyển cho chị sau nhé.
29/05/2008, 07:15 PM
Ngày .05 nhận từ mẹ Vịt số tiền 100K
Ngày 27.05 nhận từ TK....4151 số tiền 200K của echhong
Ngày 28.05 nhận từ TK...7304 số tiền 100K Prretysons
Ngày 29.05 nhận từ TK....1549 số tiền 100K của mẹyeuMinhQuan
Ngày 29.05 nhận từ Hạnh Nguyễn số tiền 500K

Mẹ Bốc ko cần gấp Nguyệt sẽ còn mổ phanh tại BV Tim HN trong tuần sau.

@sunset 3110 và ty ruoi ơi hai mẹ có thời gian thì alô cho chị nhé.
29/05/2008, 07:24 PM
Chị Loan ơi, em điện thoại nhưng chị tắt máy? Sáng mai em cũng đi Viện K, có gì thì chị bảo em nhé.
30/05/2008, 10:12 AM
Chị Loan ơi, em gửi cho chị tối qua rồi đấy, chị kiểm tra lại giúp em nhé. Số tk của ông xã em là....3184
30/05/2008, 03:42 PM
Trưa nay trên đường từ viện K về, em và me tyruoi ghé qua thăm bé Nguyệt, mang cho bé quà 1/6 và chút hoa quả. Lúc đến thấy bé đang ngồi hít thuốc, vì cố hít hơi càng dài càng tốt nên bao nhiêu gân ở cổ nổi hết lên...nhìn tội lắm! Thuốc của bé thì vẫn đủ dùng đến hết tuần, chưa biết là có phải thông tim thêm lần nữa không. Đang đợi đến cuối tuần bác sĩ siêu âm kiểm tra rồi mới quyết định.

@ chị Loan: em chỉ là sunset thôi nhé...chưa được làm mẹ đâu...hihihihi...còn phải phấn đấu dài dài nữa chị ah
03/06/2008, 09:29 AM
Chị Loan ơi, em gửi cho chị tối qua rồi đấy, chị kiểm tra lại giúp em nhé. Số tk của ông xã em là....3184

Ngày 30.05 nhận từ TK...3184 số tiền 200k của motherbear
Ngày 31.05 nhận từ mẹ tomiu số tiền 100K

Sáng nay nhận được tin sunset đưa mẹ con sang bên Viện Tim Hà Nội khám. Cảm ơn sunset nhiều nhiều lắm :LoveStruc: :Rose: :Rose: :Rose:
03/06/2008, 08:54 PM
Còn về bé Nguyệt, ngày mai sẽ đổi sang thuốc khác, chưa biết cụ thể như thế nào. Mẹ bé cũng đang hồi hộp chờ đợi tên thuốc và giá thuốc...tội nghiệp. Bố bé sáng nay lên định cho con chuyển viện, nhưng giờ ko chuyển viện được, bố lại vừa về quê để kiếm tiền rồi, trước khi về thấy bảo vợ đưa tiền để mua vé xe, vợ đưa 50.000, bảo là về nhà anh với con đi ăn nhờ ông bà, chứ ở đây chỉ đủ tiền ăn cho 2 mẹ con trong mấy ngày nữa thôi.
-------------------------------------

Hội quán chúng mình vẫn giúp tiếp bé Nguyệt nhé. Mong bé sớm có đủ sức khỏe để có mổ được.
04/06/2008, 08:46 AM
Hội quán chúng mình vẫn giúp tiếp bé Nguyệt nhé. Mong bé sớm có đủ sức khỏe để có mổ được.

Chị Loan ơi em xin góp 100K giúp bé Nguyệt trong tổng số 200K em vừa chuyển khoản cho chị chiều qua, từ số TK 001...368062. Chị check giùm em với ah, em cám ơn chị nhiều:LoveStruc:
06/06/2008, 09:44 AM
Chị Loan ơi, em chuyển 250k từ TK 5381 (Phương) cho bé Nguyệt trong đó
- 100k của em,
- 150k của 2 con của chị Kim, đồng nghiệp

Chúc bé mau khỏe.
06/06/2008, 12:34 PM
Đây là đơn thuốc của bé Nguyệt:
http://i274.photobucket.com/albums/jj263/chiasetinhthuong/Be Yen LucYen YenBai/04062008373.jpg
06/06/2008, 03:21 PM
Sau khi dùng hết thuốc bác sĩ kê (loại 480.000đ/ống/ngày), em đưa mẹ con bé Nguyệt sang Viện Tim HN để phẫu thuật theo đúng giấy hẹn, nhưng đáng tiếc lại bị trả về Bạch Mai vì áp lực động mạch phổi của bé vẫn cao, chưa thể mổ được. Bố mẹ bé rất lo lắng, vừa lo cho sức khỏe của con, vừa lo quay lại Bạch Mai tiếp tục dùng thuốc sẽ rất tốn tiền...:Sad:

