(MS94/TT) 31.10.2010 - CSTT cùng cả nước hướng về Miền Trung thân yêu

6,216
0
36

susu1811

Active Member
Ðề: CSTT cùng cả nước hướng về Miền Trung thân yêu.

@ Mùa thu chị, để em lo vụ mì tôm cho. Em có mì miniket. có mì giá rẻ hơn big C. Giá giảm của big C thì chưa so . Tối về hỏi.
Chị lo tính cước đi nghe. Hàng đồ khô cho Duy Vinh em nhận luôn. Đảm bảo chất lượng và giá cả. :x

2,801
0
0

muathu

@ Mùa thu chị, để em lo vụ mì tôm cho. Em có mì miniket. có mì giá rẻ hơn big C. Giá giảm của big C thì chưa so . Tối về hỏi.
Chị lo tính cước đi nghe. Hàng đồ khô cho Duy Vinh em nhận luôn. Đảm bảo chất lượng và giá cả. :x
Em ơi chị mới hỏi Big C giá khuyến mãi mỳ Số Đỏ là 43.900 1 thùng 30 gói, em xem chỗ em rẻ hơn không nhé vì còn ngày mai nữa là họ hết KM, chị cũng thích Miliket hồi xưa SV hay ăn lắm mà giờ ít thấy ít, nếu rẻ hơn em trả lời chị sớm nhé.

60
0
6

bobim2

Member

Tối qua đầu cầu HạnhNguyễn nhận của mẹ Ong 02 thùng+1 túi quần áo:">

10,154
29
48

ALnML

Super Moderator

CSTT tiếp tục nhận được tấm lòng của các mẹ hướng tới miền Trung thân yêu. Hiện nay đầu cầu miền Trung đang tiếp tục khảo sát để lên phương hướng, kế hoạch trợ giúp sao cho tấm lòng của các thành viên CSTT đến được đúng nơi đúng chỗ cần nhất.

Ngày 01.10 nhận từ TK số tiền 500K của Ongchua
Ngày 02.10 nhận 500K của Cocanh (qua OMM)
Ngày 04.10 nhận từ TK...72 số tiền 1000K của Mẹ cu Đức
Ngày 05.10 nhận từ Tk... số tiền 300K của em Huệ tuntun_tintin
Ngày 05.10 nhận từ TK...số tiền 300K của 291179
Ngày 05.10 nhận từ TK... số tiền 300k của rongviet
Ngày 05.10 nhận từ SCP số tiền 550K
Ngày 05.10 nhận từ TK...48 số tiền 300k của halinhmy
Ngày 05.10 nhận từ TK...số tiền 500K của maison73 (Q.. M..iH.. ??)
Ngày 05.10 nhận số tiền 300K của Camelia
Ngày 06.10 nhận từ TK số tiền 100K của Hằng bạn Ong chúa
Ngày 06.10 nhạn từ mua xuân nhỏ số tiền 500K (3300-500= 2800)
Ngày 06.10 nhận từ TK...6146 số tiền 200K của Mít nhợn
Ngày 06.10 nhận từ TK...6146 số tiền 100K từ chị bạn của Mít nhợn
Ngày 07.10 nhận từ TK...1501 số tiền 300K của tminh's mum
Ngày 08.10 nhận từ TK...số tiền 100K của chị Sông Cấm
Ngày 08.10 nhận từ TK...số tiền 300K của abc80
Ngày 08.10 nhận từ TK...4453 số tiền 500K của em hiênminh (từ WTT cảm ơn em đã tin tưởng)
Ngày 08.10 nhận từ poohnkitty_vn số tiền 300K (èo ơi yêu con trai quá)
Ngày 09.10 nhận từ TK...79 số tiền 1000K của gia đình bạn Quang Anh
Ngày 09.10 nhận từ BB&C số tiền 500K
Ngày 09. 10 nhận từ metyruoi số tiền 200K
Ngày 12.10 nhận từ mẹ Chiu&Bon số tiền 100K
Ngày 13.10 nhận từ TK...563 số tiền 300K của Huyền BeManh-YenBai
Ngày 13.10 nhận từ MeFish số tiền 100K
Ngày 14.10 nhạn sô tiền 200K, và 1 túi quần áo từ Mẹ Mía (Qua OMM)
Ngày 15.10 nhận từ TK số tiền 200K của mẹ Cáo
Ngày 15.10 nhận từ TK...số tiền 1000K của mẹ Hiếu va Việt Anh
Ngày 16.10 CSTT_Đấu giá đã nhận được số tiền 1,000k trúng ĐG nước hoa Champs-Elysees của Guerlaindo Linh Mèo ủng hộ từ March1976.@};- Số tiền này sẽ được nhập topic ủng hộ miền Trung.
Ngày 16.10 CSTT_Đấu giá đã nhận được số tiền 1,400k trúng đấu giá bộ chăn ga Hoàng Hải do Me DiemNgoc ủng hộ từ Mẹ Minh "mèo. Số tiền này sẽ được nhập topic ủng hộ miền Trung.
Ngày 16.10 CSTT_Đấu giá đã nhận được số tiền 2,045k trúng đấu giá nước hoa B.V.L Gari Rose Essentielle do mẹ Tí Tèo ủng hộ từ Mít và Nem @};- Số tiền này sẽ được nhập topic ủng hộ miền Trung.
Ngày 18.10 nhận từ TK... số tiền của 50K của Trang (qua Ong Chúa)
Ngày 20.10 nhận từ TK... số tiền 50K của Cỏ Mập (qua Ong Chúa)
Ngày 20.10 nhận 300k ủng hộ miền Trung của Choachnhim (qua mecunlinh)
Ngày 21.10 nhận số tiên 200K của meTeubin (qua mecunlinh)
Ngày 21.10 nhận từ TK số tiền 500K của MeAnhVu

