Hải Phòng lên tầng đón mùa Giáng Sinh yêu thương!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
620
0
0

hamy2k5

Ðề: Hải Phòng lên tầng đón mùa Giáng Sinh yêu thương!

sao em ko xem đc:(

620
0
0

hamy2k5

Chị tạm thời phân công cho những người không đi làm sáng thứ 7 như sau:

1. Aslan - Bếp trường
2. CTB - thuanplt : lái xe đưa đón
3. Minh Minh - Mẹ Tít : Phụ trách món bò sốt vang
4. MeoGiaHP : Phụ trách món xôi gà
5. Mẹ Hải Tâm - June : mua bánh mì, bóc hành, đuổi ruồi ...
6. Letuanninh : Phụ trách văn nghệ và vận chuyển bánh răng bừa + bánh cuốn từ HN xuống HP
đổi lịch đi TG sang thứ 7 nên e ko giúp gì trong việc chuẩn bị được rồi:(

0
0
0
B

Bừa

Guest

Nhân tiện chị thơm báo, chị đang đặt hàng bánh răng bừa và bánh cuốn, thứ 7 anh Bừa chuyển về. Ai có nhu cầu thì nộp tiền nào :D

1. CTB : 50 bánh cuốn , 20 BRB
2. Minh Minh: 50 bánh cuốn , 20 BRB
3. Hamy : 50 bánh cuốn , 20 BRB
4. Mẹ Tít : 50 bánh cuốn , 20 BRB
5. Mẹ Hải Tâm: 50 bánh cuốn, (20 BRB cái này là a dua theo chứ chưa biết bánh này ra sao ợ)

Em chưa biết bánh răng bừa dư nào, các bác cho em xem tí hình ảnh. Mùi vị ra sao ợ......[/QUOTE]

Dinh nguyên văn từ topic Sắc Thu HN http://www.chiasetinhthuong.org/diendan/newreply.php?do=newreply&p=43639

Bánh răng bừa - Phú Quý xin trân trọng kính chào quý khách.!!
Hãy nhìn vào thương hiệu để thấy rằng đây là 1 loại bánh vô cùng đắt giá. Nhưng hôm nay BRB đã có mặt ở cuộc off CSTT.

Bánh được làm từ gạo tám xoan, nhân bánh làm bằng thịt nạc vai lợn ỉn, kết hợp hành khô mộc nhĩ...vvv
Bánh được gói bằng lá dong, hình dáng giống chiếc răng bừa cày ruộng.

Có nhiều nơi gọi là bánh tẻ, Thoạt nhìn về hình thức thì rất giống nhau nhưng giá trị bên trong nó thì không 1 loại bánh tương tự nào sánh nổi. Bởi BRB Phú Quý 100% không sử dụng hàn the, không hóa chất độc hại. Giữ nguyên được hương vị thơm ngon và sạch sẽ.

Nếu bạn muốn thưởng thức hoặc chỉ đơn giản là muốn kể với bạn bè về 1 loại ẩm thực mang đạm bản sắc hồn Việt, vừa tao nhã vữa dễ ăn thì không 1 loại bánh nào khác đó là bánh tẻ (BRB) bởi nó chứa đựng những tinh túy của đất trời của cả tâm hồn người làm ra chiếc bánh.

Một thứ quà rất dễ thấy ở các chợ, các gánh hàng rong vỉa hè, nhưng để tìm được 1 chiếc bánh ngon đảm bảo VSATTP thì lại không dễ chút nào. Bởi nó là bánh đặc biệt và chỉ bán ở nhưng nơi đặc biệt.
Hãy chuẩn bị tinh thần, hãy chuẩn bị túi và hãy chuẩn bị cả tiền... để thưởng thức nó các bạn nhé

Trân Trọng kính mời!!!!
@ Chị Tâm: Em đã chuẩn bị xong số bánh chị đặt rồi đấy (500 BC và 200BRB). Chị bảo Lê Tuấn Ninh liên lạc với em nhé, em điêẹ thoại không được. Ế bánh là em bắt đền gấp đôi đấy.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

