16.05 - Hãy cùng off liên tỉnh Thái Bình-Hải Phòng- Nam Định- Hà Nam- Hưng Yên- Hà Nội ... tại Thái

0
0
0
B

Bừa

Guest
Ðề: 16.05 - Hãy cùng off liên tỉnh Thái Bình-Hải Phòng- Nam Định- Hà Nam- Hưng Yên- Hà Nội ... tại Thái Bình đi

Bừa Thị Bãi ơi lên kế hoạch để chi em bám càng với.
Chi Tâm ơi háo hức thế :kiss:
Xe em chỉ còn 3 chỗ dành cho nữ (chỉ định trên 16 và dưới 25 tuổi) :laughing:

Nói vui vậy thôi, Dưới 20 ng chắc là sẽ đủ xe, nếu đông quá thì thuê. Vừa về nhà mới làm chuyến dã ngoại về với quê lúa là cực kỳ đúng hướng rồi. Chị Tâm 5 tấn có nhời thì các bác cũng cố mà chiều nhé. Rồi các bác sẽ thấy ....Chưa đi chưa biết Thái Bình.

1,528
0
0

saomai

Ðề: 16.05 - Hãy cùng off liên tỉnh Thái Bình-Hải Phòng- Nam Định- Hà Nam- Hưng Yên- Hà Nội ... tại Thái Bình đi

Em dập dòm từ xa, nhà mình nhộn nhịp quá, tiệc tùng liên tục.:love:
Sài Gòn ơi, khi nào mới hoành tráng một bữa đây:laughing:

2,501
0
0

Haidang02

Chị đã ra quán Vườn trầu thị sát và quyết định đặt phòng ở đó.
Tình hình là thế này, post lại cho các bố, các mẹ xem nhé :smiling:

Thời gian: từ 11h00 đến khi nào thích thì về, ngày 16/5/2009

Địa điểm: Quán Vườn Trầu - Đường Kỳ Đồng - TP Thái Bình

Lệ phí: 120k/người lớn, 60k/trẻ em (các con dưới 5 tuổi miễn phí)
Tiền sẽ nộp cho Minh Minh khi về Thái Bình nhé.

(Tất tật vừa ăn vừa hát đấy)

Do địa điểm lạ với số đông các bố, mẹ nên chị đón cả nhà mình ở nhà chị (Bừa, Ếch, Ruồi, Minh minh đều đã biết nhà chị), còn lại, mọi người cứ đến bến xe Thái bình, alô, chị sẽ ra đón . Đặc điểm nhận dạng chị :
- dán logo Chia sẻ tình thương ở chỗ dễ nhìn nhất :smiling:
- hơi béo (cân điện tử bảo, hơi béo một tý, thừa ...15kg:laughing:)

Chương trình :smiling::

1. 9h Chia làm hai nhóm :
- Nhóm 1 : Ruồi cùng một số bạn sẽ chuẩn bị hội trường
- Nhóm 2 : Xuống thăm chị Toán ở Đông Hưng
2. 11:00h – Tập trung tại Vườn Trầu

3. 11:05h: MC Bừa sẽ mời mọi người ổn định chỗ ngồi và khai mạc buổi offline.

4. 11:15h – 11:30h: Đại diện Trang web và Quỹ CSTT phát biểu

5. 11:30h – 12:00h: MC lên mời mọi người lên sân khấu để chụp ảnh; Sau đó sẽ ra ngoài trời chụp 1 vài kiểu nữa làm kỷ niệm.

6. 12:00 – 2:00h ăn, hát, xem đĩa giới thiệu về quá trình hoạt động của CSTT :smiling: và các hoạt động khác...

7. MC thông báo bế mạc buổi offline.

Buôn bán ::smiling:
Vì T&G có nói đến đặc sản vùng miền, nên chị có ý kiến thế này :
- Bánh cáy và kẹo lạc là 2 thứ chị có thể lấy tận nơi sản xuất, ngon, nếu các mẹ có nhu cầu, chị sẽ lấy để bán, 100% lãi góp vào quỹ CSTT.
- Gạo (cái này chị nói thật là không thạo lắm đâu, nhưng nếu cần, chị đặt ở Tiền Hải, mang lên...)
- Còn gì nữa thì các mẹ nghĩ hộ, có yêu cầu gì cứ nói ...

