(MS95/CN) 06.06.2008 - Mẹ góa + 3 đứa con côi (Thạch Lỗi, xã Thanh Xuân, huyện Sóc Sơn)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
510
0
0

CSTT_VTNA

(Copy lại từ trang web nơi trước đây CSTT hoạt động online).
********************________________________________________
meotom2007
06/06/2008, 02:28 PM
Cả nhà ơi, hôm nay em đọc thấy tin này trên báo, thương cho bốn mẹ con nhà chị Đương quá! Hội quán mình có thể giúp đỡ được cho mẹ con chị ấy không? Những đứa trẻ cần được cắp sách đến trường, được ăn, được mặc nhưng mẹ chúng thì làm nghề nông, thu nhập chả được bao nhiêu trong thời buổi lạm phát này. Bốn mẹ con nghèo lắm! Kinh tế chả có, liệu rồi mai đây họ có cái ăn cái mặc không????
http://www.tintuconline.vietnamnet.vn/vn/xahoi/205340/
07/06/2008, 02:23 PM
Mình đã đọc bài này trên báo.
Mẹ nào ở Hà Nội đứng ra làm đầu cầu đi.
Nhìn hình ảnh một bà mẹ mới 25 tuổi với ba con gái nhỏ thương lắm các mẹ ơi
07/06/2008, 09:03 PM
Đúng là hoàn cảnh này thật đáng thương. Mẹ nào ở Hà Nội đứng làm đầu cầu đi. Không thì chị Loan ơi, các mẹ chuyển tiền vào tài khoản của chị để giúp 4 mẹ con được không ạ?
11/06/2008, 10:22 AM
Ôi, em quên mất là chị Loan bận tới 12.6. mẹ meotom2007 ơi, chị có ở HN không, chị có làm đầu cầu nhận tiền hỗ trợ được không?
11/06/2008, 11:08 AM
Em thân mến, các mẹ trong Hội quán đã dòm thấy và chỉ bảo nhau rồi. Nhưng nguyên tắc các mẹ phải đến tận nơi và nhìn thấy ng thực việc thực. Sau đó bàn bạc giúp thế nào đúng và hiệu quả đã. Hiện đã có mẹ nhận lời đi đến tận nơi . Tuy nhiên ai cũng bận bịu con nhỏ, công việc nên phải bố trí thời gian đã.
Hãy chờ tin tức trong thời gian tới mới có thể ngã ngũ đựoc.
Cảm ơn sự nhiệt tình của em và các mẹ :LoveStruc:
11/06/2008, 03:32 PM
Đã có vài thông tin.
Nhà có 3 con : 1 học lớp 3 - Một lên 5 - Một lên 3
Mẹ làm Công ty vệ sinh , tháng đủ lương 920K, thiếu thì 7,8 trăm. Con lớn học lớp 3 đã làm đơn nhưng chưa có kết quả về miễn giảm học phí.
Mẹ đi làm các con ở nhà với bà ngoại và cậu. Mẹ chiều về đi gặt thuê, đang mùa.
Đấy là những thông tin từ xa. Thông tin gần hãy đợi các mẹ HQ về mới rõ ràng hơn nhé.
Tuy nhiên nếu có ai quê Sóc Sơn hoặc có ng quen ở đó hãy liên lạc với mình nhé.
08/07/2008, 09:11 PM
Hạnh nguyễn đã gặp Đương càng nghe càng thương cảnh mẹ góa con côi. Đi làm tạp dịch nghỉ 1 ngày thì mất ngày công + 100K tiền ko chăm chỉ ( nếu lý do ko chính đáng)
Chiều về gặt thêm....
Đương ngỏ ý muốn nhờ mọi ng tìm việc cho để tăng thêm thu nhập....nuôi 3 đứa con.

Thay mặt hội quán Hạnh nguỹen gửi 300K trợ giúp ba mẹ con...chút chút.
Mới chỉ tạm thế rồi về cùng bàn bạc xem nên làm gì giúp 3 mẹ con:LoveStruc:
28/11/2008, 09:47 AM
Ngày mai Hội quán sẽ đến thăm Đưong nữa...

