(MS145/CN) 31.03.2009 - Cùng giúp bé Kim Anh bị bỏ rơi bị suy dinh dưỡng nặng đang điều trị ở bv Nhi TW

141
0
0

kukumalu

Chào cả nhà,

Lại có 1 trường hợp cần nhờ các mẹ giúp đây,

Chiều nay chị Hà báo TT vào thăm bé Mai bị bại não mới biết một trường hợp

Bé Kim Anh bị suy dinh dưỡng nặng, 9 tháng mới được 3,2kg, còn nhỏ hơn bé mới sinh. Bé bị bỏ rơi ở viện và được đưa vào TT bảo trợ số 3 Mỹ Đình, HN nuôi nấng, nhưng do bị suy dinh dưỡng nặng quá nên TT phải đưa lại viện Nhi.

Có điều là TT phải cử 2 cô trông bé, 1 ban ngaỳ, 1 ban đêm trong khi TT cũng khá ít người, thiệt thòi cho những bé đang được nuôi nấng tại TT. Lãnh đạo TT ngỏ ý nếu được chúng mình giúp đỡ việc chăm sóc bé (Mình nhấn mạnh là họ ngỏ ý nhờ thôi). Vậy các mẹ cho ý kiến xem có thể giúp đỡ bé thế nào không nhỉ?

Hiện bé đang được điều trị tai khoa Dinh Dưỡng viện Nhi TW, phòng 7 tầng 4 nhà A8. Các mẹ có thể thăm bé và nếu chăm sóc thay phần nào các cô ở TT thì tốt quá. ?

Chị Hà cũng nói chi phí chị ấy có thể kêu gọi thêm nguồn.
Cảm ơn các mẹ. Chúc vạn điều tốt lành cho các con

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member
Chào cả nhà,

Lại có 1 trường hợp cần nhờ các mẹ giúp đây,

Chiều nay chị Hà báo TT vào thăm bé Mai bị bại não mới biết một trường hợp

Bé Kim Anh bị suy dinh dưỡng nặng, 9 tháng mới được 3,2kg, còn nhỏ hơn bé mới sinh. Bé bị bỏ rơi ở viện và được đưa vào TT bảo trợ số 3 Mỹ Đình, HN nuôi nấng, nhưng do bị suy dinh dưỡng nặng quá nên TT phải đưa lại viện Nhi.

Có điều là TT phải cử 2 cô trông bé, 1 ban ngaỳ, 1 ban đêm trong khi TT cũng khá ít người, thiệt thòi cho những bé đang được nuôi nấng tại TT. Lãnh đạo TT ngỏ ý nếu được chúng mình giúp đỡ việc chăm sóc bé (Mình nhấn mạnh là họ ngỏ ý nhờ thôi). Vậy các mẹ cho ý kiến xem có thể giúp đỡ bé thế nào không nhỉ?

Hiện bé đang được điều trị tai khoa Dinh Dưỡng viện Nhi TW, phòng 7 tầng 4 nhà A8. Các mẹ có thể thăm bé và nếu chăm sóc thay phần nào các cô ở TT thì tốt quá. ?

Chị Hà cũng nói chi phí chị ấy có thể kêu gọi thêm nguồn.
Cảm ơn các mẹ. Chúc vạn điều tốt lành cho các con
Các mẹ đâu cả rồi, vào giúp con đi nhỉ. Giang nằm ở khoa Nhi thì còn được y tá chăm 24/24.

Nếu được thì mọi người tranh thủ xếp lịch lên nhỉ, để giúp trông bé ban ngày, buổi sáng và buổi chiều. 3/4 sếp em mới đi công tác thì từ hôm đó em có thể vào chăm buổi sáng được, từ 9 đến 12h luôn. Vậy nếu sau mà các mẹ sắp xếp hỗ trợ được thì chúng mình sẽ nói trung tâm chỉ cần một người trông đêm thôi là được ku ku nhỉ. Bé này 9 tháng mà 3.5kg thì còn suy dinh dưỡng hơn cả Hân ngày xưa ý...

Mình đăng ký từ 3/4 chăm con buổi sáng. Chủ nhật thì chịu. Thứ 2 đến thứ 7 tuần sau ngày 3/4 đến hết tháng 4 luôn.

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

Các mẹ đâu cả rồi, vào giúp con đi nhỉ. Giang nằm ở khoa Nhi thì còn được y tá chăm 24/24.

Nếu được thì mọi người tranh thủ xếp lịch lên nhỉ, để giúp trông bé ban ngày, buổi sáng và buổi chiều. 3/4 sếp em mới đi công tác thì từ hôm đó em có thể vào chăm buổi sáng được, từ 9 đến 12h luôn. Vậy nếu sau mà các mẹ sắp xếp hỗ trợ được thì chúng mình sẽ nói trung tâm chỉ cần một người trông đêm thôi là được ku ku nhỉ. Bé này 9 tháng mà 3.5kg thì còn suy dinh dưỡng hơn cả Hân ngày xưa ý...

