TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Chào các mẹ ! Mẹ HƯƠNGGIANG xây nhà mới tiếp nhé! Admin đóng hộ nhà tầng II giúp các mẹ nhé !
Nhà tầng II :http://chiasetinhthuong.org/diendan...ảo-toàn-vốn-đầu-tư-tài-sản-của-mình-hiệu-quả-!

Hôm nay vàng trong nước lại lên! Chúc mừng các mẹ mua vàng ngày thứ sáu đến ngày chủ nhật vừa rồi!

Giá đầu ngày và đầu tuần nhé!
VÀNG SJC : 35,35-35,45
USD TPHCM :21030-21070
HN :21010-21040
cập nhật lúc 9.32am

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
50
0
0

oceanmb1511

Ðề: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Chị ơi!
Lần này e được xí mặt tiền nhà mình rùi! Chúc cả nhà mình làm ăn phát tài phát lộc nhanh như xây nhà của nhà mình nhé!
Chị HG ơi, thế là e định hôm nay mua thì lại tăng rùi, nhưng thôi xác định của để dành lâu dài thì cũng không nên đắn đo chị nhỉ?

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Ðề: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Chị ơi!
Lần này e được xí mặt tiền nhà mình rùi! Chúc cả nhà mình làm ăn phát tài phát lộc nhanh như xây nhà của nhà mình nhé!
Chị HG ơi, thế là e định hôm nay mua thì lại tăng rùi, nhưng thôi xác định của để dành lâu dài thì cũng không nên đắn đo chị nhỉ?
Hômn trước chị chat với em đâu có xúi em mua vàng đâu! Em còn nhiều việc phải lo mà!

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Giá vàng trong nước vênh 1,4 triệu so với thế giới

Mỗi lượng vàng tăng nhẹ 150.000 đồng sáng nay, nới rộng khoảng cách với giá quốc tế lên tới 1,4 triệu đồng.
> Doanh nghiệp có 2 tháng nhập khẩu vàng

Mở cửa đầu ngày ở 35,29 - 35,37 triệu đồng (mua vào - bán ra), vàng miếng SBJ tăng giá từ 60.000 đến 80.000 đồng mỗi lượng so với cuối tuần. Đến 8h25, giá tiếp tục nhích lên, đạt mức 35,33 - 35,39 triệu đồng một lượng.
Tương tự, hầu hết các thương hiệu khác cũng đưa giá bán vàng lên 35,4 triệu đồng, so với mức 35,25 triệu đồng đầu giờ sáng thứ bảy. Niêm yết thu mua tăng mức tương tự khoảng 150.000 đồng lên 35,34 triệu đồng.
Dù vàng trong nước giảm nhiều so với cuối năm ngoái, nhưng giá vẫn đang cách biệt xa so với quốc tế. Nếu tính theo tỷ giá đôla tự do, mỗi lượng vàng thế giới sáng nay chỉ tương đương 34,05 triệu đồng (chưa bao gồm các chi phí vận chuyển, chế tác), thấp hơn tới 1,4 triệu đồng so với giá thực tế các thương hiệu lớn đang niêm yết.
Để bình ổn thị trường, gần đây Ngân hàng Nhà nước đã cấp quota cho doanh nghiệp nhập khẩu vàng với số lượng không nhỏ. Thời hạn của giấy phép nhập khẩu là cuối tháng 2.
Các điểm thu đổi đang báo giá bán mua và bán đôla Mỹ ở 20.980 - 21.050 đồng mỗi USD, không thay đổi so với tuần trước.
Trên thị trường quốc tế, vàng giao ngay đi lên trong ngày thứ hai, bù đắp phần nào đà giảm cuối tuần trước đó. Tính đến 9h25 theo giờ Hà Nội, mỗi ounce tương đương 1.349,10 USD, tăng 6,70 USD so với mở cửa.
Trong khi giá vàng tăng nhẹ, quỹ tín thác đầu tư vàng lớn nhất thế giới SPDR Gold Trust lần đầu tiên tăng lượng dự trữ trong vòng hai tuần gần đây. Cụ thể, SPDR đã tăng 1,6% khối lượng kho vàng lên 1.271,769 tấn trong cuối tuần.
Trước đó, những tin tức kinh tế tích cực từ khắp nơi trên thế giới như Mỹ, châu Âu, Trung Quốc khiến vàng rơi xuống mức thấp nhất trong vòng hai tháng ở 1.337,5 USD hôm thứ sáu tuần trước. Mới đây, Đức công bố chỉ số niềm tin doanh nghiệp lên mức cao nhất trong vòng 20 năm trong tháng một

13
0
0

inquocgia

Em chào chị HG, chào cả nhà, vào nhà mới cho ấm áp cái nào!

