(MS151/CN) 05.05.2009 - Hải Phòng bé trai 1,5 tháng bị bỏ rơi cần giúp đỡ

55
0
0

choachnhim

Ðề: 05.05.2009 - Hải Phòng bé trai 1,5 tháng bị bỏ rơi cần giúp đỡ

Oh tin vui quá, chúc mừng 2 mẹ con nhà Nghé nhé . :x
Thế thứ 7 này có ra mắt luôn ko ah ? :D

0
0
0
B

Bừa

Guest

Oh tin vui quá, chúc mừng 2 mẹ con nhà Nghé nhé . :x
Thế thứ 7 này có ra mắt luôn ko ah ? :D
Chị Hà vừa nhắn mọi người rằng: Rất muốn tham gia hôm thứ 7 này nhưng vì phải chuẩn bị cho ngày cưới nên không tới được. 2 Mẹ con và gia đinh chị rất muốn được tiếp đón mọi ng tại Thái Nguyên.

Thật thú vị topic của Nghe vừa tròn 100 trang, phải chăng đó là HP tròn đầy??? chắc là vậy rồi nhỉ???

1. Cam
2. Bừa
3. Chị Thư mẹ Tễu Bin
4. Hoài Nam
5. Sông Cấm
6. Bảo
7. 291179
8. Mẹ Tú quân
9:....... mời mọi người tiếp tục xe vẫn rộng ạ

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

9- mexecuazin
10-Mường tè

242
0
0

Nhím_Minh Thư

Em ko đi được. Cho em gửi lời chúc mừng hạnh phúc chị Lạc.

741
0
16
05.05.2009 - Hải Phòng bé trai 1,5 tháng bị bỏ rơi cần giúp đỡ

Em vừa gửi 200K mừng sinh nhật Nghé qua tài khoản của mẹ Lạc. Số TK em đuôi .4916, anh Bừa báo hộ em nhé!

44
0
0

ha_tn

Ðề: 22.03 (Hà TN) Chúc mừng SN Nghé

Thay mặt Nghé cho mình được gửi lời cảm ơn đến tấm lòng và những lời chúc tốt đẹp mà các bố các mẹ đã dành cho Nghé. Mình nhất định sẽ nuôi dạy Nghé thành 1 chàng trai tốt để không phụ lòng của mọi người.

2 tháng nay mẹ con Nghé lấy bệnh viện làm nhà nên đã rất lâu không có thời gian vào CSTT. Trước tiên cho mình gửi lời cảm ơn chân thành nhất đến tất cả các bố các mẹ CSTT đã luôn bên cạnh và ủng hộ gia đình Nghé cả tinh thần lẫn vật chất. Nhờ có các bố các mẹ mà mẹ con Nghé mới có nhau và cũng nhờ các bố các mẹ mà Nghé đã dần vượt qua được bệnh tật và có lại cuộc sống bình thường, thật không có lời nào nói hết được sự trân trọng và lòng biết ơn của gia đình Nghé đối với tình cảm của các bố các mẹ. Nhờ có sự chia sẻ, động viên của mọi người mà mình vượt qua được những khó khăn của người lần đầu nuôi con và chăm con bệnh nặng. Trong thời gian qua mình cũng đã nhận được rất nhiều sự giúp đỡ về vật chất của các bố, mẹ và đã dùng tiền trợ giúp này để trang trải các chi phí chữa bệnh cho Nghé và xin phép được thông tin tới các bố các mẹ các khoản trợ giúp đã nhận được và chi phí thực tế phát sinh như sau:
Các bố, mẹ ủng hộ Nghé nhận được đến ngày 20/3/2010:
1. Anh Yên: 1.000k
2. Chân đất: 500k + 500k
3. Mẹ Tú quân + Bạn:200k + 300k+900k
4. Sông Cấm: 200k + 100k
5. Mít Nhợn: 200k + 200k
6. Cúc (…79): 1.000k
7. Vô danh: 100k + 100k
8. Mẹ Thảo Ly: 200k + 300k (làm lễ)
9. Yingtity: 500k
10. Mít Nem: 200k (tạm ứng viện phí)
11. Off ăn chay (MN đưa): 2.800k
12. CSTT (Loan đưa):2.200k
13. CSTT (quà tết): 100k + 1 hộp sữa
14. Mẹ Hải Anh: 1 hộp sữa
15. Thư mẹ tễu: 500k + 100k
16. Cam: 1.000k
17. Bạn Thư: 200k
18. Bảo: 250k
19. Mường Tè: 200k
20. Mẹ xề: 100k
21. Mẹ Cún Linh: 100k
22. Mẹ Roophi (VTV4):500k
Tổng cộng: 14.550k + 2 hộp sữa (Mình rất cảm ơn sự trợ giúp của tất cả mọi người, nếu lỡ có sơ suất cũng mong các bố, mẹ thông cảm)