Mình đăng ký từ 3/4 chăm con buổi sáng. Chủ nhật thì chịu. Thứ 2 đến thứ 7 tuần sau ngày 3/4 đến hết tháng 4 luôn.
Có ai hướng dẫn cách chăm sóc bé không.
Em hơi thấy tự ti về khoản chăm sóc con.

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

Chăm thì cũng như chăm con mình thôi, cho ăn, thay bỉm...Có gì đâu mà tự ti:rose::rose::rose:
Vì em thấy đề là bé bị suy dinh dưỡng nên không hiểu là phải làm sao cho phù hợp với bé.
Nếu được thì em xin nhận trông bé vào ngày CN.
Và em cũng chưa vào viện Nhi bao giờ ( trộm vía nghìn lần)

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

Vì em thấy đề là bé bị suy dinh dưỡng nên không hiểu là phải làm sao cho phù hợp với bé.
Nếu được thì em xin nhận trông bé vào ngày CN.
Và em cũng chưa vào viện Nhi bao giờ ( trộm vía nghìn lần)
Em nhận trông bé vào sáng đến trưa CN tuần này ( 5/4).
Em xin lỗi vì không thể trông cả ngày vì cả tuần nay em toàn để con bên bà ngoại, em mà đi suốt thì bà ngoại nó chửi em chết mất.
Em có thể sang từ sáng sớm!
Sau đó em sẽ thu xếp sau.
Chị nào đã có kinh nghiệm, xin chỉ bảo giúp em: gặp ai, số ĐT là bao nhiêu, mang theo cái gì, cần lưu ý gì khi chăm sóc, được vào từ lúc mấy giờ...

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Úi úi mẹ Tiếu Tiếu đợi tẹo nữa Mit Nem về làm lịch nhé. Sau đó sẽ cập nhật mọi thông tin .
Cảm ơn mẹ Tiếu Tiếu nhé:rose:. Cần lắm các mẹ chung tay giúp sức.

48
0
0

Lyna81

Em có thể nhận chăm buổi tối từ 6-9 or 10h gì đó cho các cô bên trung tâm kia về nhà làm gì đó thứ 2,4,6 bắt đầu từ tuần này.

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

Em trông được ban ngày T7 và sáng CN này, thời gian cụ thể thì mai em liên lạc nhé!
chị Mít và Nem xếp lịch cho em nhé!

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member
Thực ra mình muốn giúp trung tâm bằng cách bớt một cô thì chúng mình hỗ trợ để cô kia về chăm các bé khác nữa. Truớc mắt là từ 3/4 (thứ 6) thì mình trông sáng (trừ CN: mẹ Tiếu Tiếu trông sáng CN rồi). Sáng thứ 7 chị trông còn Tiếu Tiếu trông chiều nhé. Còn chiều chưa có ai đăng ký. Ly na em, em vào từ 6 đến 9g cũng tốt, chị nghĩ các cô chả về nhà được đâu, trugn tâm xa mà. Mình cố gắng hỗ trợ thôi. Giá có mẹ nào chăm buổi chiều được nữa nhỉ?

Chị nghĩ các cháu suy dinh dưỡng có lẽ bv sẽ điều trị bằng cách bổ sung thuốc và vitamin các loại, chị sợ, thực sự sợ vì suy dinh dưỡng nặng thế phải vào viện là cũng yếu lắm rồi, nên mong các mẹ bớt chút thời gian, vừa giúp chăm con bồi bổ ăn uống cho tốt vừa đỡ được trung tâm thì 1 cô về chăm sóc các bé còn lại. Đấy như Việt Lâm đấy, 2 ngừơi trông 12 cháu, suốt ngày hôi thối dầm dề nước đái khai khú khổ thân các con. Nên chúng mình chăm giúp bé này cũng là giúp cho các bé khác đấy.

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

Thực ra mình muốn giúp trung tâm bằng cách bớt một cô thì chúng mình hỗ trợ để cô kia về chăm các bé khác nữa. Truớc mắt là từ 3/4 (thứ 6) thì mình trông sáng (trừ CN: mẹ Tiếu Tiếu trông sáng CN rồi). Sáng thứ 7 chị trông còn Tiếu Tiếu trông chiều nhé. Còn chiều chưa có ai đăng ký. Ly na em, em vào từ 6 đến 9g cũng tốt, chị nghĩ các cô chả về nhà được đâu, trugn tâm xa mà. Mình cố gắng hỗ trợ thôi. Giá có mẹ nào chăm buổi chiều được nữa nhỉ?