13
0
0

inquocgia

A, hôm nay em xí được mặt tiền, năm mới cố gắng theo chân cả nhà quyết định đúng đắn, dứt điểm đúng lúc.

66
0
0

kunkun717

E xí được cái mặt tiền rùi,
Chúc cả nhà mình, mẹ HG năm mới có thêm nhiều "mặt tiền" .......................trẻ và khoẻ hơn nữa

50
0
0

oceanmb1511

Hômn trước chị chat với em đâu có xúi em mua vàng đâu! Em còn nhiều việc phải lo mà!
Chị ơi, e vẫn nhớ lời chị nói, đây là tiền có thêm ngoài khoản e nói với chị. Nên e cố mua cho con gái vài chỉ, nếu nay mai cần thì bán không thì thôi chị ạ! E cảm ơn chị rất nhiều, chị Ái rất nhiệt tình ạ! Mỗi tỗi e hẹn chi tuần này mới mang đến được chị ạ! Để thêm nếm được tý nào không mà chị! Cảm ơn các chị nhiều lắm ạ!

125
0
0

muaxuancm

Em xí mặt tiền nhé, chúc nhà mình nhiều tiền, vàng, đô, bất động sản nhé.

71
0
0

lexus2000

May quá em vào cũng xí được mặt tiền, mở thêm cái quán CF nữa, hí hí!

Chúc mjẹ HG và các mẹ vui vẻ, mạnh khoẻ, tiết kiệm đầu tư hiệu quả!

Hôm đi off em bị hụt, tiếc quá, các mẹ có ảnh thì up cho em xem với ạ, hay các mẹ up ở đâu chỉ cho em với.

MẹButbong kể là c HG xinh lắm, lại dễ thương và nói chuyện hay nữa, em mong off lần 2 quá!

912
0
0

HƯƠNGGIANG

May quá em vào cũng xí được mặt tiền, mở thêm cái quán CF nữa, hí hí!

Chúc mjẹ HG và các mẹ vui vẻ, mạnh khoẻ, tiết kiệm đầu tư hiệu quả!

Hôm đi off em bị hụt, tiếc quá, các mẹ có ảnh thì up cho em xem với ạ, hay các mẹ up ở đâu chỉ cho em với.

MẹButbong kể là c HG xinh lắm, lại dễ thương và nói chuyện hay nữa, em mong off lần 2 quá!
Em quay lại tầng 2 từ trang 75-76 đến trang 95 ý, tất cả nằm ở đó, các mẹ không bàn gì khác ngoài việc dư âm của off.

71
0
0

lexus2000

Em quay lại tầng 2 từ trang 75-76 đến trang 95 ý, tất cả nằm ở đó, các mẹ không bàn gì khác ngoài việc dư âm của off.
Vâng, có ảnh ko chị?

Hôm chị ra HN có bị rét quá ko ạ? HN năm nay lạnh quá, em rất khỏe và chịu được rét mà còn thấy lạnh, chị ở SG quanh năm ấm ra HN chắc rét lắm?

Em bị hụt off tiếc lắm, sáng T7 có thấy Mebutbong nhắn là chị có đi off ko? Em ko vào nhà nên ko bít off gì, em lại tưởng off CLB Thân thiết bên LCM cơ, hỏi lại em ý thì tin nhắn ko hiểu sao lại ko gửi được! Hic! Em còn hứa đưa chị đi chơi nữa! Thật tiếc quá!

Gần Tết chắc NH chị bận lắm nhỉ! Em ra NH cứ thấy đông nghịt, chờ lâu ơi là lâu. Mấy tuần trước em mới mở quán nên bận tối mắt, cứ phải trốn CQ ra đó, rồi cuối năm việc CQ cũng bận, rồi rét bọn trẻ lại nghỉ học, trưa lại phải lượn về nhà 1 tý, thế là cứ như đèn cù ! Tuần này đỡ 1 chút em mới vào đây buôn với các mẹ được!

Có tin off hay gì thì chị và các mẹ pm em nhé!