Cùng rất nhiều quần áo cũ đã đc các mẹ xếp gom lại ủng hộ miền Trung.
Đợt 1 hôm nay Ruồi đi côngtác đã tranh thủ đóng thùng mang vào .
Tuần sau có bố Poo sẽ tiếp tục làm cửu vạn giúp CSTT. (Hà Poo cầu chị nhận thùng quần áo của Juli137 chuyển cho em nhé)
Hạnh Nguyễn chiu trách nhiệm gửi vào miền Trung theo địa chỉ "
Tô Vân Anh
04 Ông Ích Khiêm Đà Nẵng.

Xin cảm ơn sự ủng hộ của các mẹ và các bố. @};-:x

Các cầu sau khi TK xin chuyển thẳng vào TK của mua thu. Xin cảm ơn ạ. @};-:x

Cảm ơn Hải Phòng, Sài Gòn, Hà Nội và tất cả các thành viên CSTT đã quan tâm ủng hộ miền trung @};-@};-@};-@};-@};- Nói là ủng hộ miền trung nhưng chuyến này Đà Nẵng cũng chỉ có thể đi Quảng Nam không thể đi Quảng Ngãi hay các tỉnh xa được.

Kế hoạch ngày 31/10 CSTT sẽ đến xã Duy Vinh thuộc huyện Duy Xuyên và Bình Lãnh - Thăng Bình để gửi tấm lòng của các bố mẹ cả nước đến với bà con bị thiệt hại trong bão.

Thứ 7 này nếu không mưa vì miền trung dạo này mưa bão liên tục, muathu và Pink3 sẽ đi Thăng Bình, phucuong_pro09 một thành viên mới của Đà Nẵng một thầy giáo ở Duy Xuyên sẽ đi về Duy Vinh để lấy số liệu cụ thể chuẩn bị suất quà.

:x:x:x

2,801
0
0

muathu

Ngày 22/10/09 nhận 1,600K từ đầu cầu Hải Phòng gửi tặng chương trình ủng hộ bão lụt @};-@};-@};-@};-@};-

44
0
0

cun_gialinh

Em ơi chị mới hỏi Big C giá khuyến mãi mỳ Số Đỏ là 43.900 1 thùng 30 gói, em xem chỗ em rẻ hơn không nhé vì còn ngày mai nữa là họ hết KM, chị cũng thích Miliket hồi xưa SV hay ăn lắm mà giờ ít thấy ít, nếu rẻ hơn em trả lời chị sớm nhé.
Em thấy dưới Mạc Thị Bưởi, chỗ công ty bánh kẹo Hải Châu có rất nhiều cửa hàng bán bánh kẹo. Họ bán rất nhiều thứ đồ dùng trong sinh hoạt mà giá bao giờ cũng rẻ hơn các cửa hàng ở ngoài. ( ở đó chủ yếu là bán buôn mà). Em nghĩ nhà mình mua đồ gì nên đến đấy mua sẽ rẻ hơn rất nhiều so với giá ở siêu thị hoặc ở các cửa hàng bán lẻ đấy ạ.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Em thấy dưới Mạc Thị Bưởi, chỗ công ty bánh kẹo Hải Châu có rất nhiều cửa hàng bán bánh kẹo. Họ bán rất nhiều thứ đồ dùng trong sinh hoạt mà giá bao giờ cũng rẻ hơn các cửa hàng ở ngoài. ( ở đó chủ yếu là bán buôn mà). Em nghĩ nhà mình mua đồ gì nên đến đấy mua sẽ rẻ hơn rất nhiều so với giá ở siêu thị hoặc ở các cửa hàng bán lẻ đấy ạ.
Địa chỉ này lần đầu tiên em nghe. Chị làm ơn chỉ địa điểm rỏ chút, cuối giờ em lặn. Nếu không thì phải theo Big C vì hôm nay là ngày KM cuối cùng:x