Bác sĩ ở Bạch Mai đã kê đơn thuốc khác cho Nguyệt dùng, loại này là thuốc ống, rẻ hơn thuốc trước đây dùng nhiều, 50.000đ/viên, bác sĩ kê đơn 10v là 500.000đ. Em đã thay mặt Hội quán đưa cho mẹ Nguyệt 500.000đ để mua thuốc, vì các mẹ cũng biết là gia đình Nguyệt đã hoàn toàn kiệt quệ, không còn khả năng chi trả thêm nữa.

Chính tay Nguyệt đã ký nhận vào đơn thuốc đấy ah (ảnh phía dưới). Mặc dù bé chỉ kê giấy lên đùi để viết nhưng chữ rất đẹp. Hôm đó mẹ tyruoi có mua tặng Nguyệt quyển truyện Doremon, con thích lắm, đọc nhanh và rõ ràng, quả thật Nguyệt rất thông minh. Cầu mong con có đủ sức khỏe để được phẫu thuật tim càng sớm càng tốt
10/06/2008, 10:54 PM
Ngày 03.06 nhận từ TK....062 số tiền 100K của mẹ minhmin
Ngày 05.06 nhận từ TK....5381 số tiền 100K của gicungduoc + 150k của 2 con của chị Kim, đồng nghiệp gicungduoc
11/06/2008, 04:47 PM
Chiều nay Nguyệt thông tim để kiểm tra áp lực phổi xem có đủ điều kiện để mổ hay không.
14/06/2008, 02:40 PM
Sunset vẫn đang đôn đáo lo cho 2 trường hợp tim.
Thứ 6 mãi đến 8g30 tối Nguyệt mới được thông tim. Hỏi thăm mới biết bố đi chạy vạy cuối cùng vay nặng lãi 3tr cho con có tiền thông tim. Chiều gia đình có báo sẽ thông tim nhưng lại ko dám nhờ các mẹ chúng mình hic hic ...Họ nói mình đã giúp con nhiều . Đó cũng là điều đáng quý và thật ko phụ tấm lòng của các mẹ. tuy nhiên thương quá. Chúng mình bàn cùng với sunset, các mẹ giúp gia đình 3 tr để nhanh chóng trả nợ.
Sunset đã vào gửi cho gia đình 3tr. Mẹ bé mừng lắm vì nhập viện Tim Hn phải chi trả một số khoản vì bé đã lớn.
Nhưng có điều thật buồn , Nguyệt cũng giống Ánh , bé chỉ có 50% thành công trong ca mổ tới.
Xin hãy chúc điều tốt lành cho bé Nguyệt các mẹ nhé:LoveStruc:
Ngày 13.06 nhận từ TK...4242 số tiền 100K từ mẹ CunLan
15/06/2008, 08:32 AM
Xin hãy chúc điều tốt lành cho bé Nguyệt các mẹ nhé:LoveStruc:

Các mẹ vào thăm Nguyệt cho mình gửi những lời chúc tốt lành nhất đến em với nhé.

Chị Loan ơi, thế khi nào bé sẽ được mổ và có phải nằm lại ở Viện tim HN lâu kg ạ? Em muốn gửi thêm cho bé một chút quà thì em sẽ chuyển qua chị hoặc những ai (và địa chỉ thế nào) hả chị?
15/06/2008, 08:38 AM
Các mẹ vào thăm Nguyệt cho mình gửi những lời chúc tốt lành nhất đến em với nhé.

Chị Loan ơi, thế khi nào bé sẽ được mổ và có phải nằm lại ở Viện tim HN lâu kg ạ? Em muốn gửi thêm cho bé một chút quà thì em sẽ chuyển qua chị hoặc những ai (và địa chỉ thế nào) hả chị?

Em alo cho chị nhé , bé mổ phanh nên chắc năm lâu hơn em ạ .