Link trên ko xem đc tìm lại bài cũ
http://www.ktdt.com.vn/print.asp?newsid=65430
28/11/2008, 01:38 PM
ôi gần nhà em
để em tham gia vụ này với
Bác Loan ơi!!!!!!!!
28/11/2008, 02:59 PM
Thế á tốt quá. Mai bọn chị đến thăm sẽ qua thăm em luôn vậy nhé....
Đương đang làm ở cty tạp vụ . Hiện nay bị điều sang bv nhi làm đúng tầng 3 chỗ Thư làm đó. Mai Đương ko nghỉ đc vì tuần trc con ốm nghỉ nhêìu quá. Nghi là mất 100K đó...
Nếu có 291179 ở đó thì tiện lợi vô cùng.:LoveStruc:
28/11/2008, 03:20 PM
Trưa ngồi nghe các bác bàn chuyện ù ù cạc cạc, giờ đọc mới rõ. Chúc các bác mai đi thượng lộ bình an nhá
28/11/2008, 04:45 PM
ôi sẵn lòng em sẽ làm tốt mà, tin em đi mấy vụ này em mê hơn cả mê chồng em đấy.Hí ..hí đừng nói gì đến tai ox em nhé kẻo em bị ' đá đít ' đấy.
30/11/2008, 10:56 PM
Đã đến thăm 3 mẹ con Đương. Thật tiếc chỉ gặp 3 con gái ở nhà ông bà ngoại. Đương hiện được điều về dọn vệ sinh tại BV Nhi cùng tầng Thư đó. Lương gần 1000K, nhưng nghỉ một ngày bị trừ 100k gọi là tiền chăm chỉ . Đọt rồi con ốm Đương nghỉ nhiều quá.
Hai đứa con nhỏ gửi ông bà ngoại, cuối tuần mẹ và chị sang chơi. Còn Đương ở với con gái lớn lớp 3 cách đó hơn 3 km. Hàng ngày con tự đi học, tự về nhà mở cửa và tự lo cho bản thân đến khi mẹ về. Có hôm mẹ về muộn quá ông phải sang đón về nhà ông bà. 3 con vất vả quá .
Cũng thật may ông bà ngoại ko giàu nhưng cũng ko quá nghè nên cưu mang đc cho Đương 2 bé....
Nhóm mang đến rất nhiều gạo 10kg, xa phòng 5kg, mắm dầu ăn, quân áo , đồ chơi , bánh kẹo. thuốc thiết yếu và các vật dụng cần thiết trong gia đình.
Điều vui mừng hơn nữa là 2991179 đã cùng xuống thăm gia đình Đưong và đã nhận lơi fgiúp Đương xin việc ở khi công nghiệp Nội Bài, gần nhà và lương cao hơn. Quá mừng thế là chuyến đi đã có một kết quả mỹ mãn. Nếu tốt nữa xin cho em trai Đương, chú có tốt cháu mới đc nhờ.
Thật cảm ơn 291179 vì sự nhiệt tình vì cần câu cơm mà em đã giúp cho Đưong.
HQ chúng mình giúp đc thế là thiết thực nhất đấy các mẹ nhỉ.
Cảm ơn 291179 :Kiss::Kiss:
01/12/2008, 08:56 AM
Thế thì may quá. Cám ơn chị Loan và 2991179 nhiều lắm. Nếu xin được công việc thuận lợi thì tốt cho bốn mẹ con rồi. Làm gì có chuyện lương chưa được 1000K mà nghỉ 1 ngày trừ mất 100K.
01/12/2008, 09:55 AM
Cảm ơn vì mọi việc nhé Siêu nhân!
01/12/2008, 11:11 AM
Các mẹ yêu quí tin vui cho các mẹ nhé! Đương đã được một người bạn tốt của 291179 nhận lời để em í vào làm tại cty ( bạn í cũng là một mẹ trên diễn đàn đấy mẹ Niwatori). CHiều nay sẽ xếp lịch để Đương đi khám sức khoẻ ở viện E , nếu OK ngày kia Đương sẽ bắt đầu đi làm, VUi quá phải không các mẹ có mẹ niwatori bảo lãnh Đương ko cần phonge vấn , mà vẫn vào làm cảm ơm mẹ NIWATORi nha! :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::Rose::Rose:
01/12/2008, 11:45 AM
Các mẹ yêu quí tin vui cho các mẹ nhé! Đương đã được một người bạn tốt của 291179 nhận lời để em í vào làm tại cty ( bạn í cũng là một mẹ trên diễn đàn đấy mẹ Niwatori). CHiều nay sẽ xếp lịch để Đương đi khám sức khoẻ ở viện E , nếu OK ngày kia Đương sẽ bắt đầu đi làm, VUi quá phải không các mẹ có mẹ niwatori bảo lãnh Đương ko cần phonge vấn , mà vẫn vào làm cảm ơm mẹ NIWATORi nha! :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::Rose::Rose:

Cám ơn mẹ 291179, cám ơn mẹ NIWATORI nhé :LoveStruc::Kiss::Rose:
01/12/2008, 11:55 AM
Hôm nay mới đọc bài báo về 4 mẹ con Đương do mẹ 291179 gửi cho, thấy xúc động và thương 3 mẹ con thế? Mình sẽ giúp Đương công việc ở trong công ty của mình, vừa gần nhà và mức thu nhập cũng khá hơn làm tạp vụ ở bệnh viện nhiều! Nếu sức khoẻ của em ấy không có vấn đề gì, tớ sẽ thu xếp để Đương có thể làm việc trong nay mai. Cảm ơn các mẹ đã cho Niwatori cơ hội giúp đỡ một mảnh đời bất hạnh. Mình cảm thấy việc làm của mình có ý nghĩa lắm, cảm ơn các mẹ nhé?
01/12/2008, 11:58 AM
Hôm nay mới đọc bài báo về 4 mẹ con Đương do mẹ 291179 gửi cho, thấy xúc động và thương 3 mẹ con thế? Mình sẽ giúp Đương công việc ở trong công ty của mình, vừa gần nhà và mức thu nhập cũng khá hơn làm tạp vụ ở bệnh viện nhiều! Nếu sức khoẻ của em ấy không có vấn đề gì, tớ sẽ thu xếp để Đương có thể làm việc trong nay mai. Cảm ơn các mẹ đã cho Niwatori cơ hội giúp đỡ một mảnh đời bất hạnh. Mình cảm thấy việc làm của mình có ý nghĩa lắm, cảm ơn các mẹ nhé?
Mọi người phải cảm ơn em :Rose:
Giúp được cái cần câu mới là điều hạnh phúc nhất trong công tác xã hội. :LoveStruc:
01/12/2008, 12:13 PM
he he mấy mẹ cứ cảm ơn nhau hoài xấu hổ lắm, lần này Đương sẽ làm ở cty 100% của NHật Bản nhé, ổn định và chế độ đầy đủ. giúp được ai là vui lắm mà cầu mong mọi chuyện đều tốt đẹp, mà không phải bắt nó tốt đẹp chứ .:Laughing: vui quá
01/12/2008, 12:17 PM
ôi sẵn lòng em sẽ làm tốt mà, tin em đi mấy vụ này em mê hơn cả mê chồng em đấy.Hí ..hí đừng nói gì đến tai ox em nhé kẻo em bị ' đá đít ' đấy.