50
0
0

oceanmb1511

NĐT có thể “dính bẫy” vàng năm 2011?
24/01/2011 06:30 (GMT +7)
Ông Nguyễn Thành Long - TGĐ Công ty SJC cho rằng: biến động của thị trường vàng đi theo hình răng cưa và NĐT muốn "chơi" vàng, phải nhạy bén và không yếu tim, vì chỉ cần nôn nóng là NĐT có thể “dính bẫy” vàng ngay lập tức.
Theo ông Long, thị trường vàng năm 2010 đã có sự biến động giá lớn, trong cả năm này thì vàng đã tăng tới 27% và dự kiến sẽ tăng khoảng 19% vào năm 2011 này "nếu kinh tế Mỹ phục hồi, kinh tế châu Âu ổn định, giá vàng sẽ không tăng nhiều”.
[FONT=&quot] Như vậy, xét về tính hiệu quả trong đầu tư thì có thể dễ dàng nhìn thấy ngay, đầu tư vàng chắc chắn có hệ số lãi suất cao hơn hẳn so với gửi tiết kiệm. Tuy nhiên, có phải NĐT nào cũng dễ dàng kiếm lãi suất từ thị trường này vì vàng có thể là cơ hội kiếm tiền của NĐT này nhưng cũng sẽ lại là “cái bẫy” với NĐT khác.[/FONT]
[FONT=&quot] Với tính đặc thù của lĩnh vực kinh doanh vàng thì ông Long cho rằng, thị trường này nên dành cho người kinh doanh chuyên nghiệp có thắng có thua. Giá vàng không đứng yên một chỗ. Vàng lên theo hình răng cưa, xuống ít, lên nhiều. Đó là cơ hội cho người kinh doanh có hiệu quả, đồng thời là bẫy cho người kinh doanh thiếu may mắn, không có vốn, nôn nóng.[/FONT]
[FONT=&quot] Ví dụ như ta có vốn nhiều ta cứ giữ một số lượng vàng đó, hôm nay nó xuống nhưng mai nó lên. Nếu mình không có vốn, phải đi vay ngân hàng, đến thời điểm nào đó mình hoảng sợ, rồi có khi thay vì cắt lỗ, nhưng có một số người không đủ can đảm cắt lỗ dẫn tới rủi ro cao.[/FONT]
[FONT=&quot] Một số người nếu thấy giữ vàng để giữ giá trị thì mình có thể tích lũy vàng như sự phòng thân của cuộc đời chứ không nên chạy theo kinh doanh, đồng thời giữ tâm lý vững vàng vì vàng lên xuống rất thất thường.[/FONT]
[FONT=&quot] Tâm lý găm giữ vàng của người Việt Nam để đối phó với khó khăn cũng ít nhiều tác động tới thị trường kim loại quý này. Khi giá thế giới thay đổi từng phút và mức dự báo không ngừng được đưa ra, việc người dân đổ xô mua vàng tích trữ hoặc mua bán kiếm lời là điều có thể hiểu được.[/FONT]
Vàng lợi nhuận lớn nhưng luôn tiềm ẩn rủi ro
[FONT=&quot] Theo TS Ngô Trí Long, nguyên Viện trưởng Viện nghiên cứu giá cả thị trường, chính tâm lý đám đông của các NĐT Việt Nam đã dẫn đến việc kinh doanh vàng tại Việt Nam của các DN hiện nay vẫn còn nhiều sự bát nháo, thật - ảo lẫn lộn.[/FONT]
[FONT=&quot] Khi yếu tố tâm lý của NĐT không vững lập tức “sập bẫy” rủi ro ngay. Vì vậy, theo ông Long, để đầu tư vàng tại Việt Nam, NĐT cần hết sức tỉnh táo, tránh tâm lý đám đông, nắm bắt thông tin cho chuẩn xác chứ đừng quyết định mà thiếu cơ sở thực tế.[/FONT]
[FONT=&quot] Còn TS Đinh Thế Hiển, Giám đốc Viện Nghiên cứu tin học và Kinh tế ứng dụng, cho rằng các tổ chức tài chính quốc tế tiếp tục dự báo vàng sẽ lập đỉnh mới trong năm 2011.[/FONT]