Đây là thư của sunset
Chị biết không? em thấy mẹ bé Nguyệt buồn cười lắm nhé!
Hôm chị đưa tiền, em có gọi điện hỏi tình hình và thông báo là hội mình sẽ giúp đỡ 3 triệu cho họ mừng, em cũng dặn là mai chuyển viện nếu cần gì thì cứ gọi em. Em không muốn đưa tiền ngay hôm ấy vì sợ sáng hôm sau chuyển viện họ đi lại rất dễ bị mất, nên hẹn họ chiều hôm sau sẽ vào thăm ở Viện Tim.
Sáng hôm ấy chẳng thấy ai gọi điện, em tưởng mọi việc đều okie. Đến chiều em vào Viện Tim thăm và cũng để đưa tiền cho họ luôn. Lúc em đến là 4h chiều, thấy 2 mẹ con vẫn ngồi ở ngoài hành lang bệnh viện, mẹ bé bảo đang đợi phòng. Em định nhờ người quen can thiệp cho nhanh thì chị ý bảo là sắp xong rùi, chỉ cần đợi chút nữa thôi.
7h tối hôm đó mẹ Nguyệt gọi điện cho em, thông báo là cháu đã được vào phòng rùi. Và lúc đó mới nói là tôi mừng quá, tôi cảm ơn các cô nhiều lắm, và may là cô mang tiền cho chiều hôm đấy nếu không cháu nó chẳng có tiền mà đặt cọc để nhập viện...:Sad: . Chị thấy bùn cười không? Chiều hôm đó nếu em không qua ngay thì họ định nằm ở hành lang ah? Thế mà dặn cần gì thì gọi em ngay, cứ dạ dạ vâng vâng mà chẳng thấy gọi bao giờ.

Thứ 2 này em sẽ qua xem Yến đc thông tim chưa. Cũng may trường hợp của Yến dưới 6 tuổi nên được miễn phí nhiều.
20/06/2008, 09:40 AM
Ngày 20.06 nhận từ TK...7198 số tiền 100K của mẹ bé Bê 2004

Nguyệt hiện đang sốt, nên vẫn chưa mổ được. Chiều nay sunset sẽ vào thăm bé Nguyệt
20/06/2008, 10:53 PM
Chiều nay em và Sunset vào Viện tim thăm bé Nguyệt. Bé còn hơi nóng nhưng ho nhiều, người gầy guộc, nhỏ xíu, các bác sĩ bảo, nếu ai không biết thì chỉ nghĩ bé mới 4 tuổi - mà sang năm bé lên lớp 3 rồi.

Bé mới thay 2 cái răng cửa, nhìn buồn cười lắm! 2 chị em mua bánh ngọt, sữa và một con búp bê xinh ơi là xinh. Nguyệt thích lắm, cứ tháo ra, buộc vào cái nơ cho búp bê mãi.

Lịch mổ của bé là thứ 4 tuần sau, hi vọng bé sớm khỏi ho để ca mổ được tiến hành. Chứ cứ ở viện lâu quá thì vất vả và tốn kém lắm (em nói thật mà)!

Sunset chụp rất nhiều ảnh của bé, tuần sau sẽ post lên cho cả nhà xem ạ.
23/06/2008, 03:49 PM
Cảm ơn mẹ tỷ rưỡi và sunset đã thay mặt các mẹ HQ chăm lo cho Nguyệt. Ảnh đã nhận được rồi ạ...nhưng chưa post lên kịp xin lỗi các mẹ nhé.

Ngày 21.06 nhận từ TK... 304 của mẹ Prettysons số tiền 100K
ngày 21.06 nhận từ mẹ Linhmèo số tiền 100K
23/06/2008, 04:32 PM
Cảm ơn mẹ tỷ rưỡi và sunset đã thay mặt các mẹ HQ chăm lo cho Nguyệt. Ảnh đã nhận được rồi ạ...nhưng chưa post lên kịp xin lỗi các mẹ nhé.

Mẹ Tý ruồi được bác Loan phong thành mẹ Tỷ rưỡi, sướng nhé, thế là điềm báo sắp giàu to rồi đấy
23/06/2008, 05:26 PM
Mẹ Tý ruồi được bác Loan phong thành mẹ Tỷ rưỡi, sướng nhé, thế là điềm báo sắp giàu to rồi đấy

Em chết vì cười mất thôi....:39: :39: :39:
:39: :39: :39: :39:
23/06/2008, 10:08 PM
Em chết vì cười mất thôi....:39: :39: :39:
:39: :39: :39: :39:
Lúc nào em chả cười chết sao được:Laughing: :Laughing: :Laughing:
@cunlinh: Nói thế cho giàu chị em mình còn được cây kem nữa chứ :Laughing: :Applause:

