Tầng 4 nhé Hải Phòng ơi!

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Ðề: Tầng 4 nhé Hải Phòng ơi!

Mưa bão thế này kế hoạch có gì thay đổi không mấy già?
.

Câu này chắc em hỏi Aslan, Minh Minh hay ai chứ không phải chị nhỉ :D

Tình hình có thay đổi 1 tý. Bà ngoại của mẹ Tit mất. 3 giờ chiều nay bắt đầu viếng. 2h30 chiều mai đưa. Nếu không có gì thay đổi, 6h chị em mình hẹn nhau tại nhà tang lễ thành phố. Viếng xong đi ọp luôn. Ai không đi viếng dược thì đến thẳng chỗ ọp. Còn nếu mưa to gió lớn quá thì chị em mình sẽ điều chỉnh lại chương trình.

631
0
0

Aslan

Tôm khô nào cơ :-O
À, em thấy nhà mình có ng làm tôm khô, có 2,3 kg, bán cho CSTT 1kg, 1,3 kg còn lại chắc để chia nhà mình nhờ, hông thấy vào cờn phơm, đúng hông nhờ.
Mưa bão thế này kế hoạch có gì thay đổi không mấy già?
Các già ơi có khi thôi nhờ, mưa bão đến máy bay còn hủy mà nhà mình vẫn off thì hơi ngại, em sợ ko đc cho Simba đi.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Ôi, nhà mình đúng là hợp về đường ăn uống. Mưa bão là thế mà đến chiều tự dưng lại đẹp giời. Ăn về trời lại mưa tiếp. Chị đi ọp về bệnh tình thấy 10 phần đỡ 9.

@: Aslan : Đúng món tôm hùm em order nhá :p Còn cái chỗ hơn 1 cân tôm khô, chị hỏi chỉ thấy cười mà chả hiểu có nghĩa là chia hay không.

313
0
0

lancuccu

À, em thấy nhà mình có ng làm tôm khô, có 2,3 kg, bán cho CSTT 1kg, 1,3 kg còn lại chắc để chia nhà mình nhờ, hông thấy vào cờn phơm, đúng hông nhờ.

Các già ơi có khi thôi nhờ, mưa bão đến máy bay còn hủy mà nhà mình vẫn off thì hơi ngại, em sợ ko đc cho Simba đi.
Hà hà...Chị đúng là ma xó. Chia ngay chia ngay, em tính đi buôn ai ngờ giá đắt thế nên ế quá, gạ mãi mới có OMM tiêu thụ giùm :))

Mà em tường máy bay hủy thì Aslan không đi off, thế mà lại còn đến trước cả em nhể, lại còn đi 2 đứa nữa. Bon chen thế nhở:D

313
0
0

lancuccu

Ôi, nhà mình đúng là hợp về đường ăn uống. Mưa bão là thế mà đến chiều tự dưng lại đẹp giời. Ăn về trời lại mưa tiếp. Chị đi ọp về bệnh tình thấy 10 phần đỡ 9.

@: Aslan : Đúng món tôm hùm em order nhá :p Còn cái chỗ hơn 1 cân tôm khô, chị hỏi chỉ thấy cười mà chả hiểu có nghĩa là chia hay không.
Riêng cái đoạn ăn của CTB thì em ủng hộ Aslan:p

277
0
0

meocon1982

Trả lời: Tầng 4 nhé Hải Phòng ơi!

Em cũng ủng hộ chị Aslan, he he, hôm đới ngồi nói chuyện mãi mà quên mất đói để ăn tiếp :)
Chỉ tiếc là mưa gió nên ai cũng mong về sớm, chứ nhà mình còn nhiều chuyện để 8 tiếp lắm.
Nghĩ đến chuyện chị Tâm và chị N kể, em vẫn cười tươi được...
Vui lắm chị ạ, đến hnay vẫn còn vui hihi

360
0
0

tminh's mum

@ CTB: bệnh của chị 10 phần khỏi 9 thì cái 9 phần ấy nó chuyển sang em mất rồi. Sáng vẫn hí ha hí hởn, trưa về dính luôn quả đao đao thần chưởng, giờ vẫn chưa hết down
@ all: vài hôm nữa vải rẻ, mọi người thử món nước vải đi, vải bóc vỏ, bỏ hạt, trộn đường ngâm tủ lạnh khoảng 3,4 tiếng. Sau đó xay rồi lọc bỏ bã, đun sôi nhỏ lửa khoảng 5-10', để nguội rồi chắt vào chai bảo quản trong tủ lạnh. Lúc nào uống chỉ cần cho đá, nếu ngọt quá thì pha thêm chút nước là uống được. Em làm thử 1kg được khoảng 600ml nước. Ai thích ăn thạch thì lấy nước này làm luôn, thơm lắm ah