44
0
0

cun_gialinh

Địa chỉ này lần đầu tiên em nghe. Chị làm ơn chỉ địa điểm rỏ chút, cuối giờ em lặn. Nếu không thì phải theo Big C vì hôm nay là ngày KM cuối cùng:x
Ngày xưa nhà chị ở dưới đấy nên chị mới biết mà, nó ở ngay dưới chân cầu vĩnh tuy ấy, em đi đường minh khai qua cầu mai động, thì nó ở phía bên đối diện. Ở đấy có nhiều cửa hàng lắm. Nó là phố Mạc Thị Bưởi mà. Nhưng các cửa hàng ở đấy 6h tối là họ đóng cửa hết rùi.

1,018
0
0

mymy

Ngày xưa nhà chị ở dưới đấy nên chị mới biết mà, nó ở ngay dưới chân cầu vĩnh tuy ấy, em đi đường minh khai qua cầu mai động, thì nó ở phía bên đối diện. Ở đấy có nhiều cửa hàng lắm. Nó là phố Mạc Thị Bưởi mà. Nhưng các cửa hàng ở đấy 6h tối là họ đóng cửa hết rùi.
Ôi chị ơi tụi em ở ĐN mà, nên chị nói tên đường này không ai biết cả :x:x

44
0
0

cun_gialinh

Ôi chị ơi tụi em ở ĐN mà, nên chị nói tên đường này không ai biết cả :x:x
Xin lỗi cả nhà em lại tưởng mua ở ngoài này rồi chuyển vào, (rất xin lỗi, hơi nhầm lẫn tí ti).

53
0
0

MeAnhVu

Thỉnh thoảng nghe tin bão đổ về QN, rồi lại chỉ ghé qua 1 chút thì hết...tiếc rẻ với chồng vì lâu rồi không có bão... Vì hồi bé nhà ở gần bờ sông...mỗi lần bão lớn mưa to lũ đổ ra từ thượng nguồn có lúc thấy cả lợn cả bò nhấp nhô dưới làn nước....trẻ con bọn mình thích hò hét chỉ cho nhau cảnh đấy, rồi trong lúc người lớn lo cứu từng thúng than ở các bến bờ sông thì bọn m được ra cửa nhà lội nước vì nước tràn vào cả trong sân....
Ngồi trước máy tính, đọc thông tin về thiệt hại của MT. Thấy mình sao vô duyên đến lạ, đồng bào mình đang vất vả từng ngày vật lộn chống chọi,khác phục hậu quả của nó thì m đã từng có lúc nhớ bão, đôi khi chỉ vì 1 hồi ức vui vẻ mà mình lại mong 1 điều tai quái. Sự đóng góp của mình còn nhỏ nhoi nhưng bao nhiều tình cảm của mình xin hướng về đồng bào....Mong mọi thứ sẽ qua sớm. Cám ơn các Mẹ đã có những hành động thiết thực để giúp MT

2,801
0
0

muathu

Thứ 7 vừa rồi muathu và Pink3 đã đi tiền trạm trước để tìm hiểu qua về những nơi mà CSTT dự định đi đến, xem giúp như thế nào là thiết thực nhất:

Buổi sáng CSTT Đà Nẵng đã ghé Bình Lãnh-Thăng Bình đây là một xã miền núi của Thăng Bình, đất đai rất cằn cỗi, ấn tượng của muathu là người dân cần cù chăm chỉ, hầu như không có một đoàn nào về ủng hộ bão lụt ở đây, chúng mình đã ghé thăm các trường hợp khó khăn nhất ở đây, họ không có nơi nương tựa, sống nhờ vào sự chia sẻ của người dân quanh xóm:

Bà cụ đang ngồi chặt sắn con cái mất sớm hai ông bà ở với nhau ông đau liệt giường 3 năm nhà có gì bán hết và ông ra đi để ở lại không còn tí tài sản nào, bà nói nếu giúp cho bà cách gì để kiếm tiền lo tuổi già, muathu và Pink hỏi bà có nuôi lợn được không nhưng bà không ruộng nương nuôi heo thì không có gì cho nó ăn không thể mua gạo về nấu, bà mong muốn có một con bò, bà có thể kiếm cỏ cho nó ăn được và có mấy luống sắn, bà bảo để có ít tiền lo cho tuổi già sợ lúc chết không có gì lo:

Một cụ bà khác đau ốm liên miên, có 1 sào ruộng thì bị ngập nên lúa hỏng hết cả:

Sau đó đi về trường cấp 3 Bình Đào - Thăng Bình gặp cô Việt giáo viên dạy văn của trường đợt bão lũ vừa rồi trường chỉ có 10 suất, cô nói học sinh khổ vất vả thì nhiều mà chọn trong số toàn trường 10 suất quà là công việc hết sức khó khăn.

Buổi chiều rất may mắn là muathu và Pink đã gặp được thầy Cường và cô Lộc dạy học ở Duy Xuyên 2 bạn đã đưa muathu và Pink3 đến thôn 3 xã Duy Vinh và một thôn cù lao ngoài sông. Cuộc sống của người dân ở đây thật vất vả, vùng này không có ruộng nên nghề chính là đi biển và dệt chiếu. Thông tin về ủng hộ bão lụt rất nhiều nhưng người dân ở đây cũng không nhận được nhiều sự giúp đỡ.

Cô Lộc có nhờ CSTT giúp một trường hợp là học sinh của cô, học lớp 9, bố mất sớm, mẹ dệt chiếu nuôi 4 chị em, năm vừa rồi mẹ nói em nghỉ học để sang Hội An giúp việc kiếm tiền phụ mẹ nuôi các em nhưng em khóc xin mẹ được đi học, một buổi đạp xe sang Hội An rửa chén bát một buổi đi học, mẹ em làm nghề dệt chiếu mỗi ngày kiếm khoảng 20K đây là hình ảnh của gia đình chị: 1 cháu lớp 9, 1 cháu lớp 7, một cháu lớp 3 và một cháu 3 tuổi, cháu lớp 3 đã chạy sang ngoại chơi.

Họ hàng ai cũng ngèo đây là ông bà nội của các cháu:

Nhà người dân ở đây:

Kể không hết những vất vả cơ cực của người dân ở đây khi mùa lũ về :(

Muathu điểm sơ tình hình của những vùng mà CSTT định đến phát quà trong đợt này, nếu có thể cho bà một con bò, cho cháu bé một suất học bổng khoảng 200K đến 300K mỗi tháng, và gạo mỳ tôm và quần áo cũ đến những người dân khác các bố mẹ cho ý kiến giúp muathu nhé :x:x:x

Kế hoạch là 31/10 này CSTT Đà Nẵng sẽ đi Duy Xuyên và Thăng Bình, cụ thể chương trình muathu sẽ bàn bạc với BQT và với các thành viên trực tiếp đi ở đầu cầu Đà Nẵng rồi sẽ post bài.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

cuối tháng này nhà em có đám giỗ, tiếc quá, nếu k đã vào ĐN xin đi theo các chị.

1,413
0
0

Mẹ Gôn

Cô Lộc có nhờ CSTT giúp một trường hợp là học sinh của cô, học lớp 9, bố mất sớm, mẹ dệt chiếu nuôi 4 chị em, năm vừa rồi mẹ nói em nghỉ học để sang Hội An giúp việc kiếm tiền phụ mẹ nuôi các em nhưng em khóc xin mẹ được đi học, một buổi đạp xe sang Hội An rửa chén bát một buổi đi học, mẹ em làm nghề dệt chiếu mỗi ngày kiếm khoảng 20K đây là hình ảnh của gia đình chị: 1 cháu lớp 9, 1 cháu lớp 7, một cháu lớp 3 và một cháu 3 tuổi, cháu lớp 3 đã chạy sang ngoại chơi.

Họ hàng ai cũng ngèo đây là ông bà nội của các cháu

Muathu điểm sơ tình hình của những vùng mà CSTT định đến phát quà trong đợt này, nếu có thể cho bà một con bò, cho cháu bé một suất học bổng khoảng 200K đến 300K mỗi tháng, và gạo mỳ tôm và quần áo cũ đến những người dân khác các bố mẹ cho ý kiến giúp muathu nhé :x:x:x

Kế hoạch là 31/10 này CSTT Đà Nẵng sẽ đi Duy Xuyên và Thăng Bình, cụ thể chương trình muathu sẽ bàn bạc với BQT và với các thành viên trực tiếp đi ở đầu cầu Đà Nẵng rồi sẽ post bài.
Muathu ơi, em sẽ góp cho bé mỗi tháng 300k chị nhé, trưa nay off sẽ bàn cụ thể :):)

Ah, em đã gọi cho anh lái xe rồi, chính xác là 31/10 đi nhé vì xe của trường nên nhiều khi T7 cũng chạy, may là 31/10 xe rảnh nên mình mượn được, giờ giấc và địa điểm xuất phát như thế nào?