Nguyệt đang rất thích quà của cô sunset và mẹ tỷ rưỡi

http://i274.photobucket.com/albums/.../NguyetNinhBinh052008/NguytNinhBinh052008.jpg

http://i274.photobucket.com/albums/...NguyetNinhBinh052008/NguyetNinhBinh052008.jpg
23/06/2008, 10:16 PM
Em xì pam tí: Chị ơi, em bảo với mecunlinh rồi, mai e đi chơi "con lô":Laughing: . hihiii....Không trúng em cũng khao các chị kem mệt nghỉ. :Drooling: :Drooling:
25/06/2008, 03:01 PM
Thứ sáu 27.06 Nguyệt sẽ mổ. Cầu chúc mọi điều tốt lành luôn đến với con:LoveStruc:
26/06/2008, 04:04 PM
Chị Loan ơi, khi nào vào thăm bé Nguyệt cho em đi với. Có gì chị thông tin cho em với nhé. dd 0912.185.456. Tks chị.
26/06/2008, 09:11 PM
Ngày 26.06 nhận từ TK ...36081 số tiền 100K của cunyeu2007

Chiều nay mình đã vào thăm bé Nguyệt. Tối nay bác sĩ sẽ làm một số công việc để chuẩn bị ngày mai mổ. Gia đình mừng lắm vì Nguyệt cứ sốt mãi phải cấp cứu. Gia đình cũng chờ ngày này 2 tháng trời. Nằm mãi ở Bạch Mai rồi sang đến đây, cũng thấm mệt. Bố mấy hôm trc về cấy lúa kiềm tiền, hôm nay đã lên. Hai vợ chồng ngồi nói chuyện bán lúa non đến là thương. Họ cũng ko dám dựa dẫm vào chúng mình và rất biết ơn chúng mình đã kịp thời giúp họ.
Mai Nguyệt mổ rồi ...Các mẹ cùng cầu chúc cho ca mổ thành công tốt đẹp nhé . :LoveStruc: :LoveStruc:
27/06/2008, 09:48 AM
Em cũng vừa gọi điện cho mẹ bé sáng nay, giờ này chắc sắp vào mổ rồi. Cầu mong cho ca mổ thành công. Chúc bé mau lấy lại sức sau ca mổ.
27/06/2008, 12:35 PM
Bé lại chưa mổ được rồi, vì phải chữa cho hết ho đã. Chắc phải sang đến tuần sau. Có ai vào thăm bé không, PM cho mình đi cùng với. Bé nằm ở Khoa điều trị, tầng 2, buồng 13 - Bệnh viện Tim mạch đường Trần Hưng Đạo.
27/06/2008, 10:56 PM
Chị cũng nhận đựoc tin báo lúc trưa. :Sad: Chán quá đi thôi. Đã chuẩn bị đâu vào đấy rồi , nhưng phổi ko đủ điều kiện. :Sad: :Sad:
02/07/2008, 10:01 PM
Tuần này Nguyệt vẫn chưa được mổ...Lại phải uống thuốc 5V nhưng giá cao hơn 100K/1 viên. Bố lại về lo vụ mùa...Hai mẹ con ăn ở ngoài nên rất tốn, đắt đỏ. Đúng lúc gặp mình ko dám nói ko có tiền mua thuốc, gặng mãi mới biết được khổ thân quá. Thay mặt Hội quán gửi cho Nguyệt 1000K để mai đi mua thuốc và thêm tiền ăn ăn cho hai mẹ con qua ngày.
Có gửi cho Nguyệt truyện, bánh, kẹo, cam,.... sữa đặc để mẹ con chấm bánh mỳ hoặc uống (vì dễ uống mà).

Khổ thân quá tửong chỉ mất 8tr cho con mổ tim miễn phí nhưng kiểu này cứ bòn bòn dần ..ko biết bn tiền rồi.
03/07/2008, 11:36 AM
Chị Loan ơi,

Em gửi cho bé 100K từ tài khoản ...960217 Phạm Hương Giang nhá.
Check lại hộ em với.
08/07/2008, 11:51 AM
2h chiều qua bé Nguyệt đã lên phòng mổ rồi ạ. Phải nhịn ăn từ đêm hôm trước, bé đói meo nhưng cũng không đòi ăn mà bảo mẹ cho đi ngủ đến gần giờ mổ mới dậy. Cô bé thật sự rất ngoan, không khóc lóc sợ sệt gì cả.

Mẹ bé không ở phòng cũ nữa mà thuê nhà ở dưới tầng 1, còn bé thì được cách ly. Từ tối qua đến giờ em điện thoại liên tục nhưng không thấy mẹ bé nghe máy. Em sợ là xuống dưới nhà có thể lại bị mất điện thoại rồi. Chiều em sẽ ghé qua xem thế nào.