631
0
0

Aslan

Mà em tường máy bay hủy thì Aslan không đi off, thế mà lại còn đến trước cả em nhể, lại còn đi 2 đứa nữa. Bon chen thế nhở:D
Khổ, đã ko đi thì thôi, đã đi phải đi 2 đứa. Cái đứa miễn phí ấy còn ăn gỡ cho cái đứa tính tiền, hè hè. Simba ở đấy mặt cứ đăm chiêu chắc tại mải ngó đồ ăn ngon, trôm vía về đế nhà hét tướng lên khoảng 15 phút, tu 1 bình 200ml rồi ngủ lăn. Cháu đi off ý thức đc mình là hot boy, bao nhiêu gái vây quanh sờ mó nên chảnh, mặt cứ lạnh te.

255
0
0

Gió

Chị mà chưa dứt điểm thì em út như rắn mất đầu. Có khi nhà mình triển khai tiếp vụ nữa nhỉ:D

10,170
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: Trả lời: Ðề: Tầng 4 nhé Hải Phòng ơi!

Chị Tâm trẻ xinh đẹp ơi , xin vài nhời ở top mỡ này đi. Thứ bảy bác đi về mà em chờ dài cổ chả thấy bác viết gì cho em cả, ko nhẽ chỉ buôn trên đt . hic
http://www.chiasetinhthuong.org/diendan/showthread.php/9094-(MS295-CN)-24.06.2011-Trần-Thị-Thanh-Thúy-sn-10.11.2001-ở-xóm-8-Thôn-Tiến-Anh-Xã-Ngũ-Đoan-Kiến-Thụy-Hải-Phòng-bị-thông-liên-thất-Co-ĐMP

Vụ bé này lại phải nhờ chị Tâm, Aslan và các bạn HP xin cho bé cái giấy chuyển viện bạch mai. Vì lần nào bố bé rất khó xin bv HP chuyển viện đi BM . Chuyển sang BM chỗ bs Hiếu vừa rẻ vừa yên tâm ạ, Khi nào có lịch hẹn em sẽ ới ạ

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Hà hà...Chị đúng là ma xó. Chia ngay chia ngay, em tính đi buôn ai ngờ giá đắt thế nên ế quá, gạ mãi mới có OMM tiêu thụ giùm :))
Ọp để chia nhở :D

@ CTB: bệnh của chị 10 phần khỏi 9 thì cái 9 phần ấy nó chuyển sang em mất rồi. Sáng vẫn hí ha hí hởn, trưa về dính luôn quả đao đao thần chưởng, giờ vẫn chưa hết down
@ all: vài hôm nữa vải rẻ, mọi người thử món nước vải đi, vải bóc vỏ, bỏ hạt, trộn đường ngâm tủ lạnh khoảng 3,4 tiếng. Sau đó xay rồi lọc bỏ bã, đun sôi nhỏ lửa khoảng 5-10', để nguội rồi chắt vào chai bảo quản trong tủ lạnh. Lúc nào uống chỉ cần cho đá, nếu ngọt quá thì pha thêm chút nước là uống được. Em làm thử 1kg được khoảng 600ml nước. Ai thích ăn thạch thì lấy nước này làm luôn, thơm lắm ah
Ốm đau sao em? Nếu giống bệnh chị thì bác sỹ chỉ định là phải chịu khó đi ọp. Hôm nọ chị đinh ninh em đi. Lúc ngồi ăn mấy zai hỏi nhiều quá chị không ăn được phải đưa cái điện thoại cho các zai ấy nói chuyện với em.
Cái khoản nước vải, chị có 1 cách khác dễ hơn nhiều là mua vải xong đưa cho TM mum, ngày hôm sau mang can đến nhà TM mum lấy về. Đảm bảo ngon hơn tự làm :D

Khổ, đã ko đi thì thôi, đã đi phải đi 2 đứa. Cái đứa miễn phí ấy còn ăn gỡ cho cái đứa tính tiền, hè hè. Simba ở đấy mặt cứ đăm chiêu chắc tại mải ngó đồ ăn ngon, trôm vía về đế nhà hét tướng lên khoảng 15 phút, tu 1 bình 200ml rồi ngủ lăn. Cháu đi off ý thức đc mình là hot boy, bao nhiêu gái vây quanh sờ mó nên chảnh, mặt cứ lạnh te.
Sao con chưa kiêu mà mẹ kiêu thế nhở. Hay Aslan mời mọi người đi ọp mừng hot boy đi.

