(MS168/CN) 08.9.2009 - Xin phép các mẹ đồng ý giúp gấp gấp một phần để bé Hà (2003) ở Đông Linh, An Bài, Quỳnh Phụ, Thái Bình - tim bẩm sinh

1,467
0
36

Pokiona

Active Member
Ðề: Xin phép các mẹ đồng ý giúp gấp gấp một phần để bé Hà (2003) ở Đông Linh An Bài Quỳnh Phụ Thái Bình có thể có máy ổn định nhịp tim sớm

Trông con gái yêu quá. Mừng cho con, mong con chóng khỏe để sớm được về đi học.:x

631
0
0

Aslan

Ðề: Xin phép các mẹ đồng ý giúp gấp gấp một phần để bé Hà (2003) ở Đông Linh An Bài Quỳnh Phụ Thái Bình có thể có máy ổn định nhịp tim sớm

Nhìn nụ cười của con, thấy lòng ấm áp lạ, cảm ơn con gái yêu @};-:-*.

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

@ con gái và các mẹ @};-@};-@};-@};-@};-:x:x:x:x:x :cstt08:

327
0
0

Mẹ Đan Hà

Một tin vui đầu giờ làm việc :x Lát nữa em chuyển khoản bà ngoại Đan Hà gửi giúp bé 200K!
Sáng thứ bảy (12/09) em đã CK 300k (200K bà ngoại Đan Hà gửi giúp bé Hà và 100K em gửi giúp bé Trâm). Chị check giúp em nhé! Em đang đi công tác mà cái card ghi số TK của em lại để ở nhà nên ko nhớ TK của mình số bao nhiêu nữa :), hình như 4 số đuôi là 6988 thì phải, chuyển lúc khoảng 11h30 sáng thứ bảy ạ

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
420
0
0

Sông Cấm

Nụ cười này của con là quà tặng qúy giá dành cho các bố các mẹ ạ ạ:-*
COn gái yêu quá thôi, cảm ơn nhà mình thật nhiều @};-

1,849
0
0

BB&C

Nhìn nụ cười của con mình cũng muốn cười theo, rặng rỡ quá. Hãy luôn cười tươi như vậy con nhé.

327
0
0

Mẹ Đan Hà

Lâu lắm mới gặp một nụ cười xinh thế! Cứ như chẳng có gì phiền muộn cả dù con phải chịu bệnh tật! Mong con lớn lên khỏe mạnh, yêu đời và là một cô con gái ngoan của gia đình @};-

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Ngày 15.09 nhận từ "Hội các bố, các mẹ yêu con đặc biệt - WTT" số tiền 400K
Ngày 12.09 nhận từ TK...6988 số tiền 200K của bà ngoại bé Đan Hà
Ngày 15.09 nhận từ TK...4788 số tiền 100K của Sông

535
0
0

MeoGiaHp

@};-@};-@};-@};-:x

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Mong là tất cả các bé ở khắp mọi nơi trên thế giới này luôn có thể cười tươi & ấm áp như vậy!:-*:x@};-

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Chiều nay vào nôp tiền cho Sưong tranh thủ mua cho con một hôp búp bê cho con và sữa. Cả nhà ai cũng cười thật tươi. Dặn dò bố mẹ dù bất cứ giá nào cũng phải giữ gìn cho con. Theo lời Dũng thì chắc con sẽ học muộn một năm vì con sẽ phải lên HN ktra nhiều lần hơn các bạn khác. Thông minh như con thật tiếc quá

21
0
0

lolem_0240

:D:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:cstt02:

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Vừa nhìn thấy cả gia đình bé trên tivi, cười tươi duyên dáng lắm. Hôm trước đến thăm con cũng thấy gia đình khoe chưong trình TH đến quay 5 gia đình trong đó có cả bé Hà với địa chỉ Đaklac nơi mà bố mẹ bé đang ở.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Thưa các mẹ mấy hôm nay suy nghĩ mãi đắn đo mãi không biết làm thế nào. Bé Hà có lệnh xuất viện nhưng do bệnh nặng nằm khoa hồi sức cấp cứu lâu , thuốc duy trì chờ máy cũng tốn tiền nên giờ tiền viện đã âm 7050K. Hôm trước số tiền thừa mang lên khoa bắt đóng tiếp 3000K rồi 2000K nữa đê mua thuốc đắt tiền ...
liên tục nên gia đình đã cạn kiệt. Hôm qua khoa đuổi ra ko đc vìo không có tiền, bắt gia đình đặt giấy tờ chứng minh thư lại. Con gái khóc đòi ra viện bố mẹ nói chưa được ngày đẹp. Cố mãi ông ngoại mới mang cho đc 1 tr đi lên cùng trong túi bố còn 700K là 1700K. Gia đình đã trải qua lần thứ 3 vay mượn nên khó càng khó hơn. LẦn thứ nhất mổ tim, lần thứ 2 mua máy giờ lần này thì chịu.
Ngập ngừng mãi gia đình ngỏ ý xin các cô giúp cháu về chứ cháu ko còn đường nào khác. Thường thì với bệnh nhân nhi CSTT chỉ giúp lúc cấp bách ko có tiền mổ hay ko có tiền để mua máy chứ giúp đóng tiền ra viện thì chúng mình gần như ko giúp.
Trăn trở mãi nghĩ mãi , đọc lại và tổng kết thấy rằng các mẹ đã ủng hộ cá nhân tới số tiền là 5800K. Đến gần trưa vẫn còn băn khoăn lắm. Cuối cùng bàn bạc nhất trí quyết định giúp gia đình tháo gỡ khó khăn này.
Vâng cũng thấy thật thương khi ngồi nói chuyện với ông ngoại. Bác sĩ dặn gia đình nên đi taxi về nhưng quá khó khăn làm sao có tiền được nữa. Bố bé nói em về sẽ về ĐL ngay còn làm ăn kiém tiền trả nợ chứ gay lắm chị ạ. Tuần sau mẹ bé cùng ông ngoại sẽ đưa con tái khám
Mạn phép các mẹ mình đã giúp gia đình số tiền 6000K + 1050 của gia đình. Để lại ít tiền cho gia đình ăn trưa và tàu xe về. Sáng nay phải mua thuốc theo đơn hết 200k
Mình cũng đã mua một hộp sữa Pe cho con để con uống mau hồi phục sức khoẻ.
Dặn dò gia đình ko cho con nô đùa ra mồ hôi, giữ gìn con thật cẩn thận ko đc coi thường vì con khác các bạn khác nhiều lắm.

Xin cảm ơn các mẹ và mong sự thông cảm từ mọi người .

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Chị ơi thương bé quá
em chuyển cho bé 500K, chị chuyển giúp em nhé

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

L ơi cháu về ngay hôm nay rồi hay mai về? Nếu chưa về thì em cho chị gửi cháu tiền taxi được không?

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Em cảm ơn mọi người đã thông cảm.
Con đã về tới nhà trộm vía ổn. Theo lời dặn của "cô" em đã trình bày hoàn cảnh bé vừa mổ tim lắp máy , nên nhà xe đã bố trí chỗ ngồi tốt thoải mái cho con (Lời bố bé). Con ngồi lòng bố vì mẹ say xe nên rất yên tâm ạ. Cảm ơn các cô nhiều lắm ạ

Lại nhớ lúc đưa hộp sữa bố bé ko dám nhận vì đã nhờ các cô quá nhiều. Nói mãi mới dám nhận đó.
Ông ngoại kể con rất thông mình lanh lợi nên đựoc bà con làng xóm yêu quý. Sau khi mổ xong ai cũng thương cũng khóc còn trách là nó đang ngoan đang khoẻ sao đè nó ra mổ . Ông nói trc khi đi BV con chào ông. Chào ông con đi xa nhé...Ông sợ quá cứ lo điềm gì ko tốt.

Chị Sông cấm ơi có phải đeo máy tránh sét hay gì đó ko ??? Có kinh nghiệm gì nhắn em để em nhắc nhở bố mẹ.

@Thương bé lắm nhưng em rối quá ko dám quyết thêm đâu ạ. Đúng là khi em giúp phần sau em đã nghĩ về cái máy trong tim con, nghĩ rất nhiều đó ạ. Em ám ảnh nhiều hình ảnh bé Ánh ngày đó

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Chị ơi thương bé quá
em chuyển cho bé 500K, chị chuyển giúp em nhé
Ngày trc chị còn thấy đuôi TK biết ngay làm em. Bây giờ công nghệ mới Int Bank em cho ID vào lúc em gửi nhé. :x
22/09/09
VNCK - 0002684
+
500,000.00
IBVCB.2209090400136001.chuyen tien giup be Ha Ong chua

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Ngày trc chị còn thấy đuôi TK biết ngay làm em. Bây giờ công nghệ mới Int Bank em cho ID vào lúc em gửi nhé. :x
22/09/09
VNCK - 0002684
+
500,000.00
IBVCB.2209090400136001.chuyen tien giup be Ha Ong chua

Lần đấu áp dụng công nghệ mới
em đi suốt ngày, toàn quên chuyển tiền từ ATM nên phải đăng ký cái này dù hơi sợ việc bảo mật thông tin từ internet của VN hiện nay

420
0
0

Sông Cấm

"Chị Sông cấm ơi có phải đeo máy tránh sét hay gì đó ko ??? Có kinh nghiệm gì nhắn em để em nhắc nhở bố mẹ"

-------
Em ơi cái này quả thực chị cũng không biết để tìm hiểu qua bác sĩ tim mạch rồi trả lời em sau nhé :x