Mấy hôm nay WTT khó vào quá đi mất!!!:Sad:
08/07/2008, 07:21 PM
2h chiều qua bé Nguyệt đã lên phòng mổ rồi ạ. Phải nhịn ăn từ đêm hôm trước, bé đói meo nhưng cũng không đòi ăn mà bảo mẹ cho đi ngủ đến gần giờ mổ mới dậy. Cô bé thật sự rất ngoan, không khóc lóc sợ sệt gì cả.

Mẹ bé không ở phòng cũ nữa mà thuê nhà ở dưới tầng 1, còn bé thì được cách ly. Từ tối qua đến giờ em điện thoại liên tục nhưng không thấy mẹ bé nghe máy. Em sợ là xuống dưới nhà có thể lại bị mất điện thoại rồi. Chiều em sẽ ghé qua xem thế nào.

Mấy hôm nay WTT khó vào quá đi mất!!!:Sad:

Mãi mới vào được WTT. Mẹ tỷ rưỡi cập nhập tình hình bé có được kg ạ?
08/07/2008, 08:58 PM
wtt ko vào được khiến thông tin đứt quãng
Chiều nay 15g30 Nguyệt đã tỉnh. Mẹ bé rất mừng báo luôn cho "các cô". Nguyệt uống được một cốc sữa + cốc nước cam ...tình hình tốt. Bố mẹ chỉ được lên thăm một tý rồi xuống thôi. Phải mấy ngày sau đỡ chuyển khoa ngoại thì mới đc trông.

@tyruoi : Cứ nhắc mãi cô và cô Trang đấy :LoveStruc:

Ngày 05.07 nhận từ tomiu số tiền 200K
10/07/2008, 02:54 PM
Nguyệt đã được chuyển xuống khoa ngoại, con mệt và yếu hơn lúc ở phòng hồi sức, chắc tại đau ở vết mổ.
Chiều nay em sẽ vào thăm và mua cho bé ít đồ ăn, mua cơm cho mẹ bé nữa. Tội nghiệp, cả ngày chỉ ngồi trông con, đã gầy lại càng gầy hơn.
11/07/2008, 08:34 AM
Chiều tối qua xếp hàng chầu chực mãi em mới được vào thăm Nguyệt. Lúc nhìn thấy con em suýt khóc...thương lắm!
Nguyệt mổ xong rất yếu, chiều qua mới phải truyền thêm máu, hy vọng con sớm đủ sức ngồi dậy và ăn uống bình thường để nhanh bình phục
11/07/2008, 03:58 PM
chị ơi, có phải Nguyệt mổ ở Việt Đức không ạ? Bé đang nằm cụ thể ở phòng nào hả chị sunset?
11/07/2008, 04:09 PM
BV Tim Hà Nội em ơi- Trần hưng đạo
Gọi tel để lấy số mẹ Nguyệt.
11/07/2008, 09:02 PM
Chị Loan ơi khi nào đi thăm bé Nguyệt cho em đi cùng với nhé! Chị nhắn tin thời gian và địa điểm hẹn gặp cho em với - số của em : 0983531099.
11/07/2008, 09:56 PM
Em vừa vào thăm Nguyệt, bệnh viện cấm vận như thời chiến, "nội bất xuất, ngoại bất nhập". Hai cô cháu cứ í ới gọi nhau từ tầng 3 xuống tầng 1, cổ em giờ mỏi nhừ. Cô bé được cái chóng hồi phục, giọng nói cứ lanh lảnh, lanh lảnh đến nỗi mấy chị ở bên dưới cũng đùa "nghe giọng nó như cái lạnh vỡ ấy!"

Mọi người định vào thăm thì đi sớm đi ạ vì thứ Hai tuần tới cháu khám lại, nếu vết mổ ổn định thì bác sĩ sẽ cho xuất viện sớm. Tuy vậy do áp lực phổi của cháu vẫn cao nên phải tiếp tục dùng loại thuốc như trước thêm một thời gian nữa.
12/07/2008, 09:10 PM
Các chị ơi cho em tham gia với. Em cũng muốn gửi cho bé 100K mà chả biết gửi vào đâu. Chỉ cách cho em tham gia với nhé! Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều!!!
12/07/2008, 09:27 PM
Bạn gửi vào Tk của chia sẻ tình thương rồi nhắn tin cho chị AL&ML số TK và trường hợp ủng hộ là được
TK nhận : 0011000871618
Chủ TK Ngô Thị Phương Loan
13/07/2008, 03:21 PM
Bạn ơi tài khoản này là của Ngân hàng nào vậy? Nếu là VCB thì hay quá!
15/07/2008, 09:51 AM
Nếu các mẹ vào thăm thì mua bánh ngọt và váng sữa cho Nguyệt nhé! Trước đây con chưa được ăn váng sữa và bánh gatô ngon bao giờ nên thấy lạ miệng, ăn được nhiều.