Theo khuyến cáo mà Kitco đưa ra từ nhận định của các chuyên gia thị trường vàng, nhìn chung giá vàng sẽ tiếp tục tăng trong năm 2011 song với các NĐT mới tham gia vào thị trường thì còn quá nhiều việc phải làm.
[FONT=&quot] Ngân hàng hàng đầu của Pháp BNP Paribas dự báo giá vàng ở mức trung bình 1.500USD/ounce trong năm 2011. Trong khi đó Goldman Sachs dự báo giá vàng lên mức 1.690USD/ounce (tuy nhiên nhấn mạnh giá vàng sẽ lập đỉnh trong năm 2012).[/FONT]
[FONT=&quot] Ông Jeff Clark, chuyên gia cao cấp về thị trường kim loại tại tổ chức nghiên cứu Caser Research, cho rằng: “Giá vàng được tính theo USD. Vì thế khi đồng USD mất giá trị, giá vàng sẽ tăng cao hơn”.[/FONT]
[FONT=&quot] Vì vậy TS Đinh Thế Hiển lập luẩn rằng, nếu giá vàng thế giới được dự báo là có thể nhắm đến mức 1.600 USD/ounce trong quý I/2011 song không loại trừ khả năng nó sẽ lùi về mức 1.200 USD/ounce khi nền kinh tế thế giới đã có bước tăng trưởng rõ rệt và USD hồi phục.[/FONT]
[FONT=&quot] Còn theo ông Huỳnh Trung Khánh - Phó Chủ tịch hiệp hội kinh doanh vàng Việt Nam, hiện những lo ngại về triển vọng tăng trưởng chậm lại của nền kinh tế toàn cầu đã làm tăng tính hấp dẫn của vàng và thứ kim loại quý này được giới đầu tư tin tưởng là "nơi neo đậu an toàn".[/FONT]
[FONT=&quot] Dù kinh tế hồi phục mạnh hơn hay đi xuống, người mua sẽ vẫn gia nhập thị trường vàng. Kinh tế tăng trưởng tốt thì nhu cầu đối với vàng trang sức tăng còn kinh tế tăng trưởng kém, người ta tìm đến vàng trong vai trò công cụ đầu tư an toàn.[/FONT]
[FONT=&quot]
Theo Hiếu Trần
VTC News
[/FONT]​

912
0
0

HƯƠNGGIANG

NĐT có thể “dính bẫy” vàng năm 2011?
24/01/2011 06:30 (GMT +7)
Ông Nguyễn Thành Long - TGĐ Công ty SJC cho rằng: biến động của thị trường vàng đi theo hình răng cưa và NĐT muốn "chơi" vàng, phải nhạy bén và không yếu tim, vì chỉ cần nôn nóng là NĐT có thể “dính bẫy” vàng ngay lập tức.
Theo ông Long, thị trường vàng năm 2010 đã có sự biến động giá lớn, trong cả năm này thì vàng đã tăng tới 27% và dự kiến sẽ tăng khoảng 19% vào năm 2011 này "nếu kinh tế Mỹ phục hồi, kinh tế châu Âu ổn định, giá vàng sẽ không tăng nhiều”.
[FONT=&quot]Như vậy, xét về tính hiệu quả trong đầu tư thì có thể dễ dàng nhìn thấy ngay, đầu tư vàng chắc chắn có hệ số lãi suất cao hơn hẳn so với gửi tiết kiệm. Tuy nhiên, có phải NĐT nào cũng dễ dàng kiếm lãi suất từ thị trường này vì vàng có thể là cơ hội kiếm tiền của NĐT này nhưng cũng sẽ lại là “cái bẫy” với NĐT khác.[/FONT]
[FONT=&quot]Với tính đặc thù của lĩnh vực kinh doanh vàng thì ông Long cho rằng, thị trường này nên dành cho người kinh doanh chuyên nghiệp có thắng có thua. Giá vàng không đứng yên một chỗ. Vàng lên theo hình răng cưa, xuống ít, lên nhiều. Đó là cơ hội cho người kinh doanh có hiệu quả, đồng thời là bẫy cho người kinh doanh thiếu may mắn, không có vốn, nôn nóng.[/FONT]
[FONT=&quot]Ví dụ như ta có vốn nhiều ta cứ giữ một số lượng vàng đó, hôm nay nó xuống nhưng mai nó lên. Nếu mình không có vốn, phải đi vay ngân hàng, đến thời điểm nào đó mình hoảng sợ, rồi có khi thay vì cắt lỗ, nhưng có một số người không đủ can đảm cắt lỗ dẫn tới rủi ro cao.[/FONT]
[FONT=&quot]Một số người nếu thấy giữ vàng để giữ giá trị thì mình có thể tích lũy vàng như sự phòng thân của cuộc đời chứ không nên chạy theo kinh doanh, đồng thời giữ tâm lý vững vàng vì vàng lên xuống rất thất thường.[/FONT]
[FONT=&quot]Tâm lý găm giữ vàng của người Việt Nam để đối phó với khó khăn cũng ít nhiều tác động tới thị trường kim loại quý này. Khi giá thế giới thay đổi từng phút và mức dự báo không ngừng được đưa ra, việc người dân đổ xô mua vàng tích trữ hoặc mua bán kiếm lời là điều có thể hiểu được.[/FONT]
Vàng lợi nhuận lớn nhưng luôn tiềm ẩn rủi ro
[FONT=&quot]Theo TS Ngô Trí Long, nguyên Viện trưởng Viện nghiên cứu giá cả thị trường, chính tâm lý đám đông của các NĐT Việt Nam đã dẫn đến việc kinh doanh vàng tại Việt Nam của các DN hiện nay vẫn còn nhiều sự bát nháo, thật - ảo lẫn lộn.[/FONT]
[FONT=&quot]Khi yếu tố tâm lý của NĐT không vững lập tức “sập bẫy” rủi ro ngay. Vì vậy, theo ông Long, để đầu tư vàng tại Việt Nam, NĐT cần hết sức tỉnh táo, tránh tâm lý đám đông, nắm bắt thông tin cho chuẩn xác chứ đừng quyết định mà thiếu cơ sở thực tế.[/FONT]
[FONT=&quot]Còn TS Đinh Thế Hiển, Giám đốc Viện Nghiên cứu tin học và Kinh tế ứng dụng, cho rằng các tổ chức tài chính quốc tế tiếp tục dự báo vàng sẽ lập đỉnh mới trong năm 2011.[/FONT]