@ Chị Tâm: Em đã chuẩn bị xong số bánh chị đặt rồi đấy (500 BC và 200BRB). Chị bảo Lê Tuấn Ninh liên lạc với em nhé, em điêẹ thoại không được. Ế bánh là em bắt đền gấp đôi đấy.
Bừa ơi là Bừa, chị nhìn ảnh em post lên ứ làm được việc gì nữa. Bao giờ cho đến ngày mai để thưởng thức đây. :drooling:

Để chị gọi Letuanninh nhá <:p<:p<:p

125
0
0

hathu

phù,
E vừa mới phải đọc từ trang 60-69.
Em rất xin lỗi vì đợt này lại không tham gia được cái gì cả: Cái đuôi của em đợt này bị ốm lên ốm xuống, khỏi rồi lại ốm :(((.
Chuyến đi ngày mai e chúc nhà mình đại thành công, em xin uh 100k, e gửi chi mẹ Hải Tâm ạ.

497
0
0

Mẹ Hải Tâm

Em vừa ở quê ra vừa mệt, vừa đói, vừa rét. Vào đây gặp ngay màn quảng cáo của anh Bừa, èo ui xèm quá.
Chị Tâm ui, ngày mai xuất phát đi từ đâu, mấy giờ ạ.Mai em ứ có xe, có thể đón em được không ạ.Nhà em gần lò bánh mỳ, em nhận nhiệm vụ mua bánh mỳ ạ. Bóc hành,đuổi ruồi phần June nhé.
Bánh mỳ cần mua bao nhiêu cái ạ.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Báo cáo bếp trưởng Át Thị Lan là gà mua rồi, gạo mua rồi, thịt bò ... hình như cũng mua đủ cả rồi :D

Sáng mai, Minh Minh phụ trách món sốt vang + hoa quả tráng miệng, Mèogià phụ trách món xôi gà. Các bạn Mẹ Tít, mẹ Hải Tâm, June sẽ đến nhà Minh Minh hỗ trợ nhé.

Dự kiến 10h30 mình sẽ xuất phát.

Các bạn đi làm sáng mai : Hamy, Ngân Hà, Lancuccu hẹn nhau ở đâu để anh Thuanplt dễ đón nhỉ? Hay qua nhà chị luôn?

Huyenlinh và bạn Hạnh ở công ty Phú Lâm chị sẽ đón trên đường.

Báo cho các em 1 tin vui là công ty Phú Lâm sẽ hỗ trợ cho Thiện Giao mỗi tháng 400 kg gạo bắt đầu từ tháng này.

Hẹn ngày mai nhé. Chị đi ngủ để giữ giọng "ai đồn" 2010 đây :D

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

phù,
E vừa mới phải đọc từ trang 60-69.
Em rất xin lỗi vì đợt này lại không tham gia được cái gì cả: Cái đuôi của em đợt này bị ốm lên ốm xuống, khỏi rồi lại ốm :(((.
Chuyến đi ngày mai e chúc nhà mình đại thành công, em xin uh 100k, e gửi chi mẹ Hải Tâm ạ.
Thời tiết này các bé hay ốm lắm em ạ. Mẹ cố gắng nhé :-*

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Em vừa ở quê ra vừa mệt, vừa đói, vừa rét. Vào đây gặp ngay màn quảng cáo của anh Bừa, èo ui xèm quá.
Chị Tâm ui, ngày mai xuất phát đi từ đâu, mấy giờ ạ.Mai em ứ có xe, có thể đón em được không ạ.Nhà em gần lò bánh mỳ, em nhận nhiệm vụ mua bánh mỳ ạ. Bóc hành,đuổi ruồi phần June nhé.
Bánh mỳ cần mua bao nhiêu cái ạ.
Thế thì em cứ ở nhà đi, lúc đi chị qua đón.