Giờ vào thăm nghiêm ngặt lắm đấy. Khoảng 6h chiều sẽ được vào...phải đứng đợi ở của khoa ngoại, họ mở khóa là vào ngay, sau 5 phút họ sẽ khóa lại, không vào đc nữa. :Sad:

@ Chị Loan: chị ơi, em mua cho Nguyệt 01 hộp Ensure to nhé, để mẹ bé mang về quê dùng dần. Em sợ nhà bé chẳng còn tiền để chăm sóc cho Nguyệt sau mổ.
15/07/2008, 11:04 AM
Chị Loan ơi em vừa gửi cho bé Nguyệt 100k nhé. Số TK của em là ....714
15/07/2008, 06:27 PM
em rể em là bác sỹ tim ở Bạch Mai, hồi nọ trực giường của Nguyệt. Cậu ấy bảo: áp lực động mạch phổi cao thì mổ xong cũng phải theo dõi cẩn thận, không có khi còn nguy hiểm hơn trước mổ.
hôm nay thấy các mẹ nói Nguyệt đã nói chuyện được nhiều thật mừng. em cũng chẳng hiểu chuyên môn bác sỹ gì cả, nhưng chị sunset ơi, khuyên nhà Nguyệt cho em ở lại viện lâu lâu một chút để theo dõi chị nhé, không cần sốt ruột về sớm đâu.

lo nhất là về mà gia đình không có tiền, không mua thuốc giảm áp lực cho bé uống đều, không bồi bổ cho bé. vì vậy, em rất tán thành việc mua cho bé mấy hộp ensure to cũng được để bé uống dần.

Mai em xin chuyển tài khoản chị Loan 200k góp tiền mua sữa ensure cho bé.
15/07/2008, 09:37 PM
@sunset: Vâng em ạ.
@tomorrow79: Mai chị sẽ check TK. Cảm ơn em
16/07/2008, 09:02 AM
em rể em là bác sỹ tim ở Bạch Mai, hồi nọ trực giường của Nguyệt. Cậu ấy bảo: áp lực động mạch phổi cao thì mổ xong cũng phải theo dõi cẩn thận, không có khi còn nguy hiểm hơn trước mổ.
hôm nay thấy các mẹ nói Nguyệt đã nói chuyện được nhiều thật mừng. em cũng chẳng hiểu chuyên môn bác sỹ gì cả, nhưng chị sunset ơi, khuyên nhà Nguyệt cho em ở lại viện lâu lâu một chút để theo dõi chị nhé, không cần sốt ruột về sớm đâu.

lo nhất là về mà gia đình không có tiền, không mua thuốc giảm áp lực cho bé uống đều, không bồi bổ cho bé. vì vậy, em rất tán thành việc mua cho bé mấy hộp ensure to cũng được để bé uống dần.

Mai em xin chuyển tài khoản chị Loan 200k góp tiền mua sữa ensure cho bé.

Hôm qua em mang váng sữa vào cho Nguyệt (chết cười...con bé này bao nhiêu hộp váng sữa cũng ăn hết.... ăn xong lại bảo cô ơi sao mà ngon thế. Nhưng em chỉ cho ăn 2 hộp/ ngày thôi, ăn nhiều sợ đầy bụng...chẳng biết có đúng không ah? em chưa có em bé nên ko nhiều kinh nghiệm về mấy vụ này :Smiling:)

Bác sĩ siêu âm cho Nguyệt bảo áp lực động mạch phổi vẫn cao lắm, và còn dịch nữa. Nếu bệnh viện cho về nhà thì vẫn phải mua thuốc giảm áp lực động mạch phổi về uống (loại thuốc rất đắt mà Nguyệt vẫn dùng trước khi mổ đấy ah). Mẹ Nguyệt không nói ra nhưng em biết đây là cả 1 vấn đề, vì chắc chắn nhà bé không có tiền để mua thuốc nữa. Tiền ăn, tiền thuê phòng trọ, tiền mua thuốc, truyền máu.... trong suốt thời gian vừa qua đã là quá sức rồi. Hôm trước còn thấy bố Nguyệt ở đây, nhưng hôm qua bố lại về quê bán nốt lúa non và đi gặt thuê kiếm thêm ít tiền, chỉ còn 1 mình mẹ Nguyệt trông con, chạy ra chạy vào bất tiện vô cùng vì khoa ngoại luôn khóa cửa, có khi chạy ra mua hộp sữa tươi, quay vào lại đứng ngoài đợi mấy tiếng.
25/07/2008, 08:18 AM
Em gửi 1 thư rất dài nhưng diễn đàn bị lỗi nên..mất hút..hic..hic...:Crying: Giờ lại phải gõ lại, mất hết cả cảm hứng