(Thái bình trước thì có ổi bo, nhưng giờ đã bị lai nhiều, với lại không đúng mùa nên đặc sản ổi chắc không có)

Các mẹ, các bố bổ sung nhé :smiling:

2,501
0
0

Haidang02

Quên mất, đây là thực đơn hôm 16/5 :

1. Ngô chiên
2. Canh cá diếc lá ngải
3. Gà rang muối
4. Chả mực
5. Bò sốt tiêu đen
6. Chả nem
7. Cá giòn xào dưa
8. Salat dưa chuột
9. Cải chíp xào nấm
10. Xôi kê
11. Cơm, canh ngao chua
12. Hoa quả

2,651
0
0

Khai Tâm

Quên mất, đây là thực đơn hôm 16/5 :

1. Ngô chiên
2. Canh cá diếc lá ngải
3. Gà rang muối
4. Chả mực
5. Bò sốt tiêu đen
6. Chả nem
7. Cá giòn xào dưa
8. Salat dưa chuột
9. Cải chíp xào nấm
10. Xôi kê
11. Cơm, canh ngao chua
12. Hoa quả
:sigh::drooling::drooling::drooling: Em dại dột mò vào lúc 2h sáng :eyelash:

24
0
0

cptu176

Xin được đăng ký 2 suất nhé, đã được chủ topic bảo kê roài.... biết chương trình nhưng mãi hôm nay mới đăng ký được. chả hộ bà béo được gì cả:laughing:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
5,624
9
38

metyruoi

Active Member

:sigh::drooling::drooling::drooling: Em dại dột mò vào lúc 2h sáng :eyelash:
Chị cũng nuốt nước miếng lúc này đây:drooling::drooling::drooling:!!

10,159
29
48

ALnML

Super Moderator

4. 11:15h – 11:30h: Đại diện Trang web và Quỹ CSTT phát biểu

5. 11:30h – 12:00h: MC lên mời mọi người lên sân khấu để chụp ảnh; Sau đó sẽ ra ngoài trời chụp 1 vài kiểu nữa làm kỷ niệm.
Chịu huhu các chị tha cho em ạ .....

384
0
16

tho2006

Member

Vì T&G có nói đến đặc sản vùng miền, nên chị có ý kiến thế này :
- Bánh cáy và kẹo lạc là 2 thứ chị có thể lấy tận nơi sản xuất, ngon, nếu các mẹ có nhu cầu, chị sẽ lấy để bán, 100% lãi góp vào quỹ CSTT.
- Gạo (cái này chị nói thật là không thạo lắm đâu, nhưng nếu cần, chị đặt ở Tiền Hải, mang lên...)
- Còn gì nữa thì các mẹ nghĩ hộ, có yêu cầu gì cứ nói ...

(Thái bình trước thì có ổi bo, nhưng giờ đã bị lai nhiều, với lại không đúng mùa nên đặc sản ổi chắc không có)

Chị ơi, cho em góp tý, kẹo lạc thì phải sang đất Nam Định nhé, có kẹo Sìu Châu ngon cực, các bố mẹ mà ăn kẹo uống nước chè thì không tả nổi. À, quê em có nhiều loại gạo ngon (không phải tám Hải Hậu đâu nhá:grin:) các bố mẹ có nhu cầu thì em phục vụ. Vụ lãi lời thì theo tinh thần của CSTT.

610
0
0

MinhMinh

Chị đã ra quán Vườn trầu thị sát và quyết định đặt phòng ở đó.
Tình hình là thế này, post lại cho các bố, các mẹ xem nhé :smiling:

Thời gian: từ 11h00 đến khi nào thích thì về, ngày 16/5/2009

Địa điểm: Quán Vườn Trầu - Đường Kỳ Đồng - TP Thái Bình

Lệ phí: 120k/người lớn, 60k/trẻ em (các con dưới 5 tuổi miễn phí)
Tiền sẽ nộp cho Minh Minh khi về Thái Bình nhé.

(Tất tật vừa ăn vừa hát đấy)

Do địa điểm lạ với số đông các bố, mẹ nên chị đón cả nhà mình ở nhà chị (Bừa, Ếch, Ruồi, Minh minh đều đã biết nhà chị), còn lại, mọi người cứ đến bến xe Thái bình, alô, chị sẽ ra đón . Đặc điểm nhận dạng chị :
- dán logo Chia sẻ tình thương ở chỗ dễ nhìn nhất :smiling:
- hơi béo (cân điện tử bảo, hơi béo một tý, thừa ...15kg:laughing:)

Chương trình :smiling::

1. 9h Chia làm hai nhóm :
- Nhóm 1 : Ruồi cùng một số bạn sẽ chuẩn bị hội trường
- Nhóm 2 : Xuống thăm chị Toán ở Đông Hưng
2. 11:00h – Tập trung tại Vườn Trầu