Lần sau em nói rằng mê "gần bằng" ông xã của em thôi, thế là mọi người biết mê đến mức nào rồi nhá. Hôm nào chị cũng sẽ cố cắp tráp đi theo em đến thăm mẹ con nhà này nhá. Nghe mà thương quá.
01/12/2008, 12:29 PM
:Laughing:.... ngủ ngon hơn 1 phút nữa rồi các mẹ nhỉ... các mẹ giỏi thật...hic..hic.. em chẳng giúp được gì
01/12/2008, 10:59 PM

Hic, thật đúng là mình không hổ danh có bạn tốt. Mẹ Niwatori là bạn học cũ của tớ đấy (thấy người sang bắt quàng làm họ tí_:Smiling:). Mẹ ấy giờ làm hẳn GĐ Hành chính, quyền chức to có khác, có gang có thép hẳn :LoveStruc: Go on Nga nhé, lần này tặng hẳn :Rose: (chưa có tiền lệ đâu nhé , he he)
02/12/2008, 11:56 AM
Thông báo cho các mẹ quan tâm.
Đương đã kiểm tra sức khoẻ, thể trạng tạm được( vì nghe bác sỹ nói là thấp bé, nhẹ cân, một số bệnh bình thường khác). Mình vẫn ưu tiên để Đương được đi làm, mình đã thông báo cho 291179 để Đương xin nghỉ việc ở bệnh viện. Nếu như mình bố trí ổn thoả công việc trong công ty, thì ngay ngày mai có thể cho em Đương đi làm rồi. cũng thông báo với mọi người luôn. Mức lương mà em Đương nhận được sau 1 tháng thử việc sẽ là Net 1.200.000+ 200.000 trợ cấp đi lại+200.000 trợ cấp chuyên cần( nếu nghỉ một ngày trong tháng làm việc thì sẽ bị trừ đi 100.000 trợ cấp chuyên cần đấy( cái này mọi người thông cảm, là quy định rồi)+ các trợ cấp khác như làm ca, làm thêm giờ....
Cảm ơn tất cả các mẹ đã quan tâm!
Send to Kukumalu: tôi cảm phục bà nhiều lắm, tôi đang học tập bà đây. Tôi không có khiếu trong công tác xã hội, nhưng lòng nhiệt tình và tình thương thì lúc nào cũng tràn đầy. Chỉ cần có thể giúp được mọi người, tôi luôn sãn lòng....
02/12/2008, 11:58 AM
Các mẹ yêu quí đã có thông tin từ mẹ NIWATORI sức khoẻ của Đương đã OK rồi, mai sẽ đi làm, mình sẽ gọi để Đương nghỉ việc chỗ cũ .
02/12/2008, 01:22 PM
:Applause::Applause::Applause::Applause::Rose::Ros e::Rose::Rose:
02/12/2008, 07:13 PM
http://i260.photobucket.com/albums/ii24/banh_rangbua/DSC09997.jpg

http://i260.photobucket.com/albums/ii24/banh_rangbua/DSC09998.jpg

http://i260.photobucket.com/albums/ii24/banh_rangbua/DSC00001.jpg
03/12/2008, 12:01 PM
Gửi đến tất cả các mẹ đang quan tâm.
Em Đương đã bắt đầu đi làm từ ngày hôm nay rồi.
Chúc các mẹ sức khoẻ và công tác tốt!
03/12/2008, 12:08 PM
Gửi đến tất cả các mẹ đang quan tâm.
Em Đương đã bắt đầu đi làm từ ngày hôm nay rồi.
Chúc các mẹ sức khoẻ và công tác tốt!
03/12/2008, 12:56 PM
Niwatori à, bà có trách nhiêmj quan tâm và giúp đỡ Đương đấy nhé ! hi..hi có bạn tốt thích thật.( Công nhận là mình khéo nịnh)
03/12/2008, 01:30 PM