Theo khuyến cáo mà Kitco đưa ra từ nhận định của các chuyên gia thị trường vàng, nhìn chung giá vàng sẽ tiếp tục tăng trong năm 2011 song với các NĐT mới tham gia vào thị trường thì còn quá nhiều việc phải làm.
[FONT=&quot]Ngân hàng hàng đầu của Pháp BNP Paribas dự báo giá vàng ở mức trung bình 1.500USD/ounce trong năm 2011. Trong khi đó Goldman Sachs dự báo giá vàng lên mức 1.690USD/ounce (tuy nhiên nhấn mạnh giá vàng sẽ lập đỉnh trong năm 2012).[/FONT][/FONT]
[FONT=&quot][FONT=&quot] Ông Jeff Clark, chuyên gia cao cấp về thị trường kim loại tại tổ chức nghiên cứu Caser Research, cho rằng: “Giá vàng được tính theo USD. Vì thế khi đồng USD mất giá trị, giá vàng sẽ tăng cao hơn”.[/FONT]
[FONT=&quot]Vì vậy TS Đinh Thế Hiển lập luẩn rằng, nếu giá vàng thế giới được dự báo là có thể nhắm đến mức 1.600 USD/ounce trong quý I/2011 song không loại trừ khả năng nó sẽ lùi về mức 1.200 USD/ounce khi nền kinh tế thế giới đã có bước tăng trưởng rõ rệt và USD hồi phục.[/FONT]
[FONT=&quot]Còn theo ông Huỳnh Trung Khánh - Phó Chủ tịch hiệp hội kinh doanh vàng Việt Nam, hiện những lo ngại về triển vọng tăng trưởng chậm lại của nền kinh tế toàn cầu đã làm tăng tính hấp dẫn của vàng và thứ kim loại quý này được giới đầu tư tin tưởng là "nơi neo đậu an toàn".[/FONT]
[FONT=&quot]Dù kinh tế hồi phục mạnh hơn hay đi xuống, người mua sẽ vẫn gia nhập thị trường vàng. Kinh tế tăng trưởng tốt thì nhu cầu đối với vàng trang sức tăng còn kinh tế tăng trưởng kém, người ta tìm đến vàng trong vai trò công cụ đầu tư an toàn.[/FONT][/FONT]

[FONT=&quot][FONT=&quot]
Theo Hiếu Trần
[/FONT]

[FONT=&quot]VTC News[/FONT]
Các mẹ chú ý các phần mẹ HG đánh dấu nhé!