Chị mà chưa dứt điểm thì em út như rắn mất đầu. Có khi nhà mình triển khai tiếp vụ nữa nhỉ:D

Cậu dạo này bận thế mà còn đòi ọp à. Thôi cứ tiến hành vụ bẻ vải cho chị trước đã.

@ Hà Thu: Em ơi bọn chị định hôm nào ngày thường thôi, khỏang 4 giờ chiều xuất phát từ HP đi có được không.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Chị Tâm trẻ xinh đẹp ơi , xin vài nhời ở top mỡ này đi. Thứ bảy bác đi về mà em chờ dài cổ chả thấy bác viết gì cho em cả, ko nhẽ chỉ buôn trên đt . hic
http://www.chiasetinhthuong.org/diendan/showthread.php/9094-(MS295-CN)-24.06.2011-Trần-Thị-Thanh-Thúy-sn-10.11.2001-ở-xóm-8-Thôn-Tiến-Anh-Xã-Ngũ-Đoan-Kiến-Thụy-Hải-Phòng-bị-thông-liên-thất-Co-ĐMP

Vụ bé này lại phải nhờ chị Tâm, Aslan và các bạn HP xin cho bé cái giấy chuyển viện bạch mai. Vì lần nào bố bé rất khó xin bv HP chuyển viện đi BM . Chuyển sang BM chỗ bs Hiếu vừa rẻ vừa yên tâm ạ, Khi nào có lịch hẹn em sẽ ới ạ
So di em, chị đi về mà lười quá chưa post bài lên, chủ nhật thì bảo để thứ 2, còn hôm nay bị ốm, nằm vật cả ngày, đến chiều chịu không nổi đi khám bác sỹ, về ăn xong uống thuốc vào đỡ rồi nên mới ngồi vào máy tính đây. Chị viết bên đó rồi nhé.

Cái vụ xin giấy chuyển viện em hướng dẫn cái, chị chả biết làm thế nào.

176
0
0

Mẹ Kê

Cái vụ xin giấy chuyển viện em hướng dẫn cái, chị chả biết làm thế nào.[/QUOTE]
Chị ơi chuyển từ viện Nhi HP chị cứ "ăn vạ" chị Aslan là ok ngay. Hihi

125
0
0

hathu

@ Nhà mình/ Chị Tâm:Em muốn nhà mình về ngắm cây và bẻ vải trên cây cơ ạ, 4h ngày thường là phải có mặt và lên xe đi luôn thi về nhà em mới nhìn thấy vải ở trên cây ạ. Nếu không chi lên lịch sáng thứ 7 này về nhà em thì nhiều time hơn để ăn Bún cá với ăn vải.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

@ Nhà mình/ Chị Tâm:Em muốn nhà mình về ngắm cây và bẻ vải trên cây cơ ạ, 4h ngày thường là phải có mặt và lên xe đi luôn thi về nhà em mới nhìn thấy vải ở trên cây ạ. Nếu không chi lên lịch sáng thứ 7 này về nhà em thì nhiều time hơn để ăn Bún cá với ăn vải.
Cả nhà cả nhà nghe rõ chưa? Chị đang háo hức, muốn đi ngay. Hay là sáng thứ 7 tuần này cả nhà mình ơi?

@ Hà Thu : Thế đi thì đón em đi cùng hay em ở quê trước rồi?

255
0
0

Gió

Cả nhà cả nhà nghe rõ chưa? Chị đang háo hức, muốn đi ngay. Hay là sáng thứ 7 tuần này cả nhà mình ơi?

Dạ nghe rõ lắm rồi.
>:)

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Chị up quả ảnh hương quê cho mọi người ngắm này. Chiều thứ 7 tuần trước. Trung tâm huyện Kiến Thụy. Chị có 1 kỷ niệm ở đúng chỗ này ;;)

360
0
0

tminh's mum

Thứ 7 tuần này thì em không đi được rồi

125
0
0

hathu

Nếu sáng thứ 7 đi thì em ở quê trước rồi chị nhé,Em đi trước đón đường ạ.Còn từ nay đến hôm thứ 7, nếu các chị trốn về sớm được thì em về cùng và sẽ báo ở nhà bẻ vải trước ạ......