Cám ơn chị nhiều nhiều!:LoveStruc::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
03/12/2008, 01:33 PM
Tuyệt quá! Chúc mừng ba mẹ con! Cám ơn tất cả tấm lòng của các mẹ!
03/12/2008, 01:39 PM
Yên tâm đi, với trường hợp đặc biệt của Đương, ưu tiên cho Đương rồi, hiện tại Đương làm ở phòng Kỉểm tra, nói chuyện với Trưởng bộ phận về trường hợp của em rồi, em ấy sẽ được quan tâm đặc biệt, Làm phòng kiểm tra công việc nhẹ nhàng, có nhiều cơ hội làm thêm để thêm thu nhập, tớ sẽ cố gắng quan tâm đến em ấy để không phụ lòng mong đợi của các mẹ.
03/12/2008, 02:02 PM
Cám ơn chị Loan , 2991179 và hội quán vì những việc các chị đã làm.Cám ơn rất rất nhiều!!
11/12/2008, 02:12 PM
Cám ơn mẹ Niwatori nhiều nhé. Ước gì trên diễn đàn này có nhiều người như mẹ nó nhỉ. Cho mình hỏi ngoài lề tí, có phải công ty mà mẹ nó làm là công ty HOYA (khu cn Thăng Long không nhỉ?).
11/12/2008, 07:50 PM
Cám ơn mẹ Niwatori nhiều nhé. Ước gì trên diễn đàn này có nhiều người như mẹ nó nhỉ. Cho mình hỏi ngoài lề tí, có phải công ty mà mẹ nó làm là công ty HOYA (khu cn Thăng Long không nhỉ?).
he..he mẹ nó ơi niwatori làm ở khu công nghiệp Nội Bài mà, không tiện nói tên cty đâu phải xin phép bạn ấy đã nhé!
Mà quan trọng gì đâu, làm đâu cũng được miễn chúng ta giúp được nhiều nhiều người các mẹ nhỉ, cố gắng nhé ! ước gì HQ NTLNA bị thất nghiệp nhỉ để ko còn hoàn cảnh nào phảigiúp đỡ nữa.
12/12/2008, 09:35 AM
Tớ lấy chồng ở thôn Thạch Lỗi, Xã Thanh Xuân, Huyện Sóc sơn này được hơn 2 năm rồi. Tối qua về kể với mẹ chồng tớ trường hợp này, mẹ chồng tớ cũng bảo đúng là hoàn cảnh gia đình khó khăn thật. Nhà tớ cách nhà chị này khoảng 1km, mẹ chồng tớ bảo không hiểu sao cái khu đất mới (nhà chị Đương này chuyển ra khu đất mới cùng với mấy nhà nữa) toàn nhà có chồng bị chết trẻ. Nhà thì chồng uống nhiểu rượu quá chết, nhà thì chồng đi làm xa chết và nhà chị Đương này cũng thế. Năm ngoái, nếu mỗi bên kiềm chế 1 tí thì đã không xảy ra chuyện. Chuyện xảy ra rất đơn giản thế này thôi: Buổi trưa hôm đó 2 vợ chồng chị Đương chở cát, thì tên Thu say rượu ngồi giữa đường (tên Thu này là người xã Phú Cường bên cạnh), vợ chồng chị Đương bảo ra không ra. Cậy mình ở trong xã nên vợ chồng chị Đương đã rủ một số anh em ra đánh tên Thu. Đánh nhau xô xát tưởng đã xong nhưng tên Thu chắc say rượu và tức nên đã chạy vào nhà gần đó cầm dao chém anh Toán.Tớ thấy ở xã Thanh Xuân Sóc Sơn này nghèo thật. Nhiều gia đình còn hoàn cảnh hơn nhà chị Đương ý. Mẹ chồng tớ kể có nhà quanh năm chỉ ăn rau không có tí thịt, cá nào. Nhà thì vẫn lợp mái rạ, con cái thì nheo nhóc. Tết này về phải đến nhà chị Đương thăm mới được.
03/01/2009, 05:06 PM
Gửi các mẹ ! Em Đương có nhắn tin nhờ mình chuyển lời cảm ơn , và biết ơn đến các mẹ, hôm nay Đương trở thành nhân viên chính thức sau 1 tháng thử việc, Chúc mừng em nó các mẹ nhé!:LoveStruc:
05/01/2009, 01:50 AM
Mừng cho Đương nhiều, mong Đương nắm lấy cơ hội ngàn vàng này, cùng cố gắng làm việc cho tốt đừng phụ lòng các mẹ wtt.
06/01/2009, 03:06 AM
Cảm ơn vì tất cả.:LoveStruc:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.