Chị nghĩ các cháu suy dinh dưỡng có lẽ bv sẽ điều trị bằng cách bổ sung thuốc và vitamin các loại, chị sợ, thực sự sợ vì suy dinh dưỡng nặng thế phải vào viện là cũng yếu lắm rồi, nên mong các mẹ bớt chút thời gian, vừa giúp chăm con bồi bổ ăn uống cho tốt vừa đỡ được trung tâm thì 1 cô về chăm sóc các bé còn lại. Đấy như Việt Lâm đấy, 2 ngừơi trông 12 cháu, suốt ngày hôi thối dầm dề nước đái khai khú khổ thân các con. Nên chúng mình chăm giúp bé này cũng là giúp cho các bé khác đấy.
nhầm, viết lại
Mẹ Tiếu: chiều T7 và cả ngày CN

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member
Ok mẹ Tiếu tiếu, thế là em vào được chiều thứ 7 và chiều chủ nhật, có vào được cả tháng tư thế ko để chị xếp lịch cố định luôn? Giờ mong có mẹ nào vào các buổi chiều...

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

Ok mẹ Tiếu tiếu, thế là em vào được chiều thứ 7 và chiều chủ nhật, có vào được cả tháng tư thế ko để chị xếp lịch cố định luôn? Giờ mong có mẹ nào vào các buổi chiều...
thay ca vào lúc mấy giờ hả chị, có cần mang theo gì không, có cần mang theo giấy tờ tùy thân không?
chị cho em xin số điện thoại, số điện thoại em ở dưới chữ ký, chị nháy máy cho em nhá!

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member
Thường thì vào viện từ 8h đến 8h30 buổi sáng, sau là ko vào được nữa. Đến trưa từ 11h30 đến 1h30 là vào được. Chiều thì sau 4h30 là lại vào được đến tối hình như là 8h30. Chị sẽ hỏi lại sau. Vào ko cần giấy tờ đâu, chỉ cần chúng mình đã hẹn vào thì cố gắng vào chứ nếu có một cô trung tâm ở đấy thì lúc mình ko có ai vẫn là cô ấy nên ko lo lắm như các bé bị bỏ rơi hoàn toàn khác. Chẳng qua vào đỡ đần cô này để một cô về chăm các bé ở TT thôi mà. Ai đi được cố gắng hỗ trợ cùng chúng em nhé. Cảm ơn cả nhà.

177
0
0

metuquan

Thường thì vào viện từ 8h đến 8h30 buổi sáng, sau là ko vào được nữa. Đến trưa từ 11h30 đến 1h30 là vào được. Chiều thì sau 4h30 là lại vào được đến tối hình như là 8h30. Chị sẽ hỏi lại sau. Vào ko cần giấy tờ đâu, chỉ cần chúng mình đã hẹn vào thì cố gắng vào chứ nếu có một cô trung tâm ở đấy thì lúc mình ko có ai vẫn là cô ấy nên ko lo lắm như các bé bị bỏ rơi hoàn toàn khác. Chẳng qua vào đỡ đần cô này để một cô về chăm các bé ở TT thôi mà. Ai đi được cố gắng hỗ trợ cùng chúng em nhé. Cảm ơn cả nhà.
Sang tuần chị đăng ký trông em bé một buổi chiều.

420
0
0

Sông Cấm

Mình đăng ký trông bé được các buổi sáng thứ bẩy hoặc sáng chủ nhật nhé, xếp lịch hộ mình nhé.

1,557
0
0

Camellia

Cả nhà ơi sao không lên bảng lịch nhìn cho rõ cái đi??? Tuần này em đi công tác suốt nên thôi coi như chẳng dám tham gia! Tuần sau em sẽ cố ạ!

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member
Vậy là đã có mẹ Hakoastal vào sáng chủ nhật, chiều T7 và CN là mẹ Tiếu Tiếu, sáng thứ 7 em trông. Còn sáng thứ 2 đến thứ 6 em trông. Giờ còn chiều thôi, nếu ko còn mẹ nào thu xếp được thì em sẽ bàn với chị L thuê em Thư giúp như mọi khi vào các buổi chiều vậy. Em cảm ơn cả nhà.

@Chị L: Trường hợp Giang đã nhận nhiều trợ giúp rồi, em xin chuyển lọ nước hoa em định đấu giá sang đây cho cháu Kim Anh. Em sẽ đưa H, còn em sẽ ứng tiền trước vậy chị nhé.

594
0
0

meyeuTomTom

Em sẽ trông bé một buổi chiều nhé. các mẹ cứ xếp lịch, chiều nào không có ai thì em sẽ vào

31
0
0

N&M

Mình nhận trông bé vào các buổi chiều từ thứ 2-thứ 6 hàng tuần, từ 14h đến 16h . Bắt đầu từ thứ 2 tuần sau . Nhưng thứ 6 tuần sau mình có việc nên nhờ mẹ nào trông hộ mình chiều thứ 6 tuần sau. Còn các tuần khác mình có thể trông được. Các buổi sáng nếu Mít Nem bận thì mình có thể trông thay nhưng chỉ dám nhận 1 -2 buổi trong tuần.