Chương trình ăn uống hát hò thì bắt đầu từ 11h, nhưng còn đi thăm chị Toán ở Đông hưng từ 9h cơ nên các bố mẹ ở xa lưu ý về thời gian nhé!
Em xin có ý kiến: Em đã đến nhà chị Toán rồi, nhà cửa tồi tàn, đò đạc thì cũng chẳng có gì, vườn ao chuồng nho nhỏ thôi, nhưng không gọn sạch cho lắm, cũng phải thôi vì 2 thằng cu thì còn nhỏ, 2 chị thì cũng chưa lớn.... Em nghĩ để cho việc CSTT đến thăm nhà chị Toán có ý nghĩa hơn, hôm đó chúng mình đến chơi, tặng quà động viên và cùng xắn tay dọn dẹp vườn nhà giúp chị ấy nhé! Các bố mẹ có đồng ý không ạ? :smiling:

Chị ơi, cho em góp tý, kẹo lạc thì phải sang đất Nam Định nhé, có kẹo Sìu Châu ngon cực, các bố mẹ mà ăn kẹo uống nước chè thì không tả nổi. À, quê em có nhiều loại gạo ngon (không phải tám Hải Hậu đâu nhá:grin:) các bố mẹ có nhu cầu thì em phục vụ. Vụ lãi lời thì theo tinh thần của CSTT.
Thỏ ơi, chị về quê hay thấy mọi người nói gạo NS thấp ngon hơn gạo NS cao, thật đấy!
Cả nhà mình ai định mua bao nhiêu cân gạo, nhiều ít thế nào đăng ký với em Thỏ nhé, để em ý còn biết số lượng mà thuê ôtô chở gạo nhở Thỏ nhở. Chuyến này Thỏ đi buôn gạo đơi. Các bác ơi mua đê cho em nó đắt hàng.:laughing::laughing::laughing:

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Đúng đúng, kẹo Sìu châu ngon và Nam định có gạo cũng rất ngon nhưng chị không biết loại gì. Quê chồng chị ở Nam định đấy. Lâu lâu được bác gửi cho ít gạo, ăn hơn đứt tám thái, tám mèo. Mỗi tội chả biết loại gì, chỉ biết chén thôi.

@anh Bừa : em trên 16 x 2 nên đủ tiêu chuẩn của anh rồi nhé :laughing: Cho em bám càng với.

144
0
0

Lantrailt

Ái chà, ọp hoành tráng nhỉ??? Có bác nào ở HN vi vu về dưới đó, em đi ké với! Cả mấy tỉnh này đều là chỗ anh em của em cả, trừ HP - tương lai sẽ ghé qua và thêm 1 quê hương nữa!!!!

Ở đâu có ăn - Lantrai a lô xô tới, hí hí........

144
0
0

Lantrailt

ý, cho em hỏi: em độc thân đăng ký đi có đc giảm giá kèm khuyến mại không ạ????

5,624
9
38

metyruoi

Active Member

Khuyến mại thì có đấy, bít đâu về đó lại thành 2 mình - không những không giảm giá mà còn tăng gấp đôi. Hehehee...

Em chịu khó về sớm lo phông màn trang trí, tiện thể..thử giọng trước:laughing::laughing:

1,904
0
36

291179

Active Member

cái này em hỏi bác Bừa đi:laughing:

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Chuẩn ko cần chỉnh. Thể nào cũng được khuyến mại ăn kem mút của anh Bừa cho mà xem.

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

Em không đi được rồi nhưng cho em đăng ký mua kẹo Sìu châu với Bánh cáy nhé, em thích hai món này lắm, em sẵn sàng trả giá gấp đôi ạ :drooling:

10,159
29
48

ALnML

Super Moderator

Đúng đúng, kẹo Sìu châu ngon và Nam định có gạo cũng rất ngon nhưng chị không biết loại gì. Quê chồng chị ở Nam định đấy. Lâu lâu được bác gửi cho ít gạo, ăn hơn đứt tám thái, tám mèo. Mỗi tội chả biết loại gì, chỉ biết chén thôi.

@anh Bừa : em trên 16 x 2 nên đủ tiêu chuẩn của anh rồi nhé :laughing: Cho em bám càng với.
Hà mà đủ tiêu chuẩn thì chi cũng ngấp nghé. Bạn Bừa văn Bãi ơi (thôi hôm nay tớ đổi đệm để nịnh bạn tý)

5,624
9
38

metyruoi

Active Member

Chuẩn ko cần chỉnh. Thể nào cũng được khuyến mại ăn kem mút của anh Bừa cho mà xem.
:laughing::laughing::laughing::grin::grin::grin:

Hai đứa chỉ được cái thông manh!

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Ôi chị Hai 5 tấn ơi em háo hức quá chả làm được việc gì. Bổ đầu ra bây giờ chỉ thấy mỗi chữ ỌP to tướng.

Em góp cho chị cái đàn ghi ta xịn nhé. Hôm đó có tài năng nào khai quật hết cho cả nhà mình thưởng thức.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên: