(MS91/TT) 29.09 & 01.10.2009 - CSTT Hải Phòng tặng quà Trung thu cho các cháu học sinh nghèo vượt khó tại Hải Phòng

610
0
0

MinhMinh

Tết Trung Thu - ngày mà không những trẻ con mà cả người lớn chúng mình cũng mong đợi đang đến gần. Với người lớn Trung thu về mang theo bao nhiêu ký ức tuổi thơ, lại thấy mình như trẻ lại; Với Trẻ con, đó là ngày vui như trong cổ tích, có Chú Cuội, Chị Hằng, có bánh Trung Thu, có đèn kéo quân, có bao nhiêu đồ chơi lung linh trong đêm trăng rộn ràng tiếng nói tiếng cười, rộn ràng những âm thanh của đồ chơi vui vẻ ; song ở ở trong những góc khuất hay ngay bên cạnh chúng ta có những em bé không có bánh nướng, bánh dẻo,không có đồ chơi, không có đêm Trung Thu bởi gia đình của các em rất nghèo...
Với mong muốn chia sẻ niềm vui và tình thương yêu tới các em bé có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, nhóm Chia Sẻ Tình Thương tại Hải Phòng đã từ lâu ấp ủ một dự định sẽ tổ chức một đêm Trung Thu thật vui, thật ý nghĩa cho các đối tượng là trẻ em đường phố, song xét thấy hiện tại chưa thể thực hiện được việc này do lực lượng thành viên còn quá mỏng, không đảm bảo cho việc tổ chức qui mô rộng nên Trung Thu năm nay Chia Sẻ Tình Thương tại Hải Phòng sẽ đến thăm và tặng 10 phần quà cho 10 em học sinh nghèo vượt khó (sẽ có thông tin cá nhân cụ thể). 10 phần quà cho 10 em nhỏ - đây là con số rất khiêm tốn song đó là tấm lòng của chúng mình, của Chia Sẻ Tình Thương, hy vọng rằng trong tương lai Chia Sẻ Tình Thương Hải Phòng sẽ thực hiện được dự định của mình, sẽ đến được với nhiều thật nhiều các em nhỏ có hoàn cảnh khó khăn hơn :x
Một phần quà gồm:
01 hộp bánh Trung thu: 50k
01 suất hỗ trợ học phí : 400k
Tổng cộng: 450K/em.
Phần quà này chúng mình sẽ đến tận nhà và trao tận tay cho các em vào khoảng thời gian 1 tuần trước Tết Trung Thu.:)

Rất mong nhận được sự tham gia ủng hộ của các bạn :x

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
631
0
0

Aslan

Ðề: Chia sẻ Tình thương tặng quà Trung Thu cho các cháu bé học sinh nghèo vượt khó tại Hải Phòng.

Em xin đăng ký thầu vụ bánh trung thu ạ.
Chị cho em cái ngày cụ thể đi chị, em còn sắp xếp nghỉ ạ:cstt08:.

610
0
0

MinhMinh

Ðề: Chia sẻ Tình thương tặng quà Trung Thu cho các cháu bé học sinh nghèo vượt khó tại Hải Phòng.

MinhMinh xin ủng hộ 400k ạ! @};-

228
0
0

blanch

Hải Phòng quê nội của mình nhưng chưa một lần về, hic. Mình xin ủng hộ 200k. Chiều nay sẽ chuyển chị Loan ạ.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Ủng hộ 2 chân 2 tay với ý kiến Ngân Hà. Ọp nhá. Chị cũng đang có 1 mem mới cao to đen hôi muốn ra mắt CSTT HP, để hôm đi ọp HN đỡ bỡ ngỡ.

66
0
0

Cunbonghe

Hôm nay đọc bài này thấy nhớ HP quá, tớ cũng dân HP (cấp 3 Ngô quyền) nhưng chuyển lên HN gần 20 năm rồi. Cho tớ ủng hộ 450K - 1 xuất quà trung thu cho các bé nhé.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Tết Trung Thu - ngày mà không những trẻ con mà cả người lớn chúng mình cũng mong đợi đang đến gần. Với người lớn Trung thu về mang theo bao nhiêu ký ức tuổi thơ, lại thấy mình như trẻ lại; Với Trẻ con, đó là ngày vui như trong cổ tích, có Chú Cuội, Chị Hằng, có bánh Trung Thu, có đèn kéo quân, có bao nhiêu đồ chơi lung linh trong đêm trăng rộn ràng tiếng nói tiếng cười, rộn ràng những âm thanh của đồ chơi vui vẻ ; song ở ở trong những góc khuất hay ngay bên cạnh chúng ta có những em bé không có bánh nướng, bánh dẻo,không có đồ chơi, không có đêm Trung Thu bởi gia đình của các em rất nghèo...
Với mong muốn chia sẻ niềm vui và tình thương yêu tới các em bé có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, nhóm Chia Sẻ Tình Thương tại Hải Phòng đã từ lâu ấp ủ một dự định sẽ tổ chức một đêm Trung Thu thật vui, thật ý nghĩa cho các đối tượng là trẻ em đường phố, song xét thấy hiện tại chưa thể thực hiện được việc này do lực lượng thành viên còn quá mỏng, không đảm bảo cho việc tổ chức qui mô rộng nên Trung Thu năm nay Chia Sẻ Tình Thương tại Hải Phòng sẽ đến thăm và tặng 10 phần quà cho 10 em học sinh nghèo vượt khó (sẽ có thông tin cá nhân cụ thể). 10 phần quà cho 10 em nhỏ - đây là con số rất khiêm tốn song đó là tấm lòng của chúng mình, của Chia Sẻ Tình Thương, hy vọng rằng trong tương lai Chia Sẻ Tình Thương Hải Phòng sẽ thực hiện được dự định của mình, sẽ đến được với nhiều thật nhiều các em nhỏ có hoàn cảnh khó khăn hơn :x
Một phần quà gồm:
01 hộp bánh Trung thu: 50k
01 suất hỗ trợ học phí : 400k
Tổng cộng: 450K/em.
Phần quà này chúng mình sẽ đến tận nhà và trao tận tay cho các em vào khoảng thời gian 1 tuần trước Tết Trung Thu.:)

Rất mong nhận được sự tham gia ủng hộ của các bạn :x
Cảm ơn Minh Minh đã giúp chị đăng bài lên. Xin lỗi cả nhà, mấy hôm nay mẹ CTB toàn online trên mạng đườngbộ.net, sợ trung thu đến gần quá rồi mà chưa có bài gửi đi nên có nhờ MM làm hộ. Xong rồi hôm qua bị sếp L(k)G phê bình rồi. Xin tiếp thu và sửa chữa ạ.

Bận nên vào muộn, biết ngay là bị tranh cái vụ bánh mà. Thôi mẹ CTB đành quy ra tiền mặt, xin ủng hộ 500K.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Hải Phòng quê nội của mình nhưng chưa một lần về, hic. Mình xin ủng hộ 200k. Chiều nay sẽ chuyển chị Loan ạ.
Hôm nay đọc bài này thấy nhớ HP quá, tớ cũng dân HP (cấp 3 Ngô quyền) nhưng chuyển lên HN gần 20 năm rồi. Cho tớ ủng hộ 450K - 1 xuất quà trung thu cho các bé nhé.
Thỉnh thoảng về HP chơi nhé. Ở HN hay SG mà thi thoảng về HP vài hôm sẽ thấy thư giãn lắm đấy các bạn ạ. Thị xã nhỏ xinh thanh bình mà.:x

631
0
0

Aslan

Bận nên vào muộn, biết ngay là bị tranh cái vụ bánh mà. Thôi mẹ CTB đành quy ra tiền mặt, xin ủng hộ 500K.
Sao chị bít xế:p??, tại em hay ăn hả chị:D.

620
0
0

hamy2k5

Ðề: CSTT tặng quà Trung thu cho các cháu học sinh nghèo vượt khó tại Hải Phòng.

em ủng hộ các bé vui trung thu 200k ạ:x

199
0
0

huyenlinh

Chị ơi!!!Em đã đăng ký chị rùi đấy. Off đi để mình cùng nhau bàn bạc nhé!@};-:x

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Ngày 11.09 nhận từ TK...788 số tiền 450K của Cunbonghe
Ngày 11.09 nhận từ TK...473 số tiền 200K của blanch

314
0
0

Me DiemNgoc

Khâm phục các chị HP quá , cho em góp tí sức nhé . Em ủng hộ 300k .
Hu hu , Phú Thọ nhà em không có ai chia sẻ tình thương cả , tủi thân quá :(:)(:)(:)((

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Hu hu , Phú Thọ nhà em không có ai chia sẻ tình thương cả , tủi thân quá :(:)(:)(:)((
Ai bảo không có...có em mà. :x

255
0
0

Gió

Em không có K :) mọi người cho em góp chút xíu 200.000 vnđ mua quà cho mấy bé.
Em đã xin phép và được sự đồng ý của chị Mẹ CTB nếu mọi người off cafe em xin được thầu vụ ý. Tạm coi là lễ ra mắt của thành viên mới ;)).
Một chút nữa là : Nếu các chị đi phát quà cho mấy bé ở vùng sâu - vùng xa thì Thuận em xin chân tháp tùng và coi xe đảm bảo An toàn tuyệt đối cả về tính mạnh lẫn tài sản.
Xin hết ạ 8->

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

Em xin gửi 200k nhờ các chị mua quà trung thu cho các bé nhé :cstt09:

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Thỉnh thoảng HP lên PT Chia sẻ tình thương với em nhé :):x