Các khoản chi trả cho Nghé từ lúc nhập viện (14/1) đến 20/3:
- Viện phí (đợt trước tết): 2.200k
- Tạm ứng viện phí sau tết: 3.000k
- Sữa trước tết: 3 hộp x 365k=1.095k
- Cảm ơn bác sỹ: 200k
- Bỉm trước tết: 216k (3 bịch)
- Thuốc uống khi về nhà: 296k+135k+152k=583k
- Thuốc xịt hen + dụng cụ xịt: 446k
- Trả cô cùng trông nghé khi nằm viện trước tết: 1.200k
- Sữa sau tết: 4 hộp x 365k=1.460k
- Bột ăn liền (cả đợt): 6 hộp x 50k=300k
- Bỉm sau tết: 216k (3 bịch)
- Chi phí cho lái xe và y tá đưa từ thái nguyên: 200k
- Khám bệnh nhập viện: 240k
- Làm lễ: 300k (mẹ Thảo Ly trả)
- Giấy ướt: 300k (10 gói)
Tổng cộng: 11.956k

Tổng số tiền còn dư: 2.594k

Số tiền còn dư là 2.594k và tiền trong sổ tiết kiệm các bố mẹ CSTT làm cho Nghé là 26 triệu mình xin phép được dùng để chi trả tiếp các khoản chi phí cho Nghé và sẽ post lên diễn đàn để mọi người được biết. Hiện tại vì vẫn còn tiền trong sổ tiết kiệm nên các bố mẹ không phải trợ giúp tiền cho Nghé nữa ạ, mình sẽ cố gắng thông tin thường xuyên cho các bố mẹ về tình hình của con. Xin cảm ơn các bố,mẹ rất nhiều.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,850
0
0

Mẹ Cáo

Chị hà_tn à, hôm nay em đã gửi từ tk số ...55041 tại HSBC vào tk chị 200k mừng SN con trai, chị kiểm tra giúp em chị nhé. @};-

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Thế là Nghé đã thôi nôi rồi. Mới hôm nào con về với mẹ Hà trong sự mừng vui của mọi người. Cuộc sống của mẹ Hà, rồi bố Dậu có thêm niềm hạnh phúc nhưng cũng nhiều nỗi lo. Nuôi một bé như Nghé vẫn biết không phải là chuyện đơn giản, nhất là khi thể trạng con yếu hơn những đứa trẻ bình thường.

Nghé sẽ suốt đời là con của mẹ Hà và cuốn số tiết kiệm tấm lòng mọi người góp dành tặng con đó mẹ Hà có toàn quyền quyết định chi tiêu để lo cho con. Việc kêu gọi và post công khai chi tiêu và các khoản ủng hộ lên như thế này rất tế nhị. Những công lao bố mẹ nuôi bỏ ra để chăm sóc Nghé nhiều hơn những con số có thể liệt kê ra được, tất cả những ai đã từng làm cha mẹ đều hiểu được điều đó. Chúc Nghé luôn sống mạnh khỏe trong tình thương yêu của tất cả mọi người.

1,557
0
0

Camellia

Thật cám ơn chị Loan đã có những chia sẻ đầy sự cảm thông sâu sắc, chí tình và chí lý như vậy.

Em nghĩ sở dĩ chị Hà lần này post lên những thông tin như vậy là vì đợt này Nghé nằm viện, chị muốn gửi thông tin đến mọi người về Nghé, đồng thời muốn gửi lời tri ân tới những người đã ủng hộ mẹ con chị trong suốt thời gian Nghé nằm viện vừa rồi.

Tuy nhiên, em cũng hoàn toàn đồng ý với chị Loan rằng là tấm lòng và công lao nuôi dưỡng Nghé suốt đời của chị Hà mới là đáng quý, đáng trân trọng, đáng biết ơn mà tiền có bao nhiêu cũng không thể nào sánh được. Do vậy em nghĩ, chị Hà lần sau không cần phải post lên như vậy đâu ạ, vì đúng như chị Loan nói, giờ Nghé đã là con của chị, việc sử dụng sự trợ giúp của mọi người như thế nào là do chị quyết định.

Cá nhân em rất biết ơn và thương chị Hà. Do vậy em và rất nhiều người sẽ luôn tin tưởng chị, sát cánh bên chị để chăm lo cho Nghé, để chị và gia đình chị thêm vững bước trên con đường gian khó mà không phải ai cũng đủ nghị lực và lòng nhân ái để làm được như chị.@};-@};-@};-

83
0
0

me teu bin

em có đề nghị một chút a.
mọi người pót bài đề nghị nói đúng tên là chị Lạc chứ không phải chị Hà. bạn em vào đây đọc cứ đt hỏi em là ơ tại sao ngày trước nói là chị Lạc nhận nuôi Nghé mà bây giờ lại là chị Hà? chị Hà chỉ là tên nick trên diễn đàn thôi nhé. em xin cảm ơn ạ.