2,801
0
0

muathu

Nhung ơi Baoduy_susu vừa hỏi giá vở ở cty Vĩnh Tiến loại 200 trang giá 4.600 quyển và loại 5.700 không có đóng gói 5 quyển đâu mỗi cây 100 quyển, vở Vĩnh Tiến em xem có giá nào ổn hơn không nhé, nếu mua thì CSTT sẽ mua vở 4.600 1 quyển.

Gạo chúng mình không mua gạo ở quê vì Quảng Nam vùa rồi trước trận bão có lụt rất lớn nên lúa hư nhiều và chất lượng gạo không tốt. Giá ở Đà Nẵng gạo nở loại rẻ nhất 7.200 đồng/1kg đương nhiên rẻ nhưng chất lượng vẫn tốt. Mì gấu đỏ 44K/thùng Baoduy_susu hỏi giúp giá gốc :x:x:x

Nếu có giá nào ổn hơn thông báo giúp muathu các mẹ nhé, thanks baoduy_susu nhé :x

1,413
0
0

Mẹ Gôn

Nhung ơi Baoduy_susu vừa hỏi giá vở ở cty Vĩnh Tiến loại 200 trang giá 4.600 quyển và loại 5.700 không có đóng gói 5 quyển đâu mỗi cây 100 quyển, vở Vĩnh Tiến em xem có giá nào ổn hơn không nhé, nếu mua thì CSTT sẽ mua vở 4.600 1 quyển.

Nếu có giá nào ổn hơn thông báo giúp muathu các mẹ nhé, thanks baoduy_susu nhé :x
Em đang nhờ 1 anh ở Sở Giáo dục hỏi giúp giá vở, ơ mà vở 100 trang hay 200 trang thế ạ?

Mẹ Gôn nói:
Muathu ơi, em sẽ góp cho bé mỗi tháng 300k chị nhé, trưa nay off sẽ bàn cụ thể
Muathu, trước mắt em sẽ góp cho bé hết năm lớp 9 đã chị nhé, những năm sau thì sẽ tính tiếp. 31/10 tới em sẽ chuẩn bị 1 phòng bì 600k để đưa trước 2 tháng đã hỉ

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Gạo chúng mình không mua gạo ở quê vì Quảng Nam vùa rồi trước trận bão có lụt rất lớn nên lúa hư nhiều và chất lượng gạo không tốt. Giá ở Đà Nẵng gạo nở loại rẻ nhất 7.200 đồng/1kg đương nhiên rẻ nhưng chất lượng vẫn tốt. Mì gấu đỏ 44K/thùng Baoduy_susu hỏi giúp giá gốc :x:x:x

1. Em đặt Mỳ luôn rồi chị Mùa thu nhé:
40 thùng x 43.500K = 1.740.000 VNĐ
2. Gạo đang hỏi:

2,801
0
0

muathu

Em đang nhờ 1 anh ở Sở Giáo dục hỏi giúp giá vở, ơ mà vở 100 trang hay 200 trang thế ạ?

Muathu, trước mắt em sẽ góp cho bé hết năm lớp 9 đã chị nhé, những năm sau thì sẽ tính tiếp. 31/10 tới em sẽ chuẩn bị 1 phòng bì 600k để đưa trước 2 tháng đã hỉ
Đúng là mắt bị đỏ vở 200 trang em à :p:x

@Susu1811: Em ơi để ý hạn sử dụng của Mỳ tôm giúp em nhé :x

1,413
0
0

Mẹ Gôn

Đúng là mắt bị đỏ vở 200 trang em à :p:x
Ko, ý em hỏi lại là hồi trưa nhớ nói 5 quyển 100 trang mà giờ thành 200 trang, như vậy mỗi suất sẽ tăng lên.
Hồi nãy anh bạn có gọi lại nói giá vở 100 trang thấp nhất là 2000, bao thành 5 quyển 1 đàng hoàng cho mình, em nhờ ảnh hỏi lại giá 200 trang và phải là loại tương đối chứ chất lượng kém quá cũng ko nên. Đang chờ phản hồi :)