620
0
0

hamy2k5

mai mặc áo chuối chứ nhà mình nhỉ:)

620
0
0

hamy2k5

Mai ai có áo chuối thì mặc áo chuối, còn ai không có thì thôi, không mặc gì cũng được :D
còn có trg hợp có áo chuối nhưng giả vờ không có thì sao hả chị;)
trời vẫn đang mưa, đến mai là tạnh và sẽ hửng nắng thôi nhỉ? hi vọng:angle:

199
0
0

huyenlinh

Trưa nay CSTT HP lên đường sang thăm THiện Giao - nơi nuôi dưỡng, chăm sóc và dạy nghề cho những người khuyết tật. Mấy hôm nay mưa quá, may sao hôm nay trời hửng nắng@};-@};-@};-

Khi chúng tôi sang đến nơi, Cô Hương và các bạn các em vẫn đang làm việc

Thức ăn cho các bạn các cháu đã được Mẹ Minh Minh, Aslan và các mẹ chuẩn bị

Và cả Bánh răng bừa nữa nhé!!!!!

Bắt quả tang Mẹ CTB nếm thử;););):

199
0
0

huyenlinh

Cùng ăn với chúng tôi hôm nay có Bạn Lê Tuấn Ninh đã không quản đường xa xuống, có 2 bạn ở Công ty Phú Lâm và.... tôi biết còn có tình cảm của những người khác nữa mà vì bất khả kháng mà không tham dự được @};-@};-@};-:):):)

Chúng tôi thật sự vui :-*:-*:-*

Và đây các mẹ CSTT HP đang vào bếp:cstt09:

Ánh mắt đứa bé này sao mà đáng thương thế!!! Ước gì tôi là anh Bảo hoặc chị Cam nhất định tôi đã có những tấm ảnh đẹp về em bé này rùi!!!

199
0
0

huyenlinh

Ăn xong, chúng tôi nghe các e hát và nhảy múa. Cám ơn Anh Lê tuấn Ninh đã làm nên buổi giao lưu hôm nay:-*@};-@};-@};-

Nhảy thi nhé!

LTN thấm những giọt mồ hôi cho 1 bạn đao đã hết mình cho ca khúc:cstt09:

Lại lên hát nữa nhé:):):)

Có những niềm vui cười ra nước mắt khi nghe cô Hương kể về các em, khi chúng tôi đang nghe hát lại nghe những tiếng bốp bốp của em bé cứ liên tục tự tát vào mặt , rồi lát đây khi chúng tôi ra về các em lại khóc vì được vui cùng chúng tôi.

Cuộc sống vẫn phải tiếp tục!!!! Hãy cùng nhau để cuộc đời bớt đau thương hơn nhé! Cám ơn tất cả mọi người:cstt09::cstt09::cstt09:

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

hy vọng...lại hy vọng lần sau em được góp mặt cùng nhà HP:cstt03:

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Chị đi vắng các em bỏ nhà bỏ cửa vắng vẻ thế này à?

Chị tổng kết lại tài chính hôm đi Thiện Giao nhé :

- Ủng hộ:

1. Huyenlinh : 200
2. Lancuccu : 200
3. Ngân hà : 500
4. Mẹ Su Su : 500
5. Mecuahaianh : 200
6. Hà Thu : 100
7. Rainy : 200
8. Hamy : 200
9. Mẹ Tít : 240
10. Mèo Già : 200

11. Minh Minh và Aslan : món bò sốt vang
12. Bừa : bánh răng bừa

Tổng cộng = 2.540 K
- Chi :
Gà : 595
Gạo nếp : 90
Bánh mì : 140
Bưởi : 150
Bánh kẹo, nước ngọt, bim bim, giấy ăn : 315

Tổng cộng = 1.290 K

Còn thừa = 1.250 K

Chị xin ý kiến cả nhà về khoản tiền 1.250 còn dư.

Chị có 1 đề xuất: Nghé nhà mình hiện giờ rất yếu. Từ trước Tết cho đến nay Nghé thường xuyên phải ở bệnh viện nên cũng khá tốn kém. Nếu được mình chuyển ủng hộ Nghé số tiền này, có được không?

Hoặc các em có ý kiến gì không?

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

Em k có ý kiến giề hiiiiiiiiiiiiiiiiii (vô duyên thế):D

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.