177
0
0

metuquan

Sáng nay vào thăm con, hai hôm nay con khó thở lai phải thở ôxy, mặc dù đang đeo mặt nạ oxy nhìn thấy Mẹ con vẫn toét miệng cười, nhìn thấy con thở nặng nhọc quá mà đau thắt cả lòng. Tình trạng bệnh của con rất nặng không biết rồi sẽ ra sao, chỉ biết hy vọng thôi con ơi.

36
0
0

number0

Sáng nay vào thăm con, hai hôm nay con khó thở lai phải thở ôxy, mặc dù đang đeo mặt nạ oxy nhìn thấy Mẹ con vẫn toét miệng cười, nhìn thấy con thở nặng nhọc quá mà đau thắt cả lòng. Tình trạng bệnh của con rất nặng không biết rồi sẽ ra sao, chỉ biết hy vọng thôi con ơi.
Chuyện gì thế này ! Sao tự dưng lại ra thế này ? Có ai cho mình biết chuyện này là sao không ?
Tự dưng lâu quá thấy nhớ Nghé định vào thăm, lại thấy thế này.
Xem bài của chị Hà thì có thấy ghi là hen xuyễn
Tình hình Nghé đến hôm nay như thế nào rồi chị ơi ? Em không biết tin nên lo lắm .

83
0
0

me teu bin

Các bố các mẹ thân mến!
Thật buồn khi mình lại phải vào topic này để thông báo về tình hình của Nghé.
Nghé - đứa con đầu tiên của chúng mình hiện nay lại đang cấp cứu rồi, bệnh cũ lại tái phát. Nghé xuống viện Nhi từ sáng hôm qua( CN ngày 26/12.2010) hiện con đang nằm phòng cấp cứu A16 tầng 8 bện viện Nhi TRung ương.
Bện của Nghé như lần trước, lại tái phát, lại khó thở, lại phải thở oxy. Có 1 vấn đề thế này mà em đang rất cần sự giúp đỡ của các bố các mẹ: Hiện nay trong viện chỉ có mình chị Lạc trông con, mà Nghé lại rất quấy( rất khó thở mà) nên lúc nào chị Lạc cũng phải bế trên tay cả ngày lẫn đêm, SK của Nghé cũng rất yếu, chị Lạc cũng không thể gửi Nghé cho ai hay nhờ ai trông hộ để đi làm việc này việc kia đc. Do vậy nếu có bố mẹ nào rảnh lúc nào thì vào viện giúp chị Lạc 1 chút, động viên chị Lạc 1 chút, trong lúc chưa tim đc ai. Vậy mẹ teubin rất mong sự giúp đỡ, chung tay của tất cả các bố các mẹ.

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Các bố các mẹ thân mến!
Thật buồn khi mình lại phải vào topic này để thông báo về tình hình của Nghé.
Nghé - đứa con đầu tiên của chúng mình hiện nay lại đang cấp cứu rồi, bệnh cũ lại tái phát. Nghé xuống viện Nhi từ sáng hôm qua( CN ngày 26/12.2010) hiện con đang nằm phòng cấp cứu A16 tầng 8 bện viện Nhi TRung ương.
Bện của Nghé như lần trước, lại tái phát, lại khó thở, lại phải thở oxy. Có 1 vấn đề thế này mà em đang rất cần sự giúp đỡ của các bố các mẹ: Hiện nay trong viện chỉ có mình chị Lạc trông con, mà Nghé lại rất quấy( rất khó thở mà) nên lúc nào chị Lạc cũng phải bế trên tay cả ngày lẫn đêm, SK của Nghé cũng rất yếu, chị Lạc cũng không thể gửi Nghé cho ai hay nhờ ai trông hộ để đi làm việc này việc kia đc. Do vậy nếu có bố mẹ nào rảnh lúc nào thì vào viện giúp chị Lạc 1 chút, động viên chị Lạc 1 chút, trong lúc chưa tim đc ai. Vậy mẹ teubin rất mong sự giúp đỡ, chung tay của tất cả các bố các mẹ.
Theo chị, các mẹ chạy qua chạy lại cũng chỉ được 1 lúc mà lịch không ổn định, bận việc thì đành chịu vì vậy có lẽ chị Lạc nên tìm người thuê ( như cô bé cháu lần trước ấy ) rồi nhà mình cùng chung tay đỡ đần chị ấy chi phí ăn ở, thuê người. Chứ mình chị ấy trông con cả ngày & đêm thì ốm mất.