13
0
0

inquocgia

Vâng, có ảnh ko chị?

Hôm chị ra HN có bị rét quá ko ạ? HN năm nay lạnh quá, em rất khỏe và chịu được rét mà còn thấy lạnh, chị ở SG quanh năm ấm ra HN chắc rét lắm?

Em bị hụt off tiếc lắm, sáng T7 có thấy Mebutbong nhắn là chị có đi off ko? Em ko vào nhà nên ko bít off gì, em lại tưởng off CLB Thân thiết bên LCM cơ, hỏi lại em ý thì tin nhắn ko hiểu sao lại ko gửi được! Hic! Em còn hứa đưa chị đi chơi nữa! Thật tiếc quá!

Gần Tết chắc NH chị bận lắm nhỉ! Em ra NH cứ thấy đông nghịt, chờ lâu ơi là lâu. Mấy tuần trước em mới mở quán nên bận tối mắt, cứ phải trốn CQ ra đó, rồi cuối năm việc CQ cũng bận, rồi rét bọn trẻ lại nghỉ học, trưa lại phải lượn về nhà 1 tý, thế là cứ như đèn cù ! Tuần này đỡ 1 chút em mới vào đây buôn với các mẹ được!

Có tin off hay gì thì chị và các mẹ pm em nhé!
Bác bận rộn thế này thì năm nay chắc có Lexus thật rồi, quán đắt khách không chị, ai pha cafe đấy, ngon hông để hôm nào em ra thử, gần nhà em quá, nhưng nghe đâu quán chỉ làm giờ hành chính thôi, thế thì em không bon chen được rồi. hi hi.

37
0
0

Bingo yeu

Trả lời: Ðề: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Chị ơi năm nay em cũng có nhiều việc phải lo, từ giờ đến tết lo trả xong hết nợ nần, sang năm mới em cũng mới bắt đầu bước vào tích lũy.

71
0
0

lexus2000

Bác bận rộn thế này thì năm nay chắc có Lexus thật rồi, quán đắt khách không chị, ai pha cafe đấy, ngon hông để hôm nào em ra thử, gần nhà em quá, nhưng nghe đâu quán chỉ làm giờ hành chính thôi, thế thì em không bon chen được rồi. hi hi.
Lâu lắm ko gặp Ỉn, công việc tốt chứ em? Mấy HC ko thấy em và AX ra để "bắt" ăn và mua hàng của Shop TT, hihi!

CF bọn chị tự pha, ngon lắm hehe, hôm nào ra chị mời! Uh, quán chỉ mở HC thôi, vì tối và cuối tuần các mẹ còn bận osin! Ra đi vui lắm! Ra đó toàn cười thôi!

62
0
0

Me Miu

Lần trước chiếm được tầng 1, lần này tầng 2 -> có sự tiến bộ đấy chứ cả nhà nhỉ.

Thông báo tin vui với cả nhà: Nhờ điểm danh được ở tầng 1 lần trước mà mẹ Miu đang làm thủ tục mua được 1 lô đất rồi đây, nộp tiền lần 1 rồi.

Nhưng hôm này G tăng mà vừa rồi cuối tuần chưa kịp theo chân mẹ HG -> hơi buồn :(

13
0
0

inquocgia

Lâu lắm ko gặp Ỉn, công việc tốt chứ em? Mấy HC ko thấy em và AX ra để "bắt" ăn và mua hàng của Shop TT, hihi!

CF bọn chị tự pha, ngon lắm hehe, hôm nào ra chị mời! Uh, quán chỉ mở HC thôi, vì tối và cuối tuần các mẹ còn bận osin! Ra đi vui lắm! Ra đó toàn cười thôi!
Vâng, em hụt mấy hội chợ rồi, tiếc quá, tự dưng hôm đấy lại phải đi làm, giờ em trông kho bánh gạo cho MC mà, quên mất, không ủng hộ 1 thùng bánh gạo cho quỹ, thôi để hội chợ sau nhé.
Hôm nào rảnh em qua quán nhé

13
0
0

inquocgia

Thông báo tin vui với cả nhà: Nhờ điểm danh được ở tầng 1 lần trước mà mẹ Miu đang làm thủ tục mua được 1 lô đất rồi đây, nộp tiền lần 1 rồi.

:(
Oa, nghe câu này mà hồi hộp quá, lần này mình chiếm những 2 căn tầng 1 nè, hi vọng, hi vọng....