Chiều qua em đến thì mẹ con Nguyệt đã lỉnh kỉnh đồ đạc, chậu to chậu nhỏ...đi 2 tháng mà không có nổi cái balo để đựng đồ...toàn cho vào túi nilon thôi :Sad:

Khi ra viện mẹ Nguyệt phải nộp thêm gần 4 triệu, cũng may là vay được của người quen...nhưng không còn tiền để đi về. Em đưa cho mẹ Nguyệt 500.000, dặn mẹ Nguyệt đi xe chất lượng cao vì Nguyệt vẫn còn yếu lắm, bông băng đầy ngực...tội ghê! Lúc đó muộn rùi, ngổn ngang đồ đạc, lại phải gọi xe ra Giáp Bát... nên em không bảo mẹ Nguyệt viết giấy biên nhận 500.000đ nữa ( có được không chị?)
Em cũng đã đưa cho mẹ Nguyệt 1 hộp sữa Ensure to (em mua 385.000đ có bị đắt không? thấy chị bán hàng bảo là giá tăng thêm 20.000đ)

Đã chi ra 885.000đ (chỉ tính 385.000 tiền sữa và 500.000 tiền đưa mẹ Nguyệt chiều qua thôi. Chi phí và quà cáp khác em và mẹ tyruoi cho riêng Nguyệt, không tính vào tiền của Hội quán. Bọn em quý mẹ con nhà Nguyệt lắm! Con bé lại học rất giỏi nữa, viết chữ đẹp, đọc nhanh...thông minh lắm! :LoveStruc: )

Ah, trước khi lên xe mẹ Nguyệt khóc mãi đấy...nói là cảm ơn các cô vô cùng.... xúc động lắm!

Mẹ Nguyệt thật tận tình và chu đáo. Về đên nơi cũng gọi điẹn thoại lên. Cảm ơn các cô các bác lần nữa. Giúp một trường hopự như thế này chị em chúng mình cũng ấm áp tấm lòng. Tính cách của họ thật là đáng quý. Bé Nguyệt ssẽ được thừa hưởng từ bố mẹ ...Mong con sẽ lớn lên ngoan ngoãn giỏi giang để ko phụ công ơn của mọi người:LoveStruc::LoveStruc:. Nhất là cô sunset và mẹ tyruoi nhỉ :LoveStruc:

Tổng kết:
Ngày 24.05 nhận từ TK...3126 số tìền 500K của no_mores_tears
Ngày 26.05 nhận từ mẹ tyruoi số tiền 200K (qua mẹ hà cunlinh)
Ngày 26.05 nhận từ TK...8899 số tiền 300K của Mẹ Anh - Vinh
Ngày 26.05 nhận từ TK....5108 số tiền 100K của mailamanh
Ngày 27.05 nhận từ TK..Q số tiền 200K của hanoi_nho_em
Ngày .05 nhận từ mẹ Vịt số tiền 100K
Ngày 27.05 nhận từ TK....4151 số tiền 200K của echhong
Ngày 28.05 nhận từ TK...7304 số tiền 100K Prretysons
Ngày 29.05 nhận từ TK....1549 số tiền 100K của mẹyeuMinhQuan
Ngày 29.05 nhận từ Hạnh Nguyễn số tiền 500K
Ngày 30.05 nhận từ TK...3184 số tiền 200k của motherbear
Ngày 31.05 nhận từ mẹ tomiu số tiền 100K
Ngày 03.06 nhận từ TK....062 số tiền 100K của mẹ minhmin
Ngày 05.06 nhận từ TK....5381 số tiền 100K của gicungduoc + 150k của 2 con của chị Kim, đồng nghiệp gicungduoc
Ngày 20.06 nhận từ TK...7198 số tiền 100K của mẹ bé Bê 2004
Ngày 21.06 nhận từ TK... 304 của mẹ Prettysons số tiền 100K
ngày 21.06 nhận từ mẹ Linhmèo số tiền 100K
Ngày 26.06 nhận từ TK ...36081 số tiền 100K của cunyeu2007
Ngày 05.07 nhận từ tomiu số tiền 200K
Ngày 15.07 nhận từ TK....5714 số tiền 100K của tomorrow79

Tổng thu 3360K
Tổng chi :
Ngày 23.05 đã đưa 1130K mua thuốc + sữa, hoa quả
Ngày Ngày 27.05 đưa 3250K mua thuốc theo đơn+..
Ngày 06.06 đưa 500K mua thuốc theo đơn
Ngày 14.06 đưa 3000K chi phí thông tim
ngày 02.07 đưa 1280K mua thuốc theo đơn + ..
Ngày 20.07 gửi 500K + sữa En 385K

Tổng chi 10045K
Trích quỹ 10045K - 3360K = 6685K
Xin cảm ơn tình cảm của tất cả các mẹ, các bố :LoveStruc:. Xin phép khép lại trường hợp này tại đây.:Rose:
25/07/2008, 09:53 AM
cho em hỏi gửi 200k là gửi gì? có phải tiền không? mà đơn vị sao không gọi là đồng, ngàn đồng mà gọi là K
25/07/2008, 10:05 AM
cho em hỏi gửi 200k là gửi gì? có phải tiền không? mà đơn vị sao không gọi là đồng, ngàn đồng mà gọi là K

Hihi, 200k = 200 ngàn đồng. Ngôn ngữ thời @ mà em.
20/08/2008, 08:01 PM
Nguyệt đã lên HN tái khám lần nữa. Hai mẹ con ra bến xe từ 4 g sáng để cho sớm. Nguyệt trộm vía khá hơn tăng đc 1kg. Áp lực phổi của Nguyệt vẫn tăng cao nên vẫn phải uóng thuốc đó .
Thay mặt HQ mình có gửi tặng bé 500K để mua thuốc.
Mong rằng Nguyệt sẽ khỏe hoàn toàn.
07/01/2009, 05:19 AM
Mãi bây giờ mới post bài lười quá đi thôi, vẫn cùng sunset theo dõi tình hình của Nguyệt. Cứ thỉnh thoảng lại lên khám, lại thuốc. Thuốc nào có rẻ đâu cũng đắt như thuốc của Bích vì áp lực động mạch phổi vẫn cao.
Hôm 20.12.2008 nhà chập điện cháy điện có mỗi cái ti vi , chiếu trúc (Cả quý duy nhất của gia đình) đã cháy. Tất nhiên cả bàn học nữa chứ.
Khổ thân quá, đã nghèo còn nghèo hơn, có câu :Crying:
Hội quán đã nhờ Hạnh Nguyễn mua thuốc với giá cực ưu đãi (giống Bích) gửi về cho Nguyệt
16/02/2009, 04:13 PM
Mãi bây giờ mới post bài lười quá đi thôi, vẫn cùng sunset theo dõi tình hình của Nguyệt. Cứ thỉnh thoảng lại lên khám, lại thuốc. Thuốc nào có rẻ đâu cũng đắt như thuốc của Bích vì áp lực động mạch phổi vẫn cao.
Hôm 20.12.2008 nhà chập điện cháy điện có mỗi cái ti vi , chiếu trúc (Cả quý duy nhất của gia đình) đã cháy. Tất nhiên cả bàn học nữa chứ.
Khổ thân quá, đã nghèo còn nghèo hơn, có câu :Crying:
Hội quán đã nhờ Hạnh Nguyễn mua thuốc với giá cực ưu đãi (giống Bích) gửi về cho Nguyệt
NGuyêt lên khám từ sáng sớm tinh mơ, mẹ bảo tranh thủ đi sớm để còn về làm ruộng, ngày mùa mà.
Lần này con tốt hơn rất nhiều nhờ uống thuốc đều đặn, vết hở có bé đi, đúng là tin mừng.
Hội quán bàn nhau tiếp tục đỡ đần cho Nguyệt thuốc tháng này.
Sunset sẽ lấy từ Hạnh nguyễn và gửi cho Nguyệt
:LoveStruc:
19/02/2009, 09:50 PM
Hôm nay em mới được đọc bài về Nguyệt. Em sẽ lên nhóm bọn em để kể về trường hợp của Nguyệt.
11/03/2009, 07:49 AM
Sunset bận nên sau Tết em đã gửi trực tiếp về cho Nguyệt 1 tháng thuốc. Em lại post bài muộn hic

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.